PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเซียน Company of Heroes ทั้งหลักและเสริม

micro
5th May 2013, 00:24
ผมอยากรู้ว่ารถถังที่ยิงแล้วระเบิดแบบแรงมากมันคือรถถังอะไร ผมจำไม่ได้ว่ายุหน่วยไนนแล้วก็ประเทศอะไรอะครับ ที่ยิงแล้วดินระเบิด

เหมือนกับรถระเบิดคันเล็กๆที่วิ่งไปแล้วพอโดนยิงจะระเบิดลูกใหญ่มาก :)

vitory456
5th May 2013, 04:08
ถ้าพูดถึงรถถังรุ่นถึกและแรงที่สุดในเกมผมนึกได้แค่รถถัง Tiger ของเยอรมันครับ(สั่งมาทีบุกศัตรูได้ครึ่งแมพ 55+)

EviLBlacK03
5th May 2013, 04:34
น่าจะเป็น StuG III ของเยอร์มันมั้งครับ ที่จริงมันเป็นยานเกราะพิฆาตรถถัง แต่ในเกมดันติดปืน 105mm แถมใช้กระสุนเป็นหัวระเบิดอีก มันเลยไว้ยิงพวกทหารราบแทน

ส่วนสำหรับผมรถถังที่โหดที่สุดก็คงเป็น King Tiger ชื่อก็บอกแล้วว่า King ใช่ไหมละ แต่ถึงยังไง ก็แพ้ปืนใหญ่ของประเทศอังกฤษ ที่เรียกได้ว่ายิงข้ามโลกเลยทีเดี่ยว

EDIT : ถ้าในเกมมันจะชื่อ StuH 42 นะครับลองดูๆ

the name is already taken
5th May 2013, 06:46
มันคือ Goliath Tracked Mine(http://companyofheroes.wikia.com/wiki/Goliath_Tracked_Mine) ที่สร้างจากบังเกอร์ของฝ่าย Wehrmacht
กับที่สร้างจาก Funkwagen Half-Track vampire ที่เอาไว้ขโมยทรัพยากร sector ของฝ่าย Panzer Elite ครับ

jlooowall
5th May 2013, 07:22
Goliath Tracked Mine ดิครับมันคือสิ่งสุดยอดความแรงเลยละ :yes

micro
5th May 2013, 09:59
น่าจะเป็น StuG III ของเยอร์มันมั้งครับ ที่จริงมันเป็นยานเกราะพิฆาตรถถัง แต่ในเกมดันติดปืน 105mm แถมใช้กระสุนเป็นหัวระเบิดอีก มันเลยไว้ยิงพวกทหารราบแทน

ส่วนสำหรับผมรถถังที่โหดที่สุดก็คงเป็น King Tiger ชื่อก็บอกแล้วว่า King ใช่ไหมละ แต่ถึงยังไง ก็แพ้ปืนใหญ่ของประเทศอังกฤษ ที่เรียกได้ว่ายิงข้ามโลกเลยทีเดี่ยว

EDIT : ถ้าในเกมมันจะชื่อ StuH 42 นะครับลองดูๆ

ขอบคุณมากคับผมเจอแล้วมันก็คือ StuH 42 นั้นเองและคับอิอิ

gamespore
5th May 2013, 13:51
ผมโครตเกลียดอังกฤษกับเยอรมันเลย ยิ่งพวกเทพๆ :dash