PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สมัครบัตรเครดิตกสิกรต้องใช้อะไรบ้าง

nut11638
5th May 2013, 12:21
ตามหัวข้อเลยครับ
คือผมอยากสมัครไว้ซื้อเกมของ ps vita อ่ะครับ
แต่ไม่รู้ว่ามันต้องการอะไรบ้าง
เช่น อายุ เท่าไหร่ ต้อมีเงืนเดือนหรือเปล่า
แล้วผมไปดูที่เว็บกสิกรมาก็มีบัตรหลายแบบมากเลยครับ
ไม่รู้ว่าต้องทำไงดีอ่ะครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆ
ผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

Capathia
5th May 2013, 12:26
พื้นฐานบัตรเครดิตนะครับ
1.ฐานเงินเดือน 15000 +
2.สลิปเงินเดือน
3.ที่อยู่ที่ติดต่อได้ ที่ทำงาน ที่บ้าน
4.เบอร์โทรศัพท์บ้าน สำคัญมาก

ขาดอย่างใดอย่างหนึ่งถือว่าหมดสิทธิ์ครับ

ถ้าซื้อของผ่านเน็ตก็เปิดบัญชีแล้วสมัคร K-web shopping card เอาครับ
ทำทุกอย่างเหมือนบัตรเครดิต แต่วงเงินจะดึงมาจากเงินจริงที่ฝากในบัญชี

$3MiFiN@L$
5th May 2013, 12:30
K-web shopping card ผมสมัครไม่ติดสักทีเลยท่าน

Intheroom
5th May 2013, 12:35
K-web shopping card ผมสมัครไม่ติดสักทีเลยท่าน

ไม่ติดยังไงหรอท่าน ผมไปสมัครรอประมาณ 3-4 วันก็ใช้ได้ละครับ

อันนี้รายละเอียดครับ

http://www.kasikornbank.com/TH/Personal/Debit/Pages/KWebShopping.aspx

ทางที่ดีไปสมัครที่ bank เลยครับ

Qamar
5th May 2013, 12:47
เอาไว้ซื้อของออนไลน์หรอครับ

Intheroom
5th May 2013, 13:00
เอาไว้ซื้อของออนไลน์หรอครับ

ใช่ครับ k-web shopping card สามารถใช้ซื้อของผ่านเน็ตได้เหมือนกับบัครเครดิตครับ โดยจะตัดเงินจากในบัญชีเราครับ + ภาษีมูลค่าเพิ่ม

ผมใช้ซื้อเกมใน E-Shop ของ nintendo ไปเยอะแล้วครับ:)

nut11638
5th May 2013, 22:54
ใช่ครับ k-web shopping card สามารถใช้ซื้อของผ่านเน็ตได้เหมือนกับบัครเครดิตครับ โดยจะตัดเงินจากในบัญชีเราครับ + ภาษีมูลค่าเพิ่ม

ผมใช้ซื้อเกมใน E-Shop ของ nintendo ไปเยอะแล้วครับ:)

ต้องเสียค่าภาษีด้วยหรอครับ โห ทำไมโหดอย่างนี้ละครับ 5555 แต่ก็น่าสนใจอยู่ดีแหละครับ

บัตรนี้ไม่ต้องมีเงินเดือนใช่ป่าวครับ แค่มีบัญชีที่กสิกรเป็นใช้ได้ใช่่เปล่าครับ

Intheroom
6th May 2013, 00:11
โดยทั่วไปแล้วต้องเสียภาษีครับ ซึ่งไม่เท่ากันขึ้นอยู่กับท้องถิ่นครับ แต่ซื้อของใน PSN ผมไม่มั่นใจเรื่องโซนนะครับ เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้จริงๆ:sweat ว่ามันจะใช้บัตรไทยได้หรือเปล่านะครับ

ยังไงท่านหาข้อมูลในส่วนนี้ด้วยนะครับ

ไม่ต้องมีเงินเดือนครับ มีแค่เงินเปิดบัญชี 500(ขั้นต่ำ) กะค่าบัตร ATM

อันนี้เราไม่ได้เป็นบัตรนะครับ แต่จะเป็นข้อมูลแทน ซึ่งข้อมูลจะเหมือนหลังบัตรเครดิดทุกอย่างครับ แต่เพียงไม่มีบัตร

nut11638
6th May 2013, 22:44
โดยทั่วไปแล้วต้องเสียภาษีครับ ซึ่งไม่เท่ากันขึ้นอยู่กับท้องถิ่นครับ แต่ซื้อของใน PSN ผมไม่มั่นใจเรื่องโซนนะครับ เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้จริงๆ:sweat ว่ามันจะใช้บัตรไทยได้หรือเปล่านะครับ

ยังไงท่านหาข้อมูลในส่วนนี้ด้วยนะครับ

ไม่ต้องมีเงินเดือนครับ มีแค่เงินเปิดบัญชี 500(ขั้นต่ำ) กะค่าบัตร ATM

อันนี้เราไม่ได้เป็นบัตรนะครับ แต่จะเป็นข้อมูลแทน ซึ่งข้อมูลจะเหมือนหลังบัตรเครดิดทุกอย่างครับ แต่เพียงไม่มีบัตร

อ่อ ครับ ขอบคุณนะครับ 55
ผมหาข้อมูลมาแล้วครับ 555 ผมเลยสนใจจะทำบัตรเลยครับ 55
คือผมมีบัญชีของกสิกรอยู่น่ะครับ แต่มีแต่บัตรกด Atm ไม่มีบัตรเครดิตน่ะครับ
ท่านหมายถึง ข้อมูลหลังบัตร ATm ป่าวครับ ประโยคสุดท้าย

Intheroom
6th May 2013, 22:53
หลังบัตรเครดิตครับ มีหมายเลขบัตร หมายเลข CVV มีวันหมดอายุบัตร

ซึ่งต้องใช้ตอนกรอกข้อมูลในตอนซื้อของใน PSN หรือในเน็ต ครับท่าน:cool: