PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ไม่แน่ใจว่าถูกห้องไหม] ถ้าเสียปลั๊กโน้ตบุ๊คตลอด ปิดเครื่องแล้วแต่ก็เสียบไว้ทั้งวันทั้งคืนจะเปลืองไฟมากไหมครับ?

runalvoegood
5th May 2013, 17:32
ถ้าเสียบปลั๊กโน้ตบุ๊คไว้ตลอด ปิดเครื่องแล้วแต่ก็เสียบไว้ทั้งวันทั้งคืนจะเปลืองไฟมากไหมครับ?

LAZT
5th May 2013, 18:53
ถอดแบ็ตออกเลยครับ

HearTLockER
5th May 2013, 21:57
ผมว่ามันไม่เปลืองไฟหรอกครับ พอแบตเต็มมันก็จะตัดไฟ (รึเปล่า :confused:)

แต่แนะนำปลั๊กไฟเวลาไม่ใช้ให้ถอดออกให้หมดครับ ส่วนใหญ่บ้านไฟไหม้ก็เพราะไฟฟ้าลัดวงจรเพราะปลั๊กไฟที่เสียบค้างไว้นี่แหละ