PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากมีแฟนแต่ขี้อายทำไงดี

netgulood
5th May 2013, 23:43
หน้าตาผมก็ปานกลาง
ฐานะปานกลาง มีรถยนต์ขับ
อายุ 20
ยังไม่เคยมีแฟน
เล่นแต่เกมเป็นหลัก
อยากได้แฟนทำไงดี
เคยจีบเพื่อนแต่เขาไม่เอา -*-
เลยกลัวหน้าแตกอีก

ballba
5th May 2013, 23:45
พี่ก็ต้องกล้าไงครับ สั้นๆ555

nuttakarn2012
5th May 2013, 23:50
นั่นมันเพื่อนกันไงครับ เขาเลยไม่เอา ลองจีบประเภทคนรู้จักหรือไม่ก็คนที่ถูกใจแล้วเจอบ่อยๆดูสิครับ

Pop_PeR
5th May 2013, 23:53
ยาววๆ ผมน่ะเป็นคนขี้อายมว๊ากก ก ก ดั้น ยังมีเเฟนได้ = =

ผมก็ฐานะปลานกลาง เพราะยังไม่มีงานทำ เรียนอยู่
เล่นเกมเป้นงานอดิเรก เเต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น กีต้าร์เเลวโฮ๊ะๆ
ผมก็เคยจีบเพื่อน เเต่โดน กระเเทกใจเเรงนิดนุง T^T

ยังไม่เคยมีเเฟนล่ะสิครับ คนเราน่ะ เวลาเป็นเเฟนกัน ต้องเปลี่ยนอะไรหลายๆอย่าง
เเต่ถ้าตัวใครคนใดคนหนึ่งที่คอยปรับเข้าหาเพียงฝ่ายเดียว ผมว่าไปไม่รอดหรอกครับ
จำคำผมไว้ โฮ๊ะๆ เจอมาเเล้ว

haruhi002z
5th May 2013, 23:55
อ๋อ ถ้าเรื่องนี้หรอ อายุ20 มีรถยนต์ขับ ก็OKเเล้วนะ มีแฟนก็ ต้องมีเวลาให้เค้าไปไหนไปด้วยกันเที่ยวไรโน้นนี้ ต้องตามง้อเวลาเธองอล
ถ้าไม่มีแฟน จะทำไรอะไรก็ได้ ตามใจตัวเองอีกอย่างมีคนขับด้วยไปไหนมาจะสบายไม่ต้องอายใคร นายพร้อมจะรับปัญหาพวกนี้หรือป่าว
อีกอย่างผมก็ อายุเท่านายนี้เเละ มีรถขับเหมือนกัน วันๆก็เล่นเกม ออกไปเที่ยวมั้งอะไรมั้ง ไม่ต้องเเคร์ใคร

netgulood
5th May 2013, 23:55
ยาววๆ ผมน่ะเป็นคนขี้อายมว๊ากก ก ก ดั้น ยังมีเเฟนได้ = =

ผมก็ฐานะปลานกลาง เพราะยังไม่มีงานทำ เรียนอยู่
เล่นเกมเป้นงานอดิเรก เเต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น กีต้าร์เเลวโฮ๊ะๆ
ผมก็เคยจีบเพื่อน เเต่โดน กระเเทกใจเเรงนิดนุง T^T

ยังไม่เคยมีเเฟนล่ะสิครับ คนเราน่ะ เวลาเป็นเเฟนกัน ต้องเปลี่ยนอะไรหลายๆอย่าง
เเต่ถ้าตัวใครคนใดคนหนึ่งที่คอยปรับเข้าหาเพียงฝ่ายเดียว ผมว่าไปไม่รอดหรอกครับ
จำคำผมไว้ โฮ๊ะๆ เจอมาเเล้ว
พี่เล่าหน่อยได้ไหม มีแฟนได้ไง ใครจีบใครอะไร ยังไง

netgulood
5th May 2013, 23:57
อ๋อ ถ้าเรื่องนี้หรอ อายุ20 มีรถยนต์ขับ ก็OKเเล้วนะ มีแฟนก็ ต้องมีเวลาให้เค้าไปไหนไปด้วยกันเที่ยวไรโน้นนี้ ต้องตามง้อเวลาเธองอล
ถ้าไม่มีแฟน จะทำไรอะไรก็ได้ ตามใจตัวเองอีกอย่างมีคนขับด้วยไปไหนมาจะสบายไม่ต้องอายใคร นายพร้อมจะรับปัญหาพวกนี้หรือป่าว
อีกอย่างผมก็ อายุเท่านายนี้เเละ มีรถขับเหมือนกัน วันๆก็เล่นเกม ออกไปเที่ยวมั้งอะไรมั้ง

พร้อมรับทุกอย่างอยู่แล้วล่ะครับ แต่คนที่เข้ามาในชีวิตผมมันน้อยมากๆ แทบไม่ได้เจอใครเลยวันๆอ่ะ

haruhi002z
6th May 2013, 00:00
พร้อมรับทุกอย่างอยู่แล้วล่ะครับ แต่คนที่เข้ามาในชีวิตผมมันน้อยมากๆ แทบไม่ได้เจอใครเลยวันๆอ่ะ

ไอ้เรื่องไม่ค่อยได้เจอใคร วันๆๆอะ เหมือนกันนั้นเเละ ผมอยุ่บ้าน เรื่องนี้ไม่เป็นไร
สักวันมันต้องเจอคนที่ใช้ มันอยุ่ที่เวลา ดังนั้น เเนะนำตอนนี้อย่ารีบ

GuPeKsAdz
6th May 2013, 00:05
เล่นเกมเป็นงานอดิเรก สาวไม่ปลื้มนะครับ ;)

Top_s_Black
6th May 2013, 00:05
2D ช่วยคณได้ //โดนถีบ

newvisions
6th May 2013, 00:14
มีรถทั้งที ไม่ใช้ให้เป็นประโยชน์ สมัยนี้ ผู้หญิงรักสบายจะตาย ลองอาสาไปส่งบ้านทุกวันสิ

ระหว่างที่ขับก็ลองชวนกินข้าว ไรแบบนี้ ผมว่ามีรถน่ะ ยังไงก็มีโอกาส เพิ่มขึ้น 30%

Zesiga
6th May 2013, 00:28
มีรถทั้งที ไม่ใช้ให้เป็นประโยชน์ สมัยนี้ ผู้หญิงรักสบายจะตาย ลองอาสาไปส่งบ้านทุกวันสิ

ระหว่างที่ขับก็ลองชวนกินข้าว ไรแบบนี้ ผมว่ามีรถน่ะ ยังไงก็มีโอกาส เพิ่มขึ้น 30%
อืมอันนี้เรื่องจริงเลยล่ะ ว่าแต่ลายเซ็นท่านโหดมาก :o

darkperson50
6th May 2013, 00:41
ถ้าขี้อายลองหาเพื่อนผู้หญิงไว้พูดคุยให้คุ้นเคยก่อนครับ ถ้าสนิทบ่อยๆก็ปรึกษาได้ว่าผู้หญิงชอบอะไรแบบไหน
ต่อไปก็เลือกเป้าหมายเลย จะจีบแบบไหน แต่บางทีคนที่เราจะได้เป็นแฟนก็ไม่ได้มาง่ายๆนะครับ ต้องรอหน่อย :)

princegameza
6th May 2013, 00:49
ลองหน้าด้านหน้อยซิ
ผมก็ ขี้อายเหมือนท่านเหละ
ตอนแรกก็ตอนพยายาม กลั้นใจ สุดๆ
กว่าจะจีบเค้าได้
ต้องชวนคุย เรื่องอะไรก็ได้
ไร้สาระก็ยิ่งดี
คุยให้ชินเข้าไว้
แล้วก็ขอเบอร์ ขอเฟส จีบเลย 555!

ballba
6th May 2013, 00:55

แล้วแต่บางคนจริงๆนะครับ

ผมก็มีรถ แต่มันก็ไม่ได้ทำให้ผมจะเจอรักที่แท้จริง

เจอแต่พวกที่ยิ่งหวังสบายมากกว่า

แต่ผมกับเมียคบกัน ตั้งแต่ผทยังไม่ขับรถเลยรู้ใจกันดี

ว่าจะทุกข์จะสุขก็จะเดินเคียงข้างกัน

[Mz]_Zero
6th May 2013, 00:56
ขอแนะนำอย่าจีบเพื่อนตัวเองครับ ส่วนใหญ่เขาไม่เอาเพื่อนมาเป็นแฟนหรอก

หรือเรียกง่ายๆ ไม่กินกันเอง 5 5 5+ [แต่ก็ไม่เสมอไปนะครับ]

ส่วนใหญ่ต้องจีบคนรู้จักไม่ใกล้ไม่ไกลตัวเกินน่าจะโอเคนะครับ

อันดับแรก เข้าไปพูดคุยทำความรู้ละขอเบอร์ให้ได้ก่อนครับ

ถ้าอยากมีแฟนต้องหน้าด้านครับพูดตรงๆ + มีตัง เพราะต้อง ไปรับไปส่ง

ชวนเที่ยวมั้ง ชวนกินข้าวมั้งเพื่อเพิ่มโอกาสครับ[เราต้องออกให้ก่อนนะครับช่วงแรก] ไม่งั้นก็ยาก ละที่สำคัญสาวๆ

ไม่ค่อยชอบคนเล่นเกมสักเท่าไหร่เพราะเวลาเป็นแฟนแล้ว พยายามทำตัวให้มีเวลาให้เธอ

หลังๆคุณอาจจะไม่มีเวลาให้เพราะติดเกม ระวังด้วยละครับเพราะโดนมากะตัวเลย 5 5 5+

สุดท้ายขอให้หาแฟนให้ได้ไวๆนะครับ

***คิดจะมีแฟน อย่ากลัวหน้าแตกครับ ถ้าคุณกลัวหรืออายคุณก็อด

nodoka
6th May 2013, 12:47
ผมว่าซักวันก็ต้องมีเข้ามาครับ ต่อให้คุณขี้อายมาก จนไม่กล้าจีบใครก่อน แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีผู้หญิงมาจีบนี่ครับ อาจจะมีผู้หญิงซักคนมาถูกใจคุณก็ได้

ผมนี่แย่กว่า หน้าตารูปร่างก็ไม่ดี รวยก็ไม่รวย ขับรถก็ไม่เป็น ทำอะไรไม่ได้เรื่องซักอย่าง เป็นแต่นั่งเล่นเกมอยู่หน้าคอม

แต่ก็กำลังจีบคนๆนึงอยู่เหมือนกันนะ ไม่รู้จะสมหวังหรือเปล่า 555+

pangpondcss
6th May 2013, 21:26
http://www.siamcasanova.com/web/

netgulood
12th May 2013, 22:29
http://www.siamcasanova.com/web/

สุโก้ยมากครับ ^^

lazy
12th May 2013, 22:30
เลิกอายครับ

netgulood
12th May 2013, 23:00
เลิกอายครับ

จะพยายามครับ

fuxfamezer
13th May 2013, 00:03
ผมว่านะถ้าอยากหาแฟนวิธีของผมนะรู้จักคนนั้นแล้วคิดว่าใช่จีบเลยไม่ต้องไปตีหนิทเป็นเพื่อนครับเพราะบางทีเค้าอาจจะคิดว่าเป็นแค่เพื่อนไม่คิดเป็นอย่างอื่นนอกจากนี้แล้ววิธีนี้ผมจับมาได้ 3 4 คนแล้ว :)

love060604
13th May 2013, 00:34
อกหักดีกว่ารักไม่เป็นโอๆเย้ๆๆ
ชอบไปบอกไปเลยไม่ต้องกลัวหน้าแตกเค้าไม่เอาช่างมัน
กลัวหน้าแตกเดียวน้ำไม่แตกนะจ๊ะ

fournarak
13th May 2013, 00:36
คำเดียวเข้าใจ...ด้านได้ อายอด