PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PSP - CFW 6.35 Pro-B5 ปัญหาที่อยากทราบวิธีแก้ไข

zx2009
7th September 2011, 13:54
พี่โจ๊กเกอร์ ครับ ผม Update CFW 6.35 Pro-B5 เรียบร้อย แต่มีปัญหาจะสอบถามครับ
คำถาม - เวลาผมปิดเครื่องแบบ ShutDown แล้วเปิดใหม่ เครื่องจะมองไม่เห็น Folder ISO ครับ คือ
ไม่มีเกมส์อะไรเลย ต้องรัน 6.35 FastRecovery ที่มีมากับ CFW ที่ Download มา
ผมเข้าไปดูที่ System Setting มันกลายเป็น OFW Sony 6.35 ครับ
ไม่แน่ใจว่าตอนที่ Update CFW นั้นผิดขั้นตอนอะไรหรือเปล่า แต่ผมระวังแล้วทำตามที่เวปแนะนำ

จะเรียนถามพี่ว่ามีแนวทางแก้ไขอย่างไรครับ .. ขอขอบพระคุณ พี่โจ๊กเกอร์ล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ

vongola89
8th September 2011, 07:13
มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับ ถ้าปิดเครื่องแบบ sleep จะมองเห็นไฟล์ iso เหมือนเดิมครับ แต่ถ้าแบบ shut down จะต้องรัน 6.35 fast recovery ใหม่ครับ ไม่มีปัญหาอะไรแค่เสียเวลาเข้าเกมเพิ่มนิดหน่อย