PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอบ่นค่าย Rose หน่อยเถอะ

clean1447
7th May 2013, 13:53
ไม่รู้นะว่ารีบทำ หรือยังไง คุณภาพการเคลื่อนไหวรับไม่ได้จริงๆ
ขนาด IS อุตส่าห์ซื้อไป ตอนนั้น TV เครื่องเก่า คิดว่าการเคลื่อนไหวคงเป็นแบบนี้แหละ แต่พอได้ TV ใหม่ IS ดูหม่องไปเลย การเคลื่อนไหวกระตุกจนปวดหัว
ทำไมไม่ทำ FPS 60 ล่ะ เบื่อมากที่อ้างว่าเป็นที่ต้นฉบับ หนูดูต้นฉบับมาแล้วไม่กระตุก

แต่ค่ายอื่นไม่กระตุก มันมีปัญหาที่ค่ายในไทยค่ายเดียวมากกว่า รีบทำแต่ไม่ตรวจสอบ TV รุ่นใหม่ๆ ในบริษัทก็น่าจะมี ทำไมไม่ตรวจสอบก่อนล่ะ ไม่ค่อยหวังกับ SAO เท่าไรเลย

Anime ดีๆ ชอบทำให้เสีย เบื่อจริงๆ ค่ายนี้ ซื้อแล้วทำให้เสีย

ยอมรับจริงว่าหนูโหลด Anime มาบางส่วน
แต่ที่ซื้อหนูก็สามารถบ่นได้ ตอนแรกคิดว่าอาจจะเป็นที่คน RIP ก็ได้
แต่พอดูๆอีกที RIP Anime คนละค่าย แท้ๆ แต่ทำไมคุณภาพมันต่างกัน
เลยไปเอาแผ่น IS แท้ มาเทียบกับ Railgun ภาค 1
เทียบกันระหว่างแท้ กับเถื่อน แต่ไหนทำไมแท้ถึงแย่กว่าเถื่อน

มีกำลังซื้อ แต่ไม่มีกำลังทำ แล้วจะซื้อมาทำไมตั้งเยอะ ถ้าซื้อมาดองแล้วมันด็ก็ไม่ว่าเลย แต่ดองแล้วยังห่วย อย่าทำเลย

postgeno159
7th May 2013, 14:08
เลยไปเอาแผ่น IS แท้ มาเทียบกับ Railgun ภาค 1

ตอนแรกผมอ่านเป็น "IS แท้ มาเหยียบกับ Railgun"

//โน้ววววววววววว T^T

helos
7th May 2013, 14:17
ตกลงดูแท้หรือดู RIP เนี่ย ผมงงละ - -

ส่วนเรื่องภาพของค่ายนี้ก็ตามนั้น
แต่แพคเกจสวยมากครับ ผมซื้อเอาแพคเกจ

Meteorite
7th May 2013, 14:17
ผมไม่รู้ดูซับENGอย่างเดียว

clean1447
7th May 2013, 14:57
ตกลงดูแท้หรือดู RIP เนี่ย ผมงงละ - -

ส่วนเรื่องภาพของค่ายนี้ก็ตามนั้น
แต่แพคเกจสวยมากครับ ผมซื้อเอาแพคเกจ

ทั้ง Rip ทั้งแท้ 2 อย่าง
เรื่องสนุกๆ ก็เก็บไว้ แต่การพากย์รับไม่ได้

Wimpy Kid
7th May 2013, 15:07
ผมไม่ค่อยชอบเสียงพากย์ของค่ายนี้เท่าไหร่อะ

inflector
7th May 2013, 15:07
โดยส่วนตัวผมว่า ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอก แม่มน่าเลิก LC ได้ละ ทำไปก็กาก อย่าทำเลย บางเรื่อง เอาเสียงมาพากไม่ได้เข้ากับตัวละครเล้ย ดูเเล้วเซง ดู J สะใจกว่า เลยไม่ค่อยสนใจพากแผ่นไรแบบนี้อยุเเล้ว น่าเลิกๆทำไปได้เเล้ว บางเรื่องเเม่มโหลดอยู่ดีๆ พอเหนว่ากระเเสดังๆ ชอบมา LC กลางเรื่องเรื่อยๆเลย เซงสุดๆ จาLC ก็ให้มันจบไปก่อนดิ เพราะ ผมไม่สนอยู่เเล้ว เสียงไทยพากแบบไม่มีคุณภาพน่ะ อย่างที่บอกมา เสียงJ สะใจกว่า ได้เข้าถึงอารมเเละจิตใจ ของตัวละครมากกว่าเสียงไทยเยอะ

tonza
7th May 2013, 16:27
บ่นเรื่องเสียงพากย์อีกละทั้งๆที่มันก็เลือกเสียงเลือกซับได้ ส่วนตัวผมก็ซื้อมาแต่ยังไม่ได้เปิดดูเลย ขี้เกลียด ไม่มีอารมณ์ดูเพราะเคยดูไปละแค่ซื้อมาเก็บไว้เฉยๆ

satornarm
7th May 2013, 16:30
ดู SubTh แล้วสั่งแผ่นตรงจาก JP เอามาสะสมไว้ 555+

ILoVePaNgYa
7th May 2013, 17:09
นายระวังสาวกกุหลาบรุมกระทืบนะครับ ติ่งค่ายนี้เค้าโหด

กอปซับ พากไม่ดี ขายด๊อยจีน ว่าเค้าไม่ได้นะครับ ซื้อแผ่นมาห้ามเอามาดูนะครับ ต้องขึ้นหิ้งบูชาอย่างเดียว ชาบู ชาบู

เหมือนภาพจะถูกRipมาเหลือแค่360 -480p อะครับไม่เกินนี้หรอก ภาพเลยไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

clean1447
7th May 2013, 17:13
โดยส่วนตัวผมว่า ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอก แม่มน่าเลิก LC ได้ละ ทำไปก็กาก อย่าทำเลย บางเรื่อง เอาเสียงมาพากไม่ได้เข้ากับตัวละครเล้ย ดูเเล้วเซง ดู J สะใจกว่า เลยไม่ค่อยสนใจพากแผ่นไรแบบนี้อยุเเล้ว น่าเลิกๆทำไปได้เเล้ว บางเรื่องเเม่มโหลดอยู่ดีๆ พอเหนว่ากระเเสดังๆ ชอบมา LC กลางเรื่องเรื่อยๆเลย เซงสุดๆ จาLC ก็ให้มันจบไปก่อนดิ เพราะ ผมไม่สนอยู่เเล้ว เสียงไทยพากแบบไม่มีคุณภาพน่ะ อย่างที่บอกมา เสียงJ สะใจกว่า ได้เข้าถึงอารมเเละจิตใจ ของตัวละครมากกว่าเสียงไทยเยอะ

มีค่ายเดียวชอบ LC กลางเรื่อง มีหลายเรื่องเลยที่ DEX กับ Tiga เล่งๆ ไว้ ก็อยากให้มันจบก่อน แล้วค่อยซื้อ อันนี้เข้าใจคนดูจริง
ขนาด Tiga ถึงจะ LC ไปแล้ว ก็ยังใส่ทำซับเหมือนเดิม แต่ต้องเขียนด้วยว่า LC โดย Tiga
ดังนั้น DEX กับ Tiga ก็ได้ซื้อแค่ภาคต่อ เรื่องใหม่ๆ แทบไม่มี เพราะโดนสอยหมด

บ่นเรื่องเสียงพากย์อีกละทั้งๆที่มันก็เลือกเสียงเลือกซับได้ ส่วนตัวผมก็ซื้อมาแต่ยังไม่ได้เปิดดูเลย ขี้เกลียด ไม่มีอารมณ์ดูเพราะเคยดูไปละแค่ซื้อมาเก็บไว้เฉยๆ

ถึงจะเปลี่ยนได้ แต่เรื่องภาพก็ยังไม่เปลี่ยน

บอกได้เลย เรื่องไหนที่ดังๆ แล้วเป็นเรื่องใหม่ไม่ใช่ภาคต่อ
ระวังประมาณ ตอน 10 Rose จะประกาศ LC ที่จริง Rose ซื้อมาแล้วแหละ
แค่ยังไม่ประกาศ จนกว่าคนจะติดกันเยอะ แล้วก็ประกาศ สะใจ คนดูมาก
แล้วมันเป็นการตลาดที่ถ้าอยากดูต่อ รอแผ่นไทยแล้วกัน

ratedrko
7th May 2013, 17:18
โอ้ นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก

ตอนนี้เลยดู sub ไทยจากค่ายต่างๆ แทน

pongtpongt
7th May 2013, 17:19
http://www.rose.co.th/webboard/154/forum/แจ้งปัญหา%20แนะนำ%20ติ%20ชม%20โรสเชิญทางนี้ครับ/

ติชมในนี้ครับ ถ้าคนไปบอกกันเยอะๆ เขาก็คงแก้ไขให้อะนะ

pinkie pie
7th May 2013, 17:27
มีค่ายเดียวชอบ LC กลางเรื่อง มีหลายเรื่องเลยที่ DEX กับ Tiga เล่งๆ ไว้ ก็อยากให้มันจบก่อน แล้วค่อยซื้อ อันนี้เข้าใจคนดูจริง
ขนาด Tiga ถึงจะ LC ไปแล้ว ก็ยังใส่ทำซับเหมือนเดิม แต่ต้องเขียนด้วยว่า LC โดย Tiga
ดังนั้น DEX กับ Tiga ก็ได้ซื้อแค่ภาคต่อ เรื่องใหม่ๆ แทบไม่มี เพราะโดนสอยหมด

ถึงจะเปลี่ยนได้ แต่เรื่องภาพก็ยังไม่เปลี่ยน

บอกได้เลย เรื่องไหนที่ดังๆ แล้วเป็นเรื่องใหม่ไม่ใช่ภาคต่อ
ระวังประมาณ ตอน 10 Rose จะประกาศ LC ที่จริง Rose ซื้อมาแล้วแหละ
แค่ยังไม่ประกาศ จนกว่าคนจะติดกันเยอะ แล้วก็ประกาศ สะใจ คนดูมาก
แล้วมันเป็นการตลาดที่ถ้าอยากดูต่อ รอแผ่นไทยแล้วกัน

น้ำขึ้นก็รีบตักผิดตรงใหนแถมเป็นการตักเพื่อตัดหน้าปลิงอีก อยากดูให้จบก่อนก็ชิงlcก่อนโรสดิ

blackcool4
7th May 2013, 17:50
พี่แถวบ้านก็ชอบพูดว่า ภาคไทยมันห่วยไม่ได้เรื่องเหมือนกันครับ
ในความคิดผมคือ ภาษาไทย คำเรียกแทนตัวเอา มันยังเยอะเลยครับ คุณ ผม เธอ ฉัน เรา **** กุ ถ้าภาคแขกจะเป็นยังไง คิดไปแล้วขำตัวเองครับ
Anime ที่โหลดมา เรื่องภาพ ผมเคยดูจาก tv เก่าๆเครื่องใหญ่ๆจอแถ้ว ภาพชัดดีน่ะ ผมแปลงไฟล์ให้เครื่องเล่น dvd มันเล่นได้
แต่พอเปลี่ยน tv เป็น tv led ภาพคนละเรื่องกันเลย ที่เคยดูว่าชัด แต่ไม่ชัดเลย คงเป็นเพราะ resolution ของหน้าจอ
แผ่น cd resolution 350*240 (ไม่แน่ใจเอาแค่แนวๆ)
แผ่น dvd resolution 720*480 (ไม่แน่ใจครับ)
แผ่น blu ray resolution 1920*1080 (ไม่แน่ใจครับ)
ไฟล์ Anime subthai ที่เราโหลดดูกันทุกวันนี้ต่ำๆ resolution 1280*720 กันแล้ว เมื่อดูกัน TV LED สมัยนี้เราถึงว่ามันชัดจัง
แต่ TV LED เดี่ยวนี้ FULL HD กันหมดแล้ว ในความคิดน่าจะมีผลกับหนัง CD กับ DVD ครับ

tonza
7th May 2013, 18:30
ก็เข้าใจอยู่มันคิดได้สองแง่
1.การตลาด
2.Rose เป็นสาย S เวลาประกาศ LC กลางคัน แล้วเห็นปลิงมาดิ้น มันเลยทำให้ค่าย Rose สะใจ
Rose ก็เลยประกาศกลางคันทุกเรื่องที่คนติดแต่ถึงกระนั้นมันก็ยังมีค่ายที่ทำซับต่อไปอยู่ดีหาไม่ยาก

clean1447
7th May 2013, 18:51
http://www.rose.co.th/webboard/154/forum/แจ้งปัญหา%20แนะนำ%20ติ%20ชม%20โรสเชิญทางนี้ครับ/

ติชมในนี้ครับ ถ้าคนไปบอกกันเยอะๆ เขาก็คงแก้ไขให้อะนะ

โห้มีคนบอกเป็นร้อย ไม่เห็นแก้อะไรเลย ไปบอกเขาก็เมิน มีคนบ่นเรื่องการพากย์ก็ไม่เห็นจะดีขึ้นเลย

ก็เข้าใจอยู่มันคิดได้สองแง่
1.การตลาด
2.Rose เป็นสาย S เวลาประกาศ LC กลางคัน แล้วเห็นปลิงมาดิ้น มันเลยทำให้ค่าย Rose สะใจ
Rose ก็เลยประกาศกลางคันทุกเรื่องที่คนติดแต่ถึงกระนั้นมันก็ยังมีค่ายที่ทำซับต่อไปอยู่ดีหาไม่ยาก

มีค่ายเดียวเอง
แล้วได้ข่าวว่า Rose เคยเอาซับจากคนที่ทำซับมาใส่ DVD แล้วไม่ให้เครดิต
น่าเกียจมาก มีคนด่าเยอะมาก แต่ก็ไม่สนใจ

คนทำซับบางส่วนเลยไม่อยากทำ เพราะเจอแบบนี้
สงสารคนทำซับมาก

ILoVePaNgYa
7th May 2013, 19:10
มีค่ายเดียวเอง
แล้วได้ข่าวว่า Rose เคยเอาซับจากคนที่ทำซับมาใส่ DVD แล้วไม่ให้เครดิต
น่าเกียจมาก มีคนด่าเยอะมาก แต่ก็ไม่สนใจ

คนทำซับบางส่วนเลยไม่อยากทำ เพราะเจอแบบนี้
สงสารคนทำซับมาก

เค้าก็บอกไปแล้วว่า จ้างฟรีแลนมาแปลซับ แล้วก็ยกเลิกงานฟรีแลนของคนนั้นไปแล้วด้วย

ปล. เรื่องด๋อยจีนเงียบไปเลยแฮะ

godji001
7th May 2013, 20:32
ผมรอแบบ BD ออกตอนนี้หัวอ่านแผ่น BD ตกประมาณ 3000-5000 กว่าบาท

ผมหมายถึงหัวอ่านแบบที่ใส่คอมนะไม่ใช่เครื่อง ถ้าเป็นเครื่องผมชื้อไม่ไหวราคาแพงกว่ากันเยอะ

ส่วนเรื่องคุณภาพผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันครับ แต่ถ้าทีมงานเขาปรับปรุงให้ดีขึ้นผมว่ายังไก็คงมีการยอมรับกันได้

แต่ส่วนใหญ่คนที่นั้นนั้นเขา อวยเรื่องไหนก็ชื้อเรื่องนั้นไม่ก็ชื้อเก็บไว้เก็งกำไรแล้วขายให้คนที่อยากจะชื้อ --

Coldser02
7th May 2013, 22:39
คุณมี LC ของคุณผม มี Bittorrent ของผมก็พอแล้ว

ปล.ผมไม่เคยซื้อของ Rose เลยแล้วไม่คิดจะซื้อด้วย

Indreamy_RT
7th May 2013, 23:58
เราไม่ซื้อของบริษัทนี้มานานแล้ว โหลดเอาดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ หุหุ

helos
8th May 2013, 01:04

ไปโหลดอิงดูเด๊ะ ดีกว่าเสียงไทยกากๆ ซับไทยไร้คุณภาพเนอะ

เฮอะ ข้ออ้างของปลิง ถ้าซื้อแท้ก็จะรู้ว่ามันเปลี่ยนภาษาได้

ปล.บอกตรงๆผมซื้อแท้เอาแพคเกจอย่างเดียว

clean1447
8th May 2013, 01:09
ไปโหลดอิงดูเด๊ะ ดีกว่าเสียงไทยกากๆ ซับไทยไร้คุณภาพเนอะ

เฮอะ ข้ออ้างของปลิง ถ้าซื้อแท้ก็จะรู้ว่ามันเปลี่ยนภาษาได้

ปล.บอกตรงๆผมซื้อแท้เอาแพคเกจอย่างเดียว

555+ หนูซื้อแท้ เพื่อของแถม แผ่นอะไรนั้น ดูฆ่่าเวลา
แต่ชอบ Booklet ของ DEX มากกว่าทำสวยดี ของแถมพรีเมียมจริงๆ
ตอนนั้นซื้อ IS มายังสงสัย แล้วขอแถมแบบ DEX ไปไหนหว่า
K-on แผ่น 5 ได้เสื้อ
แผ่นสุดท้ายเป็น Box ได้แก้ว

maxk4255k
8th May 2013, 01:15

ผมแทบไม่เคยซื้อแท้เลยครับ (เรื่องไรจะเอาเงินไปโยนทิ้งกับการ์ตูนฟระ!!!)

เรื่องของแท้ก็มีแต่แผ่นเกมเท่านั้นแหละครับ แต่ตอนนี้เลิกซื้อไปแล้ว จน พระย๊ะคะ

helos
8th May 2013, 01:22
ผมแทบไม่เคยซื้อแท้เลยครับ (เรื่องไรจะเอาเงินไปโยนทิ้งกับการ์ตูนฟระ!!!)

เรื่องของแท้ก็มีแต่แผ่นเกมเท่านั้นแหละครับ แต่ตอนนี้เลิกซื้อไปแล้ว จน พระย๊ะคะ

แล้วแต่ครับ เงินใครเงินมัน
และจริงๆผมไม่ได้เป็นคนเอาเงินไปทิ้งกับการ์ตูนหรอก

แต่เป็นคน เอาเงินไปทิ้งกับของที่รักของที่ชอบ

ดังนั้นถ้าผมชอบผมรัก ไม่ว่าอะไรผมก็พร้อมจะทิ้งเงินไปกับมันเสมอครับ

damkapee
8th May 2013, 02:29
และจริงๆผมไม่ได้เป็นคนเอาเงินไปทิ้งกับการ์ตูนหรอก

แต่เป็นคน เอาเงินไปทิ้งกับของที่รักของที่ชอบ

ดังนั้นถ้าผมชอบผมรัก ไม่ว่าอะไรผมก็พร้อมจะทิ้งเงินไปกับมันเสมอครับ

คือผมก็ไม่ได้ว่าไรนะ ผมก็ซื้อและเยอะด้วย หลายเรื่องมาก
แต่คนเราซื้อของก็ต้องอยากได้ของที่คุณภาพดีสมราคาครับ ยอมรับ ในงานแคปผมก็ไปยืนต่อแถวซื้อเมะหลายเรื่องบางเรื่องกระแสแรงจริงๆ ต้องไปแต่เช้าเพื่อของลิมิตเต็ด ที่แถมในงาน
แต่พอเปิดแผ่นดูก็พบ เสียงพากย์ผม ขอไม่พูดเพราะว่ามันเปลี่ยนภาษาได้ อันที่ 2 เลยประเด็น ซับ ทำได้ ค่อนข้างเลวร้ายสุดๆ มีอยู่เรื่องนึงจำไม่ค่อยได้ละซับของตัวนางเอกมีลงท้ายว่าครับ ถึงกับสตอปแล้ววนดูอีกที
- - คงเข้าใจนะ คุณภาพของไฟล์ภาพก็ แตกระยิบระยับ(เว่อร์ไปขออภัย) แล้วมันสมแล้วหรอกับราคาและที่ไปยืนรอคิว ผมก็รักเมะเหมือนกัน ผมถึงยอมไม่ได้ที่มีค่ายเมะค่ายนึงมาทำให้สิ่งที่เรารักเสียๆหายๆแบบนี้
ผมเคยตั้งกระทู้บ่นโรสที่บอร์ดของโรสเมื่อนานมาและไม่มีใครเข้ามาตอบเลยสักราย ที่ผมพูดมาทั้งหมดจะบอกว่า คนเราเมื่อเสียเงินไปกับสิ่งที่ชอบแล้ว ก็ต้องได้รับสิ่งนั้นในระดับคุณภาพไม่ใช่ว่าเขาให้อะไรมาก็รับได้หมด
และผมซื้อไม่ใช่เก็บแต่ซื้อมาดูเพราะว่ามันมีฉากเซอร์วิสที่ในTV Size ไม่มีแน่ๆ ครับบ่นจบแล้ว ขอบพระคุณที่อ่านจนจบครับ
ป.ล. แมวดำจงเจริญ

ILoVePaNgYa
8th May 2013, 02:59

เอาเงินที่เสียไปตรงนี้ไปซื้อ Ex HDD แล้วเอามาเก็บเมะของรักของชอบได้หลายเรื่องเลยนะครับ

clean1447
8th May 2013, 03:45
คือผมก็ไม่ได้ว่าไรนะ ผมก็ซื้อและเยอะด้วย หลายเรื่องมาก
แต่คนเราซื้อของก็ต้องอยากได้ของที่คุณภาพดีสมราคาครับ ยอมรับ ในงานแคปผมก็ไปยืนต่อแถวซื้อเมะหลายเรื่องบางเรื่องกระแสแรงจริงๆ ต้องไปแต่เช้าเพื่อของลิมิตเต็ด ที่แถมในงาน
แต่พอเปิดแผ่นดูก็พบ เสียงพากย์ผม ขอไม่พูดเพราะว่ามันเปลี่ยนภาษาได้ อันที่ 2 เลยประเด็น ซับ ทำได้ ค่อนข้างเลวร้ายสุดๆ มีอยู่เรื่องนึงจำไม่ค่อยได้ละซับของตัวนางเอกมีลงท้ายว่าครับ ถึงกับสตอปแล้ววนดูอีกที
- - คงเข้าใจนะ คุณภาพของไฟล์ภาพก็ แตกระยิบระยับ(เว่อร์ไปขออภัย) แล้วมันสมแล้วหรอกับราคาและที่ไปยืนรอคิว ผมก็รักเมะเหมือนกัน ผมถึงยอมไม่ได้ที่มีค่ายเมะค่ายนึงมาทำให้สิ่งที่เรารักเสียๆหายๆแบบนี้
ผมเคยตั้งกระทู้บ่นโรสที่บอร์ดของโรสเมื่อนานมาและไม่มีใครเข้ามาตอบเลยสักราย ที่ผมพูดมาทั้งหมดจะบอกว่า คนเราเมื่อเสียเงินไปกับสิ่งที่ชอบแล้ว ก็ต้องได้รับสิ่งนั้นในระดับคุณภาพไม่ใช่ว่าเขาให้อะไรมาก็รับได้หมด
และผมซื้อไม่ใช่เก็บแต่ซื้อมาดูเพราะว่ามันมีฉากเซอร์วิสที่ในTV Size ไม่มีแน่ๆ ครับบ่นจบแล้ว ขอบพระคุณที่อ่านจนจบครับ

ที่ไปรอเนี่ยเพื่อของแถมโดยเฉพาะเลยใช่ไหม หนูก็อยากไปเหมือนกัน แต่มันไกล ( สำหรับหนู )
แถมลองคิดๆดู เสียเวลาไปเกือบครึ่งวันไปรอของ แล้วก่อนรอของก็มีประกาศ LC ตามมา

helos
8th May 2013, 09:37

อย่างที่บอกผมซื้อของเอาแพคเกจอย่างเดียว อีกอย่างเรื่องที่ผมซื้อและดูก็ไม่มีปัญหาอะไรเรื่องซับพวกนี้ด้วย

ยังไงถ้าเจอจุดผิดพลาดก็แจ้งเค้าไป ถ้ายอร์ดโรสไม่มีคนมาตอบ ลองลงใน Tirkx ดู
ผมเห็น admin ค่ายนี้ดำเนินการเร็วมาก (ใน tirkx นะ)

เรื่องภาพขอบอกว่าสมัยก่อน FMA remake ค่ายนี้ภาพกากกว่านี้เยอะ แพคเกจของด้วย
โหวตทีไรก็แพ้อีก 2 ค่ายตลอด แต่ตอนนี้ยกระดับขึ้นมาแบบก้าวกระโดด
LC ทีไร ก็เรื่องโดนๆจนดิ้นๆกันถ้วนหน้าทั้งนั้น ก็คอยบอกๆเค้าละกันว่าเรื่องคุณภาพก็ขอให้มันดียิ่งขึ้นไปอีก

เอาเงินที่เสียไปตรงนี้ไปซื้อ Ex HDD แล้วเอามาเก็บเมะของรักของชอบได้หลายเรื่องเลยนะครับ

ทุกรายละเอียดของอนิเมทุกเรื่องที่ผมเก็บ ปกหน้าปกหลังตัวแผ่นบุคเล็ทบ๊อกเซทแผ่นพับ ผมสแกนมันหมดทุกมุมทุกช็อทลง Ex Hdd เรียบร้อย แบบที่ต่างประเทศเค้าสแกนแจกนั่นแหละ

อย่างที่บอกผมซื้อเอาแพคเกจ แค่จะหาอนิเมดู ขอบอกว่าโคตรหาง่ายน่ะครับ ถึงจะ lc แล้วก็ตาม แต่สำหรับผมแค่นั้นไม่เพียงพอครับ ผมไม่ใช่แบบดูๆจบแล้วจบไป

ตอนนี้ยังไล่หาแสกน BD แบบภาพใหญ่ไม่ครบหลายเรื่องเลย ตอนหา Sora no otoshimono แทบลากเลือด แต่โชคดีได้มาครบแล้ว ^^

bomberhot
8th May 2013, 11:15
ผมว่าดูญี่ปุ่นซับไทย มันสุดละ คหสต. :)

Minecraft
8th May 2013, 20:34
มีเงินซื้อก็ซื้อของที่ชอบไปเถอะคับ ไม่สิต้องว่าอุดหนุนดีกว่า 55 เหมือนเป็นการขอบคุณเค้า ช่วงนี้ผมไม่ได้ซื้อสิ้นค้าเกี่ยวกับ Anime เลยแหะ 6-7 ปีแล้ว แต่ก่อนเคยซื้ออยู่ DragonBall Z ตอนฉายทาง ITV แผ่นล่ะ 89 บาท 30 กว่าแผ่นได้ ฮ่า ๆ แต่ช่วงนี้ไม่ได้ซื้อเลย ดูดอย่างเดียว LC หรืออะไรก็ว่าไปมันก็มีทางออกอยู่แล้ว ยังไงส่ะก็ต้องอุดหนุนบ้างล่ะนะถ้ามีโอกาศ และผมหวังว่าเหตุการณ์ นี้คงได้รับการแก้ไขโดยไว อย่าให้ถึง"ยุค"ที่ผมเริ่มซื้อแผ่นล่ะ ฮ่า ๆ

worakorn3
8th May 2013, 20:43
อันนี้ผมเห็นด้วยเรื่องภาพ ผมก็มีแผ่นแท้ของค่ายนี้ บอกตรงๆว่าดูแล้วมึนหัวมาก :sweat

มีเงินซื้อก็ซื้อของที่ชอบไปเถอะคับ ไม่สิต้องว่าอุดหนุนดีกว่า 55 เหมือนเป็นการขอบคุณเค้า ช่วงนี้ผมไม่ได้ซื้อสิ้นค้าเกี่ยวกับ Anime เลยแหะ 6-7 ปีแล้ว แต่ก่อนเคยซื้ออยู่ DragonBall Z ตอนฉายทาง ITV แผ่นล่ะ 89 บาท 30 กว่าแผ่นได้ ฮ่า ๆ แต่ช่วงนี้ไม่ได้ซื้อเลย ดูดอย่างเดียว LC หรืออะไรก็ว่าไปมันก็มีทางออกอยู่แล้ว ยังไงส่ะก็ต้องอุดหนุนบ้างล่ะนะถ้ามีโอกาศ และผมหวังว่าเหตุการณ์ นี้คงได้รับการแก้ไขโดยไว อย่าให้ถึง"ยุค"ที่ผมเริ่มซื้อแผ่นล่ะ ฮ่า ๆ

ผมว่า ถ้าคิดแบบนี้ยิ่งแย่ใหญ่เลย นั่งดูไป มึนหัวไป แต่ซื้อมาดูเพราะเป็นการขอบคุณเนี่ย :o (ขอให้คิดเป็นแนวขำๆ แต่คือความจริง แล้วจะไม่เครียดนะครับ :rofl)

tumowen02
9th May 2013, 01:04
เมื่อก่อนผมซื้อแผ่นแท้มาตลอดไม่ว่าค่ายไหน พวก โคนัน พวกโรเรมอน พวกดาก้อนบอล แต่พอได้ดูซับไทยภาษาญี่ปุ่นเท่านั่นและ ไม่ซื้ออีกเลย ผมว่าผมชอบเสียงแท้มันมากกว่า ดูแล้วได้อรรถรสดี อีกอย่างในเน็ตมีเยอะแยะมากกกกกกกกโคตรมากเลย - -''เกินไปมั่งเนี้ย ก็แล้วแต่ความชอบอ่ะครับ แนวใครแนวมัน อิอิ

ChickenBomB
9th May 2013, 01:13
ติ อย่างเดว ขอเถอะ อย่า LC กลาง เรื่องเถอะ Please :sweat

RoGiMaker
9th May 2013, 01:26
เซ็งมาก จอมมารับจ๊อบ ตอนที่ 1 ก็โดนโรส LC ซะแล้ว กำลังลังเลอยู่ว่าจะอุดหนุนของโรสดีไหม :sweat

ILoVePaNgYa
9th May 2013, 02:11
ถ้าเป็นเมื่อซัก10ปี20ปีก่อนเรื่องLCถือเป็นข่าวดีนะ แต่ในปัจจุบันเหมือนเป็นข่าวร้ายไงไม่รู้ แล้วยิ่งLCกลางเรื่อง มันอาจจะเป็นเรื่องของการตลาด แต่ในทางจรรยาบรรณแล้วเหมือนเค้าไม่เคารพคนดูยังไงไม่รู้เหมือนอยากได้ตังจากการขายแผ่นอย่างเดียว