PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ เล่นเกมแล้วเด้ง

Avocados
7th May 2013, 22:31
ดพอเข้าเกมไปได้ซักพัก มันจะเด้งออกมาหน้าDesktopอะครับ เกมมันก็ยังรันค้างอยู่ แต่กดเข้าไปเล่นต่อไม่ได้ ต้องปิดอย่างเดียวอะครับ เป็นทุกเกมเลย เซ็งมากครับ พึ่งประกอบคอมเสร็จอยากจะเล่นเกม แต่เล่นไม่ได้ซะงั้น

teerachai212
7th May 2013, 22:38
ลองคลิกขวาที่ไอคอนเกมแล้วเลือก Properties แล้วก็เลือก Compalibity (ผิดมั้ง)

เปลี่ยนเป็น Window xp ก็ได้มั้งหรือถ้าไม่หาย

ลองรีสตาทเครื่องน่ะครับ (ถ้าคุณลงเกมพึ่งสร็จแล้วเป็นแบบนี้รีสตาทเลย)

แต่ถ้าพึ่งเป็นหลังจากเล่นได้แล้วอาจมีปัญหาของโปรแกรม ผมไม่เก่งด้านนี้เท่าไรอ่ะครับลองไปทำดู ^_^