PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาเรื่อง มือ

romeo007
8th May 2013, 04:42
พอดีผมเกิดมาเป็นคนเขียนหนังสือ ถนัดด้านซ้าย ตอนเด็กๆพ่อก็ฝึกให้เขียนหนังสือข้างขวาน่ะครับ พอโตมาปุ๊บเขียนข้างซ้ายซะงั้น:o ผมอยากให้มันถนัดเขียนได้ 2 ด้านอ่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับว่าควรจะทำยังไง ขอบคุณครับ ^^ XD

ultimatezpro
8th May 2013, 17:39
พอดีผมเกิดมาเป็นคนเขียนหนังสือ ถนัดด้านซ้าย ตอนเด็กๆพ่อก็ฝึกให้เขียนหนังสือข้างขวาน่ะครับ พอโตมาปุ๊บเขียนข้างซ้ายซะงั้น:o ผมอยากให้มันถนัดเขียนได้ 2 ด้านอ่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับว่าควรจะทำยังไง ขอบคุณครับ ^^ XD
ลองหัดเขียนดูครับมันไม่ยากหรอก การฝึกฝนยิ่งฝึกยิ่งเป็น ลายมือยิ่งสวย :)

Veeliving
8th May 2013, 21:43
มันก็เหมือนกับการเริ่มต้นแหละครับ

ลองไปซื้อหนังสือคัดลายมือ A-Z ก-ฮ ของเด็กมาดูนะครับ

เผื่อช่วยได้

LEGACY
8th May 2013, 21:47
เมื่อก่อนผมใช้ขาข้างซ้ายเตะกระสอบทรายไม่ได้เพราะไม่ถนัด จนขาขวาผมหักใส่เหล็ก ผมฝึกเตะข้างซ้ายเตะจนถนัดกว่าข้างขวาไปแล้ว
ฝึกกับพยายามยังเดียวครับ จขกท เดี๋ยวมันก็ชิน