PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันนี้เผลอดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์อีกแล้วค่าาาา = ="

MilkyNaNa
8th May 2013, 22:48
ครั้งก่อนเคยกินSpyที่งานเลี้ยงบ้านพี่ที่ทำงาน(กินเลี้ยงตอนค่ำ) แต่ยังรู้สึกตัว แถมแกล้งทำเป็นเมาด้วย(เอาแต่ยิ้ม) แต่ครั้งนี้เมาจริงเลยอ่าาา....

คือจัดปาร์ตี้เล็กๆ(เรียกว่าปาร์ตี้ขนาดเล็กๆเลย) คือพอดีว่าพี่ๆน้องๆในที่ทำงานอยู่กันครบ แล้วพี่เขาเกิดอยากกิน(เหล้า)ขึ้นมา แล้วเขาบอกว่าเลิกงานแล้วยังไม่ต้องรีบกลับ อยู่กินกันก่อน เขาตื้อจนเราใจอ่อนอ่ะค่ะ เห็นว่าเป็นพี่ๆน้องๆที่ทำงานเลยไม่อยากปฎิเสธ
เราพี่ๆเขาก็ส่งเหล้าให้ บอกว่าถ้าเราไม่กิน เขาเคืองจริง เราก็โอยตายแล้ว เอาเหล้าให้กินเดี๋ยวก็เมากันพอดี = =" ด้วยลูกตื้อของพี่ๆน้องๆที่ทำงานเลยใจอ่อน จนถึง 3ทุ่มนิดๆแค่นั้นอ่ะค่ะได้เรื่องเลย มึนๆ+ง่วง อยากนอน เลยหลุดปากบอกพี่ๆที่ทำงานว่า คืนนี้ขอนอนค้างที่นี่ได้ไหมคะ แค่นั้นแหละค่ะ ทำเอาพี่ๆน้องๆฮาแตกขำกลิ้งเลย อายมากค่ะ > <"
มันง่วงจริงๆค่ะ แอร์เย็นๆด้วย อยากนอนตรงนั้นเลย หมดสภาพคุณหนูเลย(ฮา) พี่ผู้หญิงใจดีคนนึงเลยบอกว่าเดี๋ยวพี่ไปส่งก็ได้(พี่สาวคนเดิมเมื่อครั้งก่อนไปงานเลี้ยงแล้วเราแกล้งเมา จนพี่ผู้ชายบอกจะส่งบ้าน แต่พี่สาวคนนี้เขาเบรคไว้) แต่เราไม่เอา ตอนนั้นก็ไม่รู้นะคะว่าเพราะอะไรถึงบอกไม่เอา สงสัยเมาแล้วดื้อ(ฮา) เราโดนพี่สาวเขาตบก้นด้วย พี่เขาบอกว่าอย่าดื้อนะ แล้วพี่ๆที่ทำงานก็ฮาแตกกันอีก
แต่สุดท้ายก็กลับบ้าน
ที่พูดมานี่แค่เอามาเล่าสู่กันฟังอ่ะค่ะ แล้วก็อยากถามความเห็นด้วยค่ะว่า เราควรกินเหล้ากับพี่ๆเขาไหม แล้วเราจะปฎิเสธเขายังไง ต่อไปคงจะระมัดระวังตัวมากกว่านี้ค่ะ แต่ครั้งนี้ยอมรับว่าหลวมตัวไปจริงๆ

eswc2012nerverdie
8th May 2013, 23:42
ก็บ่ายเบี่ยงไปเหอะ . ไม่อยากกินก็บอก ๆไป -0- เป้นผมนี่ผมกินทุกงาน คุณเลี้ยงผมกิน 555555

Indreamy_RT
8th May 2013, 23:46
การกินเหล้ากับพี่ๆที่ทำงานก็กินได้นะคะ แต่พอประมาณคะ ครั้งนี้อาจไม่เสียตัวให้ใคร แต่ครั้งหน้าก็ไม่แน่คะ อย่าเพลอตัวเพลอใจไว้ใจคนที่ทำงานเด็ดขาดนะคะ เพราะพลาดมาแล้วจะมานั่งเสียใจทีหลังนะคะ

yoshi3416
8th May 2013, 23:52
ระวังจะโดนลักหลับนะครับ อิอิอิ:)

Arteries
8th May 2013, 23:55
เอาอีกแล้วๆ ผมว่าถ้าพี่ผู้หญิงคนนี้ไม่อยู่เมื่อไร มีเสียตัวครับ บอกปฏิเสธ ก็แค่บอกว่าไม่กินแล้ว.....

jengdexinw
8th May 2013, 23:59
ก็บอกเขาว่าแพ้เหล้าครับไม่ก็บอกว่าถ้ากินอีกหลังแดง เริ่มแพ้แล้วไรงี้

DkTaP82
9th May 2013, 00:11
สาเหตุที่ผมเลือกดืมน้ำเมา

http://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/p480x480/486816_482154465184934_1618731978_n.jpg
ดื่มด้วยกันนะคะวันนี้

สาเหตุที่ผมเลือกไม่ดื่ม
http://i1261.photobucket.com/albums/ii582/banaunrak1/44748eef.jpg

ปล.ถ้าไม่มีนม อยากริเริ่มคิดมาชวน!

liwzakicn
9th May 2013, 00:12
ดื่มได้คับ แต่พยายามอย่ายกบ่อย ควบคุมการดื่ม ส่วนใหญ่คนเมา (พี่ๆ ที่ดื่มด้วย) เค้าไม่มานั้งเช็คว่าเรายกไปกี่แก้วแล้ว นี่เทคนิคผมนะ เพราะผมไม่ชอบ ไม่เห็นอร่อยเลย แต่บางครั้งต้องกินเพื่อเข้าสังคมคับ พยายามเบรคๆ ตัวเองไว้คับ ^^ (ระวังพวกจ้องจะมอมด้วยนะคับ พวกนี้มันจะพยายามเติมให้เรา เร่งให้เรากิน พอกินเยอะเมาแล้วทำอะไรไม่ได้จิงๆ คับ ต้องระวังไว้นะคับ :victory)

ballba
9th May 2013, 05:47
ถ้าไม่อยากดื่มก็บอกว่าแพ้แอลกอฮอสิครับ

ถ้าอยากดื่มไม่เมา ก็ยก40ทุกวันจนชินครับ สายแข็งแน่ 555

taeyeon
9th May 2013, 06:05
ไม่เป็นไรหรอกคาป แค่นี้เอง แถวบ้านผมเห็นกินทุกวันไม่เห็นมันเป็นไรสักที

Pop_PeR
9th May 2013, 10:44
ไม่ว่า ผู้หญิงหรือผู้ชาย เวลากินเหล้าก็ สภาพเหมือนกัน ถ้าคุณให้ผู้ชายไปส่ง ไม่น่าเหลือ เพราะเข้าใจ ตอนเมามันไม่ค่อยจะได้สติหรอก อย่างเช่น
คุณปฏิเสธพี่ผู้หญิงไป ก็เช่นกัน เเต่ ผู้ชายกันกับเพื่อนมันก็ เหมือนเป็นเรื่องธรรมดาไปเเล้ว

ปล. ที่มหาลัย รุ่นพี่ล่ะ ชอบมอมเหล้ารุ่นน้อง โฮีะๆ อ่านเจอบ่อยมาก

kothkeo178
9th May 2013, 14:35
อื้ม....ถ้าเราไม่อยากกินก็บอกเค้าไปเลยก็ได้ตรงๆเลย

(สำหรับผมปกติก็ไม่กินครับ แต่ถ้าตั้งแก้วต่อหน้าผมก็ไม่พลาดครัับเลี้ยงผมก็กินอย่างเดียวไม่เลือกยี่ห้อ ได้ยาวยันเช้าเลยครับ คอแข็ง ฮ่าๆๆๆ )

muchinw
9th May 2013, 15:12
ถ้าอยู่บ้านกับพ่อแม่ก็อ้างไปเลยกลับบ้านกินแล้วใครว่าบลาๆไป :rose

zexterse7en
9th May 2013, 15:57
กดเหลักของผม
1.ตนที่เรียนดว้ยกัน หลึอ ทำงานดว้ยกัน
2.แฟนเพึ่อน หลึอแฟนเก่าของเพึ่อน
3.เพึ่อนสะนิด

ผมจะไม่ยุ่ง