PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนกับเพื่อนมีโอกาสไหมคับ ???

mosounyoyo
8th May 2013, 23:19
ผมมีเพื่อนผญ.คนหนึงผมชอบเธอมาตั้งแต่ม.1อยู่ห้องเดียวกันมา3ปี ตอนนี้ผมม.4ก็ได้อยู่ห้องเดียวกันเหมือนเดิม ระยะเวลา3ปีนั้นผมคุยกับเธอทุกวัน คุยจนสนิทมากและผมเคยบิดชอบเค้าไปครั้งหนึ่ง แต่เธอปฏิเสธเพราะเธอคืนดีกับแฟนเก่าของเธอพอดี ผมเลยหน้าแตกไป และตอนนี้เค้าก็เลิกกันไปแล้ว แล้วตอนนี้ผมจะทำยังไงให้เธอคิดกับผมมากกว่าเพื่อน และมันพอจะมีโอกาสไหมที่จะได้เปนแฟนกัน เพราะผมสนิทกับเธอมากเกินไป สนิทจนเราพูด***กูกัน แต่ตอนนี้ผมพยายามจะไม่พูดแล้ว

ปล.ผมเคยได้ยินมาเยอะว่าเพื่อนกับเพื่อนมันมีโอกาสน้อยแต่แค่อยากรู้ว่าพอจะมีวิธีไหมที่จะเปลี่ยนคำว่าเพื่อนมาเปนแฟนกัน

:rose

InwmonhunT
8th May 2013, 23:25
ยากครับ แต่ต้องเสียงที่จะเสียเพื่อ หรืออาจจะได้ 55555

Igotyoubaby
8th May 2013, 23:37
โอกาศมี อย่างเพื่อนของผมกับแฟนคนปัจจุบัน แต่ก่อนเคยเป็นเพื่อนกัน แกล้งกันตีกันทุกวันอยุ่ๆตอนนี้มันคบกันได้ไงไม่รุ้ นี่ก้ 4 ปีละ

Indreamy_RT
8th May 2013, 23:39
โอกาศมีเสมอคะ อยู่ที่ตัวคุณเองจะเลือกคะ

สู้ๆนะคะ ^^

ballskr
8th May 2013, 23:51
ง่ายๆครับ ทำดีกับเค้าให้มันโอเว่อไปเลย ให้เค้าตกใจ ติดใจ สงสัย หรืออะไรก็เเล้วเเต่ ซึ่งตอนนี้เราห้ามหวังอะไรทั้งนั้น เราให้เค้าอย่างเดียว เเละก็ มันต้องมีสักวันเเหละที่เค้าจะถามประมาณว่า "เเก **** ทำไมดีกับกุนักวะ" ประมาณนั้น จากนั้นเราก็ตอบไปเลยว่า "กุรัก**** ฉันรักเทอ" อะไรก็เเล้วเเต่ "เพราะฉันรักเธอฉันเลยอยากทำทุกอย่างให้เธอมีความสุข ถึงเเม้ว่าเธอจะมีเเฟนเเล้ว หรือไม่มี ฉันก็อยากให้เธอมีความสุขคอยช่วยเหลือเธอเท่าที่ทำได้ เห็นเธอมีความสุข เเค่นี้ฉันก็มีความสุขเเล้ว" ประมาณนั้น 55555+ ไม่ว่าเค้าจะรับรักเรา หรือไม่ก็ตาม อย่างน้อยเราก็ไม่หน้าเเหก เราจะเท่อย่างมีสไตล์เลยล่ะ 5555+ :p:p:p:p

Aunatix
9th May 2013, 02:37
เขาก็คิดกับผมแค่เพื่อน
แต่ผมคิดเกินเลยไปกว่านั้น
TT

pongtpongt
9th May 2013, 02:58
ทำตามใจเราต้องการไปเลย อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ

anuchit2010
9th May 2013, 03:11
พยายามดูแลเขาให้ดีทำให้เขาเห็นว่าเราเป็นห่วงเขารักเขา แต่เหตุการผมเป็นห่วงเพื่อนมากไปหน่อยผมก็ไม่รู้เขารักผมตรงไหน แต่ผมก็เคยชอบเพื่อนคนนี้นะ

xXxSaKuRaxXx
9th May 2013, 03:34
ทำดีต่อไปครับผมกับแฟนก็เคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน ตอนนี้ก็ 4 ปีล่ะ :) ( ตั้งแต่ ม.5 ตอนนี้ปี 3 ) ยอมรับว่ายากนะกว่าจะเปลี่ยนจากเพื่อนมาเป็นแฟนได้ มันขึ้นยุกับความพยายามมากกว่า เพราะแฟนผมเขาก็บอกว่า
เขาไม่เคยคิดเลยว่าจะได้มาคบกับผมเป็นแฟน ยังไงก็ตามอย่าไปหวังอะไรมากคิดซะว่าแค่เห็นคนที่เรารักมีความสุขเราก็มีความสุข สักวันโอกาศจะเป็นของเรา แล้ววันไหนที่เขาไม่มีใครเขาจะคิดได้ว่าใครที่อยู่ข้างเขาเสมอ :yes
เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ ปล.อย่าทำอะไรเกินเลยจนเขารำคาญนะครับ :victory

oammore
9th May 2013, 04:02
จับกดเลยครับ:kiss (ล้อเล่น):dash

SnackJack
9th May 2013, 04:14
ผมว่าน้อยมากครับไม่ใช่เเค่น้อย ผญ ไม่ชอบเเนวเพื่อนมาเป็นคนรักครับ (เท่าที่ผมประสบมานะ) เพราะเค้าจะคิดว่าเราหักหลังความเป็นเพื่อนที่เค้ามีให้ครับ

ถ้าอยากจะเปลี่ยนมาเป็นเเฟน ต้องประเมินจากการพูดคุยอะครับ ว่าเค้าพอจะมีใจหรือให้โอกาสเราบ้างไหม

ballba
9th May 2013, 05:35
ผมเอากับเพื่อนเยอะแยะครับ 5555

บางคนชอบผมนานแล้วแต่ไม่พูดไม่บอกก็มี

อะไรมันก็ไม่แน่นอนครับ

taeyeon
9th May 2013, 06:10
เชื่อเถอะครับ สถานะแอบชอบแบบนี้ดีที่สุดครับ พอได้เป็นแฟนจิงๆ แล้วไปมีความสุขเลย

Pop_PeR
9th May 2013, 10:41
ถ้าคิดเเค่เพื่อนน่ะ มันยากมากเลยนะ ผมว่า นอกเสียจาก เราจะรู้สึกว่า เธอเปลี่ยนไป ประมาณว่าเหมือนชอบเราผิดปกตินั่นเเหละครับ

เเต่ผมว่า เพื่อนๆ น่ะ เป็นกันมา 3 ปีเเล้ว อยากจะเป็นเเฟนกัน มันก็กระด่างกันมั่งล่ะครับ T^T

ILOVEKUN
9th May 2013, 10:49
ไม่ว่า เพื่อน vs เพื่อน หรือ รุ่นพี่ vs รุ่นน้อง บอกไปถ้าเขาไม่ตกลงผลมันก็ออกมาเหมือนกันแระครับ คือเป็นเหมือนคนไม่รู้จักกัน

yensanore01
9th May 2013, 11:10
มีโอกาสครับ
เพื่อนผม กับ แฟนมันก็เป็นเพื่อนกันมาก่อน
ผช. เคยแกล้ง ผญ. จนโดน ผญ. ถีบตกตึกชั้น 2
ตอนนี้เป็นแฟนกันสะงั้น ทะเลาะกันแต่ไม่เคยตบตีกัน (ไปลงกับข้าวของ)
ผมไปห้องมัน ของทุกอย่างดูสภาพเผินๆดี แต่ใช้งานจิงไม่ได้
เช่นตู้ปิดไว้ แต่เปิดไม่ได้บางผับหักเปิดได้ข้างเดียว ทะเลาะกันเพื่อนผมมันเตะประตูหักเลย ^^
ประตูห้องน้ำ ล๊อคไม่ได้ มันบอก มันกำลังนอนแฟนมันเข้าห้องน้ำแล้วเปิไม่ออกปลุกมัน มันโมโห กระโดดถีบประตูตัวล๊อคหัก
ไม่มีกระจก มันบอกต่อยแตกไปแล้ว - -*
คบกันมา จะ 9 ปีละ ตั้งแต่ ม.4 ตอนนี้จบ ปี 4 ละ

kothkeo178
9th May 2013, 12:12
ผมเอากับเพื่อนเยอะแยะครับ 5555

บางคนชอบผมนานแล้วแต่ไม่พูดไม่บอกก็มี

ท่านสุดยอดมาก เพื่อนได้เพื่อนคือยอดเพื่อน :cool:

purinatjr
9th May 2013, 13:33
คุณจะยอมเสียเพื่อนมั้ยละ ???
ถ้าเลิกกับเขา คุณก็ต้องเสียไปทั้ง สอง อย่า'เลยนะ

ice_phuriphat
9th May 2013, 13:36
บอก = ได้/ไม่ได้
ไม่บอก = ไม่ได้

ice_phuriphat
9th May 2013, 13:37

โหด***มั้ยล่ะ*** 555

Ibanez
9th May 2013, 13:40
ท่าบอกโอกาส 50-50

ท่าไม่บอกโอกาศ 0

kothkeo178
9th May 2013, 14:30
ผมว่าลองเสี่ยงอีกครั้งจะเป็นไรไป สนิทกันขนาดนั้นถ้าเกิด จขกท. ยังกินแห้วตามเคย ครั้งนี้ก็บอกว่างั้นเป็นเพื่อนก็ได้ถ้าในเมื่อเป็นคนรักไม่ได้ก็ขอเป็นเพื่อนเหมือนเดิม แค่นี้ล่ะครับ จะได้ไม่ต้องเสียไปทั้งสองอย่าง วิธีนี้อาจจะทำให้เขาหันมาสนใจเราก็ได้ในอนาคต วิธีที่ผมแนะนำมีโอกาสสูงถึง 30% ที่เขาจะหันมาสนใจเราในอนาคตได้ ยังไงก็ลองดูก่อนก็ไม่เสียหาย ยังไงก็เอาใจช่วยครับ สู้ๆ :victory

kabukiput
9th May 2013, 14:55
ลองอีกทีก็ได้ครับ เอาให้มันรู้สึกว่าค่อยๆหวานไม่ใช่เปลี่ยนปุ๊บปั๊บเลย ยังไงก็เปิดใจ แต่ไม่ต้องไปทำดีเยอะครับ เพราะทำดีเยอะเค้าเลี่ยนเค้าไม่ชอบ ผมลองมาแล้ว จนมีเพลงนึงเหมือนแต่งมาเพื่อผมเลยตอนนั้น

ของวงเพลิน-Ear ของน้าเน็คครับผม เพลงนี้เลย "รักไม่ใช่รางวัลตอบแทนความดี" (เสียงเบสของจารย์หนุ่ม(พี่น้าเน็ค)กล่อมได้ดีมากๆ)

http://www.youtube.com/watch?v=HsSl0KnX6ks

ค่อยๆลองเปลี่ยนใจ แทะๆไปเรื่อยๆครับ มีใจอ่อนบ้างล่ะจริงๆ ทำดีบ้างกวนบ้างแล้วแต่คุณเลย

แต่จงอย่าลืมว่าสไตล์ของคุณมันมี พวกผมทุกคนให้ได้เพียงคำแนะนำครับ นอกนั้นคุณต้องลองเอง มันจะเป้นสไตล์ของคุณ