PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามผู้ซียนเรื่องจีบหญิงหน่อยครับ

boombom007
9th May 2013, 02:35
ตั้งแต่เกิดมา ผมไม่เคยจีบหญิงเลย มีแต่เขามาเข้าหา แล้วก็จากไป (T^T)

เพราะฉะนั้น ผมจีบหญิงไม่เป็นเลยคารมณ์พอได้ ได้พ่อ (พ่อเจ้าชู้หญิงติดแม่ด่าประจำ) แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า ผมไม่กล้า หงะ

แต่ผมได้รวบรวม ความกล้า ทักเธอ ไป ทางเฟส (เธอไม่ค่อยออน)

คำแรก สวัสดีครับ
แล้วเราก็ฟอร์มถามชื่อ เพื่อที่จะได้แนะนำ เขาว่าไรคือ ผู้ได๋

(เขาอยู่ ร.ร เดียวกันนะชั้นเดียวกัน เด็ก mep ซึ่งเราก็ ห้องธรรมดา)

ผมก็ฟอร์มถามไปว่าอยู่ห้องไหนทั้งๆที่รู้แล้ว เพื่อที่จะเหมือนเดิม ให้เขารู้ว่าเราอยู่ห้องไหน

แล้วผมก็ฟอร์มจะไปนอนเขามา ฝันดีผมด้วย (ฟินห์ ๆๆๆ)

แล้วเขาก็ออฟหายหายไปเลย คาดว่าอีกนานกว่าจะเปิดเฟสเล่น เพราะ ทั้งปิดเทอม ผมเห็นเขา ออน 6 ครั้ง ด้วยกัน

เข้าเรื่องเลยดีกว่าผมควรทำไงต่อดีครับ

เปิดเทอมมาผมควรทำตัวยังไง ดีครับ
(ไม่เคยจีบหญิงๆ จริงๆ เลยไม่รู้ว่าต้องไปไงต่อ)

ballba
9th May 2013, 06:11
แค่ทักเฟสนี่ มันต้องใช้ความกล้าด้วยหรอครับ 555

วันนี้ผมขอโพสแบบหลักการนิดหน่อยแล้วกัน เพราะมันน่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุด

ผมว่านายเป็นคนขี้อายไม่กล้าเกินไปมั้งครับ ต้องลองกล้าสักครั้งเผื่อนิสัยจะเปลี่ยน

ถ้าทุกวันนี้ไม่มี เฟสบุ้คหรือสื่อต่างๆจะเป็นยังไงนะครับ ฮ่าๆ

ผมว่ามันจะดีมากเลย ถ้าคนเรากล้าที่จะไปคุย กล้าที่จะเดินเข้าไปทักและทำความรู้จักกับใครสักคนครับ

มาเริ่มที่ประเด็นก่อน ความกล้าไม่มีก็เท่ากับกลัว. ตรงข้ามกับกล้าก็คือกลัวนั่นเอง

แล้วความกลัวคืออะไร เราต้องหาคำตอบครับ เช่นเราไปขอเบอร์ใครสักคน เรากลัวอะไร

เรากลัวเขาไม่ชอบ กลัวเขาปฎิเสธ กลัวผิดหวัง ไม่มั่นใจในตัวเอง แต่ละคนก็คงจะมีเหตุผล

แต่เหตุผลเหล่านี้เกิดจากอะไรรู้ไหมครับ ความคิดของคนเราเองทั้งนั้นครับ

ถ้าเราเปลี่ยนความคิดหรือมุมมองในตัวเราใหม่ก็จะทำให้เราเป็นคนที่กล้าครับ

โลกมันไม่ได้แย่ไปเกินกว่าความคิด มันอยู่ที่คนเราจะคิดก็เท่านั้นครับ

และในบางสิ่งบางอย่างถ้าไม่ลองดูสักครั้งเราก็จะไม่มีวันรู้ครับ