PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเหงาจังครับ

Aunatix
9th May 2013, 02:46
คือผมขี่รถไปกลับ400โล
ไปหาคนบางคน
ที่ปีที่แล้วเจอหน้ากันแค่วันเดียว
ปีนี้ก็เลยไปดูหน้าเขาครับ
ปรากฏว่าเวลาเปลี่ยนใจคนก็เปลี่ยน
เขาก็ไม่รักผมแล้ว ซึ่งโอเค มันไม่ได้แย่
เพราะผมยังมีเพื่อนอยู่สองคน
คือ เพื่อนสนิทผมที่เป็น ผู้ชาย กับเพื่อนสนิทผมที่เป็นผู้หญิง
เขาทั้งคู่เคยเป็นแฟนกัน ตอนนี้เลิกกันไปแล้ว
ผมก็ไม่สนใจไอ้400โลไรนั้นแล้ว
เพราะผมยังเหลือเพื่อนของผม ซึ่งผมก็มักจะระบายให้คนผู้หญิงฟัง
ซึ่งผมคุยกับเธอบ่อยมาก
บ่อยจนจะเป็นแฟนกันอยู่แล้ว:heart
เราโทรหากันทุกวัน ซึ่งผมเหงามาก
ผมก็เลย รัก เธอเข้าซะงั้นอะครับ
แบบว่า ขาดไม่ได้
ซึ่งไอ้ผู้ชายก็เพื่อนสนิทผมเองเล่นด้วยกันทุกวัน

พี่ๆเพื่อนๆก็เชียร์ให้ผมจีบเธอ
ซึ่งผมก็บอกเธอไปแบบนั้น
เธอก็บอกว่า เธอคิดกับผมแค่เพื่อนคงมากกว่านั้นไม่ได้ ผมก็โอเค ไม่ได้เดือดร้อนอะไร
แต่เวลาผ่านไป ผมยิ่งเหงา ผมก็รู้สึกว่าผมกำลังจีบเธออยู่
เธอบอกว่าจะให้ผมไปส่งที่ท่ารถทุกวันตอนเย็นหลังเลิกเรียน
ผมก็บอกว่าคงไม่ได้หรอก
แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ได้แน่ๆ :heart
วันนี้ผมก็ไปว่ายน้ำกับเพื่อนๆแล้วเธอก็ไปกับเพื่อนของเธอครับ ผมก็แอบจับมือเธอ
แล้วผมก็บอกว่า มาๆดำน้ำเป็นเพื่อนกัน
ผมก็จับมือเธออยู่นานเลยครับ ถึงแม้มันจะไม่ถึงห้านาที
แต่มันก็ทำให้ผมหลงรักเธอเข้าไปอีก
ผมมีความสุขมากครับ ที่ได้จับมือเธอ
ผมไม่อยากปล่อยเลยครับ
อีกอย่าง เธอหุ่นดี ใหญ่โบ้ใช้ได้เลยครับ โดนใจผมจังๆเลย
ผมก็ดำไปดูเธออยู่นาน เสียดายไม่มีแว่นครับ เลยไม่เห็นไรมาก
ถ้ามีแว่นผมคงเสร็จไปแล้ว :o
แต่สุดท้ายผมก็ได้แว่นครับ แต่ว่า เธอหันหน้าเข้าหาขอบสระ ผมเลยไม่เห็นอะไรเลย

ผมอยากจะย้อนเวลา
ผมไม่อยากรู้จักเธอ ไม่อยากอยากรู้จักเพื่อนของผมเลยครับ
เราควรจะเป็นคนแปลกหน้ากันมากกว่า
เพราะเป็นเพื่อนกัน เธอก็คิดกับผมคงแค่เพื่อนอะครับ
เธอสวยขึ้นทุกปีด้วยครับ
ตั้งแต่ม.1 ตอนนี้ม.5 xโคตร

อ๋อ
เธอบอกด้วยนะว่าผมอะ สเปคเธอเลย แต่เธอคิดกับผมได้แค่เพื่อน เพราะเราเป็นแค่เพื่อนกัน

Droge.
9th May 2013, 02:50
ไหนละรูปไหนละรูป

หลังๆตูว่ามันไม่ใช่ละ สู้ๆน่ะครับ

SuperAArm
9th May 2013, 02:54
ไหนรูปครับรูป ( ด้วยคน )
หลังไมค์มาก็ได้ 55555

pongtpongt
9th May 2013, 02:55
ถ้าเธอไม่ได้คิดเหมือนเรา ก็เป็นเพื่อนเถอะครับ
แต่ถ้าเราบอกความในใจไปแล้ว ก็สบายใจดีนะ จริงป่ะ
ตอนนี้คนที่ผมเคยคุยกันในเฟสหยอดหวานใส่กัน เขาก็ทำ นิ่ง เฉยใส่ ไม่รู้คิดอะไรอยู่
กำลังนึกอยู่ว่าจะเอาไงดี

Aunatix
9th May 2013, 03:00
ถ้าเธอไม่ได้คิดเหมือนเรา ก็เป็นเพื่อนเถอะครับ
แต่ถ้าเราบอกความในใจไปแล้ว ก็สบายใจดีนะ จริงป่ะ
ตอนนี้คนที่ผมเคยคุยกันในเฟสหยอดหวานใส่กัน เขาก็ทำ นิ่ง เฉยใส่ ไม่รู้คิดอะไรอยู่
กำลังนึกอยู่ว่าจะเอาไงดี

แต่ผมยังไม่ได้บอกอะครับ
ผมพูดทำนองว่าลองใจดูอะครับ
ว่าเขาเชียร์ๆให้จีบ เธอก็บอกมาแบบนั้น
ถ้าผมบอกว่าผมชอบเธอไปเลย ผมอาจเสียเพื่อนไปก็ได้
ก็เลยพูดทำนองลองๆใจไปก่อน
อย่างที่ผมพิมพ์ไปคือมันจะมีสองคน
คน400โล ผมหวานใส่เขาก็นิ่งเฉยๆ ถามยาว ตอบคำเดียว
เขาพูดทำนองให้ผมตัดใจ เราคงเป็นเหมือนเดิมไม่ได้
ส่วนคนที่เป็นเพื่อนผม ผมหวานใส่เธอ เธอก็เล่นด้วยครับ
มีส่ง:heartให้กันในเฟส เธอส่งมาผมก็ส่งกลับ อิอิ

ไหนรูปครับรูป ( ด้วยคน )
หลังไมค์มาก็ได้ 55555

ไหนละรูปไหนละรูป

หลังๆตูว่ามันไม่ใช่ละ สู้ๆน่ะครับ

ไม่มีรูปครับ มีแต่คลิป 55
ล้อเล่น ไม่สวยหรอกครับ แต่x โอเคปะ :o

anuchit2010
9th May 2013, 03:14
เธอบอกว่าจะให้ผมไปส่งที่ท่ารถทุกวันตอนเย็นหลังเลิกเรียน

ผมว่าควรไปส่งนะ ถ้ารักเขาก็ทำเพื่อเขาหน่อยนะครับ เผื่อเขาอาจจะเปลี่ยนใจ ^^

แต่ปัญหาคือเพื่อนอีกคนของคุณถถ้าจีบก็เสียเพื่อนผมว่ามันอยู่ที่ตัวคุณแล้วละครับ = ="

ถ้าคิดว่าชอบเทอ แต่ไม่อยากบอกว่าชอบออกไปเพราะกลัวเสียเพื่อนไป

งั้นก็ตัดใจแล้วทำใจซ๋ะ เพราะไหนๆก็เป็นได้แค่เพื่อน คงไมมีใครอยากให้มิตรภาพระหว่างเพื่อนที่คบกันมานานเสียไปหรอกจริงไหม?

แต่ถ้าคนนี้ใช่เลย ยังไงก็คนนี้ ถ้าไม่อยากให้ใครมาคาบไปกินก็ชิงสารภาพไปก่อนเลย ให้รู้ดำรู้แดงไปเลย

ถ้าเทอตกลงคบต่อก็โอเคนิ แต่ถ้าเทอไม่อยากคบก็ไม่เสียหายอะไรนิ

อย่างน้อยเราก็ไม่ได้อยู่เฉยๆนี่นา

Indreamy_RT
9th May 2013, 03:16
ถ้าคิดว่าชอบเทอ แต่ไม่อยากบอกว่าชอบออกไปเพราะกลัวเสียเพื่อนไป

งั้นก็ตัดใจแล้วทำใจซ๋ะ เพราะไหนๆก็เป็นได้แค่เพื่อน คงไมมีใครอยากให้มิตรภาพระหว่างเพื่อนที่คบกันมานานเสียไปหรอกจริงไหม?

แต่ถ้าคนนี้ใช่เลย ยังไงก็คนนี้ ถ้าไม่อยากให้ใครมาคาบไปกินก็ชิงสารภาพไปก่อนเลย ให้รู้ดำรู้แดงไปเลย

ถ้าเทอตกลงคบต่อก็โอเคนิ แต่ถ้าเทอไม่อยากคบก็ไม่เสียหายอะไรนิ

อย่างน้อยเราก็ไม่ได้อยู่เฉยๆนี่นา

ballba
9th May 2013, 05:41
ผมเข้าใจครับ แต่แหม่แค่จับมืออย่าดีใจเวอร์สิครับ

มันจะเหมือนคนไม่เคย ฮ่าๆๆ. ต้องจัดเลยดีกว่า

นี่เลยผมเพิ่งไปส่งบ้าน เด็กใหม่ 15ขาวใหญ่เกินอายุ น่ารักใสๆ 3ทีผมลืมเมียเลย นี่ไปส่งเขาละครับ

ตอนนี้เพลียจัดๆ สักพักก็นอน

ทะเลาะกับเมียแต่เมื่อคืน :o

บางทีเพื่อนกันก็เอากันได้นะครับ สำหรับผมเป็นงั้นครับ อย่าลืม 555

oolldjlloo
9th May 2013, 06:04
บอกไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวเสียเพื่อนด้วย
เราแค่พยายามพูดความรู้สึกที่เรามีต่อเค้า ไม่ว่าผลลัพธ์จะได้คบหรือไม่ก็ตาม
มันมีแค่2ทางเท่านั้นหลังจากบอก 1คุณเสียเค้าแน่ถ้าคุณบอกเค้าแล้วไม่คุยกับเค้าอีกเลย
2คุณอาจจะได้คบถ้าหลังจากบอกไปแล้วคุณคุยกับเค้า แล้วเอาใจใส่เค้า ไม่อายต่อสิ่งที่เพิ่งพูดไป

Pop_PeR
9th May 2013, 10:46
ผมน่ะ มีเเฟนก็ เหงา ไม่มีเเฟนก็ เหงา มีค่าเท่ากันเลย
เเฟนไม่เคยสนใจ ปล่อยให้ผมอยู่คนเดียวตลอด = = ก็เลยตัดสินอยู่อยู่คนเดียวไปเลย สบายใจ กว่าเย๊อะ

Aunatix
9th May 2013, 22:19
ผมน่ะ มีเเฟนก็ เหงา ไม่มีเเฟนก็ เหงา มีค่าเท่ากันเลย
เเฟนไม่เคยสนใจ ปล่อยให้ผมอยู่คนเดียวตลอด = = ก็เลยตัดสินอยู่อยู่คนเดียวไปเลย สบายใจ กว่าเย๊อะ

เป็นผมขอมีดีกว่าเพราะเคยมีแล้วเบื่อเซ็ง
เพราะโทรหาทั้งวันอะครับ
ผมไม่เป็นอันทำไรเลย
พอสุดท้ายเลิกกันไป รู้สึกว่า เรื่องแค่นั้นเราทนได้

ผมว่าควรไปส่งนะ ถ้ารักเขาก็ทำเพื่อเขาหน่อยนะครับ เผื่อเขาอาจจะเปลี่ยนใจ ^^

แต่ปัญหาคือเพื่อนอีกคนของคุณถถ้าจีบก็เสียเพื่อนผมว่ามันอยู่ที่ตัวคุณแล้วละครับ = ="

โอเคครับงั้นผมจะไปส่ง

บอกไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวเสียเพื่อนด้วย
เราแค่พยายามพูดความรู้สึกที่เรามีต่อเค้า ไม่ว่าผลลัพธ์จะได้คบหรือไม่ก็ตาม
มันมีแค่2ทางเท่านั้นหลังจากบอก 1คุณเสียเค้าแน่ถ้าคุณบอกเค้าแล้วไม่คุยกับเค้าอีกเลย
2คุณอาจจะได้คบถ้าหลังจากบอกไปแล้วคุณคุยกับเค้า แล้วเอาใจใส่เค้า ไม่อายต่อสิ่งที่เพิ่งพูดไป

ต้องรอเวลาเหมาะๆครับผมว่า

ผมเข้าใจครับ แต่แหม่แค่จับมืออย่าดีใจเวอร์สิครับ

มันจะเหมือนคนไม่เคย ฮ่าๆๆ. ต้องจัดเลยดีกว่า

นี่เลยผมเพิ่งไปส่งบ้าน เด็กใหม่ 15ขาวใหญ่เกินอายุ น่ารักใสๆ 3ทีผมลืมเมียเลย นี่ไปส่งเขาละครับ

ตอนนี้เพลียจัดๆ สักพักก็นอน

ทะเลาะกับเมียแต่เมื่อคืน :o

บางทีเพื่อนกันก็เอากันได้นะครับ สำหรับผมเป็นงั้นครับ อย่าลืม 555

ไม่รู้สิครับ แต่เดี๋ยวผมหลังไมค์ไป ห้ามบอกใครนะอิอิ