PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะระบายอะไรนิดหน่อยครับผม

CrocoZz
9th May 2013, 05:30
กกกกกเรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อเวลา 4.47 นาทีที่ผ่านมาผมเพิ่งเลิกกับแฟนไปครับ มันเป้นเรื่องที่ผมเกินจะรับไหวจริง ๆ ครับผม เราคบกันได้ 2 ปีกว่า ๆ จะครบ 3 ปีแล้วครับผม และที่เรื่องมันเป็นแบบนี้ก้เพราะผมปล่อยเขาไปเองแหละครับ ผมไม่อยากหใ้เขามาเจอกับคนที่จมอยู่อดีตอย่างผม และอดีตที่ผมพูดถึงนี่คือ ช่วงปิดเทอมผมไม่ได้อยู่กับเขา เพราะ ผมไปต่างจังหวัดแต่ผมก็โทรหาเขาตลอด และ เขาเหงาเพราะเขาไม่ได้อยู่กับผมเขาเลยต้องมีคนอื่น แต่ผมคิดว่าผมรักเขาจริง ๆ นะครับ ผมถึงได้ให้อภัยเขาถึงแม้ผมจะเจอแบบนี้มาซ้ำ ๆ ซาก ๆ ถึง 3 รอบแล้วก็ตาม แต่ตอนนี้ผมก็เข้าใจเขาเพราะอยู่ต่อไปมันก็ไมม่ีอะไรจะดีขึ้นเลย ถึงแม้คนที่เสียใจที่สุดอาจจะเป็นผมก็ตาม ทุกที่ที่ผมเคยไปกับเขา ทุกที่ที่ผมเคยอยู่กับเขา ทุกที่ที่ผมเคยคุยกับเขา ทุกความฝันที่ผมคุยกับเขาไว้ มันจบแล้วล่ะครับ ถึงแม้ว่าผมจะกลับไปคืนดีได้ แต่ผมได้ตัดสินใจแล้วพร้อมกับเสียใจสุด ๆ ครั้งหนึ่งในชีวิตของผมเพราะคนนี้ผมักมากถึงมีคนอื่นผมก็ยังรัก เพราะผมไว้ใจเขา ฟังดูเหมือนผมจะทำให้เขาเหงามากกว่า แต่ยังไงผมก็มีความสุขมาก ๆ ที่ได้อยู่กับเขา ทุกวินาที ทุกรอยยิ้มที่ผมเห็นเขามีวคามสุข ทุกคำพูดที่ผมคุยกับเขา ตอนนี้จะไม่มีมันอีกแล้วล่ะครับตลอดเกือบ 3 ปีที่ผ่านมานั้น ผมอยากขอบคุณเขาจริง ๆ มากว่าไปโทษเขาครับ เขามามอบความสุขให้ผมถึงแม้เขาจะทำอะไรกับผมไว้เยอะ และผมขอบอกตรงนี้ไปเลยว่าหลายคนในบอร์ดนี้ไม่วยใจผมก็ไมได้ว่าผมแค่อยากจะมาเล่า ความรักมันไมไ่ด้ทำร้ายใครหรอกครับ มันมอบความสุขที่มอบให้กันและกัน หากใครใบอร์ดนี้ผมบอกเลยนะครับดุแลเขาให้ดี ๆ อย่าให้เป้นอย่างผม และขณะที่ผมมาเล่นให้คุณทุกคนฟังนี่ผมก็พิมพืทั้งน้ำตา มันทรมานมากเลยครับผมไม่อยากให้ใครหลาย ๆ มาเป้นแบบนี้ ถึงแม้มาพิมพ์ในบอร์ดนี้ผมก้รู้ครับว่าเขาไม่เห็นหรอก แต่มันเป้นความรู้สึกที่ผมมีให้เขาก่อนเขาจะจากผมไป ถึงแม้ไม่รับรู้แต่ก้อยากให้รู้ว่าผมรักเค้ามากครับผม

กกกกกและผมขอบอกตรงนี้ไว้เลยนะครับว่าขอขอบคุณทุกคนที่มาอ่านความรู้สึกของผม ถึงแม้ใครจะไม่สนใจยังไงก็อย่าว่าผมเลยครับ และ ถึงแม้มันจะเป้นความสุขของคน ๆ หนึ่งแต่มันก็เป้นความสุขที่ทำให้ผมเข้มแข็งในวันข้างหน้าได้และผมขอกล่าวขอโทษด้วยถ้าผมพิมพ์ไม่รู้เรื่องเพราะขณะที่ผมพิมพ์ผมกำลังร้องไห้อยู่ ละหากใครถามว่าทำไมมไ่ไปหาอย่างอื่นทำมาพิมพ์ในนี้ทำมไมผมก็จะบอกเลยนะครับว่าบอร์ด JKG นี้แหละเป้น ในชุมชนที่ผมรักและผมอย่างแบ่งปันความรู้สึกนี้ให้ชาว JKG ได้อ่านกัน

และผมขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ถ้ามันรบกวนเวลาของใครหลาย ๆ คน

ถึงแม้จะไม่ได้เห็น แต่ก็บอกตรงนี้เลยว่า "ผมรักเขามาก ๆ ครับ ที่ทำแบบนี้เพราะมันดีสำหรับเขาแล้ว - จากคนที่เคยรักคุณมากที่สุด"

guntawit3875
9th May 2013, 05:48
สู้ต่อไปนะครับ ชีวิตยังมีอะไรอีกมากมาย ที่ต้องเจอ :pleasantry

oolldjlloo
9th May 2013, 05:51
Member ไว้นะครับ คนที่รักคุณจริง ยามเหงาเขาจะไม่หาที่ระบายกับผู้อื่น ไม่ว่าด้วยการกระทำอะไรก็ตาม

ballba
9th May 2013, 05:56
ตกลงที่นายบอกเลิก เพราะกลัวเขาเหงา ที่ไม่ได้อยู่กับเราหรอครับ

เหตุผลนี้ผมไม่เก็ตนะ น่าจะเลิกเพราะ รอไม่ได้แล้วไปมีคนอื่นมากกว่า

เพราะถ้าคนรักกันจริงๆคงไม่เป็นแบบนี้หรอก เหงามันไม่ใช่เหตุผลหรือข้ออ้างเลย

ถ้าคนรัักกัน นานแค่ไหนก็จะรอที่จะพบเจอกันได้

แต่ผมเข้าใจนายดีว่าทำไมให้อภัยเพราะว่ารักมาก

แล้วนายก็ไม่อยากให้เธอเหงาเพราะเราไม่มีเวลาให้และเป็นแบบนั้นอีก ผมพูดถูกไหม

ไม่ค่อยเป็นเหตุผลเท่าไหร่นะ แต่ผมจะรับฟังไว้ และขอให้โชคดีครับ คุณได้ไปต่อ

CrocoZz
9th May 2013, 06:01
ตกลงที่นายบอกเลิก เพราะกลัวเขาเหงา ที่ไม่ได้อยู่กับเราหรอครับ

เหตุผลนี้ผมไม่เก็ตนะ น่าจะเลิกเพราะ รอไม่ได้แล้วไปมีคนอื่นมากกว่า

เพราะถ้าคนรักกันจริงๆคงไม่เป็นแบบนี้หรอก เหงามันไม่ใช่เหตุผลหรือข้ออ้างเลย

ถ้าคนรัักกัน นานแค่ไหนก็จะรอที่จะพบเจอกันได้

แต่ผมเข้าใจนายดีว่าทำไมให้อภัยเพราะว่ารักมาก

แล้วนายก็ไม่อยากให้เธอเหงาเพราะเราไม่มีเวลาให้และเป็นแบบนั้นอีก ผมพูดถูกไหม

ไม่ค่อยเป็นเหตุผลเท่าไหร่นะ แต่ผมจะรับฟังไว้ และขอให้โชคดีครับ คุณได้ไปต่อ

ครับผม ช่วงเปิดเทอมตลอดเวลา ผมอยู่กับเขาครับผม ผมจะอยู่กับเขาให้นานที่สุดเท่าที่จะอยู่ได้ครับ และมีช่วงหนึ่งผมต้องไปเข้าค่ายเป้นเวลา 1 เดือน ผมติดต่อเขาไม่ได้ครับพี่ภูมิ กลับมาอีกทีผมก็พบว่าเขามีใหม่ไปแล้ว ผมก็ไปเอาคืนมา และก็ให้อภัยเขา ก็อย่างที่ผมบอกว่าผมรักเขามาก ๆ ผิดยังไงผมก็พอจะรับได้ถึงผมจะเจ็บแค่ไหนก็ตาม ถึงใครจะว่าผมโง่แต่ผมก็รักแฟนของผมมากสุด ๆ เลยล่ะครับ ผมมีเวลาให้เขานะครับพี่ภูมิ แต่ช่วงปิดเทอมผมแค่ไมไ่ด้อยู่กับเขา แต่ผมก็โทรหาเขานะครับ

taeyeon
9th May 2013, 06:04
จงสู้ต่องไปครับ เป็นกำลังใจให้

20strange
9th May 2013, 06:07
http://www.youtube.com/watch?v=QzG_UOsTqWU

เอาไว้ฟังครับ

PhraoBWS
9th May 2013, 11:56
เข้มแข็งไว้เพื่อน ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

อดทน ในสิ่งซึ่งคนอื่น อดทนได้ยาก ทำ ในสิ่งซึ่งคนอื่นทำได้ยาก ย่อมได้รับ ในสิ่งซึ่งคนอื่น ได้รับยาก.....

:cool: