PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การไร้มารยาทของคนบางคน จนทำให้เด็กปั๊ม NGV ต่างด้าว ด่ารวมคนไทย

John Marston
9th May 2013, 09:00
การไร้มารยาทของคนบางคน จนทำให้เด็กปั๊ม NGV ต่างด้าว ด่ารวมคนไทย

จขกท.นำมาจากเวปพันทิบของคุณ j.ton ห้องรัชดา

เนื่องจาก วันที่ 6/5/56 ผมได้ไปเดิมแก๊ส NGV ที่ปั๊มแห่งหนึ่ง คิวยาวถึงหน้าปั้ม
ผมก็ต่อคิวตามปกติ ถึงหัวจ่ายก็เวลาครึ่งชั่วโมงได้ พอรถผมจะเลี้ยวเข้าหัวจ่าย
ก็มีรถคันนึงทำท่าจะเบียดผมเข้าไปที่หัวจ่ายที่ผมจะเลี้ยวเข้า ผมไม่ยอมเพราะเค้าไม่ได้ต่อคิว
แล้วพอดีมีหัวจ่ายนึงมีรถออกพอดี รถคันนั้นไม่พลาดเลี้ยวเข้าไปทันที
ทั้งๆๆที่รถต่อคิวยาวมาก พอเด็กปั๊มเดินมาบอกให้ไปต่อคิวใหม่ก็ไม่ยอมไป
เค้าก็หน้าด้านไม่ยอมไปแถมปิดประตูปิดกระจกดับเครื่องไม่ยอมคุยกับเด็กปั๊มอีก
จนสุดท้ายเด็กปั๊มก็ต้องยอมเกิมแก็ส ให้ แล้วเด็กปั๊มก็ตะโกนด่าดังมาก
ว่า " คนไทยก็เป็นแบบนี้ไร้มารยาท จึงมีแต่คนโกง "
ผมได้ยินแล้วรู้สึกอายแทนมากครับ โดนเด็กปั๊มต่างด้าวด่าแบบนี้
ผมเลยให้พี่สาวแฟนที่นั่งข้างหลังช่วยถ่ายรูปมาลงให้ดูซักหน่อยครับ

อ้าว !!! รถใครสารภาพมาด่วนเลย 555+ ล้อเล่นครับ:)

ที่มา: http://pantip.com/topic/30454253,postjung.com

amymos
9th May 2013, 09:09
โห่แย่จริงๆ คนพวกเนี้ย ผมก็เคยนะ แต่เป็นข้าวแกงน่ะ ไม่ใช่รถ เป็นป้าคนนึง แต่งตัวดูมีฐานะหน่อยๆ

พวกคนที่ต่อคิวซื้อแกงอยู่ตั้งหลายคน ป้าแกมา ตะโกนเลย เอาอันนี้ ๆ พูดเสียงดังอยู่นั้นแหละ จะแทรกคิวให้ได้เลย คนอื่นก็มองกันหมดเลย คนขายเลยให้แกไป เพราะเสียงดังรำคาญ

พอป้าแกซื้อเสร็จเท่านั้นแหละ คนด่ากันเต็มเลย ผมล่ะเอื่อมเลย -*-

Patrenko
9th May 2013, 09:21
แล้วมันเมินเอาฝาน้ำมันไปอีกทางซะงั้น 55 เลยโยงซะยาวเลย

seiki2011
9th May 2013, 09:25
อ่านแล้วต้องลองมองย้อนกลับมาดูตัวเองด้วยนะครับผมคิดแบบนี้เสมอ ไม่อย่างงั้นแล้วเราจะเห็นแต่ว่าคนอื่นเลวไปหมดมีเราที่ดีอยู่คนเดียว ความเห็นส่วนตัวนะครับ

BenzdezzS
9th May 2013, 09:33
แล้วมันเมินเอาฝาน้ำมันไปอีกทางซะงั้น 55 เลยโยงซะยาวเลย
NGV มันแก๊ส นะท่าน ... จุดเติมมันอยู่หลังรถ/หน้ารถ !! :sweat

zerosaint9
9th May 2013, 09:45
ผมชินแล้วละครับเรื่องโดนแซงคิว โดนมาตั้งแต่เด็กยันลูกบวชก็ยังโดน
(เพราะอากาศมันร้อนนะครับ):hehe:dance

earrupz
9th May 2013, 10:08
เค้าใช้ความมากินบ่อยไงครับ งี้ก็เจอ พวกขาประจำเขาก็เป็นแบบนี้แหละ อยู่ที่แม่ค้าแล้วครับ

my dath
9th May 2013, 10:13
ถ้าผมเป็นเด็กปั้มนะผมไม่เติมให้ปล่อยให้มันรออยู่นั่นเหละช่างมันอย่าไปสน ให้คนได้เห็นถึงความเห็นแก่ตัวของมัน

Toma[HAWK]
9th May 2013, 10:17
ถ้าผมเป็นเด็กปั้มนะผมไม่เติมให้ปล่อยให้มันรออยู่นั่นเหละช่างมันอย่าไปสน ให้คนได้เห็นถึงความเห็นแก่ตัวของมัน

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับ นิสัยเสีย

M40A3
9th May 2013, 10:26
จขกท ผมขอยืม rpg ไปยิงมันหน่อย

alize
9th May 2013, 10:46
NGV มันแก๊ส นะท่าน ... จุดเติมมันอยู่หลังรถ/หน้ารถ !! :sweat

ถ้ารถ CNG จากโรงงานจุดเติมมันจะอยู่ที่เดียวกับน้ำมันครับ เปิดฝาเติมน้ำมันมา แต่อย่างว่าหละใช้ CNG ไม่มีโอกาสเลือกหัวจ่าย อันไหนว่างก็วิ่งเข้าอันนั้น

exodus
9th May 2013, 20:57
รู้มั้ยครับว่าสมัยโบราณเขมรเรืองอำนาจมากกว่าไทย
ตอนนั้นไทยยังเป็นคนกลุ่มน้อย ยังไม่ได้มีชื่อว่าประเทศไทยหรอกครับ
คนเขมรเรียกคนเถื่อนบริเวณขวานทองว่า "เสียม" ใช่ครับ มันออกเสียงในทำนองเดียวกันกับ "สยาม"
แล้วรู้มั้ยครับว่า เสียม ภาษาเขมรมันคืออะไร

มันคือพวก "ขี้ขโมย" หรือ "ขี้โกง" ครับ
ตลกดีนะครับ

jrsakung
9th May 2013, 21:01
จขกท. อยากให้ดังไปให้จ่า drama addict เลยครับ ฮ่าๆ
ประจานไปเลยครับคนแบบนี้

sattawat1979
9th May 2013, 21:05
คนเลวๆมันมีทุกสังคมล่ะครับ

panasaz
9th May 2013, 21:13
พนักงานปั๊มแถวบ้านผม...ทาแป้งสีเหลือง ๆ บนหน้าด้วย ....

น้องเค้าพูดจาดีมากเลย ..(ฟังไม่ค่อยเข้าใจทุกคำแต่รู้ว่าเค้าพูดดีมาก..)

เวลาผมไปเติมเค้าจำผมได้..เค้าเรียกผมว่า..พี่รูปหล่อ

หลังเติมแก๊สเสร็จ...เค้าจะพูดตลอดว่า...ขอบคุณที่ใช้บริการครับ..ขอโทษทีนะครับที่ให้รอนาน...เหมือนกันเด๊ะ ๆ ทุกครั้งเลย..

ballba
9th May 2013, 21:31
เดี๋ยวเจอกัน ใช้Ngv. ใช่ไหม ผมเสยตรูดแม่มบึ้มแน่ 555

แล้วผมจะกระโดดลงก่อน

ไม่เป็นไร ผมมีหลายคัน :o

james3000
9th May 2013, 22:06
น่าจะปล่อยให้มันจอดอยู่อย่างนั้น ทั้งวันนะคับ 55+

Blackperl
9th May 2013, 22:14
พนักงานปั๊มแถวบ้านผม...ทาแป้งสีเหลือง ๆ บนหน้าด้วย ....

น้องเค้าพูดจาดีมากเลย ..(ฟังไม่ค่อยเข้าใจทุกคำแต่รู้ว่าเค้าพูดดีมาก..)

เวลาผมไปเติมเค้าจำผมได้..เค้าเรียกผมว่า..พี่รูปหล่อ

หลังเติมแก๊สเสร็จ...เค้าจะพูดตลอดว่า...ขอบคุณที่ใช้บริการครับ..ขอโทษทีนะครับที่ให้รอนาน...เหมือนกันเด๊ะ ๆ ทุกครั้งเลย..

พี่รูปหล่อ :rofl

Wakeup
9th May 2013, 22:15
แม่ผมเป็นคนฟิลิปปินส์ครับ แม่เคยบอกว่า ตอนแรกมาไทยดีกว่าตรงทีมันสะอาด ดูเจริญกว่ากะจริง แต่ทำไมคนไทยมันนิสัยแบบนี้

Newdiamond
9th May 2013, 22:17
มันปล่อยให้รอไม่ได้หรอกครับ เพราะมีคนรอตั้งเยอะ อีกอย่างพวกแก๊สไรงี้ใช้เวลาเติมนานกว่าน้ำมันครับ มันจึงทำไม่ได้

Spermz
9th May 2013, 22:18
ผมไปเติมน้ำมันช่วงสงกรานต์ ก็มีรถเข้ามาแซงคิวครับ อยู่ปั้มที่โคราช ขับเข้ามาอย่างแรงแล้วเบียดเลย แทบจะพูดได้ว่า ชนหัวจ่ายเถอะ!!!

sartan999
10th May 2013, 00:26
อย่าว่าแต่ แค่เติมน้ำมัน กับ ซื่อข้าวเลยครับ รถประจำทางก็มีครับ ไม่ชอบต่อคิวขึ้นรถ กลัวจะไม่ได้นั้ง สบายๆ :heat