PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : EXT. HDD ของผมเวลาโอนถ่ายไฟล์Speedมันลดลงเรื่อยๆเลยครับ

seenrambo
9th May 2013, 20:39
EXT. HDD ของผมเวลาโอนถ่ายไฟล์Speedมันลดลงเรื่อยๆเลยครับ

ผมพึ่งซื้อEXT HDD มา ยี่ห้อ TOSHIBA 1TB CANVIO BASICS 3.0 MODEL : HDTB110AK3BA พอวันนี้เอามาลงหนัง ลงไฟล์

Speed การโอนถ่ายไฟล์ก็ลดลงเรื่อย ในเวลาประมาณ 4s แรก speedประมาณ 70mbps แล้วต่อมาก็ลดลงเรื่อยๆจนถึง 1mbps

อยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร คอมผมก็ซื้อมา3ปีละ ใช้USB2.0 แต่มันบอกว่า USB3.0 เสียบกับ 2.0 ได้ ผมลองเสียบหลายๆรูก็ยังเกิดแบบเดิม

ใครช่วยแก้ปัญหาได้ช่วยผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ ขอวิธีแก้ปัญหานี้หน่อย

sssss1
9th May 2013, 20:48
ความเร็วเต็มที่ไงตอนเเรก ตอนหลังก็ดรอบตามความเร็วสาย