PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาฟังเรื่องเศร้ากันหน่อย

HeLinHeaVx
9th May 2013, 22:33
คือตอนนั้นผมอยู่ ม1 ผญคนนี้อยู่ ม3 เธอบอกชอบผม ผมก็ชอบเธอผมก็เป็นแฟนกับเธอ ช่วงนั้นผมติดเกมส์ 28วันเราเลิกกัน เธอจบ ม3 ย้าย รร
ผมไม่เจอเธอได้แต่คุยกันในเฟสบุ๊ค ในบีบี ผมลืมเธอไม่ได้ เธอก็มีผู้ชายดีๆเข้ามาจีบเยอะแยะ แต่ล้ะคนหล่อๆ รวยๆ เธอคุยกับผมเหมือนสนิทกัน
แล้ววันนี้เธอเศร้า เธอบอกแฟนเธอเปลี่ยนไปผมเลยปลอบเธอ ผมโทรไปหาเธอ ผมบอกว่า ถ้าผมย้อนเวลาได้ผมอยากกลับไปดูแลเธอดีๆ เธอก็พูดแต่เรื่องแฟนเธอ
แต่ดูเธอเหมือนจะเลิกกับแฟนเธอไงไม่รู้ ผมอยากจะถามแค่ว่า ถ้าคุณรักเจอคนที่คุณรักเขาจริงๆ คุณจะรอเขาใหม่หรือปล่อยให้เขาเจอคนที่ดีกว่า

Veeliving
9th May 2013, 22:54
ถ้ารักจริงๆก็คงพร้อมที่จะรอ

คือแบบถ้าใช่ยังไงมันก็ใช่ครับ

แต่ถึงจะใช่ก็ไม่ได้แปลว่าเขาจะชอบ

คู่รักสำหรับผม คือคนสองคนที่รักกันจริงๆ พร้อมที่จะอยู่ด้วยกัน

เจ็บป่วยทุกข์สุข อะไรด้วยกันหมด ไม่ใช่แค่คนหนึ่งรักคนหนึ่งแค่คบคั่นเวลา

คำตอบ มันอยู่ที่ตัวคุณ หาให้เจอนะครับ :bye

pongtpongt
9th May 2013, 23:09
จากที่อ่านมาเหมือน จขกท จะมาระบายเฉยๆ ไม่ได้ต้องการคำปรึกษา
แต่ผมอยากให้มองประเด็นที่ว่าเธอแค่อยากหาคนมาระบายความรักที่ไม่สมหวังของเธอเองรึป่าว
แต่ถ้าเธอชอบคุณจริงๆ คุณก็ขอคบเธอแค่โทรหากันก็ได้ ถ้าเป็นคนเเน่วแน่ในความรัก เรื่องระยะทางทำอะไรไม่ได้หรอก
รักแท้แพ้ใกล้ชิด ไม่ได้เป็นกันทุกคนนะ
เพื่อนผมคนนืง น่ารักมาก ย้าย โรงเรียนมาไกล แบบ คนละภาคเลย แต่ยังไม่เคยยอมคบใคร
และก็ยังคงโทรคุยกับแฟนเรื่อยๆ มีแต่แฟนเธอที่นอกใจ เธอก็ยังทนจบ จบม.6
เธอทนมา 3 ปี และสุดท้ายเธอก็กลับไปหาแฟน แต่ปัจจุบันนี้ก็นานมากแล้ว หวังว่าเธอคงมีความสุขอยู่กับแฟนเธอคนนั้นนั่นแหละนะ

kheammachart
9th May 2013, 23:23
ถ้ามันเป็นพรหมลิขิตน่ะครับ ต่อให้เจอผู้ชายหล่อ รวย เก่ง ยังไง เขาก็ต้องกลับมาหาคุณ :bye:cool:

boombom007
9th May 2013, 23:54
แล้วแต่เขาครับ

ballba
10th May 2013, 00:06
เคยดูโฆษณาไหมน้อง

รักจริง รอได้555

gikkik
10th May 2013, 15:41
อันนี้ขอบอก ที่ผมพลาดๆไป
ม. ต้น จำไม่ได้ละ ม.อะไร มีเพื่อนของสาวคนที่ชอบ มาบอกว่า คนนั้นชอบผมให้ไปนั่งข้างๆ ก็ไปนั่งแต่เขินหันหลังให้ ไม่คุย หลังๆ เริ่มคุยบ้าง คบกัน จนตอนหลังจะได้เปิดซิงตัวเอง แต่เพื่อนเขา คนที่มาเป็นแม่สื่อ ขอดูด้วย แก้หมดแล้ว กลัว อาย ไม่กล้า สุดท้าย ไม่ได้ทำ แต่ได้เห็นสาว มต้น 2คนในชุดวันเกิด จบปี ย้ายห้อง อด ขาวๆ อวบๆ ไม่น่าเลย เจอกันล่าสุดเมื่อ3ปีที่แล้ว คุยกันนีิดหน่อย สวยขึ้นมากๆ
ม ปลาย คุยกันทางเน็ต มีสาวๆมาหา มาเจอ แถม2ในนั้นและ 1ในนั้นมาหลายรอบมากๆ พูดกับผมตรงๆมาอยากมีอะไรด้วย ไอ้ผมก็ตีบทแตกเพื่อนแสนดี สุดท้ายเขาโทรมาขอบคุณร้องกับร้องไห้ เรื่อง เอ่อ ผ... ใหม่ของเขา เรารับบทเพื่อนแสนดีตามเคย
พี่เชอร์รี่------ จะจบ ม ปลายละ พี่คนนี้สนใจผมจาก น่าจะเป็น HI5 มัั้ง นัดเจอแถมขับรถมารับ พี่เขาขาว สวย หุ่นดี ไฮโซ อยากกินเด้ก มปลาย มารับถึงหน้าบ้าน ผมดันให้ทำแค่นิดเดียวในรถ เสียดายจังตอนนี้
พี่เกด ไปเที่ยว ดูหนัง พี่เขาบอก อยากนอน ขอไปบ้านได้ไหม ผมบอกไม่ แต่รู้ว่าจะได้ทำอะไรสนุกๆ รีบโทรไปบอกเพื่อนขอยืมห้อง โทรไม่ติดครับท่าน จะเข้าโรงแรมพี่เขาบอกอาย อดไป
พี่ฟ้า คนนี้ อดดันไปทำพี่เขาโกรธ เพราะปากพร่อย จบ อยู่บ้านเขาแล้วแท้ๆ
กอล์ฟ เจอกันที่ 7-11 น้องเขาถูกใจมาก เดินตามไปในมุมมืด เข้าไปพูดคุยขอเบอร์ ได้ ตอนนั้น4 ทุ่ม น้องเขาบอกเมื่อกี้ก็มีคนมาขอเบอร์แต่ไม่ได้ให้ ผมกลับบ้านอย่างสุขใจ น้องเขาให้โทรไป ลองโทร คุยไปคุยมา น้องเขาชวนไปห้อง
อกสวยมากๆ อารมณ์พาไปลืมตัวเอามือไปล้วงอกน้องเขา แต่ไม่ว่าผม ต่อจากนั้นน้องเขาเอารูปแฟนมาให้ดูบอกหนูเพิ่งเคยกับแฟนครั้งแรกเมื่อไม่นานมานี้ คุยกันจนเกือบเที่ยงคืนน้องเขาบอกนอนค้างนี้ไหม ถ้าค้างก็ไปอาบน้ำกัน เอาไงดีเรา บอกหิวไหมผมจะไป7-11 น้องเขาบอกขอชาขวด รีบซื้อถุงไป น้องเขาล็อกห้องแล้ว บอกไว้ค่อยคุยกัน จากนั้น เจอน้องเขาเดินกับใครไม่รู้โทรไปบอกน้องชาย
เนย ทำให้ผมทุกอย่าง ติดตรงผมใจไม่กล้าเพราะ ล้วงไปมีแต่เลือด เพราะตอนนั้นเนยเป็นเม็น ผมก็ไม่มีถุง สุดท้ายผมไปทำงาน ห่างกัน กลับมาไปเที่ยวกันหลังไม่เจอกันหลายเดือน หลังจากเที่ยวกันผมกลับถึงบ้าน ผมดันเอาเครื่องรางที่เนยเขาซื้อจากปักกิ่ง เครื่องรางไรไม่รู้สีแดงๆไว้ห้อย ทิ้งไปพร้อมกับถุงที่หิ้วมาจากห้าง ตอนกลางคืนนึกได้ ตอนเช้ารีบไปคุ้ยถังขยะ ไปทิ้งไกลอีกนะ ไม่เจอ สุดท้ายผลจากเครื่องรางไหม ผมเลิกกัน
แต่ตอนนี้ก็ยังคุยไลน์กัน เป็นเพื่อนที่ดีให้คำปรึกษาเขา มารู้ว่าเขาเสียซิงให้คนถัดมาแล้วด้วยแถมคนนั้นมันมีเมียแล้ว มาหลอกเขา เจ็บใจแทน

อนาคตไม่แน่นอน อย่าทำอะไรให้ต้องมาเสียใจทีหลังแล้วกัน สู้ต่อไป ทุกท่าน