PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับจอย

Eikkew
9th May 2013, 23:21
คือว่าจอยผมมีปัญหาอ่ะครับ อนาล็อกซ้าย เลื่อนไปทางไหนมันคาทางนั้นเลย ใครพอจะรู้วิธีเเก้มั้งไหมครับ
:sweat

devildark
9th May 2013, 23:24
มีอยู่ 2 วิธีคับ "ซ่อม" กับ "ทิ้ง"

Eikkew
9th May 2013, 23:25
มีอยู่ 2 วิธีคับ "ซ่อม" กับ "ทิ้ง"

ขอบคุณครับ :sweat 55555

oolldjlloo
9th May 2013, 23:28
จริงๆครับ ตามนั้น ถ้าไม่ใช่ของแท้ ซ่อมกับทิ้งเท่านั้น
ผมจะบอกวิธีดูของแท้ให้(กันโดนยี่ห้อโกงหลอก) จอยที่มีสายเท่านั้นนะ ตรงสายเวลาใช้นิ้วบีบแล้วรูดจะมีเหมือนสายไฟม้วนๆเป็นเกรียว ไม่ได้ลื่นเรียบไปแบบสายเมาส์คีย์บอร์ดธรรมดาครับ

devildark
9th May 2013, 23:29
แล้วของท่านเป็นรุ่นอะไรล่ะ ถ้าเป็นของ Xbox แล้วมีประกันก็เอาไปเปลี่ยน

แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นก็ให้ทิ้งไปซะเถอะ พวกนี้ใช้อย่างมากสุด ปีหนึงก็เปลี่ยนแล้วคับ

Eikkew
9th May 2013, 23:31
จริงๆครับ ตามนั้น ถ้าไม่ใช่ของแท้ ซ่อมกับทิ้งเท่านั้น
ผมจะบอกวิธีดูของแท้ให้(กันโดนยี่ห้อโกงหลอก) จอยที่มีสายเท่านั้นนะ ตรงสายเวลาใช้นิ้วบีบแล้วรูดจะมีเหมือนสายไฟม้วนๆเป็นเกรียว ไม่ได้ลื่นเรียบไปแบบสายเมาส์คีย์บอร์ดธรรมดาครับ

เเสดงว่าก็ต้องทิ้งเลย 55555 ไม่เป็นไรครับ ได้ข้อมูลมาด้วย ขอบคุณจริงๆครับ :cool:

แล้วของท่านเป็นรุ่นอะไรล่ะ ถ้าเป็นของ Xbox แล้วมีประกันก็เอาไปเปลี่ยน

แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นก็ให้ทิ้งไปซะเถอะ พวกนี้ใช้อย่างมากสุด ปีหนึงก็เปลี่ยนแล้วคับ

ของผมก๊อบครับ 5555 ไม่คิดไรมาก ซื้อมาร้อยกว่าบาทเองครับ เดี๋ยวเก็บตังค์ซื้อจอย xbox เลยดีกว่าครับ

devildark
9th May 2013, 23:36
ของผมก๊อบครับ 5555 ไม่คิดไรมาก ซื้อมาร้อยกว่าบาทเองครับ เดี๋ยวเก็บตังค์ซื้อจอย xbox เลยดีกว่าครับ

แนะนำ ให้ซื้อ Xbox สีดำน่ะคับ เพราะมันจะมีของจริงกะของปลอมด้วยน่ะ เวลาซื้อดูดีๆน่ะคับ

แล้วก็อีกอย่าง อย่าไปซื้อของ RAZER น่ะ มันมีปัญหาเยอะ ซื้อของ ไมโครซอฟไปเลย

Eikkew
9th May 2013, 23:37
แนะนำ ให้ซื้อ Xbox สีดำน่ะคับ เพราะมันจะมีของจริงกะของปลอมด้วยน่ะ เวลาซื้อดูดีๆน่ะคับ

แล้วก็อีกอย่าง อย่าไปซื้อของ RAZER น่ะ มันมีปัญหาเยอะ ซื้อของ ไมโครซอฟไปเลย

เล็ง RAZER ไว้อยู่เลย เจอคอมเม้น ไปยี่ห้ออื่นดีกว่า 5555

devildark
9th May 2013, 23:42
เล็ง RAZER ไว้อยู่เลย เจอคอมเม้น ไปยี่ห้ออื่นดีกว่า 5555

ไม่ได้ อันตี้ Razer น่ะ แต่ของเขาเน้น รูปลักษณ์ ส่วนคุณภาพไม่เหมือน รูปลักษณ์

สวยแต่รูปจูบไม่หอม

Eikkew
9th May 2013, 23:44
ไม่ได้ อันตี้ Razer น่ะ แต่ของเขาเน้น รูปลักษณ์ ส่วนคุณภาพไม่เหมือน รูปลักษณ์

ขอบคุณครับ ได้ข้อมูลอีกเเล้ว 5555 ขอบคุณครับๆ

oolldjlloo
9th May 2013, 23:53
ซื้อของLazer ใช้ของ Sony(PS3 Joy) Microsoft(Xbox) ดีกว่า บางตัวราคาพอๆกันเลย ใช้ของทนมีประกันคุ้มสุดครับ

่jamornz
10th May 2013, 00:25

อันนี้จริงครับ ผมเพิ่งซื้อจอยของ Razer มาเล่นกับ PC ค่าตัวมัน 1900 นิดๆ ครับ ซื้อมาวันแรก ค่าอันนาล๊อคซ้ายไม่นิ่งครับ สั่นตลอด พออีกสัปดาห์นึงได้ คราวนี้แย่ไปใหญ่เป็น 2 ข้างเลย ตอนนี้ก็ส่งเครมครับ ยังไม่ได้ของเลย

hot0892832683
10th May 2013, 00:49

ผมขอถามหน่อยครับ
ว่าของจริงกับปลอมเเตกต่างกันยังไง
เพราะผมก็ซื้อมา สีดำ 1400
ตอบหน่อยนะครับ ในนี้ก็ไดเ้ หรือ PM ก็ได้ครับ