เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Star Trek ใครดูมาแล้ว ก่อนวันที่ 16

$3MiFiN@L$
10th May 2013, 19:23
ไม่เสียชื่อผู้กำกับ จริงๆ กับ J.J. Abrams effect ยังสุดยอดเหมือนเดิม ลุ้นมากๆ ดราม่าก็เยอะ
ตลกก็มีนิดๆ เนื้อเรื่องซับซ้อนครึ่งเรื่องกว่าๆ สปอยนิดๆ กัปตันเคิร์กตายครับภาคนี้ ตายตอนไหน
ไปดูถึงรู้ครับ เรื่องนก็เน้น มิตรภาพ ความรัก กฏเกณฑ์ ผจญภัย ดราม่า เหมือนเดิมแต่ effect
แจ่มขึ้นตามเวลา สรุปโดยรวม 9/10 ครับ ใครดูได้ไปดูซะ แต่น่าเสียดายที่รอบผมมีปัญหาเรื่อง
ภาพไปเกือบ 1 นาทีได้ เลยหายไปช่วงหนึ่งเลย ผมดู EN นะ

http://www.filmzick.com/wp-content/uploads/2013/03/star-trek-2-into-darkness-poster.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=IUXsm6w7ec8

ทำตรงสปอยเป็นสีขาวก็ดีนะ ไอ้คนผ่านไปผ่านมาไม่รู้อิโหน่อิเหน่จะไม่โดนสปอยโดยไม่รู้ตัวเอา

ทำให้แล้วครับ

Indreamy_RT
10th May 2013, 19:27
ยังไม่ว่างไปดูเลย แต่ไม่พลาดแน่ๆคะ :yes

thanet
10th May 2013, 20:02
หนังมันกี่ชมอ่ะครับ:ask

armiiz
10th May 2013, 20:12
ห๊ะ: กับตัปเคิร์กตายย:(

$3MiFiN@L$
10th May 2013, 20:13
:answer2 ชม. เศษๆครับ คุ้มแน่นอน

Independent
10th May 2013, 20:15
ทำตรงสปอยเป็นสีขาวก็ดีนะ ไอ้คนผ่านไปผ่านมาไม่รู้อิโหน่อิเหน่จะไม่โดนสปอยโดยไม่รู้ตัวเอา

Prometheus
10th May 2013, 20:16
หนังมันกี่ชมอ่ะครับ:ask

ประมาณ 2 ชั่วโมงนิดๆครับ ผมดูรอบ 17.00 น. เลิกประมาณ 19.25 น.

ต้องบอกก่อนเลยว่าไม่เคยดูสตาร์เทคสักภาคเลย พึ่งดูภาคนี้เป็นเรื่องแรกเลย (ปี 2009 ก็ไม่ได้ดู)

โชคดีที่หนังมันไม่ซับซ้อนจนตามไม่ทัน

ผลงานของJ.J. Abrams ผมเคยดูแค่ Super 8 และ Mission: Impossible III

ผลงานของแกดูเหมือนเน้นแสงไฟมาก ในฉาก ทั้งในยานและก็ยิงกัน แสบตาดี -..-

หนังเรื่องนี้นับว่าเป็นหนังไซไฟที่อลังการมาก ยอมรับเลย (ชอบฉากบนดาวตอนเปิดเรื่องมาก สวยซะ)

ชอบเรื่องนี้ตรงที่นักแสดงในเรื่องเล่นกันดีเหลือเกิน พูดกันเร็วมาก ผมมองซับไทยแทบไม่ทันอ่ะ โดยเฉพาะสบ็อคพูดเร็วมาก

โดยรวมชอบครับ เอาไป 9.5 เลย หักออกนิดนึงคือมันพูดกันเร็ว ผมอ่านไม่ทัน = =

ใครที่ไม่เก่งภาษาอังกฤษ แนะนำว่าพากษ์ไทยดีกว่า

tonyhero
10th May 2013, 20:39
ไม่เสียชื่อผู้กำกับ จริงๆ กับ J.J. Abrams effect ยังสุดยอดเหมือนเดิม ลุ้นมากๆ ดราม่าก็เยอะ
ตลกก็มีนิดๆ เนื้อเรื่องซับซ้อนครึ่งเรื่องกว่าๆ สปอยนิดๆ กัปตันเคิร์กตายครับภาคนี้ ตายตอนไหน
ไปดูถึงรู้ครับ เรื่องนก็เน้น มิตรภาพ ความรัก กฏเกณฑ์ ผจญภัย ดราม่า เหมือนเดิมแต่ effect
แจ่มขึ้นตามเวลา สรุปโดยรวม 9/10 ครับ ใครดูได้ไปดูซะ แต่น่าเสียดายที่รอบผมมีปัญหาเรื่อง
ภาพไปเกือบ 1 นาทีได้ เลยหายไปช่วงหนึ่งเลย ผมดู EN นะ

http://www.filmzick.com/wp-content/uploads/2013/03/star-trek-2-into-darkness-poster.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=IUXsm6w7ec8
แต่ดีนะครับ ที่มีมุขชุบชีวิต Kirk เหมือนกัน ผมยังไม่ได้ไปดูหรอกรู้จากวงในมา

IceZyCoolz
10th May 2013, 22:17
มันจริงๆครับ ผมว่าภาคแรก ทำดีแล้ว ภาคนี้ไม่แพ้กันเลย
แต่ป.ล. ควรดูภาค 2009ไว้ก่อนก็ดีน่ะครับ จะได้ดูหนังได้ อัทรส เต็มที่
มีทุกอารมณ์ 9/10 เลยครับ ทั้งความมัน และเนื้อหาของหนัง แทบไม่มีช่วงหน้าเบื่อเลย

IceZyCoolz
10th May 2013, 22:18
แนะนำเลย ให้ดู มันจริง

godzaz777
12th May 2013, 17:51
หนุกมากครับไปดูวันนี้ ^^ 3 มิติเหมือนอยู่ในโลกนั้นจริงๆ

hokoto
13th May 2013, 00:28
หนุกจริงครับ ตามแบบ J.J. เลย สุดยอดมาก ครบทุกอารมณ์

DAAlzZ
14th May 2013, 01:23
ที่อยากดูเรื่องนี้เพราะ เบนเนดิค ชอบตั้งแต่เล่นเป็นคุณโฮล์มละ แสดงได้ดีมาก พอมาแสดงเป็น ข่าน ยิ่งชอบฝุด ฝุด

Zoey
17th May 2013, 22:15
ไม่น่าคลุมดำเลย :dash :dash :dash

Ezios
18th May 2013, 00:33
ผมชอบ STAR TREK อยู่แล้วชอบ แซคารี่ คนที่เป็น สป็อค พอ ป๋า เบน มาเล่น ยิ่งอยากดูเข้าไปใหญ่ หึหึ

ป๋า เบน เล่นดีสุดในเรื่อง เท่จริงๆ

L4ST7T4ND
18th May 2013, 12:29
ข่าน นูเนียน ซิงค์ เท่มาก (เท่มาก)

peeofzero
18th May 2013, 17:33
มันดีนะครับ ไอ้ข่านมันจะเทพไปไหน -*-

Netball07
18th May 2013, 17:36
สนุกโคตรรรร ดู 3D ได้อารมณ์สุดๆ มันมากๆครับ แนะนำทุกๆคนให้ไปดูเลยยย

krittut01
22nd May 2013, 09:22
สนุกครับ ขอบอก

iharu
22nd May 2013, 19:50
สนุกจริง ครับให้ 9/10 เลย
ชอบสป๊อคคนนี้ รู้จักจากในเรื่อง heroes เล่นเป็น ไซร่า

taone1414
22nd May 2013, 23:08
ผมไปดูมาแล้วครับ ดูจบก็มานั่งดูภาค 1 ต่อ

ตอนนี้ดูภาคแรกเป็นรอบที่ 4 ละ สนุกมาก

อยากให้มีภาคต่อครับ (ตอนจบอุส่าห์เศร้า 555+)

SCP
24th May 2013, 14:58
9/10 ครับ ดูเเล้วไม่มีเบื่อยเลย

ตัวร้ายเทห์โครตรๆ
มีBromance เล็กน้อย สป็อค รอบคอบมาก

_Lucifer-
24th May 2013, 15:27
9.5/10
ได้ครบทุกอารมณ์จจริงๆครับ ชอบตัวโกงโหดได้อีก

Mercury
24th May 2013, 22:56
ถ้าใครไม่รู้ผมก็บอกไว้ก่อนละกันว่าภาคนี้มันมาจากภาค Star Trek II : The Warth of Khan โดยเอามาเป็น Base เนื้อเรื่องในภาคนี้ ปัจจุบันก็ 31 ปีแล้วกับภาค 2 ภาคนี้ผมให้ 9.5/10 ครับ ทำได้ดีกว่าภาคเก่าอีก น่าเสียดาย USS Enterprise ไม่มีบทบาทในการรบเลย ผมไม่เห็น Enterprise ยิงแม้แต่เฟเซอร์ (เท่าที่ผมจำได้นะ ไม่มีเลย) แต่ที่ผมไม่ค่อยถูกใจคือเผ่าคลิงออน ผมมองดูแว๊บแรกไม่น่าเชื่อว่าคือเผ่าคลิงออน ผมว่าภาค Original ทำได้ดีกว่าในส่วนของเผ่าต่างๆ (ตั้งแต่ Romulan ละ เซ็งมากที่ไปเปลี่ยนซะเยอะ) ส่วนเนื้อเรื่องผมว่าโอเคแล้วละเพราะบางส่วนก็มาจากภาคเก่าและยังสามารถวางโครงเรื่องให้ซับซ้อนได้บ้างเพื่อคงเค้าเดิมของ Star Trek สรุป ยังผิดพลาดในบางจุด แต่ก็นับว่าสนุกครับ เหมาะกับคนที่ไม่เคยดู Star Trek ภาคก่อน 2009 เลย

ยอดเยี่ยมครับ ในบางจุดที่ว่านี้ คือ ตอนไปบนดวงดาวต่างๆ ที่ไม่ใช่ดาวโลก แล้ว สามารถเดินวิ่งว่ายน้ำ ได้สบายๆ โดยไม่สะทกสะท้าน ประมามาณนี้ใช่ไหมครับ สามารถหายใจได้สบายๆ ^^

ตกลงนี่มนุษย์หรือเอเลี่ยนครับ เอาฮาๆ

ไม่ใช่ครับ คือตอนบินในอวกาศแล้วมีเสียงครับ อย่างน้อยก็ควรจะทำตามหลักความจริงครับตัดเสียงออกไปให้เหลือแต่เสียงพูดครับ ผมอาจจะให้เต็ม 10 ไปเลยก็ได้ ส่วนที่ท่านว่า Star Trek 11 ภาคที่ผ่านมาเท่าที่ผมดูก็วิ่งฉิวแบบนี้ทุกดาวแหละครับ ถ้าแบบนั้นก็สมจริงเกินไปหน่อยนะผมว่า

ในหนังคุยกันว่า USS enterprise เป็นยานสำรวจครับ ไม่ไช่ ยานรบ เพราะงั้นเลยไม่ค่อยมีพวกปืน

USS Enterprise เป็นยานครูซเซอร์ครับ ยานลำนี้อยู่ใน Constitution Class ซึ่งคลาสนี้คือ Heavy Cruiser แล้วที่บอกไม่มีปืนนี่ไม่ใช่เลยครับ ปืนเฟเซอร์ตั้ง 18 กระบอก (เอ้อ ยานที่นายพลมาร์คัสเอามาคือยาน USS Vengeance นะครับ เผื่อใครสงสัยว่ายานมันชื่ออะไร)

jomemy
25th May 2013, 03:01
ถ้าใครไม่รู้ผมก็บอกไว้ก่อนละกันว่าภาคนี้มันมาจากภาค Star Trek II : The Warth of Khan โดยเอามาเป็น Base เนื้อเรื่องในภาคนี้ ปัจจุบันก็ 31 ปีแล้วกับภาค 2 ภาคนี้ผมให้ 9.5/10 ครับ ทำได้ดีกว่าภาคเก่าอีก น่าเสียดาย USS Enterprise ไม่มีบทบาทในการรบเลย ผมไม่เห็น Enterprise ยิงแม้แต่เฟเซอร์ (เท่าที่ผมจำได้นะ ไม่มีเลย) แต่ที่ผมไม่ค่อยถูกใจคือเผ่าคลิงออน ผมมองดูแว๊บแรกไม่น่าเชื่อว่าคือเผ่าคลิงออน ผมว่าภาค Original ทำได้ดีกว่าในส่วนของเผ่าต่างๆ (ตั้งแต่ Romulan ละ เซ็งมากที่ไปเปลี่ยนซะเยอะ) ส่วนเนื้อเรื่องผมว่าโอเคแล้วละเพราะบางส่วนก็มาจากภาคเก่าและยังสามารถวางโครงเรื่องให้ซับซ้อนได้บ้างเพื่อคงเค้าเดิมของ Star Trek สรุป ยังผิดพลาดในบางจุด แต่ก็นับว่าสนุกครับ เหมาะกับคนที่ไม่เคยดู Star Trek ภาคก่อน 2009 เลย

ยอดเยี่ยมครับ ในบางจุดที่ว่านี้ คือ ตอนไปบนดวงดาวต่างๆ ที่ไม่ใช่ดาวโลก แล้ว สามารถเดินวิ่งว่ายน้ำ ได้สบายๆ โดยไม่สะทกสะท้าน ประมามาณนี้ใช่ไหมครับ สามารถหายใจได้สบายๆ ^^

ตกลงนี่มนุษย์หรือเอเลี่ยนครับ เอาฮาๆ

SCP
25th May 2013, 17:59

ในหนังคุยกันว่า USS enterprise เป็นยานสำรวจครับ ไม่ไช่ ยานรบ เพราะงั้นเลยไม่ค่อยมีพวกปืน

kunmna
29th May 2013, 00:36
ที่อยากดูเรื่องนี้เพราะ เบนเนดิค ชอบตั้งแต่เล่นเป็นคุณโฮล์มละ แสดงได้ดีมาก พอมาแสดงเป็น ข่าน ยิ่งชอบฝุด ฝุด
ผมก็ว่าครับคนนี้เทห์ดี ไม่น่าเป็นตัวร้ายเลย คนนี้เล่นเป็นคุณโฮล์ม คือเรื่องอะไรครับจะได้ไปหาดู