PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : I3 3217u กับ I5 3337u ต่างกันมากไหม

Captain.TAE
11th May 2013, 00:33
ตามหัวข้อครับ มันต่างกันมากไหมถ้าเอามาใช้งานพวกเล่นเกม ทำงานปกติ เปิดเว็บหลายๆหน้า (10หน้า+) พร้อมเปิดโปรแกรมอื่นๆไว้ เช่น แตกไฟล์อยู่ แปลงไฟล์ เปิดโปรแกรมตัดต่อต่างของ adobe และเวลาเล่นเกมมันจะไปเกี่ยวกับพวกปั่นเฟรมเรทมากไหม

ก็ต่างกันอยู่นะครับ แต่ว่ารหัส U เนี่ยเอามาทำงานตัดต่อไม่ค่อยดีเท่าไหร่เพราะมันเน้นประหยัดไฟมันจึงลดความสามารถมันลง

ถ้าให้ผมเลือก ผมก็เลือกI5 เพราะมีTurbo boot

ขอบคุณครับ แล้วถ้ามี GT740m มาช่วยด้วยนี่จะเล่นเกมทำงานมีประสิทธิภาพมากขึ้นมากไหมเห็นว่าการ์ดแรงกว่า GT635m อีกแล้วจะเห็นความแตกต่างของ CPU ทั้งสองตัวนี้ไหมครับ

arthur_cg
11th May 2013, 01:58
ก็ต่างกันอยู่นะครับ แต่ว่ารหัส U เนี่ยเอามาทำงานตัดต่อไม่ค่อยดีเท่าไหร่เพราะมันเน้นประหยัดไฟมันจึงลดความสามารถมันลง

ถ้าให้ผมเลือก ผมก็เลือกI5 เพราะมีTurbo boot