PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเสียงแครกๆจากเคสครับ น่าจะเป็นเสียงพัดลมของ PSU ครับ

novaiceza
11th May 2013, 08:19
คือบางครั้งผมเปิดเครื่ิองจะได้ยินเสียง แครกๆ จากเคสอะครับแต่ไม่ดังมาก แต่ก็ได้ยินอยู่อะครับ มันเหมือนว่าจะมาจากพัดลมของ PSU อะครับผมไม่แน่ใจเหมือนกัน

แต่ดังแปปเดียวครับแล้วก็ไม่มีเสียงอีกเลย เป็นเฉพาะตอนเปิดเครื่องอะครับ ไม่เป็นบ่อยครับ นานๆจะเป็นทีครับ ผมอยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรครับ

PSU : Seasonic S12II - 520w ครับ

Scarlatto
11th May 2013, 16:10
บางทีอาจเป็นเพราะสายไฟไปถูกับพัดลมครับไม่แน่อาจเกิดจากที่อื่นก็ได้ครับ ได้เช็ดดูหรือยัง เพราะPSUเขาจะกันสายไฟไม่ให้ไปถูกับพัดลมไว้แล้ว
ลองดูพวกพัดลมcpu พัดลมเคส พัดลมการ์ดจอ