PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะฝากซื้อเกม BF3 ใน Origin อ่ะครับ มีใครรับฝาก มั้ยครับ

nvmpomza
11th May 2013, 23:07
ตามหัวข้อเลยครับ :)

jobbyfatboy
11th May 2013, 23:12
คงไม่มีหรอกครับ เพราะ Origin มันให้ใช้บัตรเครดิต 1 ใบต่อ 1 ID ครับ ถ้าเอาบัตรไปซื้อเกมให้ ID อื่นทาง Origin เขาจะถอดเกมออกครับแล้วก็คืนเงินครับ

Breakboyz
11th May 2013, 23:14
คงไม่มีหรอกครับ เพราะ Origin มันให้ใช้บัตรเครดิต 1 ใบต่อ 1 ID ครับ ถ้าเอาบัตรไปซื้อเกมให้ ID อื่นทาง Origin เขาจะถอดเกมออกครับแล้วก็คืนเงินครับ
เพื่อนผมยังซื้อให้ผมได้เลย แต่ใช้บัตรเดบิตอ่ะนะ ของกสิกร

binistoy
11th May 2013, 23:16
เซงผมมีแต่เดบิท ไทยพานิช

jobbyfatboy
11th May 2013, 23:24
เพื่อนผมยังซื้อให้ผมได้เลย แต่ใช้บัตรเดบิตอ่ะนะ ของกสิกร

มันซื้อให้ได้ครับ แต่ถ้าทาง Origin เขาตรวจสอบแล้วพบว่าบัตรนี้เคยใช้กับ ID อื่นมาแล้ว ทาง Origin เขาก็จะถอดเกมออกแล้วคืนเงินให้ครับ โดนกันมาหลายรายแล้วด้วย

nvmpomza
11th May 2013, 23:32
มันซื้อให้ได้ครับ แต่ถ้าทาง Origin เขาตรวจสอบแล้วพบว่าบัตรนี้เคยใช้กับ ID อื่นมาแล้ว ทาง Origin เขาก็จะถอดเกมออกแล้วคืนเงินให้ครับ โดนกันมาหลายรายแล้วด้วย

ว้าาา น่าเสียดายอ่ะครับ :(

gap
11th May 2013, 23:33
ว้าาา น่าเสียดายอ่ะครับ :(
คุณไม่ได้เสียดายแค่คนเดียว ผมก็ด้วย ไม่มีบัตร T.T :o :o

nachaphod
12th May 2013, 20:44

ตามนี้อะครับ ผมก็ไม่มีแต่ขอพ่อเลยจัด bf3 มาเลยกำลังโหลด

rockblood39
12th May 2013, 21:18
เอางี้นี้ครับ เก็บเงิน เปิดบัญชีกสิกรหรือกรุงเทพ ทำบัตรเดบิตซะ พอทำปุ๊ปเก็บตั้ง ยัดเข้าไปในบัญชี รอ BF4 เลยครับ หรือไม่ก็เก็บไว้จนมันลดๆแล้วค่อยซื้อ ซึ่งแน่นอนว่าจะได้เกมส์ไม่ต้องกลัวอะไรด้วย
เพราะช่วงๆตุลา-ปลายปี BF4 ก็จะออกแล้ว ถึง EA จะบอกว่าไม่ทิ้ง BF3 แต่ผมว่า EA เชื่อไม่ได้ และผมจะไม่ทน

ผมก็รอ BF4 ลาแล้ว BF3 ต่อให้ลดขนาดนี้แต่ไม่มีบัตรก็หมดสิทธิ์ ฝากซื้อก็ไม่ได้ ขายของยังเรื่องมากเล้ย EA สมแล้วกับบริษัทยอดแย่
หรือถ้าอยากเล่น ก็หาซื้อรหัส origin เลยครับ รหัสที่มีตัวเกม BF3 ได้ชัวร์ๆ ราคาก็ราว 300 บาทขึ้นไป แพงกว่านิดแต่ได้ชัวร์

retroriankidskids
12th May 2013, 21:54
บริษัทยอดแย่ของแท้เลย 555