PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องมันมีอยู่ว่า....(ยาวครับขอระบายนิดนะ)

kaab002
12th May 2013, 00:09
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่า คนแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน อย่างผมบอกตรงๆไม่อยากไห้แฟนไม่ยุ่งอะไรกับแฟนเก่ายิ่งโดนเฉพราะผมที่มีปมด้อยความรักตอนจีบคนนี้ใหม่ๆ มีเรื่องคนเก่ามายุ่งมันกลายเป็นปมดอยสมหรับผมตอนนี้ (น้ำตาไหล) มันก็คบกันมาได้ 2 ปีและครับเมื่อ 25/4 นี้เอง จนมาเมื่อ2-3 วันที่ผ่านมาผมลองใจเค้าว่าสามารถดูได้ว่าเค้าส่องเฟสแฟนเก่าเค้าผมก็ลองๆพูดดู และ เค้าก็แสดงอาการครับ ว่าจริง และยังมี คนอีกคนที่เค้าเคยแอบชอบ มาก่อน ผมเคยอ่าน ไดอารี่ เค้าผมรู้ว่าเค้ารักมากๆ แม้คนนั้นจะไม่สนใจเค้าเลย เพราะ ผช คนนั้นมีแฟนอยู่แล้ว แต่แฟนของผม ก็ยังรักและทุ่มเท ทำทุกอย่าง เหตุผลอาจจะดูไร้สาระนะครับแต่คนมันไม่ชอบก็คือไม่ชอบไห่ไปยุ่งไปย่าม อย่างตอนนั้นผมบอกว่าไห้ลบเฟสแฟนเก่าได้ไหม (ผม hack facebook แฟนเก่าเค้า และ แอด แฟนผมไป) แฟนผมกดรับครับ T_T นี้มันเรื่องหลายปีละเรื่อง facebook เนี่ย แต่เรื่อง เมื่อ 2-3 วันนี้มันก็เรื่องส่องเฟสและครับผมไม่ชอบไห้ทำไงT_T เฮ้ออ ตอนนี้เค้าก็ง้อๆผมอยู่และ ง้อกระงุมกระงิม ไม่ได้่ครึ่งนึงของสิ่งที่เค้าทนรอ คนที่เค้าเคยแอบชอบเลย รอมา 4-5 ปี อยากเห็นหน้า เขียนลงไดอารี่ ฮืออ น้ำตาไหลอีกแล้ว ทำไมผมมันไร้ค่าจังเลย ขนาดเป็นแฟน ยังสุ้คนที่เค้าแอบชอบไม่ได้เลย แงแงT_T

Veeliving
12th May 2013, 00:43
เรียบเรียงคำพูดให้ถูกก่อนนะครับ

อ่านแล้วงงมาก

lnwbot2535
12th May 2013, 19:35
งง คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอักษร

superheromitr
12th May 2013, 19:42
เรียบเรียงคำพูดให้ถูกก่อนนะครับ

อ่านแล้วงงมาก

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับอ่านแร้ว งง มากๆ

kheammachart
12th May 2013, 19:51
ผมไม่รู้น่ะครับคุณพยายามบอกว่า คุณหึงแฟนคุณที่ไปแอบชอบคนอื่นจนแฟนคุณเขียนไดอารรี่ถึงเขา รึป่าว?? ถ้าผิดก็ขอโทษน่ะครับ

ถ้ามันเป็นปัญหาเรื่องหึงก็อย่าคิดมากเลยครับ ให้มันไปเป็นตามพรหมลิขิตดีกว่าครับ ถ้าเขาจะเป็นภรรยาคุณยังไงเขาก็ต้องเป็นครับ ไม่มีอะไรห้ามได้หรอกครับ

pongtpongt
12th May 2013, 20:11
อืม บางทีเราก็ปล่อยๆไปบ้าง
แต่ไม่ใช่ แกล้งทำเป็นตาบอด
รักมันมาพร้อมกัน ทั้งสุข ตอนเราสมหวัง พอใจ
ทั้งทุกข์ ตอนเราไม่สมหวังดั่งใจ
บางทีการเครียกันโดยคุยกันตรงๆ
ได้ผลสุดเท่าที่ผมทำมา
คุยกันให้รู้เรื่องไปเลย แตกคือแตก
แต่ถ้าคุยแล้วดี ก็แฮปปี้ไปครับ :yes

jengdexinw
12th May 2013, 20:25
อืม บางทีเราก็ปล่อยๆไปบ้าง
แต่ไม่ใช่ แกล้งทำเป็นตาบอด
รักมันมาพร้อมกัน ทั้งสุข ตอนเราสมหวัง พอใจ
ทั้งทุกข์ ตอนเราไม่สมหวังดั่งใจ
บางทีการเครียกันโดยคุยกันตรงๆ
ได้ผลสุดเท่าที่ผมทำมา
คุยกันให้รู้เรื่องไปเลย แตกคือแตก
แต่ถ้าคุยแล้วดี ก็แฮปปี้ไปครับ :yes

ใช่แล้วครับง่ายๆตามท่านนี้เลย เป็นผมก็คงไม่ทนหลอกครับไม่มีใครชอบหลอกครับ เพราะคนที่รักกัน เขารักเพราะรักจากใจไม่ได้ต้องการอะไร อยากจะปกป้อง อยากจะคุยด้วยเพราะคนรักเป็นที่แลกเปลี่ยนความรู้สึกกันแต่ก็

ต้องเห็นใจกันบ้างเป็นธรรมดาอยู่แล้ว การที่เราจะรักใครซักคนนั้นเมื่อรักแล้วเราต้องกลัวเขาเสียใจหลายๆเรื่อง บางเรื่องที่เราไม่อาจเล่าให้ฟังได้เมื่อถึงเวลาครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องแฟนเก่าอันนี้ ขอบอกว่า

คนรักกันไม่ควรพูดถึงแต่อย่างใดแม้จะเป็นคนตรงไปตรงมาแค่ไหนก็ตาม เพราะคนรักที่อยู่กับเราตอนนี้ก็คือตอนนี้ ไม่ควรเอาอดีตที่ผ่านช่วงเวลาที่เลวร้ายมาเล่าให้ฟัง ผมไม่ได้จะบอกให้ลืมแต่ไม่ควรพูดมากกว่าครับ

ไม่งั้นอาจทําให้คนรักเสียใจใช่ไหมละครับ ท่าน จขกท.ก็น่าจะรู้ดี แต่การที่คนรักของคุณ รับเฟสแฟนเก่าและเป็นอย่างที่คุณอ่านไดอารี่ ก็แปลว่า คนที่คุณรักนั้นเขายังไม่ตัดใจจากแฟนเก่า"จริง"

ถ้าจะบอกว่าแค่คิดถึงหรือคิดถึงไปงั้นเดี๋ยวก็เริ่มหรือไม่ว่าจะกรณีใดก็ตาม สําหรับผม ถือว่าไม่บริสุทธิ์ใจต่อรักที่มีอยู่ ตอนเด็กๆหลายๆคนเคยพูดและให้คํามั่นไว้ว่า จะรักเดียว "ใจเดียว" แต่เมื่อเติบใหญ่

ความรู้สึกจากจิตใจอันบริสุทธิ์ มันหายไปไหนกันหมด จขกท. ผมเป็นกําลังใจให้ครับ ลองไปเคลียกันครับผม นั่งจับเข่าพูดกันดีๆ เล่าหลายๆอย่างเป็นเหตุเป็นผลแบบจิตวิทยาให้เข้ารู้ถึงจิตใจอันบริสุทธิ์ของเราว่า

เรารักเขาแค่ไหน พูดด้วยความอ่อนโยนที่มีอยู่ อย่าใช้นํ้าเสียงน่าสงสังหรือโมโห หรือกังวล แต่เคลียด้วยความรู้สึก เหมือนกับกําลังวัดใจกับเธอและเป็นห่วงอนาคตไปเลย ผมเข้าใจว่าคุณก็กังวลอยู่มากไม่น้อย

เลยจะให้คุณนั่งรอให้เขาเลือกเองมันก็จะดูเหมือนเราเสียเปรียบมากใช่ไหมละครับ เพราะฉะนั้นรุกเลย!

ถ้าแตกก็คือแตก ยังมีผู้หญิงที่เหมาะสมกับคุณกว่านี้เพราะคุณ ก็ดูท่าทางให้ความสําคัญกับคนรักมากครับ^^ สู้ๆครับ:yes

boat0089
12th May 2013, 20:48
คนที่ชอบ คนที่เค้าปลื้ม ปล่อยๆไปเถอะครับ เปิดใจให้กว้างครับ อย่าวู่วาม

เค้าง้อคุณแสดงว่าเค้ารักหรือแคร์คุณนะ เปิดใจให้กว้างครับ

คนที่ชอบกับคนที่ใช่ มันอาจไม่ใช่คนเดียวกันหรอกครับ

Pop_PeR
12th May 2013, 21:56
นิสัยคนเราเปลี่ยนง่าย เเต่ใจคนเรานี่สิ ที่เปลี่ยนยาก .. .

เราลองหายไปจากชีวิตเธอซัก อาทิตย์ 2 อาทิตย์ สิ เเล้วอยากจะรู้ว่า เธอจะคิดถึงเราไม๊ คุณลองทำ
มันเป็นการวัดใจน่ะครับ

boon111
14th May 2013, 05:32
เหมือนกับเพลงนี้ ทําใจซะ เอาไปฟังให้นั้าไหลจะได้รู้สึกดีขึ้นแล้วบอกตัวเองว่าอะไรเกิดให้มันเกิด เพราะกูก็จะหาแฟนใหม่กิ้วๆๆๆ +555

http://youtu.be/WlY25SbEHFo