PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำหน่อยครับ

NightMare01
7th September 2011, 23:26
มีงบ 5000 อยากเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า เอาแบบพอเล่นได้ ช่วยแนะนำผมทีว่ายี่ห้อไหนดี
อีกอย่าง ตู้แอมป์เนี่ย ราคาอยู่ประมาณเท่าไร แล้วก็ราคาเอฟเฟ็คด้วยนะครับ ก้อนนึงประมาณเท่าไร

exodus
8th September 2011, 01:33
5000 ก็คงหากีต้าร์ก๊อปของจีนแดงครับ เรื่องยี่ห้อคงไม่ต้องเกี่ยง จีนแดงมาตรฐานเดียวกันทุกยี่ห้อครับ
ตู้แอมป์+เอฟเฟ็ค ราคาตามเกรด เอาว่าจัดงบสำหรับพวกมันเท่าไหร่ดีกว่าครับ งบนี้ถ้าจะเอาครบชุดไม่พอครับ

ลองไปศึกษาตลาด - ราคา ของกีต้าร์ดูก่อนครับ ถ้ายังไม่มีงบก็ไม่ต้องรีบร้อนจะไปมีหรอกครับ
ดีไม่ดีซื้อมาพอเบื่อก็โยนทิ้งอยู่ดี