PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับสมัคร paypal หน่อยครับ

gudjung007zaza
12th May 2013, 14:00
ผมอยากจะสมัครบัญชี paypal แต่อายุไม่ถึง (ผม 13 ) และก็ไม่มีบัตรเดบิต บัญชีธนาคารไรทั้งสิ้น (มีบัญชี แต่แม่ไม่ให้ใช้ - -*)

ซึ่งผมอยากจะทราบว่าถ้าผมสมัคร บัญชีโดยโกงอายุ จะมีปัญหาไหม โดยส่วนตัวผมว่าจะใช้ชื่อพี่ของผมแทน
และผมไม่มีบัญชีไรทั้งสิ้น ผมไม่ต้องกรอกแล้ว ถ้าไม่กรอของมูลเลขบัตรไป จะสามารถโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของพี่ผมได้ไหม

และสามารถโอนเงิน จาก บัตรทรูมันนี่ บัญชีธนาคาร ต่างๆ มาส่งเงินให้ paypal ได้ไหม ที่กล่าวมาเสียเงินค่าบริการหรือปล่าว

12th May 2013, 15:55
ดันหน่อยครับผมโง่ - -*

godog585858
12th May 2013, 17:56
ผมก็ไม่เคย ใช้ Paypal หรอกน่ะครับ แต่ผมว่า การทำเรื่องเกีย่วกับการเงินนี่ เราไม่ควรจะใช้ข้อมูลเท็จหรือปกปิดหรอกน่ะครับ เพราะถ้ามีปัญหาอะไรขึ้นมา มันจะ ทำอะไรยุ่งยากขึ้นน่ะครับ

แต่ถ้าใช้ ชื่อของพี่ของคุณ ผมว่าก็ได้น่ะครับ ^ ^ ไม่รู้ว่า อายุ 13 สามารถ เปิดบัญชี ธนาคาร ได้หรือเปล่าไม่รู้ ถ้า ได้ ก็ของธนาคารกรุงเทพน่ะครับ เพราะ ได้บัตร ATM มา จะสามารถซื้อเกมผ่าน Visa ได้เลย ^ ^
หรือถ้าใช้โอนเงินหรือเช็คยอดเงินออนไลน์ ก็ค่อยสมัย OTP ทางโทรศัพเอาแล้วกันน่ะครับ ^ ^

12th May 2013, 19:42
ดันหน่อย
แล้วสามารถโอนเงิน จาก บัตรทรูมันนี่ บัญชีธนาคาร ต่างๆ มาส่งเงินให้ paypal ได้ไหม