PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการซื้อและการโดนแบน Battlefield3[แท้] หน่อยครับ

grammazaza
12th May 2013, 16:58
คือจากกระทู้ก่อนที่ถามเรื่องCoD MW3และผมก็ตัดสินใจที่จะซื้อเกมBattlefield3(แล้วจะถามCoDเพื่อ?)แต่แล้วมันมีข้อสงสัยเล็กๆนิดหน่อยก่อนซื้อจะแบ่งเป็นข้อๆละกันครับรบกวนช่วยอดทนอ่านด้วย

ปล.ที่ซื้อนี่ไม่ใช่แบบลดราคานะครับเป็นแบบราคาเต็มๆที่ขายตามร้านทั่วๆไปครับ(เป็นเวอร์ชั่นstandardนะครับแบบอื่นนี่แพงหูฉี่)

1.ถ้าซื้อมาแล้วมีสิทธโดนแบนรึเปล่าครับ
2.ถ้าไม่มีโอกาสโดนแบนถ้าซื้อมาแล้วจะมีเซิฟไทยให้เล่นรึเปล่าครับ
3.แล้วถ้าซื้อมานี่แบบธรรมดาจะเล่นกับแบบPremiumได้รึเปล่าครับ
4.ในแบบธรรมดานี่จะมีแทพมัลติกี่แมพครับ

จบแล้วครับขอบคุณทุกๆความเห็นและทุกๆคนที่อดทนอ่านมาครับ

headshot deluxe
12th May 2013, 17:04
1. มีครับ โดยเฉพาะถ้าใช้พวกโปรแกรมโกงหรือปรับแต่งตัวเกม
2. เซิฟที่ใกล้ไทยสุดคือสิงคโปร์ครับ ในไทยไม่มีเซิฟครับ
3. เล่นแผนที่ premium ไม่ได้ครับ เล่นได้แต่แผนที๋ธรรมดา แต่ถ้าคนมี premium จะมาเล่นแผนที่ธรรมดากับเราก็ได้ แต่เราไปเล่นแผนที่ของเขาไม่ได้
4. จำไม่ได้แล้วแฮะ ลองซื้อมาก็นับดูเอาแล้วกันครับ มันไม่สำคัญที่จำนวน map หรอก อยู่ที่ว่าอยากเล่นแค่ไหนมากกว่า

gudjung007zaza
12th May 2013, 17:13
1.เล่นแบบ no aim no hack ไม่โดนแบนครับ
2.เซิฟใกล้สุดก็ตามท่าน headshot deluxe ครับ สิงคโปร เลือกดูเลย เซิฟ asia ก็จะมี สิงคโปร ปิงเยี่ยม ญี่ปุ่น ก็ปานกลางครับ
3.คนเล่นกับคนพรีเมี่ยมได้ครับถ้าเซิฟ ธรรมดา ไม่ใช่แบบ พรีเมี่ยม ก็เล่นได้ทั้ง คนที่มี พรีกับธรรมดาครับ
4.ประมาณ 9 แมพครับ
1.Grand Bazaar
2.Tehran Highway
3.Caspian Border
4.Seine Crossing
5.Operation Firestorm
6.Damavand Peak
7.Noshahr Canals
8.Kharg Island
9.Operation Metro

ตามนี้ครับ :)

grammazaza
12th May 2013, 17:45
คือถ้าซื้อแบบตามร้านทั่วไปก็ไม่มีสิทธโดนยิดเกมคืนแบบใช่บัตรกดใช่ปะครับ

satornarm
12th May 2013, 17:54
คือถ้าซื้อแบบตามร้านทั่วไปก็ไม่มีสิทธโดนยิดเกมคืนแบบใช่บัตรกดใช่ปะครับ

ยึดเกมคืนไงหว่าไม่เคยเห็นแต่ถ้าโดนแบนก็ไม่ได้เล่นเหมือนกันแหละ

BenzdezzS
12th May 2013, 17:58
ครับ พวกที่โดนยึดคืนจากการใช้บัตร คือ ใช้บัตรซ้ำกันครับ ฉะนั้น บุคคลที่ 2 จะโดนยึดเกม และเงินจะคืนให้ บุคคลที่ 1

jobbyfatboy
12th May 2013, 18:00

ที่โดนยึดเกมคืนนั่นเป็นกรณีที่ฝากคนอื่นซื้อครับ เพราะ Origin เขาจำกัดให้ใช้บัตร 1 ใบต่อ 1 ID ครับ ถ้าเอาบัตรที่เคยซื้อเกมใน Origin มาแล้วไปซื้อให้ ID อื่น ID นั้นก็จะโดนยึดเกมคืนแล้วทาง Origin ก็จะคือเงินให้ครับ

akanent
12th May 2013, 18:14
เพื่อนผมเคยโดนแบนแล้วก็โดนปลดแบนแล้วด้วยสาเหตุผมมาจากเองเพราะผมให้ Hack มันไปใช้ไวมองเล่นๆมันเลยโดนแต่ผมไม่โดน แปลกดีเหมือนกันครับ :eek: