PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย] โดนหักอกครับ

Frame~[F]
12th May 2013, 22:32
หาสมุดหรือกระดาษด้วยนะครับ เดี๋ยวไม่มีที่ระบาย ฮ่าๆๆ ล้อเล่นครับ

คือผมขอเล่าความเป็นมาก่อนนะครับ เมื่อประมาณ 7 เดือนก่อน มีทอมมาจุ้นจ้านด้วย
แล้วทอมมันก็บังคับให้แฟนผมบอกเลิกกับผม ตอนนั้นผมโมโหมาก ถ้าอยู่ด้วยผมคงได้ซัดหน้าทอมไปละ
อ้อ!! ลืมบอกไปครับว่า แฟนผมกับผม เราอยู่คนละจังหวัดกัน แฟนผมเค้าทำงานอยู่ กทม. น่ะครับ
ผมอยุ่อุตรดิตถ์ครับ เข้าเรื่องต่อนะครับ ตอนนั้น ผมด่า มั่วตั้วหมดล่ะครับ แล้วพ่อผมก็แทรกเข้ามา
มีเรื่องอะไร ผมก็บอกๆๆไป พ่อผมบอกว่า"โทรไปขอโทษทอมเดี๋ยวนี้เลย([นึกในใจ]เอ้า!! ไรฟร่ะ พ่อ ทอมมันแย่งแฟนผมนะครับ:sweat:sweat)
ทอมน่ะของดีนะเว้ย ได้ทอมมานี่ ผู้หญิงเยอะนะเว้ย(คิดไปโน่น พ่อเรา)" แล้วทอมมันก็ไม่ให้แฟนผม
ติดต่อกับผมอีก แต่แฟนผมก็แอบโทมาหาผม ถ้าวันไหน(E)ทอมมันรู้ มันก็จะทำร้ายแฟนผมน่ะครับ ทุบมั่งตีมั่ง
แต่แฟนผมก็ยอม ซึ่งผม ทั้งสงสาร ทั้งรู้สึกเจ็บแทนบ้างในบ้างครัง แต่แล้วครั้งล่าสุด (E)ทอมมันก็ทุบตีจนแฟนผมเข้าโรงพยาบาล
แล้วแฟนผมก็แจ้งตำรวจ ก็แจ้งไว้ ยังไม่ได้เอาความอะไรมากแต่ถ้าทำอีกก็จับเธอบอกผมประมาณนี้
ผมนี่พอได้ยิน อยากเอาความเจ็บปวดมาไว้ที่ผมเลยครับ แล้วเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ประมาณ 2-3 วันละมั้งครับ
เธอโทรมาถามผมว่า"เฟรมยังคิดกับเค้าเหมือนเดิมอยู่มั้ย(ผมรู้สึกตะหงิดๆแล้วครับ 100 day 1000 year
ไม่เคยถามตรูอย่างนี้นี่หว่า:confused::confused:)" ผมก็ตอบไปว่า"เค้าก็รู้สึกเหมือนเดิมนะ ยังรัก ยังคิดถึงเหมือนเดิม" สิ่งที่เธอตอบผมกลับมา
"เฟรมเค้ามาคิดดูแล้ว เค้าว่าเรากลับมาเป็นแฟนกันไม่ได้แล้ว(เอ้า !!! เฟ็ดเฟ่ มัยไม่บอกตรูแต่เนิ่นๆ ฟร่ะ)เค้าว่าเรามาเป็นพี่น้องกันก็ได้
แต่เค้าเป็นให้ได้มากที่สุดแค่คนรู้ใจนะ คงกลับไปเป็นแฟนเหมือนเดิมไม่ได้(เฮ้ย !! ตรูรอมา 7 เดือน ไม่ได้รอเพื่อให้มาเป็นคนรู้ใจนะเฟร้ยยย)"
ผมอึ้งเลยครับ ติด stan เลยครับ:eek::eek: ทำไรไม่ถูกเลย ตอบไปคำตอบเดียวเลยครับ"Ok ครับ เค้าเข้าใจ(ซึ่งตอนนั้นไม่ได้เข้าใจอะไรเลยครับ)"
ซึ้งเลยครับ แล้วเธอก็ยังโทรมาหาผมบ้างเป็นระยะ มันยิ่งทำให้ผมทำใจลำบาก มว๊ากๆ เลยครับ :(:( เฟ็ดเฟ่ กะจะฆ่ากันทางอ้อมหรือไงฟร่ะ

ปอลิง.คนที่อ่านมาถึงตรงนี้ได้นี่ คงจะอดทนมากๆน่าดูเลยน่ะครับ
ปอลิง1. ณ ปัจจุบันเธอ(อดีตแฟน)ก็ยังโทรมาหาบ้างเป็นครั้งคราว
ปอลิง2.ผมล่ะ แสดงอารมณ์ ทำตัว อะไร ไม่ถูกเลยล่ะครับ
ปอลิง3.เธอเป็นแฟนคนแรกของผมน่ะครับ คบกันมา เกือบ 4 ปีแล้วครับ 15 มิถุนา นี่ก็ 4 ปีละครับ
ปอลิง4.เธออายุมากกว่าผม 5 ปีนะครับ ลืมบอกไป
ปอลิง5.ตอนนี้ผมล่ะ รักเพื่อนมากที่สุดเลยล่ะครับ มันทำให้ผมเข้าใจลึกซึ้งเลยครับว่าเพื่อนมันสำคัญมากขนาดไหน
ปอลิง6.บทความที่ผมเขียนขึ้นเอง ครั้งนี้น่าจะเป็นครั้งแรกของผมเลยครับ
ปอลิง7.เรียบเรียงตัวหนังสือไม่ค่อยถูกน่ะครับ พอดีว่าเขียน(พิมพ์)ครั้งแรก
ปอลิง8.ขอ อภัย ที่มีคำหยาบบ้างประปรายนะครับ

:thank:thankขอบพระคุณทุกๆท่านมากนะครับที่กรุณา เอากระดาษมานั่งระบายกับผม:thank:thank

boat0089
12th May 2013, 22:38
เป็นกำลังใจให้ครับ

pocket33
12th May 2013, 22:40
เป็นคนเขียนเรื่องยาว ให้เป็นเรื่องสั้นได้เก่งมากครับ

เข้าใจ อ่านแล้วรู้เรื่อง

ปอลิง. ความเห็นไม่เกี่ยวกับความรักเลย

*** แบบนี้ต้องแก้แค้นครับ
ในเมื่อแฟนคุณ ได้แฟนใหม่เป็นทอม
จะไปยากอะไร
คุณก็หาแฟนใหม่เป็นกระเทยก็จบ

ผมเชียร์คุณอยู่ครับ :)

Frame~[F]
12th May 2013, 22:50
เป็นคนเขียนเรื่องยาว ให้เป็นเรื่องสั้นได้เก่งมากครับ

เข้าใจ อ่านแล้วรู้เรื่อง

ปอลิง. ความเห็นไม่เกี่ยวกับความรักเลย

*** แบบนี้ต้องแก้แค้นครับ
ในเมื่อแฟนคุณ ได้แฟนใหม่เป็นทอม
จะไปยากอะไร
คุณก็หาแฟนใหม่เป็นกระเทยก็จบ

ผมเชียร์คุณอยู่ครับ :)

เอ่อ ผมว่าผมหาผู้หญิงดีกว่านะครับ ผมไม่ค่อยถนัด เก็บสะบงสบู่อะไรทำนองนั้น น่ะครับ แหะๆ
เปล่าหลอกครับ แฟนผมไม่ได้ ยุ่งอะไรกับทอมแล้วครับ เธอยังบอกผมว่าถ้าโทรมาแล้วมีผู้ชายรับสาย ไม่ต้องวอรี่
แค่หา บอดี้การ์ด มาอยู่ด้วย...
แต่ผมก็จะพยายามไม่โทรหาเธอน่ะครับ เพื่อที่จะได้ตัดใจได้ แต่เธอก็ยังโทรมาหลอกหลอน ผมอยู่ได้ ผมล่ะ ทำตัวไม่ถูกจริงๆ

Igotyoubaby
12th May 2013, 23:00
ไม่มีทางท่าผู้หญิงไม่เล่นด้วยกับทอมคนนั้นก้คงไม่เป็นปัญหา ปัญหามันติดที่ผู้หญิงเพราะฉะนั้น ตัดใจซะปล่อยมันไปไม่ตายก็หาใหม่ได้
ผมกับแฟนก็อยุ่ไกลกันนะเข้าใจคุณดีเดือนนึงจะได้ยุ่ด้วยกันแค่ 2-3 วันเอง

ปล. มีผู้ชายรับสายให้ด้วยนี่น่าสงใสนะ ถ้าคนที่ไม่สนิทกันจริงไม่มีทางที่จะกล้ารับโทรศัพท์คนอื่นยิ่งถ้าเป็นผู้ชายอย่างเรานะ คิดเอาละกันว่าเราจะกล้ารับโทรศัพท์ให้เพื่อนผู้หญิงใหม ผมตอบเลยว่าถ้าเป็นผม ผมไม่กล้า

Frame~[F]
12th May 2013, 23:04
ไม่มีทางท่าผู้หญิงไม่เล่นด้วยกับทอมคนนั้นก้คงไม่เป็นปัญหา ปัญหามันติดที่ผู้หญิงเพราะฉะนั้น ตัดใจซะปล่อยมันไปไม่ตายก็หาใหม่ได้
ผมกับแฟนก็อยุ่ไกลกันนะเข้าใจคุณดีเดือนนึงจะได้ยุ่ด้วยกันแค่ 2-3 วันเอง

ผมได้อยู่กับเธอปีนึง ประมาณ 6-7 วันเองครับ แต่ยังไงซะผมก็ไม่กลับไปหรอกครับ ทำใจรับมันเท่านั้นพอ...

rockblood39
12th May 2013, 23:42
http://www.youtube.com/watch?v=81gu4Sa63To

http://www.youtube.com/watch?v=Lx4kZh27-q4

สนับสนุนให้ตื้บทอมครับ แต่อย่าไปรู้แรงมาก ถ้ามันทำอะไรอดีตแฟนคุณอีก ซัดเลยครับ ให้มันรู้ซะบ้าง แฟนก็ได้ไปแล้วยังจะ ....
ผมยอมเห็นผู้หญิงเจ็บไม่ได้หรอก ผมไม่ได้อะไรนะแต่แบบ ทอมมันหาแฟนเองไม่เป็นไง ทำไมชอบแย่งจากคนอื่น ชีวิตมันผิดเพศยังทำตัวผิดๆอีก

ไม่เครียดครับ ไม่เครียด

pongtpongt
12th May 2013, 23:54
โอ้ อ่านมันดี ได้อารมณ์ร่วม

love060604
13th May 2013, 00:20
ถ้าขาตักกระแตน(อดีต)แฟนโทรมาบอกไปเลยว่า"เราไม่อยากคุย หยุดโทรมาได้แล้วถ้าเห็นสิ่งดีๆที่มีต่อกันในขาตักกระแตนหยุดทำรายกันได้แล้ว"//////ขอตัวไปอวกกับประโยคที่ตัวเองพิมแปปครับ

Pop_PeR
13th May 2013, 08:24
สู้ๆครับ ^ ^"
ขอให้เจอคนที่คิดว่า รักเรา เเละเรารัก นะครับ

ยอมรับว่าเเฟนคนเเรกน่ะ ตัดยาก เเต่ต้องตัดนะ ^ ^"

gikkik
13th May 2013, 09:10
ปกติครับ เป็นเพื่อนกันก็ได้ ส่วนตัวแล้วผมชอบ น้องขาวๆ อายุน้อยๆ แฟนคนนึง ตอนอายุ14 ก็น่ารักดี พอ 21 รู้สึกว่า อะไรๆที่ทำให้เธอน่ารักมันหายไปไหนหมดว้า

Frame~[F]
13th May 2013, 10:52
สนับสนุนให้ตื้บทอมครับ แต่อย่าไปรู้แรงมาก ถ้ามันทำอะไรอดีตแฟนคุณอีก ซัดเลยครับ ให้มันรู้ซะบ้าง แฟนก็ได้ไปแล้วยังจะ ....
ผมยอมเห็นผู้หญิงเจ็บไม่ได้หรอก ผมไม่ได้อะไรนะแต่แบบ ทอมมันหาแฟนเองไม่เป็นไง ทำไมชอบแย่งจากคนอื่น ชีวิตมันผิดเพศยังทำตัวผิดๆอีก

ไม่เครียดครับ ไม่เครียด

ไม่เครียดครับ ไม่เครียด เซ็งเป็ดนิดหน่อยน่ะครับ ฮ่าๆๆ

โอ้ อ่านมันดี ได้อารมณ์ร่วม

ขอบคุณครับ

ถ้าขาตักกระแตน(อดีต)แฟนโทรมาบอกไปเลยว่า"เราไม่อยากคุย หยุดโทรมาได้แล้วถ้าเห็นสิ่งดีๆที่มีต่อกันในขาตักกระแตนหยุดทำรายกันได้แล้ว"//////ขอตัวไปอวกกับประโยคที่ตัวเองพิมแปปครับ

มันก็เรื่องของเค้าล่ะครับ ทำใจตั้งแต่ 2 เดือนแรกที่ทอมมายุ่งด้วยล่ะครับ

ขอให้เจอคนที่คิดว่า รักเรา เเละเรารัก นะครับ

ยอมรับว่าเเฟนคนเเรกน่ะ ตัดยาก เเต่ต้องตัดนะ ^ ^"

ตัดใจน่ะ ผมว่าน่าจะตัดได้ครับ แต่ว่าความทรงจำหลายๆอย่างมันลืมยากน่ะครับ

ปกติครับ เป็นเพื่อนกันก็ได้ ส่วนตัวแล้วผมชอบ น้องขาวๆ อายุน้อยๆ แฟนคนนึง ตอนอายุ14 ก็น่ารักดี พอ 21 รู้สึกว่า อะไรๆที่ทำให้เธอน่ารักมันหายไปไหนหมดว้า

ฮ่าๆๆ สงสัยเห็นจนชินน่ะครับ

okorakot
13th May 2013, 12:00
เป็นเหมือนกันครับ ตอนเค้าโทรมาบอกเลิกติดstunเหมือนกัน อึ้งไปเลยทำไรไม่ถูก ก็บอกโอเคเราเข้าใจ แต่ในใจจริงๆแล้วไม่ได้เข้าใจอะไรเลยซักนิด ความทรงจำดีๆเนี่ยช่างลืมยากเสียเหลือเกินT_T
เป็นกำลังใจให้นะครับ ก้าวต่อไป

H1ghSky
13th May 2013, 14:10
กรุณาอย่าใช้สีนี้อีกเลยนะครับ มันทำให้ผมต้องนั่งเพ่งและแสบตามากกกกก (จนผมต้องคลุมแล้วอ่าน - -)

ทำใจครับเค้าว่าไงเราก็ว่างั้น จะทำไรได้ ก็เค้าบอกเราแล้วหนิ แต่ที่โทรมาหาเรื่อยๆนี่ต้องการอะไรครับเนี่ย เค้ายังไม่อยากเสียคุณไปจริงๆรึป่าว

Veeliving
13th May 2013, 19:07
คุณก็คิดซะว่ามันไม่ใช่ความผิดเราครับ

ไม่ใช่ความผิดเธอด้วย

คิดซะว่าเราแค่รักและปล่อยเธอ ไปเจอคนที่เธอคิดว่าเหมาะกับเธอ

เราก็แค่ทำใจยอมรับมัน และหาคนที่เหมาะกับเราต่อไป

Frame~[F]
13th May 2013, 21:20
เป็นเหมือนกันครับ ตอนเค้าโทรมาบอกเลิกติดstunเหมือนกัน อึ้งไปเลยทำไรไม่ถูก ก็บอกโอเคเราเข้าใจ แต่ในใจจริงๆแล้วไม่ได้เข้าใจอะไรเลยซักนิด ความทรงจำดีๆเนี่ยช่างลืมยากเสียเหลือเกินT_T
เป็นกำลังใจให้นะครับ ก้าวต่อไป

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมคิดว่า ปีหน้าเข้า มหาลัยได้ ก็จะหาใหม่น่ะครับ :dance:dance ส่วนนี้ตอนทำใจไปก่อน

กรุณาอย่าใช้สีนี้อีกเลยนะครับ มันทำให้ผมต้องนั่งเพ่งและแสบตามากกกกก (จนผมต้องคลุมแล้วอ่าน - -)

ทำใจครับเค้าว่าไงเราก็ว่างั้น จะทำไรได้ ก็เค้าบอกเราแล้วหนิ แต่ที่โทรมาหาเรื่อยๆนี่ต้องการอะไรครับเนี่ย เค้ายังไม่อยากเสียคุณไปจริงๆรึป่าว

ครับผม เปลี่ยนให้โดยทันที ผมก็ไม่รู้ครับว่าต้องการอะไรจากผมอีก

คุณก็คิดซะว่ามันไม่ใช่ความผิดเราครับ

ไม่ใช่ความผิดเธอด้วย

คิดซะว่าเราแค่รักและปล่อยเธอ ไปเจอคนที่เธอคิดว่าเหมาะกับเธอ

เราก็แค่ทำใจยอมรับมัน และหาคนที่เหมาะกับเราต่อไป

แน่นอนครับผมหาแน่ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ครับ แหะๆ ช่วงนี้ก็ทำใจไปก่อนครับ

ballba
13th May 2013, 21:30
ผมจะเป็นกำลังใจให้นะครับคุณเฟลม ^^

;2145634']ขอบคุณครับ คุณภูมิ นึกว่าคนสำคัญของหมวดนี้จะไม่มาแล้วซะอีกนะครับเนี่ย
ผมมีอะไรจะบอกครับ เอาหูมาใกล้นะครับเดี๋ยวคนอื่นเค้ารู้ ชื่อผมเขียนแบบนี้ครับ"เฟรม" ^^

ฮ่าๆๆๆครับผม ผมพลาดอีกแล้ว :o

ลืมบอกไป

ผมขอโทษนะครับที่บางกระทู้อาจจะตอบไม่ได้ทั่วถึงกัน

Frame~[F]
13th May 2013, 21:43
ผมจะเป็นกำลังใจให้นะครับคุณเฟลม ^^

ขอบคุณครับ คุณภูมิ นึกว่าคนสำคัญของหมวดนี้จะไม่มาแล้วซะอีกนะครับเนี่ย
ผมมีอะไรจะบอกครับ เอาหูมาใกล้นะครับเดี๋ยวคนอื่นเค้ารู้ ชื่อผมเขียนแบบนี้ครับ"เฟรม" ^^

boon111
14th May 2013, 05:16
ทางแก้ มีโอกาสฟัดชะ คุยคบเป็นกิ๊กไปเรื่อยๆ อย่าจริงจังอะไรมาก และวันเวลาเนิ่นนานมันจะทําให้เราทั่งคู่แยกทางกันไปเอง จนกลายเป็นเพื่อนและคนรู้จักกัน เพราะต่างคนก็ก็ต่างมีคนใหม่

ถ้าคุณจะมีแฟนห้ามอยู่คนละที่อย่างเด็ดขาดไม่ว่าจะคบกันกีปีก็ตาม ไม่งั้นคนไกลชิดเอาไปแด๊กซะ ถ้ายิ่งแฟนสวยด้วยไม่ต้องพูดถึงทําใจไว้เลย

ถ้าคุณอายุยังไม่มากอยาใส่ใจ ชีวิตยังรอมีคนเดินเข้าเสมอ ปล่อยโอกาสให้ตัวเองได้ท่องโลกกว้างก่อนจะมีคู่กันจริงๆ ถึงเวลามันจะมาเอง เชื่อกู

Frame~[F]
14th May 2013, 10:40
ทางแก้ มีโอกาสฟัดชะ คุยคบเป็นกิ๊กไปเรื่อยๆ อย่าจริงจังอะไรมาก และวันเวลาเนิ่นนานมันจะทําให้เราทั่งคู่แยกทางกันไปเอง จนกลายเป็นเพื่อนและคนรู้จักกัน เพราะต่างคนก็ก็ต่างมีคนใหม่

ถ้าคุณจะมีแฟนห้ามอยู่คนละที่อย่างเด็ดขาดไม่ว่าจะคบกันกีปีก็ตาม ไม่งั้นคนไกลชิดเอาไปแด๊กซะ ถ้ายิ่งแฟนสวยด้วยไม่ต้องพูดถึงทําใจไว้เลย

ถ้าคุณอายุยังไม่มากอยาใส่ใจ ชีวิตยังรอมีคนเดินเข้าเสมอ ปล่อยโอกาสให้ตัวเองได้ท่องโลกกว้างก่อนจะมีคู่กันจริงๆ ถึงเวลามันจะมาเอง เชื่อกู

Ok ตรูเชื่อมุง...

johnypath
16th May 2013, 00:44

ตัดยากจิงๆครับ ผม 7 -8 เดือนยังไม่หายเลยครับ

Frame~[F]
16th May 2013, 20:01
ตัดยากจิงๆครับ ผม 7 -8 เดือนยังไม่หายเลยครับ

ตามนั้นครับ แต่ผมทำใจมาก่อนหน้านั้นประมาณ 5-6 เดือนละ...

Frame~[F]
17th May 2013, 18:19
ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับที่มาเป็นกำลังใจให้ ผมว่าตอนนี้ ผมรู้สึกว่าผมทำใจได้ละ แล้วก็คิดว่าน่าจะอยู่คนเดียวได้ครับ
สำหรับผมตอนนี้ เพื่อนเป็นกำลังใจ เป็นที่ปรึกษาถึงจะพูดแบบ วรนุช หน่อยก็เหอะ เหตุการณ์ในครั้งนี้ มันทำให้ได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง
ทั้งประสบการณ์ชีวิต ทั้งเรื่องความรัก เรื่องเพื่อน ฯลฯ

เพื่อนไม่ใช่สิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิต แต่ชีวิตนี้ก็ขาดเพื่อนไม่ได้
นี่ก็เป็นนิยามคำว่าเพื่อนสำหรับผม
มันทำให้ผมรักเพื่อนมากกว่าที่เคยเป็น เพราะผมคิดว่าเพื่อนไม่เคยทิ้งกัน
เวลาแบบนี้มันทำให้ผมรู้เลยครับ ว่าเพื่อนคนไหนที่ผมควรคบด้วย
ปีนี้ผมก็ ม.6 แล้ว ผมว่าผมไม่ควรมาใส่ใจกับเรื่องพวกนี้แล้วล่ะครับ ...

เอาไว้ถ้าผมโดนแฟนคนที่สองทิ้งอีก หากระดาษมานั่งระบายกับผมใหม่นะครับ ฮ่าๆๆ:o:o:o

:thank:thankขอบพระคุณทุกท่านจริงครับ:thank:thank