PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามชาว JKGเรื่องคนเเคสเกม

art007
13th May 2013, 01:18
ตอนนั้นผมได้เข้าไปอ่านกระทู้นึงจําชื่อไม่ได้เกี่ยวกับนักเเคสเกมนี่เเหละเเละก็รู้สึกจะมีคนเกลียดพวกเเคสเกมเยอะเลยละในกระทู้นั้น
ผมเลยอยากถามว่าทําใมคนในบอร์ดนี้ถึงเกลียดนักเเคสเกมกันจังครับที่จริงผมก็เกลียดคนนึงนะชื่อXCROZเเต่รายนั้นที่เกลียดเพราะดันไปเจอเรื่องอื้อฉาวเข้าเเละอยากรู้ว่ามีคนที่ชอบอยู่รึเปล่า ครับจบ ขอบคุณที่สละเวลามาอ่าน/ตอบ ครับผม

davilking1
13th May 2013, 01:21
เดี๋ยวก็ แคสเกมผุดดั่งดอกเห็ด V.... บลาๆๆๆ

Kyonman
13th May 2013, 03:20
เพราะมันทำตามๆ กันเยอะไงครับ บ่นไรไม่รู้ มีแต่คำหยาบ ไร้สาระ เสียงเด็กแหลมๆ บราๆๆๆๆ

zabaha12
13th May 2013, 03:43
ถามว่าเกลียดไหม...ไม่ค่อยเกลียดเท่าไหร่ครับ จะเกลียดก็คือ "ติ่ง" ของพวกนักแคสทั้งหลายทั้งแหล่ นั่นแหละครับ

satornarm
13th May 2013, 03:50
ไม่เกลียดครับชอบซะด้วยซ้ำนะบางทีสาระมันก็เยอะมีประโยชน์กับเราเหมือนกัน แต่เกลียดเด็ก ๆ แฟนคลับมันเฉย ๆ ก็เท่านั้นแหละ
ปล.ไม่ได้ตามกระแสนักแคสเกมส์ และก็ไม่ได้ตามกระแสพวกเกลียดนักแคสเกมส์เช่นกัน เห็นพวกนี้เถียงกันและก็สนุกดี:rofl

sornpraram
13th May 2013, 04:03
เรื่องของคุณ XcrosZ ก็จบไปเเล้วนะครับ ตั้งเเต่System Zero เลย เเล้วคุณยังขุดมาอีก
เเต่ผมชอบพวกคนเเคสเกมส์นะครับ Xcrosz , LBK , HRK , FapGamer พวกนี้นะครับ คําหยาบ ไร้สาระ อาจจะมีบ้างเเหละ เเละมีบางเกมส์อย่างที่ผมไม่ได้เล่น
พอเห็นเขาเเคสผมก็สนุกไปด้วย รู้เรื่องราวของเกมส์ต่างๆ ผมคงไม่ชอบ BRF เท่าไหร่หรอก เพราะท่านนี้คําหยาบเยอะเกินไป
กรณีของ Xcrosz ผมไม่สนใจเรื่องส่วนตัวเท่าไหร่ เเค่เเคสเกมส์สนุกก็พอเเล้ว (ที่พวกคุณเกียจเขาเพราะที่เขาสนับสนุนของเเท้หรึป่าวครับเนี่ย:sweat)

โพสของผมอาจจะไม่เป็นที่ชอบของเกมเมอร์หลายคน ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ:thank:thank:thank

oolldjlloo
13th May 2013, 04:06
สาเหตุส่วนใหญ่ที่เกลียด ผมพอจะเดาใจคอทุกคนออก จะพูดแบบสรุปละกัน
แคสเกม อันที่จริงจะเอาแบบดีๆเลย คือเราจะต้องเล่น+พากษ์ ให้มันดูฮา เพลิดเพลินตามไปกับมัน แต่เด็ก(ส่วนใหญ่)ที่แคสรวมรวมไปถึงผู้ใหญ่(ส่วนน้อย)คิดว่าการพูดคำหยาบมันทำให้ดูฮา แต่จริงๆแล้วไม่ใช่เลย จึงทำให้หาผู้อัพคลิปดีๆแนวนี้หายากขึ้นเรื่อยๆทุกวันครับ (แล้วอีกอย่างภาษาไทยเป็นภาษาที่ค่อนข้างยากในการพูดไม่เหมือนคนอังกฤษ เพราะฉนั้นถ้าก่อนคิดจะพูดไม่คิดให้ดีแล้ว บางตอนหรือทั้งคลิปนั้นจะดูแย่ลงไปเลยครับ)
รีวิว อันนี้จะเป็นแนวแนะนำตัวเกม ซึ่งแน่นอน จะต้องใช้ภาษาสุภาพ เพราะอะไร การรีวิวแม้แต่ฝรั่งเค้าก็ใช้ภาษาสุภาพกัน มันออกสื่อสาธารณะ เพราะมันคือการชักชวน+แนะนำ+บรรยายสรรพคุณ มีประโยชน์ต่อทุกคนที่เล่นเกม พวกนี้คนเค้าจะไม่เกลียดกันครับ
วอร์กทรูฮ์ อันนี้จะเป็นแนวที่เล่นตั้งแต่เริ่มต้นจนจบ มีไว้เพื่อให้ดูในตอนที่ไม่สามารถผ่านได้+secretทั้งหลาย บางคลิปจะทำรวมไว้เลย ไม่แยก พวกนี้คนเค้าก็จะไม่เกลียดกันครับ
ลองสรุปจากที่ผมพูดดูครับ แล้วจะเข้าใจครับผม

Mcarmy
13th May 2013, 04:18
เกลียดครับ พูดมาก :o

nakiann123
13th May 2013, 05:09
เลอะเทอะไร้สาระสำหรับเด็ก 12-15 ปีที่มานั่งบ่นๆแล้วก็ทำคลิปกกากากากากากากาก

Super_Man
13th May 2013, 05:52
ผมพูดเลย ดูที่ผลงาน ดีกว่า

SNSD ❤
13th May 2013, 06:02
ถ้าจะหาสาระจากเกมนะครับ FAPGAMER แน่นอนนอกนั้นเล่น ๆ ไปแคสไปเอาจริง ๆ ผมไม่ชอบ Bay ไร้สาระมากร็อคอะไรก็ไม่รู้
แต่ชอบที่เขาแคช God of war และก็หาสาระได้จากคลิปอื่น ๆ ของเขา

ballba
13th May 2013, 06:10
เลอะเทอะไร้สาระสำหรับเด็ก 12-15 ปีที่มานั่งบ่นๆแล้วก็ทำคลิปกกากากากากากากาก

ปล่อยไปเถอะครับ ความสุขใครมัน 555

เป็นผมช่วงตอน 12-15จะใช้เวลาที่มีเก็บชิง ซิงค์เด็ก

แก่ไปเดี๋ยวจะหายาก ฮ่าๆ ใช้ช่วงเวลาให้คุ้ม

แต่ไอแคชเกมส์ผมก็ไม่ค่อยดูหรอก

เล่นไปบ่นไปคนเดียว สงสัยจะเหงาและว่าง ฮ่าๆๆๆ

Super_Man
13th May 2013, 06:46

ขอโทด นะครับ ผมว่ามันก็น่าจะดีกว่า ไปนั่งดูด ยา มั้งนะ

oolldjlloo
13th May 2013, 08:11
ปล่อยไปเถอะครับ ความสุขใครมัน 555

เป็นผมช่วงตอน 12-15จะใช้เวลาที่มีเก็บชิง ซิงค์เด็ก

แก่ไปเดี๋ยวจะหายาก ฮ่าๆ ใช้ช่วงเวลาให้คุ้ม

แต่ไอแคชเกมส์ผมก็ไม่ค่อยดูหรอก

เล่นไปบ่นไปคนเดียว สงสัยจะเหงาและว่าง ฮ่าๆๆๆ

พออายุ25ปั๊ม เอดส์ถามหางี้ก็ไม่เอานะ:rofl

tonza
13th May 2013, 08:16
จขกท ต้องเข้าใจครับมันเป็นมุมมองของแต่ละคน บางคนเกลียดเพราะมีเหตุผล
บางคนเห็นคนอื่นเกลียดเลยเกลียดตามแบบไม่มีเหตุผล มันก็เหมือนกับคนนอกเห็นคนในเวปนี้เป็นเกรียนดีๆนีเอง
เหมือนกับทีคนในเวปนี้เห็นพวกแคสเกมเป็นพวกไร้สาระ

ผมบอกตามตรงเลยนะผมชอบแคสเกมมีแค่คนเดียว คือ heart rocker นั้นล่ะ ชอบเพราะอะไรก็ตามเรปบนแหละ แทบไม่มีคำหยาบนานทีจะหลุด
แถมฮาอีกตะหากรู้เนื้อเรื่อง นอกนั้นผมไม่ดูเพราะมีคำหยาบนั่นแหละผมไม่ชอบคำหยาบ เอาง่ายๆในชีวิตจริงผมจะไม่พูดคำหยาบเลยแม้กระทั่งคำว่า กุกับมุง(ขอพิมพ์แบบวิบัตินะ)
ส่วนเรื่องที่เรปบนว่ามาเกียวกับวิธีแคสที่ถูกต้องอะ ใช้กับคนไทยไม่ได้หรอกครับ เพราะผู้ใหญ่เลวๆอย่างเราทำให้เด็กรุ่นหลังเดินตามเราไงล่ะครับ

การแคส(คลาส)เกมสำหรับคนไทยมันคิดได้สองแง่(ใช้จักรยานในการอ่าน)
1.เพื่อความสนุก รู้เนื้อเรื่องโดยไม่ต้องเล่น
2.เป็นการปลูกฝังเอาไปทำตาม
สำหรับผมก็ข้อ 1 ล่ะนะ เพราะผมเป็นคนไม่ค่อยเล่นเกมอยู่แล้ว ก็เลยหาอะไรเพลินๆดู

ballba
13th May 2013, 08:58
พออายุ25ปั๊ม เอดส์ถามหางี้ก็ไม่เอานะ:rofl

ถ้ากลัวก็ใส่ถุงครับ จะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน

จขกท ต้องเข้าใจครับมันเป็นมุมมองของแต่ละคน บางคนเกลียดเพราะมีเหตุผล
บางคนเห็นคนอื่นเกลียดเลยเกลียดตามแบบไม่มีเหตุผล มันก็เหมือนกับคนนอกเห็นคนในเวปนี้เป็นเกรียนดีๆนีเอง
เหมือนกับทีคนในเวปนี้เห็นพวกแคสเกมเป็นพวกไร้สาระ

ผมบอกตามตรงเลยนะผมชอบแคสเกมมีแค่คนเดียว คือ heart rocker นั้นล่ะ ชอบเพราะอะไรก็ตามเรปบนแหละ แทบไม่มีคำหยาบนานทีจะหลุด
แถมฮาอีกตะหากรู้เนื้อเรื่อง นอกนั้นผมไม่ดูเพราะมีคำหยาบนั่นแหละผมไม่ชอบคำหยาบ เอาง่ายๆในชีวิตจริงผมจะไม่พูดคำหยาบเลยแม้กระทั่งคำว่า กุกับมุง(ขอพิมพ์แบบวิบัตินะ)
ส่วนเรื่องที่เรปบนว่ามาเกียวกับวิธีแคสที่ถูกต้องอะ ใช้กับคนไทยไม่ได้หรอกครับ เพราะผู้ใหญ่เลวๆอย่างเราทำให้เด็กรุ่นหลังเดินตามเราไงล่ะครับ

การแคส(คลาส)เกมสำหรับคนไทยมันคิดได้สองแง่(ใช้จักรยานในการอ่าน)
1.เพื่อความสนุก รู้เนื้อเรื่องโดยไม่ต้องเล่น
2.เป็นการปลูกฝังเอาไปทำตาม
สำหรับผมก็ข้อ 1 ล่ะนะ เพราะผมเป็นคนไม่ค่อยเล่นเกมอยู่แล้ว ก็เลยหาอะไรเพลินๆดู

จริงครับ ผมก็ดูของพี่เอก

แต่ของ ติ่งเด็กน้อยที่มันชอบทำตามผมไม่แตะเลย บางคนก็คำหยาบเยอะ

แล้วก็ไปพูดตามๆกัน. คำพูดบางคำก็พอรู้ว่าโยงมาจากใคร :o

jamesz
13th May 2013, 09:19
ความจริงถ้ามีไม่กี่คนผมไม่เกียดนะ แต่นี้มันมีติ่งมาเป็น10มาแคสเกมแบบเดียวกันเสียงเด็กบ่นไรไม่รู้

tide36
13th May 2013, 11:42
ผมก็ดูเพราะบางทีขี้เกียจเล่น หรือบางทีเกมมันลงแต่ PS แต่คือผมไม่มีผมก็ต้องดูเอาครับ

ผมดูของใครขอเงียบๆไว้ดีกว่าเนอะ ^^

clean1447
13th May 2013, 11:52
การแคสที่มันจริงคือ ไม่ได้มีการเตี้ยมอะไรเลย
แบบเหมือนเล่นเกมส์ปกติทั่วไป แล้วแสดงอารมณ์มาตรงๆ ไม่มีอ้อม พูดดี
จะอุทาน อะไรก็ได้ นั้นคือการแคสจริงๆ

แล้วหลังๆ คนแคสเยอะ ทำให้มันมีการก็อปกัน มา แบบว่่าหมดมุข นั้นเอง

Darkgamer
13th May 2013, 12:11
รำคาญพวกชอบจับคู่ นักแคสเกม มากๆชอบมา จิ้น วาย เมะ เคะ บ้าบอไร้สาระอะไรก็ไม่รู้ ปัญญาอ่อน ส่วนใหญ่จะเป็นกับพวกติ่งผู้หญิงมักจะเป็นกัน:punish

EviLBlacK03
13th May 2013, 12:15
คิดว่าดีก็ทำต่อไป อย่างน้อยๆเขาก็เอาเกมแท้มาเล่นครับ ผมรู้เท่านี้แหละ

gamespore
13th May 2013, 12:19
ผมชอบคนแคสแบบไม่หยาบมากแบบ HeartRocker อะได้เลย แต่ส่วนตัวก็ไม่ได้ดูมากดูเวลาไม่มีไรทำ

คนแคสกันเยอะเกินพวกเด็กๆนี่มักโดนคนว่าประจำ -w-

nodoka
13th May 2013, 12:21
ผมเฉยๆเรื่องแคสเกม แต่ค่อนข้างชื่นชมคุณเอก Heartrocker พอสมควร สำหรับผมแล้วคุณเอกเป็นคนเดียวที่แคสเกมได้ดีที่สุดในตอนนี้ คำหยาบไม่พร่ำเพรื่อเท่าคนอื่นๆในวงการเดียวกัน จึงไม่แปลกทำไมแฟนคลับเยอะ (แต่ติ่งก็เยอะเช่นเดียวกัน)

แต่ก่อนผมเคยชอบคุณออย Lawbreaker แต่หลังๆเหมือนเขาจะเริ่มหลุดจากคอนเซ็ปท์เดิมของตัวเขาเมื่อก่อนไปเยอะ ผมเลยไม่ค่อยได้ดู

ถ้าจะเอาแบบสุภาพจริงๆทั้งคลิป ต้องเป็นคุณชอเชฟ Fapgamer รายนั้นความรู้และสาระล้วนๆ

คนที่ผมไม่ชอบก็มีครับ ไม่ขอระบุชื่อแต่ใบ้ว่าชื่อเขาแปลเป็นไทยว่า ผีทะเล รายนั้นใช้คำหยาบในคลิปเปลืองมาก และที่สำคัญ ใครติคลิปเขาไม่ได้เลย เขาด่ากลับลูกเดียว ต่อให้จะติแบบสุภาพก็โดนด่าอยู่ดี และค่อนข้างกร่างพอสมควร (แต่ไม่รู้ชีวิตจริงกร่างเหมือนกันหรือเปล่า)

แต่จริงๆแล้วผมไม่ซีเรียสเรื่องคำหยาบในคลิปแคสเกมเท่าไหร่ เพราะในโลกความเป็นจริงมันเป็นสีเทา ไม่ได้สวยและไม่ได้มืด ทุกคนต้องเคยพูดคำหยาบกันทั้งนั้น ผมเลยไม่ดัดจริตบอกว่ามันไม่เหมาะสมอย่างนู้นอย่างนี้ แต่ถ้ามันมาเยอะๆผมก็รู้สึกว่ามันไม่จำเป็นเหมือนกัน สรุปคือ มันต้องมีความพอดีครับ

G-man
13th May 2013, 12:25
มันจะดีมาก ถ้าจะทำแบบ นำทาง แนวการเล่นเกมนั้นๆ

โดยไม่มี คำสบถ หลุดออกมา

(ถึงจะมีบ้างก็ ควรจะ ดูดออก หรือเซ็นเซอ์ซะ ถือว่าเป็นการรับผิดชอบต่อ คำพูด รับผิดชอบต่องานที่ทำ)

ควรจะทำแบบ อธิบายพวก

การใช้ ไอเท็มต่างๆ ไอเท็มนี้ อันนี้ใช้แก้อาการอะไร เอาไปผสมอะไร จะได้อะไร งี้ (Skyrim) หาได้ที่ไหนบ้าง
ข้อดี ข้อด้อย อาวุธต่าง
เควสนี้เราต้องทำอะไร จบจากเควสนี้เราต้องไปไหนต่อ

ถึงบทพูดก็ แปลให้ ผู้ชม พอเข้าใจเนื้อเรื่องบ้าง

แนวนี้พอรับได้

แต่ถ้าคิดจะทำแบบ ออกมาก็ สบถ ด่า มอนสเตอร์ อะไรงี้อะ อย่าทำให้เสียเวลาเลยดีกว่า

แค่ได้ยิน สบถคำเดียวก็ ผมก็ปิดแล้ว
เหมือนถูกหลอก เข้าไปให้ เค้าด่าไงไม่รู้ :o:o:o

:-3
13th May 2013, 12:26
มันทำตามๆ กันแล้วผุดขึ้นเป็นดอกเห็ด

แล้วส่วนใหญ่ จะไม่มีอะไรมาก นอกจากเล่นไปด่าไป แล้วเรียกตัวเองว่า cast game

zanuk9876
13th May 2013, 12:30
รู้สึกเฉยๆ ครับ ตอนนี้ดูอยู่คนเดียวที่เล่น PS3 เพราะไม่มีตังค์ซื้อเล่นเอง (กำ - -') ผมดูยามว่างจริงๆ เอามันส์ + เนื้อเรื่อง :)

boomslan03
13th May 2013, 12:34
ผมชอบแค่ HRK , Fapgamer , Bay riffer เพราะเล่นเกมแล้วเคลียร์ ไม่ใช่เล่นแล้วค้าง ๆ คา ๆ เหมือนพวกอื่น

กล้วย
13th May 2013, 12:35
ผมเคยดูแค่ของ Lawbreaker กับ Fapgamer นอกนั้นไม่ค่อยดู 55+

[Never]
13th May 2013, 12:37
เรื่องของคุณ XcrosZ ก็จบไปเเล้วนะครับ ตั้งเเต่System Zero เลย เเล้วคุณยังขุดมาอีก
เเต่ผมชอบพวกคนเเคสเกมส์นะครับ Xcrosz , LBK , HRK , FapGamer พวกนี้นะครับ คําหยาบ ไร้สาระ อาจจะมีบ้างเเหละ เเละมีบางเกมส์อย่างที่ผมไม่ได้เล่น
พอเห็นเขาเเคสผมก็สนุกไปด้วย รู้เรื่องราวของเกมส์ต่างๆ ผมคงไม่ชอบ BRF เท่าไหร่หรอก เพราะท่านนี้คําหยาบเยอะเกินไป
กรณีของ Xcrosz ผมไม่สนใจเรื่องส่วนตัวเท่าไหร่ เเค่เเคสเกมส์สนุกก็พอเเล้ว (ที่พวกคุณเกียจเขาเพราะที่เขาสนับสนุนของเเท้หรึป่าวครับเนี่ย:sweat)

โพสของผมอาจจะไม่เป็นที่ชอบของเกมเมอร์หลายคน ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ:thank:thank:thank

จะเกลียดเพราะสนับสนุนของแท้ทำไม ไร้สาระใหญ่แล้วหนู - -

kunanon21
13th May 2013, 12:39
นักแคสเกมเนี่ย เค้าได้รายได้จาก Youtube รึป่าวครับ ? ให้คนกดดูแล้วได้เงิน ?
ส่วนตัวผมคิดว่า การแคสเกมเนี่ย มันได้ความบันเทิงไม่เท่าไปดูหนัง ดูทีวี เพราะว่าพี่แกบ่นอยู่คนเดียว
ไปมันส์เท่าไปเล่นเกมจริงๆ แถมเป็นการสปอยอีกตะหาก เป็นการเสียเวลาเปล่าๆที่จะดู
P.S. (ไปเจอเด็กพฤติกรรมเลียนแบบใน Killing Floor , TF2 อยากบอกว่ารำคาญมากกกก เปิดไมค์ตะโกนลั่น)

theerapatau
13th May 2013, 12:46
ผมเลิกดูไปนานและครับใช้คำหยาบมันก็ไม่ดีบางทีปล่อยมุขคำหยาบแล้วมันไม่ขำเนี่ยผมว่ามันจะดูแย่ลงไปอีกนะครับเวลาผมดูผมจะดูของฝรั่งที่คำทำเป็นwalkthroughจริงๆอะครับเอาไปเป็นแนวทางสำหรับบางเควสที่ยากจริงๆ

NightTheHCG
13th May 2013, 13:00
สำหรับเรื่องคนแคชเกม ผมก็ดูไปเรื่อยนะสนุกดี คนไหนไม่ชอบ หรือดูแล้วไม่สนุก ด่าเยอะไป ก็กดดิสไลค์แล้วก็ไม่ไปดูคลิปเขาอีก เพราะถือว่าเราไม่ชอบแล้วจะไปติดตามเขาทำไม

ก็ไม่เห็น จขกท จะขุดอะไรนะครับ แค่บอกว่าเจอเรื่อง อื้อฉาว ของเขาก็เลยไม่ชอบ ดื้นแทนหรอครับ ฮ่าๆ ส่วนตัวสำหรับผมก็เกรียดเอ็กคอซ์เหมือนกัน "ที่พวกคุณเกียจเขาเพราะที่เขาสนับสนุนของเเท้หรึป่าวครับเนี่ย" โครตมั่ว ถ้าพูดแบบนี้ผมจะบอกให้เป็นข้อๆเลยทำไม ผมถึงไม่ชอบ
1. ยุให้ BRF กับ System zero บวกหน้ากัน
2. ทำผิดก็ไม่ยอมรับผิด แถมเดือดร้อนถึงผู้ปกครองอีก ทั้งๆที่มันไม่น่าจะเกี่ยวกันเลย
3. เวลาผิดแล้ว ไม่ยอมออกมาชี้แจง กลับให้เหล่าติ่งน้อยๆ คอยกันหน้าให้
4. ทำผิดกับกลุ่ม BRF แล้วแทนทีจะไปอธิบายว่าทำไมถึงทำแบบนี้ แต่กลับเลือกที่จะบล็อคพวกเขาทิ้งซะ จะได้จบปัญหา

ยังมีอีกเยอะที่ผมขี้เกียจจะพิมพ์ แต่คิดว่าแค่นี้ก็พอทำให้เกรียดเขาได้แล้วละมั้ง ?

LIVE
13th May 2013, 13:07
ผมเลิกดูไปนานและครับใช้คำหยาบมันก็ไม่ดีบางทีปล่อยมุขคำหยาบแล้วมันไม่ขำเนี่ยผมว่ามันจะดูแย่ลงไปอีกนะครับเวลาผมดูผมจะดูของฝรั่งที่คำทำเป็นwalkthroughจริงๆอะครับเอาไปเป็นแนวทางสำหรับบางเควสที่ยากจริงๆ

ตามเนี้ย ถ้าจะดูเอาฮาก็ HRK แหละ สนุกดี แต่ผมก็เลือกเกมส์ที่อยากดูด้วย แค่นี้แหละ คนอื่นผมไม่ดู

postgeno159
13th May 2013, 13:16
เอาจริงๆผมก็ดูแค่ของ เบย์-ริฟเฟอร์ อะครับ

ชอบดูครัวกากๆกับพากษ์นรกของเขา

รู้สึกว่าเสียงมันดูมีคุณภาพแบบนักพากษ์เลยอะครับ

marrlody52
13th May 2013, 13:19
ถ้าในนักแคสเกม ผมชอบ BRF สุดครับ เล่นจนจบ ได้เนื้อเรื่อง ฮาเหมือนกัน คนอื่นๆ ก็ HRK FAPGAMER แค่นี้ เมื่อก่อนชอบดูของพี่ออยนะ แต่เดี๋ยวรู้สึกคลิปไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่แล้ว :yes

Msguzs
13th May 2013, 13:20
ผมเฉยๆเรื่องแคสเกม แต่ค่อนข้างชื่นชมคุณเอก Heartrocker พอสมควร สำหรับผมแล้วคุณเอกเป็นคนเดียวที่แคสเกมได้ดีที่สุดในตอนนี้ คำหยาบไม่พร่ำเพรื่อเท่าคนอื่นๆในวงการเดียวกัน จึงไม่แปลกทำไมแฟนคลับเยอะ (แต่ติ่งก็เยอะเช่นเดียวกัน)

แต่ก่อนผมเคยชอบคุณออย Lawbreaker แต่หลังๆเหมือนเขาจะเริ่มหลุดจากคอนเซ็ปท์เดิมของตัวเขาเมื่อก่อนไปเยอะ ผมเลยไม่ค่อยได้ดู

ถ้าจะเอาแบบสุภาพจริงๆทั้งคลิป ต้องเป็นคุณชอเชฟ Fapgamer รายนั้นความรู้และสาระล้วนๆ

คนที่ผมไม่ชอบก็มีครับ ไม่ขอระบุชื่อแต่ใบ้ว่าชื่อเขาแปลเป็นไทยว่า ผีทะเล รายนั้นใช้คำหยาบในคลิปเปลืองมาก และที่สำคัญ ใครติคลิปเขาไม่ได้เลย เขาด่ากลับลูกเดียว ต่อให้จะติแบบสุภาพก็โดนด่าอยู่ดี และค่อนข้างกร่างพอสมควร (แต่ไม่รู้ชีวิตจริงกร่างเหมือนกันหรือเปล่า)

แต่จริงๆแล้วผมไม่ซีเรียสเรื่องคำหยาบในคลิปแคสเกมเท่าไหร่ เพราะในโลกความเป็นจริงมันเป็นสีเทา ไม่ได้สวยและไม่ได้มืด ทุกคนต้องเคยพูดคำหยาบกันทั้งนั้น ผมเลยไม่ดัดจริตบอกว่ามันไม่เหมาะสมอย่างนู้นอย่างนี้ แต่ถ้ามันมาเยอะๆผมก็รู้สึกว่ามันไม่จำเป็นเหมือนกัน สรุปคือ มันต้องมีความพอดีครับ

ผมก็ชอบ Heartrocker เหมือนกันครับผมว่า คนนี้แหละถึงเรียกว่าแคชเกมส์ของแท้ เป็นตัวของตัวเองมากครับ ดูของคนนี้ดูได้ทุกคลิปไม่มีปัญหา

ถึงเขาจะพูดหยาบแต่พูดออกมาจากใจไม่ได้พูดพรํ่าเพรื่อ เหมือนใครหลายคนครับ นับถือเลยคนนี้ติดตามแทบทุกคลิปครับ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
13th May 2013, 13:22
ผมจะดูเฉพาะเกมส์ที่ผมชอบเล่นครับ จะเป็นนักแคสคนไหนผมก็ดูแต่จะดูเฉพาะเกมส์ที่ชอบ

kabukiput
13th May 2013, 14:16
ชอบเป็นบางคนครับ บางคนก็ไม่ชอบเพราะคำหยาบเยอะมากจนเกินไป ไม่ใช่ว่าผมโลกสวยนะ เอยะพอสมควรน่ะรับได้ แต่ถ้าถึงขั้นมาทุก1วินาทีคงไม่ไหวนะ แต่ที่เกลียดที่สุดน่ะติ่งคนเหล่านั้น มันน่ารำคาญเคยโดนโชว์ภูมิใส่รอบนึง มันเป้นเด็กอายุไม่ถึง10ขวบเองมันมาโชว์ภูมิเรื่องSteamใส่ผม ซึ่งตอนนั้นผมยังไม่เคยใช้ เพราะแผ่นแท้ที่มีคือเกมกล่องอย่างเดียว ก็แค่สงสัยเรื่องCOD Black Ops2แบบมัลติ ผมเลยถาม ขอเอ่ยชื่อนะครับ คุณออย Lawbreaker เขาไปว่ามันเล่นได้กี่วันแล้วมันถาวรมั๊ย จากนั้นได้เด็กโง่ๆคนนี้ก็มาโชว์ภูมิความเหนือเรื่องเกมใส่ผม เจอผมสวนไปทีเดียวเงียบยาวๆไม่มาอีกเลย นี่แหละถึงทำให้ผมไม่ค่อยดูแคสเกม เพราะติ่งมันน่ารำคาญ บางคนฝีมือดีจนน่าทึ่งแต่กลับมาเจอติ่งโง่ๆมาทำแบบนี้เลยกลายเป็นอ่อนไปเลย

satornarm
13th May 2013, 15:26
บอกแล้วว่าดูพวกคุณ ๆ เถียงกันนี่สนุกดี :D

ผมไม่ได้เกลียดพวกแคสเกมหรอกเพราะผมดูเพื่อความสนุก และก็ไม่สนด้วยว่าใครจะมาด่าพวกนั้นเพราะผมแค่ดูอย่างเดียว
แต่ดูพวกติ่ง กับพวกเกลียดเถียงกันนี้สนุ๊กสนุก

ปล.ผมชอบเห็นคนในบอร์ดนี้บอกบ่อย ๆ กันว่า อย่าทำตัวโลกสวยแต่กลับเป็นซะเอง :rofl