PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เบื่อมากครับ แม่ไม่ยอมให้ออกจากบ้านตอนกลางคืน ! :((

kimasd555
13th May 2013, 17:11
คือผมเบื่อแม่มากครับ เค้าไม่เคยเข้าใจผมเลย เค้าไม่เคยปล่อยให้ออกเที่ยวตอนกลางคืนเลย ไปนอนบ้านเพื่อนก็ไม่ได้ ผมอยากระบายกับเพื่อนที่โรงเรียนนะครับ เดี๋ยวมันจะด่าว่าเหมือนเด็กเพราะออกจากบ้านตอนกลางคืนไม่ได้ พอผมมีแฟนมีความรักแม่ผมก็พยายามกรีกกันไม่ให้ผมมี สงสัยกลัวผมจะมีความสุข ! แฟนผมทำงานที่โลตัส พอเลิกงานผมจะไปรับแฟนเพื่อที่จะไปส่งบ้านเธอแม่ก็ไม่ให้ ! ผมไม่เข้าใจเลย
ทำไมไม่เหมือนเด็กคนอื่นๆ ผมจะพูดกับแม่ยังไงให้เข้าใจดี วันสงกรานวันปีไหม่ก็ให้กลับต่างจังหวัด ทั้งๆที่ผมอยากอยู่เล่นกับเพื่อนที่ กทม.มากๆ จนตอนนี้ผมรู้สึกว่าตัวคนเดียวยังไงก็ไม่รู้ แม่ไม่เข้าใจผมเลย
ผมอยากมีอิสระ อยากไปรับไปส่งแฟน อยากพาแฟนเข้าบ้าน เบื่อแม่หัวโบราณมาก !

อายุ18ขวบครับ

AUTcher
13th May 2013, 17:15
ตอนนี้คุณอายุเท่าไหร่ครับ = =

klao1229
13th May 2013, 17:18

สงสัยเช่นกันครับ

Deathbringer
13th May 2013, 17:20
ตามมาสงสัยด้วยอีกคน -..-

maxk4255k
13th May 2013, 17:21
แฟนคุณเป็นแวมไพร์ครับ

OmOMaNz
13th May 2013, 17:22

สงสัยด้วยคน!!!

ParanoidZ
13th May 2013, 17:22
อย่างอแงสิครับ ทำไมไม่เข้าใจความรักของแม่บ้าง

haruhi002z
13th May 2013, 17:27
สงสัยอีกคนว่า คุณ อายุเท่าไร

:-3
ผมไม่รู้ว่า จขกท อายุเท่าไหร่นะ แต่ผม 16 แล้ว แม่ผมยังห้ามไม่ให้ขี่มอเตอร์ไซต์เลย

อยากจะบอกว่า เซงพอๆ กัน จะขี่ไปโรงเรียนก็ไม่ให้ ไปสายจนครูจำหน้าได้หมดแล้ว

ถ้าจะบอกว่า แม่รักแม่หวง มันก็ควรมีขอบเขตครับ ควรปล่อยๆ บ้าง -_- โดนขังอยู่แต่ในบ้าน เห้อ

sin1410
คุณอายุเท่าไหร่ละครับ = =

gupleum
พ่อแม่ผมก็ไม่ปล่อยนะไปเที่ยวไหนสี่ทุ่มพ่อแม่มก็โทรตามชิหายละแต่ผมก็หนีเที่ยวทุกคืนครับ5555
แค่เค้าโทรตามบ่อยๆก็กลับแล้วค่อยแอบออกอีกทีแบบไม่ให้เค้ารู้ผมทำทุกคืนช่วงปิดเทอมเนี่ยลองดูๆ

yedtamon57
13th May 2013, 17:29
ผมไม่เคยออกได้ออกกลางคืน มอไซค์ขับได้ แต่ไปได้แต่ซื้อของแถวๆบ้าน ปิดเทอมไม่เคยได้ตัง แต่ผมรักแม่ครับ

yensanore01
13th May 2013, 17:35
อยากรู้ด้วยคนว่า จขกท. อายุเท่าไร ???

goblin2536
13th May 2013, 17:36
http://upic.me/i/5l/maam01ku0.gif (http://upic.me/show/22773415)

gtyhu333
13th May 2013, 17:36
บอกแม่ครับ

ถ้าไม่ให้ผมออก ผมก็จะอยู่แต่บ้านนี่หละ -w-

jackiiez
13th May 2013, 17:38
แต่แม่ผม..... กินเหล้า เมาเละ ไม่ด่า ค้างบ้านเพื่อนไม่บอก ไม่ด่า กลับบ้านดึกไม่ด่า พาแฟนมาบ้าน ไม่ด่า

เรื่องพวกเนี้ยะน่าด่าไม่ด่า

แต่เรื่องที่ ด่า....

เข้าบ้านไม่ปิดประตู !!

เปิดตู้กับข้าวแล้วปิดไม่สนิท !!

อยู่บ้านแต่นอนดึก !!!

เล่นเกมอยู่บ้านนานๆ !!!

กินน้ำไม่เทใส่แก้ว !!!!

T T

ส่วน จขกท ลองบอกอายุก่อนครับ ว่าเท่าไหร่ แล้วคำตอบดีๆจะตามมา

love060604
13th May 2013, 17:39
ตอนผมเรียนแม่ผมมีแต่ให้ออกไปเล่นกับเพื่อนผมไม่เคยจะไปเล่นแต่คอมนี้ระ555+

GUNNERISH
13th May 2013, 17:51
แต่แม่ผม..... กินเหล้า เมาเละ ไม่ด่า ค้างบ้านเพื่อนไม่บอก ไม่ด่า กลับบ้านดึกไม่ด่า พาแฟนมาบ้าน ไม่ด่า

เรื่องพวกเนี้ยะน่าด่าไม่ด่า

แต่เรื่องที่ ด่า....

เข้าบ้านไม่ปิดประตู !!

เปิดตู้กับข้าวแล้วปิดไม่สนิท !!

อยู่บ้านแต่นอนดึก !!!

เล่นเกมอยู่บ้านนานๆ !!!

กินน้ำไม่เทใส่แก้ว !!!!

T T

ส่วน จขกท ลองบอกอายุก่อนครับ ว่าเท่าไหร่ แล้วคำตอบดีๆจะตามมา

เหมือนกันเลยอะ

ukzeroooo
13th May 2013, 17:57
อายุเท่าไหรจขกท

Xteam
13th May 2013, 18:04
แม่คุณรักก็ดีแล้วนิครับ ดีกว่าแม่คุณปล่อย ...

chanwitpop
13th May 2013, 18:15
ผมอยากระบายกับเพื่อนที่โรงเรียนนะครับ

จากข้อความนี้เดาอายุได้ว่ายังไม่ถึง18เพราะยังเรียนอยู่โรงเรียนไม่ใช่มหาลัย
แฟนคุณทำงานที่โลตัส หมายความว่าแฟนคุณแก่กว่า หรือไม่ก็เรียนจบน้อย แถมตัวคุณก็ยังเรียนไม่จบ ไม่แปลกที่แม่จะกีดกัน

ตอนนี้คุณอยู่ในช่วงวัยรุ่นวัยต่อต้าน มักจะเห็นเพื่อนดีกว่าพ่อแม่ ดังนั้นอย่ารีบริไปเที่ยวกลางคืนเลยครับ เพราะแม่เค้ารักคุณครับ
เมื่อเติบโตมาคุณก็จะรู้เองว่าทำไมแม่ถึงทำกับคุณแบบนี้ อย่าให้เป็นพวกไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา

zxcvufe22
13th May 2013, 18:23
คือผมเบื่อแม่มากครับ เค้าไม่เคยเข้าใจผมเลย เค้าไม่เคยปล่อยให้ออกเที่ยวตอนกลางคืนเลย ไปนอนบ้านเพื่อนก็ไม่ได้ ผมอยากระบายกับเพื่อนที่โรงเรียนนะครับ เดี๋ยวมันจะด่าว่าเหมือนเด็กเพราะออกจากบ้านตอนกลางคืนไม่ได้ พอผมมีแฟนมีความรักแม่ผมก็พยายามกรีกกันไม่ให้ผมมี สงสัยกลัวผมจะมีความสุข ! แฟนผมทำงานที่โลตัส พอเลิกงานผมจะไปรับแฟนเพื่อที่จะไปส่งบ้านเธอแม่ก็ไม่ให้ ! ผมไม่เข้าใจเลย
ทำไมไม่เหมือนเด็กคนอื่นๆ ผมจะพูดกับแม่ยังไงให้เข้าใจดี วันสงกรานวันปีไหม่ก็ให้กลับต่างจังหวัด ทั้งๆที่ผมอยากอยู่เล่นกับเพื่อนที่ กทม.มากๆ จนตอนนี้ผมรู้สึกว่าตัวคนเดียวยังไงก็ไม่รู้ แม่ไม่เข้าใจผมเลย
ผมอยากมีอิสระ อยากไปรับไปส่งแฟน อยากพาแฟนเข้าบ้าน เบื่อแม่หัวโบราณมาก !

ที่แม่ทำอย่างงี้เพราะแม่รักนายมากนะแต่แม่นายกลัวไปเที่ยวกลางคืนแล้วจะติดเหล้่ายาอะไรพวกนี้เลยไม่ให้ไปส่วนแฟนแม่นายคงคิดว่ายังไม่ถึงวัยอันควรเลยไม่ให้มี

yensanore01
13th May 2013, 18:23
จากข้อความนี้เดาอายุได้ว่ายังไม่ถึง18เพราะยังเรียนอยู่โรงเรียนไม่ใช่มหาลัย
แฟนคุณทำงานที่โลตัส หมายความว่าแฟนคุณแก่กว่า หรือไม่ก็เรียนจบน้อย แถมตัวคุณก็ยังเรียนไม่จบ ไม่แปลกที่แม่จะกีดกัน

ตอนนี้คุณอยู่ในช่วงวัยรุ่นวัยต่อต้าน มักจะเห็นเพื่อนดีกว่าพ่อแม่ ดังนั้นอย่ารีบริไปเที่ยวกลางคืนเลยครับ เพราะแม่เค้ารักคุณครับ
เมื่อเติบโตมาคุณก็จะรู้เองว่าทำไมแม่ถึงทำกับคุณแบบนี้ อย่าให้เป็นพวกไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา
มีเหตุผล ^_^

date kyo
13th May 2013, 18:36
เห็นถามอายุกันจัง ใช่ครับอายุก็มีผลแต่ไม่ว่าอายุเท่าใหร่ ในาสายตาพ่อแม่ ลูกก็ยังเป็นเด็กอยู่ดีครับไม่มีทางที่พวกท่านจะไม่ห่วงไม่ห้ามแต่ที่อายุมีส่วนก็คือการขัดใจไงครับ
ไม่ได้สนับสนุนนะครับแต่พูดจริงหากไม่ขัดใจแล้วออกไปซักครั้ง พ่อแม่ก็จะไม่หายห่วงครับต่อให้อายุเท่าใหร่ แต่การจะทำตามที่ผมบอกขอให้คิดดีๆ เพราะการขัดใจแม่ออกไปเที่ยวครั้งแรกเนี่ย
อารมณ์มันไม่สนุกหรอกนะครับเพราะเพิ่งจะเถียงกับแม่มา ฉะนั้นจะถูกเพื่อนๆชวนได้ง่ายถ้าเพื่อนดีก็จะกลับมาได้ด้วยดีแต่ถ้าเพื่อนแย่ระวัง จะไปแล้วไปลับนะครับ

ap10308280
13th May 2013, 18:42
ดีแล้วครับที่แม่เขาบอกที่แม่เขาเตือนอ่ะ อย่าให้เป็นเหมือนผมเลย เรียนไม่จบ 2 ปี แถมยังติดกัญชาอีก เรื่องผู้หญิงผมก็ยังหาไม่เจอเลยนิ ยังเซ็งอยู่เหมือนกัน ตอนนี้ผมเรียนช่างอยู่กรุงเทพ นิ ไม่รู้จะจบเปล่านะ กลัวโดนฆ่าตายอยู่นิ

binistoy
ถ้านายมีลูกแล้วนายจะเข้าใจว่าแม่นายคิดยังไง

ASpaceInvaders
5555 อารมวัยรุ่นมีปัญหา คุณจะออกนอกบ้านไปทำไมครับกลางคืน คุณดุแลตัวเองได้แล้วหรือ คุณสามารถตัดสินใจแก้ปัญหาที่จะเกิดขึ้นได้แล้วไง

เชื่อว่าทุกคนเคยเปน ไอ้ปัญหาที่ว่าเนี่ย คิดว่าพ่อแม่ไม่รัก คิดว่าพ่อแม่ไม่ให้มีความสุข โตขึ้นเดะก้เข้าใจเอง

tide16227
13th May 2013, 18:46
เพราะแม่เค้า้เป็นห่วงคุณไม่ว่าคุณจะอายุเท่าไหร่ เค้าก็ยังคิดว่าเราเป็นเด็กอยู่วันยังค่ำ

ลองคิดในแง่ของคุณดูนะ ถ้าคุณมีลูกคุณจะห่วงเค้าไหมครับ มันขึ้นอยู่กับอะไรสัก7-8ซึ่งผมก็ไม่รู้

แต่ที่รู้จะมีสักกี่คนที่รักเราได้เท่า แม่ จริงไหมครับ

tanatorn
13th May 2013, 18:52
ตอนผมเรียน มอต้น-ปวช. ประมาณอายุ 14-17 รุ่นผมไม่ค่อยได้ไปเที่ยวเตร่ไหนเลยครับ เต็มที่เลิกเรียนไปนั่งเล่นกับเพื่อน 2-3 ทุ่มก็เข้าบ้านแล้วแต่ไม่ใช่ทุกวัน เรื่องเที่ยวกลางคืนกลับตี3 ตี4 นานๆไปทีส่วนมากก็ขอพ่อแม่ล่วงหน้า และไม่ค่อยไปเที่ยวไหนหลอกครับอยู่แต่บ้านเพื่อน งานวันเกิดบ้างหรือเกิดอยากจะกินบ้าง พ่อแม่ก็ด่าครับบางทีกลับดึกเพราะเค้าเป็นห่วง แต่พอขึ้นระดับมหาลัยแล้วปีหนึ่งผมกลับดึกทุกวัน ไม่กลับบ้านบ้างแต่โทรบอกตลอด จนนานวันเค้าก็ปล่อยผมแล้ว ไม่โทรตาม แต่เค้าจะคอยเตือนตลอดว่าสิ่งไหนไม่ดี จนทุกวันนี้ออกจากบ้าน 5 ทุ่ม เที่ยงคืน เค้าก็ไม่สนใจผมแล้ว แต่ขออย่างเดียวถ้าออกไปกินเหล้าเค้าไม่ให้ผมขับรถออกไป นอกจากจะไปธุรอย่างอื่นขับออกไปได้ ซึ่งผมก็เชื่อฟังเค้าดี

Veeliving
13th May 2013, 19:02
แล้ววันหนึ่งนายจะเสียใจ

ที่นายพูดแบบนี้

แม่ทุกคนรักลูก หวังสิ่งดีๆให้ลูกทั้งนั้นครับ

และเรื่องเล่นสงกรานต์ ไปกับครอบครัวก็ดีแล้วครับ

ใช้เวลาอยู่กับแม่ให้นานที่สุด เพราะเราไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหน

ที่เราจะเสียแม่ไป

zexterse7en
13th May 2013, 19:04
ง่าย แม่ นายกลัวนายไปเสียคน

LEGACY
13th May 2013, 19:08
เดี๋ยวมันจะด่าว่าเหมือนเด็กเพราะออกจากบ้านตอนกลางคืนไม่ได้

พออ่านข้อความนี้แล้วผมคิดว่าแม่ จขกท คิดถูกแล้วละที่ห้ามไม่ให้ท่านออกจากบ้านตอนกลางคืน
18 คิดอย่างเดียวแค่ ความสนุก อยากสังสรรค์ อยากปาร์ตี้ เฮฮา ตามประสาวัยรุ่น โดยที่ไม่สนใจอะไรที่จะตามมา

anoko
13th May 2013, 19:19
ผมอิจฉาเจ้าของกระทู้เหลือเกินครับ อิจฉาที่มีแม่คอยดูแลอย่างนี้ !!!
ผมอายุยังน้อยเลยแต่ผมเชื่อวาผมผ่านโลกมาเยอะกว่าเด็กที่อายุเท่าผมหรือมากกว่าประมาณ5ปี เลยบอกอย่างนี้ได้เลย
ผมเรียนจบแค่ม.3ก็ต้องออกมาทำงาน ทั้งเดินเสริฟร้านอาหาร ทำงานนวดนาบ เกย์boy ผับบาร์บอย(แต่ไม่ไช่เกย์มีเมียมาเยอะแล้วตอนนั้นทำไปเพราะเงินอย่างเดียว) งานกลางคืน ทำงานในบ่อน คาสิโน ทำมาหมดแล้วครับ ปัจจุบันยังทำงานบ่อนอยู่เลย
แม่ผมต้องไปทำงานที่ญี่ปุ่นนานๆเจอกันที ไม่ได้อยู่ด้วยกัน ไม่มีแม่คอยดูแลแบบนี้ครับ ผมอิจฉาเจ้าของกระทู้จริงๆ พูดตรงๆ
ผมอายุ17ขวบครับ
โลกยังมีอีกเยอะครับที่ต้องผ่าน คุณจะรู้แล้วจะนึกคำนี้ได้ถ้าเคยผ่านจุดที่ผมผ่านมา ว่า "ทำไมตอนนั้นกูไม่เชื่อฟังแม่กูเลยว่ะ เสียดายจริงๆ"

kinchiro155
13th May 2013, 19:37
โลกมันโหดร้ายครับ ปีกยังไม่เเข๊งเเรงอย่าเพิ่งรีบบินครับ

edkub
13th May 2013, 19:46
ฮะๆผมได้ออกตอน 20 อะ แต่ก่อนผม ก็ถามว่าทำไม ยังไงก็ดื้อด้านจะออกให้ได้
ถ้าคุณได้เป็น พ่อ แม่จะ เข้าใจมากขึ้นครับ

==ToR==
13th May 2013, 19:51
ผม20อยู่แล้ว นานๆทีจะได้ออกนอกบ้าน ไม่เห็นเป็นไรเลยถ้าไม่ได้ออก

ballba
13th May 2013, 19:52
อ้าวมีกระทู้นี้อีกหรอผมไม่รู้ฮ่าๆ

ผมโพสไว้อีกกระทู้แล้วครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=184547

linker19191
13th May 2013, 19:59
ผมไม่อยากจะคุยครับ ผมอายุ 21 จะ 22 แล้ว พ่อแม่ผมยังไม่เคยให้ผมไปไหนเลย นานๆจะไปค้างบ้านเพื่อนได้สักที แต่ผมไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เสเพล ผมน่ะแทบจะไม่ได้รับโอกาสให้ได้ไปไหนเลย ทัศนศึกษาของโรงเรียนก็ไม่เคยได้ไป ผมได้โควต้าฝึกงานที่ประเทศจีน ก็ไม่ได้ไป บางทีผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม พ่อกับแม่ต้องตัดโอกาสเราตลอด ผมไม่เคยเข้่าใจเลย แต่ในที่สุดก็เข้าใจครับ เพราะพ่อแม่เค้าเป็นห่วงเรามากนั่นเอง เค้าไม่อยากให้เราออกไปไหนดึกๆดื่น เค้ากลัวไปมีเรื่องหรือไปมีอันตรายไม่ได้กลับบ้าน หรือให้ไปไหนไกลๆ เพราะเค้ากลัวว่าเราจะไปอยูไม่ได้ เพราะมันต่างถื่น ฯลฯ จนบัดนี้พ่อแม่ผมยังเดินควงแขนไปไหนมาไหนอยู่เลย จะไปไหนมาไหน พ่อแม่ก็มารับตลอด จนโดนเรียกว่า ลูกแหง่ติดพ่อแม่ คุณหนูไปแล้วครับ ความรับจากพ่อแม่เป็นส่ิงที่ประเสริฐที่สุดครับ ^^

earrupz
13th May 2013, 20:06
ก่อนคุณจะคิดออกจากบ้าน คุณควรจะดูข่าวมั่งนะครับว่าโลกมันโหดร้ายแค่ไหน เอาใจเขามาใส่ใจเรา ถ้าเราเปนพ่อเงี้ย(คงเป็นแม่ไม่ได้หรอก:pleasantry)แล้วดูข่าวตีกันในผับบ้าง คุยกับเด็กเสิร์ฟบ้าง ข่าวล่าสุดไงครับ คุยกับคนในสถานบันเทิง สุดท้ายเป็นไงครับ ขึ้นสวรรค์ไปแล้ว ที่แม่เขาห้ามเพราะรักครับ ไม่ใช่อย่างอื่นใดเลย แม่เขาอยากให้ลูกเขาได้ดีนะครับ

edwardza02
13th May 2013, 20:16
เชื่อแม่เถอะครับ แฟนหนะ เขาเป็นคนอื่น จะตายมา พิการ แขนขาหัก ใครดูแล ก็แม่หนะครับ แฟนเขาไม่มาดูแลหรอกนะครับ ถ้าคุณพิการเลี้ยงเขาไม่ได้เขาก็ไม่เอาหรอก แม่ผมก็เป็นงี้แหละ กว่าผมจะได้ดี ก็นะ ตอนเป็นวัยรุ่นก็ชอบโกรธให้แม่ ชอบฝ่าฝืนบ่อยๆ จนเจอด้วยตัวเอง คิดถึงแม่เลยครับอันดับแรก แม่คือคนที่จะรักเรา โดยไม่มีข้อแม้ คุณจะฆ่าคนมา คุณจะค้ายาบ้า คุณจะทำผิดอะไรมา แม่คือ คนเดียวที่พร้อมจะให้อภัยคุณครับ ถ้าไม่ใช่ให้เตะปากผมได้เลย ผมอยากให้คุณถึงอายุ 20 เร็วๆ จังเลยนะครับ อยากให้บวชทดแทนคุณแม่ แล้วคุณจะรู้ว่าคนที่รักคุณที่สุด คนที่อุ้มท้องลำบากมาตั้ง 9 เดือน เพื่อคลอดคุณออกมา มันลำบาก โตขึ้นอย่าทำให้ท่านผิดหวัง อย่าทำให้ท่านลำบากใจ คิดถึงท่านให้มากๆ รักท่านมากๆ ก่อนที่
ท่านจะไม่ได้อยู่ให้รักนะครับ มันจะสายไป รู้มั้ย ถ้าคุณไม่กลับบ้าน แม่ทุกคน นอนไม่หลับหรอกครับ

อยากจะถามหน่อย พาแม่ไปเดินเล่นเที่ยวห้างครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ ซื้ออะไรไปให้ท่านกินครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ อยู่กับท่านในวัดหยุดครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ สิ่งดีๆ ที่คุณปฏิบัติกับแฟน เอามาปฏิบัติกับแม่บ้างก็ได้
ทำให้ท่านเห็นว่าเป็นผู้ใหญ่ เชื่อฟังท่าน รับใช้ท่าน เมื่อท่านปลื้ม ท่านจะให้คุณออกไปเองหรอกครับ จะไม่ห้ามเลย:heart