PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามใช้เมาส์ของTtesports รุ่นTheron เวลาเขย่าแล้วมีเสียงผิดปกติไหมครับ

benzjitpanu
13th May 2013, 19:59
สอบถามใช้เมาส์ของTtesports รุ่นTheron

เวลาเขย่าแล้วมีเสียงผิดปกติไหมครับ

เพราะลองเขย่าเมาส์ถูกๆตัวละ900 มันไม่มีเสียงอะครับ

แต่เมาส์Theronผมไม่รู้ว่ามีเสียงเป็นปกติหรือป่าวครับ

HearTLockER
13th May 2013, 20:02
เป็นเสียงอย่างไรครับ ผมบอกกันไว้ก่อนว่าไม่เคยใช้ตัว Theron ครับ

แต่ถ้าเขย่าแล้วมีเสียง แนะนำลองเอานิ้วทาบตรงสกอร์เมาส์ที่กลิ้งขึ้นๆลงๆได้นั่นละครับ เอาทาบไว้แล้วลองเขย่าดู

เพราะอาจจะเป็นเพราะตัวสกอร์เมาส์มันไม่แน่นก็ได้ครับ (ซึ่งเมาส์บางอันใช้ไปบ่อยๆมันเป็นอยู่แล้ว แต่ไม่มีปัญหาอะไร)

benzjitpanu
13th May 2013, 21:16
อ่อ ขอบคุณครับ ผมจะลองดู แต่งง ตัวละ900 เสียงเงียบ

หรือ อาจจะดังปกติ

basbas16
13th May 2013, 21:26
เท่าที่ผมจำได้ Theron มันจะมีตัวถ่วงน้ำหนัก5ก้อนนะครับ อาจจะทำให้เกิดเสียงก็ได้

ปล.มั่วๆเอาแต่รู้ว่ามีที่ถ่วง

benzjitpanu
14th May 2013, 00:56
ขอบคุณมากเลยครับ ลองทำอย่างท่านทั้งสองพูด

แทบไม่มีเสียงเลยครับ ตัวละ900 พออยู่ในห้องเงียบๆ

มีเสียงเหมือนกันครับแต่ไม่ดังมาก แต่Theron

เบากว่าแล้วครับ อาจจะมาตรง Scrolling จริงๆครับ