PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมว่าผมงานเข้าละ ทำไงดีครับ

pamzar5546
13th May 2013, 22:10
ผมเห็นหลายกระทู้ ก็สงสัย ว่าทำไมมีปัญหากันเยอะจัง เครียดขนาดนั้นเลยหรอ
ตอนนี้ผมเข้าใจทุกคนแล้วครับ มันเครียดจริงๆ :sweat

พ่อกับแม่้แฟนผม เขาห้ามไม่ให้ลูกมีแฟน แบบเข้มงวดมาก
แล้วตอนนี้เค้ารู้แล้ว ว่าคบกัน ผมเครียดมากเลย ไม่อยากเลิก แล้วก็ไม่อยากคบกันแบบซ่อนๆ

คือเรื่องนี้ผมผิดเอง ผมดันไปแอดเฟสพ่อเค้าเมื่อ 2 ปีก่อน คือ พ่อเค้าก็รู้ทุกอย่าง แต่พึ่งมาพูด

แฟนผมทักเฟสมา ว่า เลิกไหม สนุกไหมที่ทำแบบนี้

ผมก็ตกใจ เลยโทรไปหาเค้า เค้าร้องไห้ แล้วก็ว่าผม แล้วก็พูดว่า รู้มั้ย เค้าต้องโดนอะไรบ้าง
สุดท้ายก็รู้ ว่าพ่อรู้แล้ว แล้วเค้าก็ตัดบท ว่าจะไปทำการบ้าน อ่านหนังสือแล้ว

คือตอนนี้ผมทำอะไรได้มั่งครับ หรือได้แต่ขอโทษ กับอยู่เงียบๆ TT

ถ้ามองในแง่ดีแล้ว ตอนที่คุยโทรศัพท์กันจบแล้ว ไม่ได้พูดถึงเรื่องเลิกกัน ก็อาจจะไม่เลิก

LoSTe_[DeFronZo]
13th May 2013, 22:15
และนั่นคือหนึ่งในเหตุผลที่ผมไม่อยากแอดพ่อแม่ ญาติ และ ครู

voodoofx
13th May 2013, 22:18
อารม ประมาณผมตอนนี้เลย

ballba
13th May 2013, 22:21
เข้าใจความรู้สึกนะครับ

ผมว่าถ้าจะรักกัน ก็ควรจะเปิดเผยและบอกให้รู้นะครับ

บางทีพอมารู้ทีหลัง แล้วเขาให้เลิกกันแล้วจะเสียใจครับ

อย่างพ่อแม่ผม คุยกับพ่อแม่เมียผมแล้วครับ

พรุ่งนี้ พ่อเมีย ก็ให้ผมไปเอามะม่วงที่บ้านอยู่

คือถ้ารักใครแล้วเปิดใจคุย มันจะไม่มีปัญหาครับ

grancer
13th May 2013, 22:22
ทางออกที่ดีที่สุดคือคุยครับ ให้เข้าระบายออกมาให้หมด หรือเราใจกล้า จริงๆ ไปพูดกับพ่อเข้าเลย (ถ้าไม่กลัวตายอ่ะนะ)

095474622
13th May 2013, 22:32
ง่าย ๆ สั้น ๆ กล้า เป็นพอ

(ผ่านมาแล้ว ^^ )

สู้ๆ

newvisions
13th May 2013, 22:54
นี่มันเป็นปัญหาที่ทุกคู่ต้องเจอ อยู่แล้ว พ่อแม่ ไม่ให้ลูกมีแฟน อาจจะเพราะอายุ หรือไม่ชอบแฟนลูกสาว ฐานะ หน้าตา การงาน

ลูกสาว 15 ห้ามมีแฟน
ลูกสาว 20 ห้ามมีแฟน
ลูกสาว 25 พ่อแม่บ่นมีแฟนกับเขาได้หรือยัง
ลูกสาว 30 พ่อแม่ถามหาเมื่อไหร่จะมีครอบครัวแต่งงานมีลูก อยากอุ้มหลาน

แปลก ไหม

อยากบอกว่า ไม่ควรเลิก แต่ถ้าฝ่ายหญิงทนไม่ได้ ผมเห็นว่าเราควรกลับมานั่งคิดแล้วละว่าผู้หญิงคนนี้เหมาะที่จะร่วมเดินทางไปกับเราหรือเปล่า
อยู่กับเราในวันที่มีความสุข แต่พอทุกข์ วันที่ต้องเจอกับ ปัญหาหนัก กลับหนีหายหน้า

บางทีนี่อาจจะเป็นข้ออ้าง พอเจอคนใหม่กลับ รักกันได้ เร็วกว่าเรา
แล้วเราจะมีคำถามในใจว่า ทำไมกับคนนั้นถึงได้ รวดเร็ว แต่กับเรากว่าจะก้าวไปแต่ละทียากเหลือเกิน

ทางเดียวที่เราทำได้คือให้กำลังใจฝ่ายหญิง แต่ถ้าอายุ สัก25 นี่ค่อยพามาเปิดตัว มันน่าจะดูเหมาะสม ด้วยอายุ และหน้าที่การงานที่ดูมั่นคง
ว่าที่คือจะฝากลูกสาวทั้งคนไว้ได้ แต่ถ้าบ้านรวยนะ เหตุผลต่างๆที่กล่าวมาก็ลบทิ้งไปได้เลย
ถ้าบ้านรวยก็ โชว์ไปว่ามีอะไรดี

pamzar5546
13th May 2013, 23:02
จะเข้ามหาลัยแล้วครับ จะว่ารักกัน ก็ ไม่ได้รักมากเหมือนคู่อื่น แต่ก็ไม่เคยทะเลาะกันครับ แฟนไม่เคยนอกใจ มีแต่เพื่อนตุ๊ด กับทอม
ตอนนี้คบปีกว่าแล้ว

เพื่อนบางคนยังอิจฉาเลย ว่าหน้าตาอย่างผม จะเจอคนดีๆแบบนี้ได้ T______T

ช่วยกันอวยพรให้พ่อแม่แฟนผมเค้าไม่โกรธกันเถอะ สาธุ TT

zerohero001
13th May 2013, 23:13
หน้าตา ตูก็ออกจะดูดี ทำไมไม่ยังไม่มีแฟน บ้างวะ
ถ้ารักกัน จริง ก็ ลุย ๆ ไปเลยครับ คุยกันให้รู้เรื่อง คงไม่อยากให้มัน จบแบบนี้ใช้ไหมละครับ ^ ^ ถ้าไม่กล้า อย่างน้องก็ควรทำอะไรยังอย่าง นะครับ:friend

originalgrim
13th May 2013, 23:15
อย่าตัดใจครับเชื่อผม แอบคบไปดิ ไม่ชอบก็ต้องทำและถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ แอบให้เนียนกว่าเดิมถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ

หาช่องทางติดต่อกัน ให้น้อยและปลอดภัยกว่าเดิม ถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ

คบกันไปนานๆรอจนถึงช่วงเวลาที่เหมาะๆ ขอแต่งงานถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ ต้องนานมากเลย

ถ้าพ่อเค้าจำได้ ไม่ก็เล่าให้พ่อเค้าฟังเลยว่าคบกันมานานแค่ไหน สารภาพไป คิดว่าพ่อแม่เค้าจะประทับใจมั๊ย อันนี้ไม่รู้ เป็นผมมีลูกเขยรักลูกสาวตัวเองมากขนาดเจอแบบนี้ยังไม่ไปไหนก็ยอมว๊ะ

**ถ้าคุณรักจิงๆจังๆนะ เพราะมันจะเสียเวลาโพด จุ๊บๆ สู้ๆ ยังมีคนเจ็บกว่านี้เยอะ ที่ไม่มีทางเลือกอะไรเลย

ballba
13th May 2013, 23:24
จะเข้ามหาลัยแล้วครับ จะว่ารักกัน ก็ ไม่ได้รักมากเหมือนคู่อื่น แต่ก็ไม่เคยทะเลาะกันครับ แฟนไม่เคยนอกใจ มีแต่เพื่อนตุ๊ด กับทอม
ตอนนี้คบปีกว่าแล้ว

เพื่อนบางคนยังอิจฉาเลย ว่าหน้าตาอย่างผม จะเจอคนดีๆแบบนี้ได้ T______T

ช่วยกันอวยพรให้พ่อแม่แฟนผมเค้าไม่โกรธกันเถอะ สาธุ TT

งั้นอวยพรขอให้นายได้เป็นลูกเขยครับ 555

pamzar5546
14th May 2013, 00:17
ขอบคุณทุกคนครับ รอพรุ่งนี้

ถ้าไม่มีไรผิดปกติก็ โชคดีไป

Azar1001
14th May 2013, 00:21
ผมก็เหมือนกัน จะ18 แล้วแม่ยังห้ามเรื่องมีแฟนอยู่เลย
คงต้องรอเข้ามหาลัยได้ก่อนมั้ง

Veeliving
14th May 2013, 01:12
นี่ๆ จะบอก

เจอยังงี้อ่ะ ลุยต่อเถอะ

ลุยไปถึงบอสตัวสุดท้ายเลยครับ

บอส MomDad สู้คุณไม่ได้หรอก

ถ้าคุณแสดงความจริงใจออกมาว่ารักลูกสาวเขาจริงและจะไม่ทำให้เธอเสียใจ

CrocoZz
14th May 2013, 01:33
อย่าเพิ่งเลิกเลยครับ ยังรักกันอยู่เลย ทางออกที่กีมีเสมอไปเยอะแยะครับ แค่จัดการให้เป้นเท่านั้นเอง สู้ ๆ นะครับ เอาใจช่วย จขกท.

pamzar5546
14th May 2013, 02:28
ผมไม่เลิกอยู่แล้วครับ คงต้องรอดูฝ่ายนั้นละ

kothkeo178
14th May 2013, 08:43
ไปคุยกับพ่อเขาเลยครับ เพื่อนผมก็เป็นแบบพ่อกีดกันไม่ให้ไปคบกับเพื่อนหญิงของผมอีกคนคบเป็นแฟนน่ะ แต่ทั้งสองก็ไม่สนใจข้อห้ามเพราะผมได้เป็นตัวกลางคอยปลอบทั้งสองไม่ให้ทะเลาะคอยออกความคิดเห็นว่าควรทำยังไง คอยช่วยเหลือทุกอย่างไม่ให้เค้าบอกเลิกกัน แล้วผมก็ได้เข้าไปคุยกับพ่อแม่ฝ่ายเพื่อนชายผม จนในที่สุดทางพ่อเพื่อนชายผมก็ยอมรับแล้วชวนครอบครัวทางเพื่อนฝ่ายหญิงผมไปเที่ยวทะเล จบแบบ Happy เลยทีนี้

(คิดไปคิดมาตรูอยู่เบื้องหลังความช่วยเหลือทุกอย่างทำไมตรูไม่ได้รับบัตรเชิญด้วยฟะอยากเที่ยวทะเลมั่ง T^T)

maxkungg704
14th May 2013, 15:27
ผู้ใหญ่หัวโบราณสุดๆก็เป็นแบบนี้แหละครับ รับไม่ได้ที่ลูกจะมาแฟนตอนที่เรียนอยู่ ซึ่งหารู้ไม่ มีแฟนตอนวัยเรียนนี่

เป็นโอกาสทองทองแล้วทีจะไม่ทำให้ลูกสาวตัวเองขึ้นคาน (ถ้ารักกันจริง) แล้งยิ่งจบไปแล้ว ทำงาน ยิ่งแล้วใหญ่

ใครมาจะมอง ถ้าไม่สวย ไม่เก่งจริง หรือถ้าสวยจิงเก่ง ก็โดนมองว่าเป็ยดอกฟ้า เอื้อมไม่ถึง จนไม่มีใครกล้าจีบ

จะบอกว่าในวัยมัธยมอ่ะ ก็เริ่มจีบๆดูๆกันไปก่อน อารมแรกรักวัยรุ่นเป็นธรรมดา มาเริ่งจริงจังกันตอนเข้ามหาวิทยาลัยดีกว่า

ไม่จำเป็นต้องบอก พ่อแม่ถ้าเค้าเป็นพวกหัวโบราณรุนแรง เพราะเค้าจะแอนตี้ทุกวิถีทาง ไปบอกเค้าเอาตอนที่จบไปแล้ว มีงานทำจะปลอดภัยกว่า

สิ่งที่พลาดสำหรับ จขกท. คือ ไปรับแอดพ่อแฟน ทำให้เข้ารูหมดเปลือกเลย จะแย้งไปก็ไม่ทันแล้ว ตอนนี้ก็ทำได้แค่เงียบๆกันไปก่อน ให้เรื่องมันซาลง

ถ้าคิดถึงกันก็แอบโทรคุยกันบ้าง แล้วถ้าเข้ามหาวิทยาลัยแล้ว ถ้าโชคดีได้เรียนที่เดียวกัน ก็สบายแล้ว อดทนเอาไว้ครับ แล้วมันจะดีเอง

gavggame
14th May 2013, 15:46
เป็นกำลังใจให้ครับ

แนะนำ เป็นเพื่อนกันครับ แต่เพื่อนสนิทครับ รอวันที่เข้าจะเปิดโอกาสให้ลูกสาวคบหาดูใจชายหนุ่ม ครับ

beambeam123
14th May 2013, 16:01
น่าสงสารครับ ถ้าเป็นผมก็เครียดน่าดูเลยล่ะ อย่ายอมแพ้แล้วสู้ต่อไป ถ้ารักกันจริงไม่มีอะไรมาขวางได้หรอกครับ

aucrazy
14th May 2013, 16:14
http://i1129.photobucket.com/albums/m503/benzslk2005/84438a21.jpg

Zoey
14th May 2013, 16:17
ของผมเนี้ยซิ แม่ของฝ่ายหญิงบอกมาเลยว่า "แม่ไม่ชอบหน้ามัน" แหม จุกเลยครับแต่ยังไง ผมก็สู้รักเธอคบเธอต่อไป แต่พ่อของแฟนผมไม่ว่านะ:yes :yes

DkTaP82
14th May 2013, 16:43
ร้อยทั้งร้อย ถ้าเราเป็นคนดี ยังไงพ่อแม่ของเขาก็ยอมรับ

อย่างแรกคือคบกันไปก่อน เรียนให้จบ มีการมีงานประมาณนี้

ผมไม่รู้นะครับว่า ปัจุบัน จขกท.รับผิดชอบอะไรได้บ้าง

การที่ฝากลูกสาวให้คนอื่นดูแล มันก็ต้องดูที่หลายๆปัจจัยด้วย

แต่ผมชอบคำนี้นะ

"คนเรา ไม่ใช่จะรอให้คนอื่นเขามาดูแลเพียงอย่างเดียว แต่ก็ต้องทำตนให้เพื่อนที่พึ่งแก่ตนเอง และผู้อื่นให้ได้ด้วย"

aminookey
15th May 2013, 02:33
บอกได้คำเดียวว่าเหนื่อย ผมก็เคยประสบมา แต่ตอนนี้พ่อแม่เธิเพลาๆลงมากแล้ว สามารถไปหากันได้ถึงบ้านแต่ก็ต้องมีขอบเขต

LEGACY
15th May 2013, 02:40
ถ้าคิดว่าเลิกกับเค้าแล้วเราไม่เสียใจร้องให้ฟูมฟายขี้มูกโปร่ง ผมแนะนำให้ตัดใจเลยครับ
ความรักวัยรุ่นไม่มีอะไรแน่นอน ทำงานเก็บเงินเลี้ยงตัวเองได้ค่อยเริ่มต้นใหม่ครับ

pamzar5546
15th May 2013, 18:40
โล่งใจแล้วครับ ไม่ได้เลิกกัน ตอนนี้คุยกันปกติแล้วว

แต่ผมไม่กล้าถามเรื่องพ่อ กลัวเค้าโกรธผมอีก 55555 ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจครับ

ballba
15th May 2013, 18:55
โล่งใจแล้วครับ ไม่ได้เลิกกัน ตอนนี้คุยกันปกติแล้วว

แต่ผมไม่กล้าถามเรื่องพ่อ กลัวเค้าโกรธผมอีก 55555 ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจครับ

เดี๋ยวผมพาเลี้ยงฮาจิบัง 55

Pop_PeR
15th May 2013, 19:17
ทำไมไม่ บล็อก !!~ ผมน่ะ มีเเฟน ก็เหมือนคุณ เราเเอบคบกัน พ่อเเม่ ไม่รู้ ถ้ารู้ก็โดนเหมือนกัน

ก็บล็อก หมด พ่อกับเเม่ ของเเฟนผม เเละทุกอย่างก็อยู่ที่ เวลาเท่านั้น .. .

zexterse7en
15th May 2013, 19:51
1.กลัวลูกสาวจะเสียคน หลึอ ได้คนเพี่ม
2.ไม่มันใจว่าคุณจะแปกรับพาละหน้าที่ของคอบคัวได้ไหม
3.อยากพิสูดว่าคุนเป็นคนยังไง.เป็นผู้ใหย่พอไหม

pamzar5546
16th May 2013, 07:30
เดี๋ยวผมพาเลี้ยงฮาจิบัง 55

ผมอยู่พิจิตร พี่อยู่ไหนครับ เดี๋ยวผมไปหา ถ้าพี่เลี้ยงจริงๆ 55555

ทำไมไม่ บล็อก !!~ ผมน่ะ มีเเฟน ก็เหมือนคุณ เราเเอบคบกัน พ่อเเม่ ไม่รู้ ถ้ารู้ก็โดนเหมือนกัน

ก็บล็อก หมด พ่อกับเเม่ ของเเฟนผม เเละทุกอย่างก็อยู่ที่ เวลาเท่านั้น .. .

ผมไม่ได้คิดไงครับตอนนั้น ความคิดเด็กๆ แอดขำๆ ตอนนี้ไม่ขำ -*-

1.กลัวลูกสาวจะเสียคน หลึอ ได้คนเพี่ม
2.ไม่มันใจว่าคุณจะแปกรับพาละหน้าที่ของคอบคัวได้ไหม
3.อยากพิสูดว่าคุนเป็นคนยังไง.เป็นผู้ใหย่พอไหม

แบบนี้สินะครับ ผมไม่มั่นใจนะ ว่าจะไปต่อได้อีกไกลแค่ไหน

แต่ผมไม่เคยนอกใจ ไม่ชวนทะเลาะเลย ถ้าฝ่ายนู้นไม่มีเรื่องอะไรมาอีก ผมก็คบยาวละ 5555555

kawzeedza
16th May 2013, 13:49
เหมือนผมช่วงแรกๆ แต่ฝ่าย หญิงโดนจับได้เค้าก็ไม่สนใจไร โดนด่า โดนว่า เค้าก็บอกกับทางญาติไปว่าเลิกกับผมแล้ว ตอนนั้นก็เจ็บนะ แต่ก็ผ่านมาได้ โดนการคุยกันทุกวัน พอเธออยู่มหาลัย ก็แอบมาหาผมทุกอาทิตย์ แต่ตอนนี้ มันจบแล้วครับ ผ่านอุปสรรคมาได้ทุกอย่าง ลองเข้าไปอ่านลิ้งผมนะครับ รับรองว่า เรื่องที่คุณเกิดเจอไม่ใช่เรื่องใหญ่

ผมขอ ฝากความเห็นนะครับ ให้คุณดูแลเค้ามากๆ คุยกันบ่อยๆ ปรับความเข้าใจกัน สุดท้ายรักกันเหมือนเดิม แต่อย่าเจอแบบผมนะ ตอนนี้ก็ทำใจไม่ได้เหมือนกัน

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=184989