PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยบ้างไหมจีบหญิง ให้ทําดีแค่ไหนทําอย่างไรเขาก็ไม่รักไม่ชอบเรา ทั่งๆทีเรามาก่อนนิสัยก็ดี

boon111
14th May 2013, 05:49
คนที่จะมีครอบครัวจริงๆ 1 อายุก็สําคัญ มองดูตัวเองก่อนว่าสมควรมีครอบครัวยัง ท่องโลกว่างมาพอสมควรยัง มีงานมีการหรือยัง ทีจะเลี้ยงครอบครัวและตัวเอง

ถ้าอายุยังไม่มากให้คบกันไปเรื่อยๆ ( มีโอกาสฟันซะ เดียวจะมานั้งเสียใจทีหลัง เห็นไม่ผ่านโอกาสมากี่ครั้งแล้วหละ พอจะฟันกูก็กลัวโน้นกลัวนี้บ้างหละ กูอยากย้อนเวลาจริงๆ ) ก่อนฟัน ป้องกันด้วยน่าเดียวเราจะบาปถ้าทําเขาท้อง และวันเวลาเนื่นนาน ก็ทําให้เลิกกันไปเองอัตโนมัติเพราะคนทุกคนก็จะมีคนใหม่เข้ามาเสมอ กลายเป็นคนรู้จักเป็นเพื่อนกัน ขนานแต่งงานมีลูกแล้วยังเลิกกันได้เลยครับ มีให้เห็นในญาติคุณเอง เพราะสมัยนี้เทคโนโลยีทําให้คนเราสือสารกันง่ายขึ้น จีบง่ายเลิกง่าย
ไม่เหมือนสมัยยังเขียนจดหมายหากันเพราะสมัยนั้นได้ยังงัยเอายังนั้น

สําหรับ จีบหญิง ให้ทําดีแค่ไหนทําอย่างไรเขาก็ไม่รักไม่ชอบเรา ทั่งๆทีเรามาก่อนนิสัยก็ดี

1 มองตัวเองก่อนหน้าตาพอไปวัดไปว่าได้ป่าว สมกับเขาไม่

ถ้าคุณชอบใครคนหนึ่งคือชอบเขามากรักเขามากๆ ทําอย่างงัยน๋อเราจะได้เขามาเป็นคู่ชิวิตจริงๆ ทั่งๆที่ผู้หญิงคนนั้นก็ไม่ชอบเรา ไม่มีอะไรมากแค่ปล่อยวันเวลาให้เนื่นนานแล้วเขาก็จะหันมามองเราเอง

เริ่มจีบใหม่ๆ คุณควรคุยกับเขาปรกติ ทุกวันนิดเดียวก็ยังดี ห้ามใจร้อนเด็ดขาด ห้ามหึงห้ามหวงเมื่อมีคนอื่นเขามาคุยกับเธอหรือจีบเธอ ห้ามทําอะไรทีแย้ๆเด็ดขาด อย่าเซ้าซีเธอจะให้เธอรําคาญ คุณควรคุยกับเขาปรกติ ทุกวันนิดเดียวก็ยังดี
ปล่อยให้เวลาผ่านไปเนื่นนานไปเรือยๆ เขาก็จะสนิดกับเรา พอสนิดแกล้งชวนไปโน้นไปนี้ก่อนถ้าเธอไม่ไปบางทีเธออาจอยากชวนเพื่อนเธอไปด้วย ไปไหนหรือทําอะไร อย่าให้เอิกกะเริก เพราะเธอไม่ชอบออกหน้าออกตา เป็นสายตาคนอื่น

ขอยํ้า คุณควรคุยกับเขาปรกติ ทุกวันนิดเดียวก็ยังดี ถึงแม้เธอจะทําให้คุณโกรรธ คุณต้องรักการรักงานทําตัวให้ดีในสายตาเขา .คุณอาจจะพิชิตใจเขาก็ได้ ถ้าไม่ได้เป็นแฟนจริงๆๆน่าเป็นเพือนคนรู้จักก็ยังดี ดีกว่าเกลียดกัน คุยกับเขาก็มีความสุขแล้ว
ถึงจะเสียใจลึกๆ ก็เอาเถอะ ขอแค่ให้ได้คุย ไม่แน่น่า....................................................เพราะวันเวลาผ่านกับสิ่งที่ร้ายทําให้เธอได้คิด ....พอถึงตอนนั้นคุณจะรับได้หรือป่าวก็เท่านั้น ทําได้เพียงแค่รอ

http://youtu.be/51T9qLB_lh8

http://youtu.be/T6n_CoTJXAw

kunanon21
14th May 2013, 06:16
Friendzoned!

amymos
14th May 2013, 06:30
คุณอาจจะไม่ใช่สเปคเธอก็ได้ครับ ผู้หญิงก็มีสิทธ์เลือกนะครับ จีบหญิงก็ต้องทำใจไว้ก่อนว่าเขาอาจไม่เลือกเรา

แต่ถ้าคุณมีความพยายามสูง คุณก็ทำต่อไปสักวันเขาอาจจะรู้ตัวว่า คนที่ดีกับเขาที่สุดคือคุณ เขาก็จะเลือกคุณเอง

kothkeo178
14th May 2013, 08:55
ออกจะบ่อยครับ คือผู้หญิงส่วนมากไม่ค่อยเลือกหน้าตาหรอก ที่ผมเจอส่วนมากจะแบบเห็นแก่เงินกับเที่ยวอ่ะ บางคนก็บอกมาแบบว่าจนกว่าจะเรียนจบมีงานทำถึงจะมีแฟน จีบมาร้อยกว่าคนละเท่าที่เจอมาเยอะที่สุดคือเรื่องเงินครับ ก็ต้องทำใจอ่ะ หรืออาจจะไม่ใช่สเปคอย่าง คห. ข้างบนผมอ่ะ

nanatsukung
14th May 2013, 09:06
ออกจะบ่อยครับ คือผู้หญิงส่วนมากไม่ค่อยเลือกหน้าตาหรอก ที่ผมเจอส่วนมากจะแบบเห็นแก่เงินกับเที่ยวอ่ะ บางคนก็บอกมาแบบว่าจนกว่าจะเรียนจบมีงานทำถึงจะมีแฟน จีบมาร้อยกว่าคนละเท่าที่เจอมาเยอะที่สุดคือเรื่องเงินครับ ก็ต้องทำใจอ่ะ หรืออาจจะไม่ใช่สเปคอย่าง คห. ข้างบนผมอ่ะ

แบบนี้ต้องดูเรื่อง "ยอดมนุษย์เงินเดือน"
"ไม่มีผู้หญิงคนไหนชอบผู้ชายที่ไม่มีงาน"

อืมมันก็จริงนะ จะว่าเค้าก็ไม่ได้ มันคือความจริง

kan506506
14th May 2013, 09:57
ทรัพยากรณ์ไม่ถึงครับ ไปเก็บแร่มาเพิ่มแล้วอัพเกรตเครื่องแต่งกายเพิ่มนะครับ:cool:

pongtpongt
14th May 2013, 11:11
ก็หาคนที่ชอบเรา และเราชอบ
ไปชอบใครฝ่ายเดียวก็เศร้านะสิ

ballba
14th May 2013, 11:59
เรื่องนี้มันอยู่ที่ใจครับ

ถ้าไม่รักจะทำดีแค่ไหน ก็ไม่มีค่าและความหมายอะไร

ถ้าไม่รัก จะทำดีแค่ไหน ก็คือไม่รักอยู่ดี

ลองถามแค่ว่าคุณเคยเข้าใจความรู้สึกป่าว

ถ้ามีผู้ชายมาชอบคุณอ่ะ แล้วคุณไม่ได้ชอบเลย คุณชอบผู้หญิง

แต่ผู้ชายเขาทำดีทำทุกอย่างกับคุณ คุณจะรักเขาหรอครับ

ถ้ามันไม่ใช่ยังไงก็คือไม่ใช่ครับ

คนเราอาจจะหลอกคนอื่นได้ แต่หลอกใจตัวเองไม่ได้หรอกครับ

และที่สำคัญนะครับ เงินอาจจะซื้อใจและชนะใจได้ แต่ซื้อความจริงใจไม่ได้...

Richardo
14th May 2013, 12:06
เรื่องนี้มันอยู่ที่ใจครับ

ถ้าไม่รักจะทำดีแค่ไหน ก็ไม่มีค่าและความหมายอะไร

ถ้าไม่รัก จะทำดีแค่ไหน ก็คือไม่รักอยู่ดี
อันนี้เรื่องจริงเจอมากับตัว เอาไป10กระโหลก

windows
14th May 2013, 12:11
เคยตามจีบผู้หญิงคนอยู่ถึง 2 ปี โดนหักอกมา3ครั้ง
โดนปฏิเสธครั้งแรกผมคิดว่าไม่เป็นไร เค้าคงทดสอบเรา
โดนปฏิเสธครั้งที่สองผมคิดว่า ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
โดนปฏิเสธครั้งที่สองผมคิดว่า ผมเหนื่อยแล้ว กับไอ้2ปีที่ผ่านมา ถ้าผมยังพยายามต่อไปมันก็จะเกิดครั้งที่4 5 6ต่อไปเรื่อยๆ ผมจึงหยุดแค่ตรงนั้นเลย 2ปีนะครับ 2ปี ไม่ใช่2เดือน

zeeds000
14th May 2013, 12:13
ก็คนมันไม่ใช่ ต่อให้ทำดีให้ตายยังไง เขาก็ไม่ชอบ TT

YaRis
14th May 2013, 12:18
เออวะ ผมเห็นด้วย หน้าตามันไม่ดี ดันชอบกัน ผู้หญิงพวกนี้เนาะ ถึงว่าคนหน้าตาดีเขาไปเป็นเกย์หมด แล้วก็มาบ่นว่าหล่อๆมีแต่เกย์ก็พวกเธอไม่ยอมเอาพวก คนหล่อๆเอง

ohoza0693
14th May 2013, 12:30
ผู้หญิงบอก เงินอ่ะมีไหม

peak5306
14th May 2013, 12:41
ถึงต่อให้รวย หล่อดีแค่ไหน สุดท้าย ถ้าเขาไม่เอาก็คือไม่เอา

ฆ่าฉัน ฆ่าฉัน ให้ตายดีกว่าาาา !!!

G-man
14th May 2013, 12:50
ก็งี้อะ

อยากรักคนดี
อยาก py กับคนชั่ว
อยากแต่งงานกับเจ้าสัว

(ขอโทษนะ ไม่ได้ว่าทุกคนนะ)

denhotx
14th May 2013, 13:00
เรื่องนี้น่ะนะผมก็เจอมาแล้วกับตัวแหละ แยกไม่ออกเลยว่ามีใจให้หรืออะไรกันแน่ ผมเลยตัดใจแล้วแหละตอนนี้เลยย้ายไปโลก 2D ซะเลย ;D

Zoey
14th May 2013, 13:11
เฮ้อ คิดเเล้วเศร้าใจนะครับ ความรักเนี้ยมันช่างเข้าใจยาก เราชอบเขา เขาไม่ชอบเรา มีคนชอบเราเรากลับไม่ชอบเขา ปลง... ในรัก มุ่งเรื่อง บอล5555555555555555555.

cybernarok
14th May 2013, 13:21
ชอบคนดี คบคนเลว แต่งกับคนรวย ครับผม concept ง่ายๆครับผม :cool:

Gu_Rock
14th May 2013, 13:22
เคยตามจีบผู้หญิงคนอยู่ถึง 2 ปี โดนหักอกมา3ครั้ง
โดนปฏิเสธครั้งแรกผมคิดว่าไม่เป็นไร เค้าคงทดสอบเรา
โดนปฏิเสธครั้งที่สองผมคิดว่า ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
โดนปฏิเสธครั้งที่สองผมคิดว่า ผมเหนื่อยแล้ว กับไอ้2ปีที่ผ่านมา ถ้าผมยังพยายามต่อไปมันก็จะเกิดครั้งที่4 5 6ต่อไปเรื่อยๆ ผมจึงหยุดแค่ตรงนั้นเลย 2ปีนะครับ 2ปี ไม่ใช่2เดือน

T-T เห้ย เหมือนกันเลยตามจีบ 3 เทอม คิดแบบเดียวกัน เราไปกินเหล้าย้อมใจด้วยป่ะ 5555

krisana
14th May 2013, 13:28
โทษนะครับ เจ้าของกระทู้ มีหลายคนรอวิธีแก้ที่ว่านั่นอยู่ 5555 มาตอบไวๆๆๆๆ เพราะส่วนใหญ่ ไม่ใช่ยังไงก็ ไม่ชอบ T T

T-T เห้ย เหมือนกันเลยตามจีบ 3 เทอม คิดแบบเดียวกัน เราไปกินเหล้าย้อมใจด้วยป่ะ 5555

มีใครสู้ผมบ้าง ชอบและจีบตั้งแต่ ม.2เทอม 2 จนถึง ม.5 เทอม 1ปลายๆ ตอนนั้นรู้สึกว่า เราคงเป็นได้แค่เพื่อนกัน ก็เลยเลิกไป กี่เดือนนับเอา T T

kom007
14th May 2013, 13:33
ลองรวยดิครับ รับรองหันมาสนใจแน่นอน

....มาก่อน นิสัยดี ไม่ช่วยอะไร แค่ทำให้ดูดีเท่านั้น หญิงบอกดีแต่ไม่ชอบ

kabukiput
14th May 2013, 13:53
ผมเป้นบ่อยครับ เมื่อเป้นบ่อยผมจึงฟังเพลงนี้

http://www.youtube.com/watch?v=HsSl0KnX6ks

มันสอนให้รู้ว่าต่อให้เรารักเค้ามาก ทำตัวเป้นคนดีแค่ไหน เค้าโอเคก็จริง แต่ยังไงซะก็ไม่ได้หมายความว่าความดีที่เราให้ไปเค้าจะกลับมารักเรานะครับ ไม่อยากพูดให้เสียใจหรอกนะแต่มันคือความจริง มีความสุขที่ทำแล้วเห็นเค้ามีความสุขก็ทำไปเถอะครับ อย่างน้อยเราก็ได้ทำให้ได้บอก ฉะนั้นอย่าเอาความดีมาเป้นตัวตัดสินว่าในความจริงเค้าต้องรักเรา เพราะบางคนที่เค้ารักจริงๆคือคนที่เค้าคิดว่าเค้ามองว่าดี ไม่ใช่พยายามทำตัวดีครับ เพราะคนเรามันมีมุมมองที่ต่างกัน ต่อให้ผู้หญิงบางคนนิสัยไม่ดี เจ้าชู้ ปากเสีย ซึ่งคนอื่นมองว่านิสัยไม่ดี แต่ถ้าเรามองเค้ายังไงเค้าก็ดีที่สุดถูกมั๊ยครับ หลายอย่างที่คุณทำให้น่ะเค้าชื่นชมคุณเฉยๆ จนกว่าวันนึงเค้าจะเปิดใจคุณก็หมดใจไปแล้ว ผมไม่แนะนำให้รอนะ เพราะมันยาวนานจนหาทางไม่เจอ เหมือนจมน้ำนั่นแหละ เราไม่รู้หรอกว่าพื้นใต้น้ำมันลึกแค่ไหน กว่าจะถึงพื้นตรงนั้นเราคงขาดใจตายพอดี ความรักเหมือนกัน กว่าเค้าจะรักเราต่างคนก็ต่างเสียอะไรกันไปเยอะจนแทบจะไม่สามารถรักกันได้แล้วก็มี ฉะนั้นอย่าเอาความเป้นคนดีของเราไปตัดสินว่าเค้าจะรักเรามั๊ย ทำตัวปกติพอครับ เป้นแบบไหนก็เป้นแบบนั้นเคยรักเค้ายังไงก็รักแบบนั้นแต่ไม่ต้องไปทำตัวให้เค้ารักหรอกคับ เพราะยังไงซะเค้าก็คงไม่ไหวจะเคลียร์ ผู้หญิงน่ะ ผู้ชายเข้าหามากเกินไปเค้าเลี่ยน ผมเคยเจอมาแล้ว ทุกวันนี้เค้าหายไปไหนผมยังไม่รู้เลย

nanatsukung
14th May 2013, 20:06
และที่สำคัญนะครับ เงินอาจจะซื้อใจและชนะใจได้ แต่ซื้อความจริงใจไม่ได้...

ก็อาจจะจริงของคุณ แต่ผมว่าคงจะ1/10ละครับที่คิดแบบนี้ ผมเห็นมาส่วนใหญ่ ก็หน้าเงินทั้งนั้น - -*

blackcool4
14th May 2013, 20:23
เงินมาก่อน นิสัยว่ากันทีหลัง สาวๆเขาคิดกันแบบนี้แล้ว มีรถมีตังน้องอยากเที่ยวผับกินเหล้าพี่จัดให้ น้อยนักที่จะอยู่ที่ใจ (อยากฟันเด็กเที่ยวต้องใจใหญ่ รถเพื่อนเงินเพื่อนก็จัดได้ แต่มันรู้ความจริงก็เลิกกันไป)

[Mz]_Zero
14th May 2013, 20:33
ก็ไม่แปลกครับ ที่ผู้หญิงจะเป็นแบบนั้นอย่างว่าละครับไม่ชอบก็คือไม่ชอบ

เจอมาเยอะครับจีบสาว ทุ่มสุดตัว แต่สุดท้ายไปเอาคนอื่นที่ไม่ใช่เราละบอกว่าเราเป็น

เพื่อน[เป็นพี่น้อง]กันดีกว่า เออนะจีบแทบตายเพื่อให้เป็นแค่นี้ตูไม่เสียเวลาจีบหรอก

เดี๋ยวนี้พูดจริงๆไม่คิดจริงจังอะไรละครับ คบแก้ . . . .อย่างเดียวเบื่อที่ต้องจีบละ

รอมีงานทำดีๆก่อนค่อยคิดถึงเวลานั้น งานดีมีรถขับจะแบบไหนคงไม่ยากหรอกครับเชื่อเถอะ

℡▂▃▅▆█
14th May 2013, 20:34
ทุกคนต้องผ่านแบบนี้กันมาทั้งนั้น ก่อนจะเฟี้ยวก็ต้องเสี่ยวกันมาทั้งนั้น 555555

Top_s_Black
14th May 2013, 20:35
2D ช่วยคุณได้ (อีกละ)

Ratiio
14th May 2013, 22:01
สอนใหญ่ก็มองที่หน้าตาเป็นอันดับแรก ไม่หล่อ ต่อให้เรียนเก่ง เกรด 4 เค้าก็ไม่สนใจหรอกครับ
(ไม่ได้ว่าทุกคนนะ)

newvisions
14th May 2013, 22:29
ผู้หญิงน่ะ ชอบคนดี แต่จะไม่เป็นแฟนกับคนดี หรอกนะ จำไว้

สมัยก่อนใครแข็งแรงกว่า ก็มีสิทธิ์ ได้สีบพันธุ์ ธรรมชาติได้กำหนดไว้แล้วใครแข็งแกร่งกว่าก็คือผู้อยู่รอด ผู้อ่อนแอก็สูญพันธุ์ำไป

แต่สมัยนี้มันใช้ไม่ได้แล้ว ใคร ฉลาดหาเงินได้เยอะกว่านั้นแหละคือผู้แข็งแกร่ง มีสิทธิ์ได้สืบพันธุ์ แต่ถ้าวันใดวันหนึ่ง ระบบของโลกล่มสลาย
เงินกลายเป็นแค่เศษกระดาษ นั้นแหละ ผู้ที่แข็งแกร่งและเอาตัวรอเได้ จะกลับมามีโอกาสสืบพันธ์อีกครั้ง

ความรักนะครับถึงจะสุขใจแต่มันซื้อข้าวกินอิ่มไม่ได้ครับ เงินน่ะสิสำคัญที่สุด

เงินซื้อได้ทุกอย่างครับ ยกเว้นเวลาเท่านั้นแหละ แต่ถ้ามีเครื่องย้อนเวลาแล้วเรามีเงินมากพอจะซื้อเครื่องนั้น เวลาเราก็ซื้อได้ครับ

เิงินซื้อความรักไม่ได้? แต่เงินซื้อของที่ทำให้เกิดความรักได้ หรือไม่จริง ?

H1ghSky
14th May 2013, 23:05
เพราะคนดีมันเป็นได้แค่เพื่อน! ไงละคับ

aminookey
15th May 2013, 02:24
ผมกับแฟนผมน่ะ ตอนจีบกัน ผมมาทีหลังสุด ใช้เวลาน้อยสุด นิสัยก็ไม่ได้มีดีอะไรด้วย(เอาใจก็ไม่เก่ง หน้าตาก็บ้านๆ พูดจีบคนก็ไม่เป็น)
แถมโดนพวกผู้ชายและทอมที่มาจีบแฟนผมก่อนหมั่นไส้ด้วย ถึงขั้นจะตีกันเลย ผมเลยถามพวกนั้นไปว่า มันผิดด้วยรึเนี่ย ที่ผมทำอะไรหลายอย่างถูกใจเธอในเวลาสั้นๆ ในเวลาแค่สองอาทิตย์(พวกนั้นเรียนอยู่ห้องเดียวันมา 2 ปีพร้อมทั้งพยายามจีบแฟนผมมาตลอด)
ลองเปิดใจมองในอีกมุมมองดูคุณจะรู้ แล้วอีกอย่างผมไม่ได้แย่งใครด้วย ผมก็จีบเหมือนกัน ใช้เวลาเหมือนกัน ใช้ความจริงใจเหมือนกัน ไม่ได้ใช้โกงใช้สูตร เข้าทางพ่อทางแม่ หรือให้คนอื่นช่วยขอเบอร์พ่อสื่อแม่สื่อ

Pop_PeR
15th May 2013, 19:31
จีบผู้หญิง ผมก็จีบไม่เป็น ไม่รู้จะบอกอะไรเพราะไม่ถนัดด้านนี้ โฮ๊ะๆ ^___^