PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลังแลระหว่าง Galaxy S4 กับ HTC One ครับ

champlifestyle
14th May 2013, 09:22
สองรุ่นนี้มีอะไรที่แตกต่างมั่งครับ แล้วแนะนำเป็นตัวไหนดีกว่า? รบกวนทีครับ

~RIP~
14th May 2013, 21:00
hTC ONE ครับ

kinkart01
14th May 2013, 21:11
เราใช้ S4 ครับ ถือว่าดีเลยใช้มาอาทิตย์นึงละ ลื่นปรืื้ดดด
พวกฟีเจอร์ไรมันเยอะดีครับ เราใช้ยังไม่หมดเลย 55555 ระบบมันดีมากครับเครื่องนี้พอใจกะเครื่องนี้มาก
แต่หน้าจอใหญ่เกิ้น มือเราเล่นบางทีมันไปโดนประจำ เพราะขอบมันเล็กนิดเดียว เรื่องแบตนี่ชาตแปปเดียวเต็มแล้วครับ
แบตอยู่นานกว่า ไอปู้นเครื่องเก่าเราเยอะมาก โหมดกล้องก็มีพาโนราม่าด้วยหล่ะ 13pixel มีแฟลชกล้องหลังแถมด้วย
ราคาเบาะๆสำหรับสเปคนี้มาก ถือว่าเยี่ยมครับ

GuuBOYz
14th May 2013, 21:27
ผมใช้ HTC One X มาปีหนึ่งละ โดยส่วนตัวชอบมากเลยนะครับจากหลายๆ อย่างน่ะ ผมก็อธิบายไม่เก่งไม่สันทัดเรื่องพวกนี้
เอาเป็นว่าให้ HTC One ละกัน

แต่ก็อยู่ที่ท่านด้วยละว่าจะเอาสมาทโฟนมาทำอะไรเป็นหลัก s4 ก็ถือว่าดีพอตัวแต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียดมากเท่าไหร่เพราะไม่เคยใช้ของยี่ห้อนี่ แต่รู้สึกจะออกมาถี่จนจะแข่งกับ iPhone เลย
แต่ให้ HTC One ครับ โดยเฉพาะ One X ยังคงความเป็นสมาร์ทโฟน Next-Gen ได้ดีจนถึงปัจจุบัน

14th May 2013, 21:29
เราใช้ S4 ครับ ถือว่าดีเลยใช้มาอาทิตย์นึงละ ลื่นปรืื้ดดด
พวกฟีเจอร์ไรมันเยอะดีครับ เราใช้ยังไม่หมดเลย 55555 ระบบมันดีมากครับเครื่องนี้พอใจกะเครื่องนี้มาก
แต่หน้าจอใหญ่เกิ้น มือเราเล่นบางทีมันไปโดนประจำ เพราะขอบมันเล็กนิดเดียว เรื่องแบตนี่ชาตแปปเดียวเต็มแล้วครับ
แบตอยู่นานกว่า ไอปู้นเครื่องเก่าเราเยอะมาก โหมดกล้องก็มีพาโนราม่าด้วยหล่ะ 13pixel มีแฟลชกล้องหลังแถมด้วย
ราคาเบาะๆสำหรับสเปคนี้มาก ถือว่าเยี่ยมครับ

แล้วเฉลี่ยๆS4เล่นเว็บผ่าน3G กินแบตกี่นาทีต่อกี่เปอครับ?

aki
14th May 2013, 21:33
ผมใช้ htc one อยู่ ผมใช้สีดำ บอกได้คำเดียวว่าสวยครับ การใช้งานดีอยู่ แต่เรื่องเล่นเกมส์ผมให้ s4 นะ แต่เรื่องแบต พอๆๆ กัน s4 กับ one ถึงขนาดแบต s4 จะมากกว่าก็ตาม s4 สีขาวสวยมาก สวนตัวเป็นผมเลือก one นะครับ ผม ทั้งเรื่องการออกแบบ การทำงานต่างๆๆ สำหรับ htc one ร๊อตแรกเช็คของดีๆๆ นะ เพราะ ตอนนี้มีเรื่องแสงรอด กับขอบไม่สนิทเท่าไร แต่เครื่องผมสมบูร้ณ์ โชคดีไป ถ้าอยากรู้อะไรเกี่ยวกับ htc one แนะนำ เพจนี้ htc one thailand club

clean1447
14th May 2013, 21:37
แล้วแต่ความชอบอ่ะนะ
ถ้าเน้นฟีเจอร์เอา S4 ดีกว่า
ถ้าเน้นที่รูปทรงยกให้ HTC One

แต่ต้องจำไว้ว่า ควรอ่านรีวิว และ ดูข้อดี ข้อเสีย ก่อน แล้วตัดสินใจ
วงการมือถือไปไวมาก ไวกว่า PC อีก

15th May 2013, 14:51
รุ้งี้อยากจัด S4กับOne มารวมร่างกันจัง ฟีเจอร์ก็ชอบนะS4 ทรงก็ชอบOne โอ้ยๆๆ

paozerza2010
15th May 2013, 23:22
ลองเล่นๆตัวจริงดูครับ งาน TME จะมาแล้ว รอลองเล่นตัวจริงดีกว่าครับว่าชอบอันไหน ส่วนตัวเชียร์ htc one ครับ

Ezios
18th May 2013, 12:26
เล่นมาหมดส่วนตัวนะครับ S4 เป็นมือถือที่ดี แต่ก็เหมือน S3 แหละครับ แต่ถ้าหากว่า กลุ่มเพื่อนคุณใช้ S4 กันเยอะ S4 เป็นมือถือที่ดีมาก

ส่วนตัวผมชอบ I5 เพราะมันไม่ใช่ android แล้วใช้แค่ เล่น line เกม กล้อง แค่นี้ มันก็เลยโอเค

HTC ONE เป็นมือถือที่ดีอีกตัวครับ confirm

Nokia ส่วนตัวผมไม่ชอบ Font ของมันเลย ไม่ค่อยสวยไงไม่รู้ และไม่ประทับใจใน OS มัน ส่วนตัวนะครับ

Samsung กับ Iphone เนี่ย เหมือนเดิมละครับ แค่ปรับนู่น เพิ่มนี่ หลอกกินตังคนบาน แต่ก็อยู่ที่คนชอบครับ

xcxcxc
20th May 2013, 17:33
HTC ดูดีมีคลาสกว่าเยอะครับ เสปคก็ไม่ได้ด้อยกว่า S4 เท่าไหร่

- ชิบ Snap dargon 1.7 ไม่ต่างจาก 1.9ของ S4 เท่าไหร่หรอกผมว่า Quadcore มันเล่นได้ทุกแอปอยู่แล้ว เร็วไม่เร็วอยู่ที่การว่า Hardware มันเข้ากับ Software(OS)แค่ไหน
- กล้อง 4 ล้าน Ultrapixel ก็ไม่ได้ด้อยกว่า 13m ของ S4 เป็นเทคโนโลยใหม่ ข้อดีข้อเสียมีทั้งคู่

อีกอย่างผมว่าด้านตัว OS กับHardware HTC น่า่จะจูนได้เก่งกว่าทางซัมซุง ถึงแบทน้อยกว่าหน่อยก็แค่นั้นคนเราใช้อย่างมากก็หกชั่วโมงแล้วก็ชาร์ตกัน การออกแบบก็มีคลาสกว่าเยอะ (ผมเชียร์ HTC เพราะผมใช้ HTC 555)

ingkung
20th May 2013, 17:52
จะมาขายของกันหรอ ..

สินค้า มันก็ต้องมี ดีอย่าง เสียอย่าง ถ้าจัดมาเหมือนกัน ทุกประการ ก็ไม่มีความความแตกต่างนอกจาก ยี่ห้อ

ลองนึกว่า SS HTC ทำโทรศัพเหมือนกัน ทั้งรูปทรง ฟังชั่น แต่ต่างกันที่ ยี่ห้อ จะเลือกอันไหนละ ?

HTC กล้อง 4 MP มันสวยก็จริง แต่เวลา ขยาย แตกกว่า พวก 8 - 13MP นะ [หลอกขายดีๆนั้นแหละ ลดราคากล้อง แล้วบอกว่าเป็น อันตร้า ตุ้ย!!]

S4 ก็ดีไปหมด ฟั่งชันเพียบ จนทำให้ internal store เหลือไม่กี่ GB แถมใช้ระยะยาว App งอแง้ กำ,,,

แต่ส่วนตัว ผมชอบวัสดุ อย่าง เหล็ก หรือ อลูมิเนียม นะ มันให้ความรู้สึก ไม่หลอกผู้บริโภคดี ...

ZR โทรศัพ ลูกเมียน้อย Z อิจฉาเบย ...

SuperAArm
20th May 2013, 20:12
HTC One Winnnnnn

เสียงดี
กล้องชัด 4 Mp ก็จริงแต่สวย แล้วก็เอามาอัพเฟสมันจะได้อัพไว . ถ่ายแล้วไม่ได้มาขยงขยาย
ดีไซน์สวยมากกก
ดีกว่าเยอะ +

jaetalend
25th May 2013, 23:47
ไม่ได้อวยรุ่นที่ตัวเองใช้นะครับแต่ จากที่สัมผัสมา กับตัวเจ้า HTC one M7 เรื่องสเปค ก็หัวแถวเบียดกับ แบรนดังๆยุ่แล้ว
แต่ในไทยความนิยมไม่เท่าที่ควร เมกาใช้เยอะ ส่วนตัวผมชอบดีไซ กล้อง ระบบอัลตร้าพิกเซล ชัดดีครับ ระบบ บิ๊งฟีดอีก สะดวกสบายง่ายต่อการใช้งาน
ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นยุ่กับการใช้งาน แล้ว ความชอบส่วนบุคคล เพราะมือถือ2หมื่นอัพ สเปคไม่ต่างกันครับย่อมมีข้อดีข้อเสียหมดครับ

jaetalend
25th May 2013, 23:54
จะมาขายของกันหรอ ..

สินค้า มันก็ต้องมี ดีอย่าง เสียอย่าง ถ้าจัดมาเหมือนกัน ทุกประการ ก็ไม่มีความความแตกต่างนอกจาก ยี่ห้อ

ลองนึกว่า SS HTC ทำโทรศัพเหมือนกัน ทั้งรูปทรง ฟังชั่น แต่ต่างกันที่ ยี่ห้อ จะเลือกอันไหนละ ?

HTC กล้อง 4 MP มันสวยก็จริง แต่เวลา ขยาย แตกกว่า พวก 8 - 13MP นะ [หลอกขายดีๆนั้นแหละ ลดราคากล้อง แล้วบอกว่าเป็น อันตร้า ตุ้ย!!]

S4 ก็ดีไปหมด ฟั่งชันเพียบ จนทำให้ internal store เหลือไม่กี่ GB แถมใช้ระยะยาว App งอแง้ กำ,,,

แต่ส่วนตัว ผมชอบวัสดุ อย่าง เหล็ก หรือ อลูมิเนียม นะ มันให้ความรู้สึก ไม่หลอกผู้บริโภคดี ...

ZR โทรศัพ ลูกเมียน้อย Z อิจฉาเบย ...

ผมว่าคุณอะคติมากไปป่าว งั้นสิ่งรอบตัวคุณ คุณไม่ผลิตเองหมดซะเลยละ ทำรู้ วิจารไปทั่วสุดท้ายคุณก็บริโภคมัน รึไม่จริง

จขกท. เค้าอยากทราบทางเลือกจากคนที่ใช้จริง คุณไม่แสดงแบบด้าน+ ก็หุบเหอะครับ

auronx01
26th May 2013, 05:52
ก็ถ้าไม่อยากมีปัญหากับการหาเคสสวยๆ s4 ไปเถอะครับ แต่ถ้าไม่แคร์ one ก็เป็นอะไรที่คุ้มกับค่าตัวมาก

ปล. one ไม่ใส่เคส สวยกว่าใส่เคส มว๊วก!!

CPERTT
26th May 2013, 09:48
ใครจะว่ายังไงไม่รู้ ผมสนใจ Xperia Z อยู่ ไม่ใช่เพราะสเป๊คแต่ผมชอบเพราะมันสวยในสายตาผม ผมไม่เคยมานั่ง ฟิกสเป๊คเลยมือถือเนี่ย ดีไซน์ + วัสดุ ได้ผมก็ควักตังจ่ายแล้ว เห็นว่าแก้แอ๊พเด้งได้แล้วพรุ้งนี้ว่าจะเข้ากทมไปสอยละ ยอมรับว่าแฟนบอยโซนี่ครับ หูฟังก็โซนี่ ทีวีก็โซนี่ เครื่องเกมก็โซนี่ เพราะฉะนั้น ดีไซน์โดนใจผมขนาดนี้แล้วคงไม่มีเหตุผลให้ไม่ซื้อแล้วหละ

ผมว่าท่านถามตัวท่านเองเลยครับว่าชอบตัวไหนอย่าให้ใครมาบอกเลย ตัวท่านเองเป็นคนซื้อ เงินก็เงินท่าน ของแบบนี้ใช้ใจตัดสินครับ ยังไงอีกไม่กี่เดือนก็ตกรุ่นไม่ต้องลังเล ชอบอันไหน ทิ่มแม่มอันนั้นอะ 55555 แค่เนี่ยแหละครับ

treelove
27th May 2013, 20:41
ลองเล่นที่ศูนย์ดีกว่าครับ เลือกว่าอะไรที่ตรงการใช้ของคุณ ตอนนี้ผมใช้ S4 อยู่
ผมก็ไปลองเล่นมาที่ศูนย์ก่อนจะซื้อเหมือนกัน ลองเล่นด้วยตัวเองครับ แล้วเลือกที่เราชอบ
แบบนั้นถึงจะเรียกว่าคุ้มจริงครับ ^^

ingkung
27th May 2013, 22:01
ผมว่าคุณอะคติมากไปป่าว งั้นสิ่งรอบตัวคุณ คุณไม่ผลิตเองหมดซะเลยละ ทำรู้ วิจารไปทั่วสุดท้ายคุณก็บริโภคมัน รึไม่จริง

จขกท. เค้าอยากทราบทางเลือกจากคนที่ใช้จริง คุณไม่แสดงแบบด้าน+ ก็หุบเหอะครับ

ก็แค่พูดความจริงเนาะ ..

nopadoloak
30th May 2013, 14:52
HTC One ^____^
S4 ก็น่าสนอยู่

harnibal409
2nd June 2013, 22:17
HTC One นี่มันรองรับเฉพาะซิม3จีอย่างเดียวช่ายปะครับ

aki
2nd June 2013, 22:38
HTC One นี่มันรองรับเฉพาะซิม3จีอย่างเดียวช่ายปะครับ
ทั้ง htc one s4 3g only