PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอปรึกษษปัญหาความรักทีครับ

tonza
14th May 2013, 15:46
ผมกำลังจะมีแฟนคนแรกแล้ว ยะฮู้ว!! โสดสนิทมา 19 ปี พอละๆ เข้าเรื่องเลย

แบบว่าผมได้รู้จักคนๆนึงผ่านทางน้องผมเพราะว่าทำงานอยู่ร้านเดียวกัน ผมก็แอดเฟสไปหาจากนั้นเราก็ได้คุยกันผมเป็นคนที่คุยกับผู้หญิงไม่เก่ง
ไม่ว่าจะทางแชทหรือคุยโดยตรงหรือผ่านทางโทรศัพท์ แต่ว่าสำหรับเธอคนนี้คุยได้ลื่นไหลดี จะบอกว่าจู่ๆผมก็คุยกับผู้หญิงได้ลื่นไหลนี่มันคงยาก
อันที่จริงผมได้ปรึกษากับเพื่อนๆหลายครั้งว่าจีบหญิงต้องทำยังไงบ้าง ผมก็ได้คำปรึกษามาจากเพื่อนก็เลยพยายามเอามาปรับใช้ดูให้เข้ากับตัวเอง
แต่เหมือนจะมากไปหน่อย เธอคนนั้นเลยบอกว่าไม่เคยมีแฟนจริงเหรอทำไมปากหวานจัง ไม่ค่อยอยากเชื่อเลย อะๆ ผมขอย้อนความไปนะครับ
ผมคุยกับเธอว่าผมไม่เคยมีแฟนครับมันคือเรื่องจริงครับ เคยมีแค่อย่างมากแค่คุยกันไม่ถึง 10 ครั้งที่ได้เจอหน้ากัน ผมก็เลยบอกเธอไปว่า
ได้รับคำปรึกษาจากเพื่อนๆมา 555 เธอเลยเข้าใจผิดนิดหน่อยว่านั่นใครคุย ผมก็เลยบอกว่าไม่มีใครคุยหรอกก็เค้าเองนั่นแหละ
จากนั้นเราก็เปลี่ยนเรื่องคุยกันไปต่างๆนาๆ จนในที่สุดเธอก็ให้เบอร์ผมมา อันที่จริงผมควรจะเป็นคนขอด้วยซ้ำ แต่ว่าผมไม่มีความกล้าไง
น้องผมมันก็บอกแบบนั้น เธอเลยต้องเป็นคนให้ก่อน นอกจากจะได้เบอร์แล้วอาทิตย์ที่จะถึงนี้เรายังนัดกันไปบุ่งด้วย ซึ่งจะได้เจอตัวจริงก็คราวนี้แหละ
มีเวลาเตรียมใจอีกไม่กี่วันเท่านั้น ผมเป็นคนหน้าตาไม่หล่อแต่ก็ไม่ได้ขี้เหล่แต่ผมชอบไม่มีความมั่นใจในตัวเองไงเลยคิดกับตัวเองไปในทางลบ
แต่เธอบอกว่าเราชอบคนที่ไม่เจ้าชู้นิสัยดีก็พอใจแล้ว พอดีมันตรงกับผมเลยเพราะผมไม่มีประสบการณ์เลย 555 คงจะเจ้าชู้ไม่เป็นหรอก
อีกอย่างเธอคนนั้นก็ตรงสเป๊กผมด้วย 555 เธอใส่แว่นครับ ผมชอบสาวแว่นกับสาวผมม้า อ๊ะจริงสิ เค้าก็ถามน้องผมด้วยนะว่าต้นเป็นคนไม่เที่ยวจริงๆเหรอ
น้องผมก็บอกอือมันไม่ออกจากบ้านเลย แล้วเธอก็บอกกับน้องผมว่าแปลกดีเนอะ พี่เคยเจอแต่คนที่ชอบเที่ยว พึ่งจะเคยเจอต้นนี่แหละที่ไม่เที่ยว
น้องผมก็เลยบอกว่าแล้วชอบมั้ยล่ะ เธอก็บอกว่าถ้าไม่ชอบจะคุยด้วยเหรอ แต่สำหรับผมนั้น ผมว่ามันยังเร็วไปที่จะรักกัน ถ้าผ่านไปซักเดือนก็โอเคล่ะนะ
ผมเคยโดนหลอกมาแล้วครั้งนึง ผมก็กลัวๆอยู่เหมือนกันไม่ค่อยไว้ใจเท่าไร เพราะเห็นว่าน่าตาเค้าน่ารักดีด้วย คนที่มาหลอกผมมันก็น่ารักเหมือนกันมีแต่คนบอก
แต่สุดท้ายก็นะ ผมจะพยายามเผื่อใจไว้ครึ่งนึงเพื่อไม่ให้เจ็บมาก

เอาล่ะผมขอตัดไปตอนที่แลกเบอร์นะครับ ปัญหาที่ผมจะถามคือ เวลาจะโทรคุยกันเนี่ยทำยังไงถึงจะคุยได้นานๆครับ
ช่วยแนะนำให้หน่อยสำหรับคนที่คุยไม่เก่งอย่างผม มันไม่เหมือนในแชท ผมเลยอยากจะปรึกษาอะ อุตส่าได้เบอร์มาแล้ว
จะไม่ให้โทรไปคุยก็กระไรอยู่

ปล.เธอเรียนอยู่เทคโนราชมงคลที่เดียวกับผม แต่ว่าอยู่ปี 3 ส่วนผมอยู่ปี 2 แถมอายุเธอก็ 21 แต่ผม 19 ผมเรียกชื่อเฉยๆจะเป็นไรมั้ยครับ

yensanore01
14th May 2013, 15:54
ปัญหาที่ผมจะถามคือ เวลาจะโทรคุยกันเนี่ยทำยังไงถึงจะคุยได้นานๆครับ
ปัญหาเดียวกันเลย
ลองโทรไปก่อนครับเดียวก็รู้ว่าจะคุยอะไร แรกก็อาจจะคุยแปปๆถ้ารู้สึกว่าใช้ไปด้วยกันได้เดียวเรื่องเวลามันก็จะยาวไปเองละครับ
โทรไปครั้งสองครั้งแรกอาจจะยังไม่นานเท่าไรแต่ก็ทำให้รู้สึกดีครับ ^_^
สู้ๆ

jonutty508
14th May 2013, 15:54
เอาเทคนิคผมนะ เวลาคุยโทรศัพท์อะ อย่าคุยกันนานมันทำให้เบื่อครับ ต้องคุยพอสมควร (25นาที-35นาที *เกิน1ชั่วโมงทำให้เบื่อได้ครับ)
-------------
ตอนวางสายต้องตอนเธอกำลังคุยสนุกกับเราอยู่(จะวางสายก็อ้างว่าไปนู้นบ้างไปนี่บ้าง) ไม่ใช่ว่าพอถึงจุดเบื่อแล้วก็วางสายไป*ทำให้ผู้หญิงที่เราจีบเนี้ยเบื่อเราได้ง่ายๆ*
ย้ำๆๆๆ ***เราต้องว่างสายตอนคุยกันสนุกๆครับมันทำให้ผู้หญิงเนี้ยอยากคุยกับเราในครั้งต่อไปครับ*** :clap

-------------------------------------

เรียกชื่อเธอไปเลยครับ ทำให้สนิทกันมากขึ้น

yensanore01
14th May 2013, 15:56
ลืมตอบ ผมเรียกชื่อเฉยๆจะเป็นไรมั้ยครับ
ผมก็มีแฟนรุ่นพี่ ตอนแรกๆผมเรียกเจ้เพราะรู้ว่าเทอไม่ชอบแต่ก็เป็นการเรียกแกล้งๆ แล้วก็ตั้งชื่อให้เทอเสียใหม่ที่ไม่ใช้ชื่อเทอหรือ พี่

love060604
14th May 2013, 17:43
วีดวิว คนมีแฟนอย่าหนักมากนะเดี๋ยวปวดขา ถ้าอยากคุยนานๆที่จริงมันบอกไม่ได้หลอก เวลาคุยเดี๋ยวคำมันจะออกมาเองแค่อย่าถามอะไรมากและอย่าคุยมากแค่นี้ระ

ballba
15th May 2013, 05:06
พี่ๆ อยู่เทคโนโคราชใช่ไหม

ว่างๆพาผมไปไนท์บ้านเกาะหน่อย ผมมีโจทย์ 555

tonza
15th May 2013, 07:12
พี่ๆ อยู่เทคโนโคราชใช่ไหม

ว่างๆพาผมไปไนท์บ้านเกาะหน่อย ผมมีโจทย์ 555
ใช่ครับ มีโจทย์ก็แก้สิครับ 5555 ผมเป็นคนออกจากบ้านยาก

Pop_PeR
15th May 2013, 19:27
เเฟนคนเเรก ?? ดีเลย ฮ่าๆ จะได้เรียนรู้อะไร เกี่ยวกับผู้หญิง เย๊อะๆ เเบบว่า เย๊อะมว๊ากกกกกกกกกก ก
เเละนิสัยที่เเท้จริง เป็นยังไง เข้ากับเราได้ไม๊ เย๊อะครับ จำคำผมไว้ ผมก็บอกกับทุกคนนั่นเเหละ ตอนมีเเฟนคนเเรก

เเรกๆ รักนั้นช่างหวาน เเต่หลังๆ รักนั้น เปี่ยมไปด้วย "ความเข้าใจ"

tonza
16th May 2013, 06:45
ขอบคุณทุกคนที่ให้ความเห็นครับ โทรคุยละ ล่อไป 2 ชมกว่าเลยโปรโทรฟรีหมดไปครึ่งชม 555 ตังลดฮวบ
ปกติไม่ว่าจะคุยกับใครเนี่ยผมคุยได้แค่นาทีสองนาทีเอง 555