PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่องรีสตาร์ทตัวเอง ช่วยหน่อยครับ

XaouTon
14th May 2013, 18:18
ผมใช้ วิน7 32บิท ปัญหาแรกก็จะเป็นที่เน็ตเล่นอยู่ดีๆมันจะตัดเน็ตเอง(ทั้งๆที่เน็ตใช้งานได้-ใช้กับอุปกรณ์อื่นๆ) พอซักพักเครื่องรีตัวเองแล้วขึ้นจอฟ้าตัวหนังสือขาวๆเต็มไปหมดอ่านไม่ทัน พอรีเสร็จก็ใช้ได้ปกติแต่ได้15-30 ก็เป็นแบบเดิม มีคนบอกเป็นที่สายแรน(ผมเปลี่ยนแล้ว) เป็นที่การ์ด(ผมก็เพิ่งเปลี่ยนไปเองครับ) ช่วยหน่อยนะครับ

พอต่อมาบางครั้งไม่ตัดเน็ตแต่ก็ยังรีสตาร์ทตัวเองอยู่ครับ บางครั้งก็ขึ้นจอฟ้าด้วย บางก็ไม่ขึ้น รีเสร็จก็เหมือนเดิม15-30 บางทีก็เร็วกว่า10นาที ไม่รู็จะทำยังไงเลย ทำไมมันต้องมาเป็นช่วงที่ต้องใช้ทำงานสำคัญมากๆทีไอ้เวลาเปิดเล่นเฉยๆดันไม่เป็น ช่วยด้วยครับ