PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : raybanใครเชี่ยวชาญถามหน่อย

gupleum
14th May 2013, 22:20
คือพนกะว่าจะไปยูเนี่ยนแล้วลองหาๆraybanดูซึ่งผมสนใจclubmaster
เลยอยากจะถามว่าmade in italy กับ usa มันมีส่วนต่างกันปะครับหรือเหมือนกันหมด
แล้วมีร้านไหนแนะนำมั้ยครับว่าจะได้ของแท้แน่นอน
หรือใครมีวิธีที่ดูว่าแท้หรือปลอมของรุ่นนี้ก็มาแนะนำกันหน่อยนะครับ

tide16227
14th May 2013, 22:25
ไปดูที่ร้านใหญ่ๆห้างไหนก็ได้ The mall central เยอะแยะ ครับ

usa คือต้นตำหรับครับ และก็ได้ย้ายฐานการผลิตไปที่ italy เรื่องงานไหนดีกว่ากันอันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

K_98
14th May 2013, 22:29
เหอๆ ^^ พ่อผมเปิดร้านขายแว่นตาครับ ผมเลยพอมีความรู้อยู่บ้าง

Made in USA จะแพงกว่า Made in Italy ครับ..... โดยเฉพาะ lens ฉาบปรอท USA จะแพงกว่าเท่าตัวเลย ความแตกต่างก็จะเป็นด้านความทนทาน และความประณีตครับ แต่ส่วนมากมักจะแพงเพราะราคา brand มากกว่า

ส่วนร้านค้า ไม่สามารถตอบได้ครับ.... เพราะ ไม่รู้อยู่จังหวัดไหนเนาะ อีกอย่าง แว่นตามห้าง top เจริญ, beautiful มักจะเป็นของเก้ หรือ หรือถ้าแท้ก็ขายแพงมากๆ Made in USA เหยียบ 9000-10000 ก็มี ต้องลองหาร้านข้างมางอ่ะครับ แต่ก็มีสิทธิ์โดนหลอกสูงอีก.....

yoshi3416
14th May 2013, 22:34
ของผมเป็น made in italy ซื้อมาราคาหมื่นต้นๆ แต่ก็โอเคนะ กลัวพังมาก ค่อยๆหยิบ ค่อยๆจับ

gupleum
14th May 2013, 22:45
คือตามห้างมันจะขายเต็มราคาเลยอะครับแบบ9000บาทรุ่นที่ผมจะเอาไปเจอมาสดุ้งเลย55
แต่ร้านธรรมดามันจะขายถูกกว่าแล้วลดเยอะมากแต่แท้หรือปลอมผมกลัวตรงนี้

ParanoidZ
14th May 2013, 22:47
ขายถูก ก็ปลอมสิ

diawnaja
14th May 2013, 23:21
ซื้อเซนทรัลสิครับ กำลังถูกๆเลย ผมซื้อมาเนี่ย rayban aviator กรอบทองเลนเขียว ทรงตี๋ใหญ่ 5พันกว่าบาท (เคยซื้อของปลอมมาเจ็บใจมากราคา3 พันยังของปลอม)

ถ้าซื้อของปลอมเดี๋ยวนี้โคตรเนียนครับ เทส UV ไปเลย ชัวร์สุดๆ ของปลอมไม่ปลอมน้ำหนักจับดูของแท้หนัก ศึกษาก่อนซื้อก็ดีครับ จะได้ชัวร์ๆ

พอซื้อมาแล้วก็ใส่ให้คุ้ม เพื่อผลดีกับตาเราครับ เพื่อนผมแม่มก็ทักอะไรนักหนาไม่รุ้ ตาเรา แว่นเรา เราจะใส่ใครจะทำไม

gupleum
15th May 2013, 12:25
คือไอถูกของแท้ก็มีครับพวกล้านขายแว่นไรงี้มันจะลดยุตลอดครับคนส่วนใหญ่ก็ซื้อนี้เพราะในห้างมันแพง
แต่ผมอยากทราบว่ามันต่างกันไงเฉยๆ

diawnaja
15th May 2013, 17:04
คือไอถูกของแท้ก็มีครับพวกล้านขายแว่นไรงี้มันจะลดยุตลอดครับคนส่วนใหญ่ก็ซื้อนี้เพราะในห้างมันแพง
แต่ผมอยากทราบว่ามันต่างกันไงเฉยๆ

ร้านพวกตามในเมือง หรืออะไรยังงี้ ตัวปลอมเลยครับ แล้วขายราคาสูงด้วย เทสUV น้ำหนักแว่น ความสุนทรีย์ในการใส่ นี่แหละที่แตกต่าง วัสดุ อะไรไม่ค่อยต่าง

gupleum
15th May 2013, 19:59
แล้วถ้าตามท็อปเจริญไรงี้จะของแท้ปะครับ