PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมขึ้น dvi saving mode ครับ

paozerza2010
15th May 2013, 02:13
เปลี่ยนการ์ดจอก็แล้ว ถอดแรมมาขัดก็แล้ว จอใช้กับเครื่องอื่นปกติ

เปลี่ยนจาก hd 6870 เป็น gt7400 ก็ dvi saving mode เหมือนเดิม

เดียวพรุ่งนี้จะมาอัพรายละเอียดเพิ่มครับ วันนี้ขอนอนก่อน:sweat

; เมือตอนวันที่ 13 ผมไปซื้อสายถัก vga cpu mainboard พอใส่เสร็จเปิดครื่อง dvi saving mode

จากนั้นผมก็ถอดสายถักออกให้หมดต่อตรงไปเลย ก็ยัง dvi saving mode อยู่

หากระทู้เกี่ยวกับdvi saving modeดู เขาบอก ให้เอายางลบมาถูๆตรงช่องเสียบ แรม การ์ดจอ ก็ยัง dvi saving mode

ทำไป 5 - 6 รอบ เข้าได้ปกติเหมือนเดิม ค่อยยังชั่ว

พอมาวันที่ 14 เพื่อนมาบ้านเลยเปิดคอมให้มันดูจากนั้นก็ไปพันทิปกัน (ไม่ได้ปิดฝาข้างเคส คอมเปิดโหลดบิตไว้ตามปกติ)

กลับมาอีกที vga ร้อนมากเลยครับเอามือไปลูบๆจำๆ เลยปิดคอมแล้วลองเปิดใหม่ dvi saving mode พอลองมาดูการ์ดจอ ปรากฏว่าพัดลมดันไม่หมุ่น

พอตกเย็นๆก็เอาไปเคลม แล้วไปหาซื้อการ์ดจอมือสองได้ gt7400 มา เอามาเสียบพัดลมหมุนแต่ก็ขึ้น dvi saving mode

เอาไปเสียบคอมเครื่งเก่า ใช้ได้ปกติ แต่ของผมขึ้นแต่ dvi saving mode ตลอดเลยครับ:eek::eek::eek: