PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : “เมเจอร์ฯ-เอสเอฟ” ยันไม่ลดราคาตั๋ว อ้างป็อปคอร์นแพงนำเข้าจากต่างประเทศ

zerohut
15th May 2013, 19:05

ASTVผู้จัดการรายวัน - สคบ.ยังไม่เชือด “เมเจอร์ฯ กับเอสเอฟ” สองค่ายยักษ์ยันลดราคาไม่ได้เพราะต้นทุนสูง แนะใครอยากดูราคาถูกให้มาดูวันมีโปรโมชัน ย้ำป็อปคอร์นแพงเพราะนำเข้ามาจากอเมริกา

วานนี้ (14 พ.ค.) มีการประชุมร่วมกันระหว่างสำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค หรือ สคบ. กับผู้ประกอบการโรงหนัง ร่วมกับตัวแทนจากภาครัฐ เช่น กรมการค้าภายใน (คน.) กรมสรรพากร เพื่อหารือร่วมกันถึงแนวทางการแก้ไข และจัดทำระเบียบใหม่ร่วมกัน

หลังจากที่ผู้บริโภคเป็นจำนวนมากร้องเรียนเข้ามายัง สคบ.เกี่ยวกับราคาค่าตั๋วหนังและราคาป็อปคอร์น เครื่องดื่มที่จำหน่ายหน้าโรงภาพยนตร์นั้นมีราคาสูงมาก รวมทั้งระยะเวลาของการฉายโฆษณาสินค้าบริการและภาพยนตร์ตัวอย่างก่อนฉายภาพยนตร์จริงนานเกินไป

ทั้งนี้ ตัวแทนจากผู้ประกอบการทั้งเมเจอร์ฯ และเอสเอฟ ต่างก็ให้ข้อมูลต่อทาง สคบ. ตลอดการร่วมประชุมหารือ

อย่างไรก็ตาม ทางเมเจอร์ฯ กับเอสเอฟยืนยันว่าไม่สามารถลดราคาตั๋วหนังลงมาจากเดิมได้ เนื่องจากสัดส่วน 50% ของราคาตั๋วหนังที่จำหน่ายนี้ต้องจ่ายเป็นค่าลิขสิทธิ์ของผู้สร้างหนัง ส่วนอีก 50% เป็นค่าการบริหารจัดการ ทั้งค่าเทคโนโลยี และค่าแรงงานของพนักงานโรงภาพยนตร์ โดยอ้างว่าต้องแบกรับภาระมากขึ้นกว่าเดิมอันเนื่องมาจากนโยบายขึ้นค่าแรงเป็น 300 บาทของรัฐบาล แต่ถ้าหากผู้บริโภคอยากดูหนังในราคาถูกให้มาดูในวันที่มีการจัดทำโปรโมชัน ซึ่งราคาตั๋วหนังจะถูกกว่าและมีหลายโปรโมชันให้เลือกด้วย

ส่วนนโยบายการฉายหนังโฆษณาสินค้าบริการในโรงหนังนั้น ทางด้านเอสเอฟก็อ้างว่าไม่เกิน 5 นาที ขณะที่เมเจอร์ฯ ก็ยืนยันว่าโฆษณาโดยเฉลี่ยประมาณ 6 นาที ส่วนที่สาขาพารากอนก็ไม่เกิน 6.5 นาที

ส่วนประเด็นการจำหน่ายป็อปคอร์นและเครื่องดื่มนั้น เมเจอร์ฯ กับเอสเอฟระบุว่า สาเหตุที่จำหน่ายป็อปคอร์นแพงเนื่องจากนำเข้าวัตถุดิบมาจากอเมริกาจึงมีต้นทุนสูง และที่ห้ามลูกค้านำอาหารเครื่องดื่มภายนอกเข้าโรงหนังถือเป็นหลักสากล เช่นเดียวกับโรงแรม ร้านอาหาร ที่ห้ามนำเข้าไปในร้านอยู่แล้ว

โอ้ยขรรม ข้าวโพดนำเข้า ถถถ+

เครดิตจาก : http://www.manager.co.th/iBizChannel/ (http://www.manager.co.th/iBizChannel/ViewNews.aspx?NewsID=9560000058031)

cpt.noppakit
15th May 2013, 19:09
ไทยก็มีขายห่อละ 20 บาท...ข้าวโพดคั่วนะ มีทั้งหวานมันและเค็ม :yes

bave233
15th May 2013, 19:16
ข้าวโพดนําเข้า????????

พูดจริงหรือตลกครับ ? - -

ไทยก็มีข้าวโพดเป็นฝักขายนะครับๆ เอาไปคั่วเกลือก็เหมือนกันเเล้ว

good11
15th May 2013, 19:18
คนอ่านที่เชื่อนี่ อ่านอย่างเดียวไม่ได้นะต้องโง่ด้วย

BLASTEROUS
15th May 2013, 19:23
อะไรของมัน ข้าวโพดนำเข้า ถุ้ย!!!

solidap
15th May 2013, 19:24
โฆษาณาที่เมเจอร์บอก6นาทีไม่จริงวันก่อนไปดูหนังที่เมเจอร์รังสิตโฆษณายาว30นาทีเลย(รึว่าตัวอย่างหนังมันไม่ใช่โฆษณาหว่า)

นักเล่นเกม
15th May 2013, 19:25
เขาทำธุรกิจไม่ได้ทำการกุศล ที่จะให้ของถูกตามใจตัวเอง

sattawat1979
15th May 2013, 19:33
บ้าบอกันใหญ่แล้ว 5555

ผมไม่ไปดูให้เปลืองเงินหรอกครับโรงหนังเนี่ย เลิกดูมาหลายปีละ

godji001
15th May 2013, 19:34
- -

ชื้อแผ่นมาดูที่บ้านสบายใจกว่า - -*

_ZerO_
15th May 2013, 19:37
แหม่ โฆษณา 6 นาทีกว่าจริงหรอ? เมื่อวานไปดูยัง 10 กว่านาทีอยู่เลย แหม่ๆๆๆ 555555

Mercury
15th May 2013, 19:37
6 นาที เมเจอร์ขี้โม้สุดๆ ผมเคยจับเวลามันประมาณ 15 นาที รอนานมาก ขนาดยืนเคารพไปแล้วยังมีโฆษณาอีก สุดๆเลยที่เอสพลานาด งามวงศ์วาน-แคราย ส่วนพารากอนน่าจะประมาณนั้นจริงๆนะครับผมว่า เพราะมันไม่นานมาก

jackiiez
15th May 2013, 19:38
เขาทำธุรกิจไม่ได้ทำการกุศล ที่จะให้ของถูกตามใจตัวเอง

น่านดิ แพงก็ไม่ต้องซื้อก็จบ บ่นว่าแพงๆๆๆ สุดท้ายก็ซื้ออยู่ดี

ทั้งเมเจอร์และที่อื่น ไม่มีใครเค้ามาจูงมือให้ไปซื้อซักหน่อย

เดินเข้าไปซื้อกันเองทั้งนั้น ความเห็นส่วนตัวนะ

ผมก็รู้อยู่แล้วว่ามันแพงแต่ก็ซื้อ เพราะความสุข อยากกินไปดูหนังไป กินมาตั้งแต่ ป้อปคอร์นใหญ่ กล่องละ 60-70

จนตอนนี้กล่องจะเป็นร้อยก็ยังกินอยู่ ไม่ได้บ่นอะไร คนบ่นไม่รู้ต้องการอะไรจากสังคม

เพลีย - -

Fuzzy
15th May 2013, 19:38
ดูหนังทีไรผมไม่ซื้ออะไรเข้าไปกินเลยนะ กินป๊อปคอร์นแล้วหิวนํ้า พอหิวนํ้าก็ต้องกินนํ้าเยอะ พอกินนํ้าเยอะปวดฉี่ในโรงหนังอีก

matsushiro
15th May 2013, 19:40
แล้วนำเข้าทำไม ทำไมไม่ช่วยเกษตรกรภายในประเทศ เม็ดเงินจะได้ไม่หมุนออกนอกประเทศ ทั้งนี้ยังเป็นการช่วยชาวไร่เขาจะได้มีเงินกันเสียบ้าง

ซื้อป๊อปคอร์นจากต่างประเทศแล้วเวลาทำมันไม่ต้องอบ ไม่ต้องใส่ผงชูรสเพิ่มเติมหรอ :sweat

pamzar5546
15th May 2013, 19:40
ถ้ามันอร่อยก็ว่าไปอย่าง แต่เอ๊ะ รสชาติไม่ต่างกัน 555555

Silver_157
15th May 2013, 19:45
ข้าวโพดนำเข้า แปลว่าไม่สดนิหว่า

ถ้าบอกว่า ค่าสูตร รสชาติ จากต่างประเทศยังพอว่า

จะไม่กินข้าวโพดแล้ว อเมริกาใส่สารเคมีอะไรบ้างหรือเปล่าก้ไม่รู้ ประเทศไทยอุดมสมบูรณ์กว่าเป็นไหน ๆ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
15th May 2013, 19:50
ผมไม่เชื่อหรอกครับ มันโม้ ข้าวโพดคั่วอเมริกา กลิ่นอย่างกับ เท้าเปียกน้ำขยะเน่า

ARSURA
15th May 2013, 19:52
เมเจอร์ - เซลทรัลพิษณุโลก โออิชิขวดละ 30 :sweat สงสัยโออิชินำเข้า

matsushiro
15th May 2013, 19:55
http://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/944536_530223040346109_1181011179_n.jpg

harnibal409
15th May 2013, 19:55
นำเข้าอะไรที่ไหนพูดมามั่วชัดๆ ตอนที่มันขึ้นราคาผมได้ติดต่อไปสอบถาม ผจก.เมเจอร์ รังสิตมันอกว่าต้นทุนที่ซื้อมามันแพงจำไม่ได้ว่าเขาซื้อมาจากไหนแต่รับรองว่าผจก.คนนั้นบอกไม่ใช่ของนำเข้าแน่นอน
แล้วอีกอย่างก็ยอมได้ตรงที่ไม่ให้ของกินข้างนอกเข้ามาเพราะร้านอาหารเขาก็ห้ามกันแต่ทำไมน้ำดื่มกับขนมทำไมราคาแพงกว่าท้องตลาดเกือบ2เท่าตัวเลย

ILoVePaNgYa
15th May 2013, 19:58
ไม่เคยซื้อน้ำกับป๊อปคอนหน้าโรงหนังแฮะ

ปกติเข้าไปดูหนังอย่างเดียว ส่วนโฆษณาหนัง6นาทีนี้ผมว่าขึ้โม้ครับ มัน10นาทีกว่านะกว่าหนังจะฉาย

LIVE
15th May 2013, 19:58
คลิ้ก อิอิ (http://image.ohozaa.com/view2/wPJ9izRzrvc4Uxs1)

jopakapong
15th May 2013, 19:59
เวลาผมดูหนังผมไม่เคยซื้อป๊อบคอร์นแล้ว ซื้อเฉพาะที่มีหุ่น ปกติก็ซื้อจากข้างนอกแล้วใส่กระเป๋าเพื่อนเข้าไปกินตลอด

liger0000
15th May 2013, 20:06
มันแพงเกินอะแหละข้าวโพด ต่อให้นำเข้าจากอเมริกามันก็ไม่แพงขนาดนี้ ข้าวโพดนี้มันถูกโครตเลยนะ แถมทำไมต้องข้าวโพดอเมริกา แล้วนอกจกข้าวโพดอย่างอื่นก็แพงด้วยนิ

ปล.ผมเอาน้ำเข้าประจำสมัยก่อน ข้าวโพดคั่วด้วย ขายหน้าโรงหนังกับขายในโรงหนังแพงต่างกันฟ้ากับดิน

gintoki
15th May 2013, 20:18
ข่าวโพดนำเข้า ...บ้าไปแล้ว!!!! จะนำเข้าเพื่อ.... ดูหนังตูก็ดูเสียงไทย ไม่ได้บ้าแบรนอะไรเลย ข้าวโพดไทยก็มีน่ะครับ มีเยอะด้วยสร้างงานให้คนในประเทศด้วย
แค่กำไรจากการขายกระป็อง ป็อบคอนลายหนัง ก็เหลือๆแล้ว โธ่ๆๆๆ ตัวอย่างหนัง 6 นาทีเรอะเหอะ พวกผู้บริหารเคยไปดูหนังโรงตัวเองหรือเปล่าฟ่ะ

Winters
15th May 2013, 20:22
ซื้อหน้าเมเจอร์ก็ได้ป็อปคอร์นอะถุงละ10บาทอร่อยด้วย *-*

folktheboom
15th May 2013, 20:23
เอ่อ... พวกที่บอกว่าแพงก็ไม่ต้องซื้อเนี่ยผู้บริโภคมีสิทธิร้องเรียนเรื่องราคานะครับ ถึงทางโรงหนังจะไม่ได้บังคับให้ซื้อ

เหมือนกับวันนึงขายโค้กขวดละ 10 บาทแต่พอพรุ่งนี้กลับขาย 20 บาทเนี่ยเป็นคุณ คุณจะยอมหรอครับ?ถึงร้านค้าจะไม่ได้บังคับให้คุณซื้อถ้าเป็นผม ผมก็ร้องเรียนไปแล้วเหอะๆ

clean1447
15th May 2013, 20:30
ถึงว่าทำไมไม่อร่อยเลย นำเข้านี้เองอืมๆ

แล้วมีกฎด้วย ห้ามเอา น้ำหรือป็อบเข้า นอกจากซื้อที่โรงเท่านั้น ได้ใจเลยอัดเต็มเบย

แล้วขนมห่อ พวก เลย์ เนี่ย นำเข้าเปล่า ถ้านำเข้าทำไม เซเว่น แค่ 30 ถุงใหญ่ แต่ในโรง 60 กำไรโครตๆ

เจอโรงหนังหนูเปล่า น้ำอัดลม 13 ป็อบ 40 ( 2 ถุง ) เลย์ 20 1 ซอง รวม 73 บาท ( ค่าหนังฟรี แถม Full HD ด้วย )
ที่นั่งสามารถนอนได้ มีแอร์ หนังเป็นร้อย ( สาเหตุที่หนูไม่ไปดูโรงเพราะ ที่บ้านมีโรงหนังส่วนตัว จะโง่ไปดูโรงเสียเป็นร้อยทำไม )

~RIP~
15th May 2013, 20:58
ใครยังไงไม่รู้นะ แต่ผมชอบดูหนังที่โรงกับซื้อป๊อปคอร์นมากินตลอดเลย ชอบบรรยากาศแบบนี้
เวลาป๊อปคอร์นเหลือๆก็เขวี้ยงใส่หัวพวกนั่งข้างหน้าได้ คุ้มจะตายครับ

hisawahiroki
15th May 2013, 20:59
ผมว่ากว่าหนังจะเริ่มมันไม่ต่ำกว่า 20 นาที เลยน่ะ

saskill
15th May 2013, 21:02
อย่าโง่ แดกให้อิ่มก่อนเข้า จบ?

BoonTew
15th May 2013, 21:05
แพงแค่ไหนผมก็ไม่เคยบ่น เพราะผมก็ไม่เคยซื้อเหมือนกัน จบครับ

Independent
15th May 2013, 21:08
ข้าวโพดนำเข้าจาก USA รสชาติแค่เนี้ยย แล้วขายตั้งแพงสุดขั้ว
ถ้านำเข้าแล้วอร่อยเหมือนป๊อปคอร์น Garrett ของสิงคโปร์ อันนั้นค่อยสมกับราคาหน่อย
แล้วโฆษณาก็ล่อซะ 20 กว่านาที ทำความเคารพเสร็จยังมีโฆษณาต่ออีก เจริญละ 6 นาทีเนี่ย

Mcarmy
15th May 2013, 21:21
ผมว่ามันแพงจริงๆอะนะ แต่ก็เข้าใจว่ามันนำเข้า เมล็ดพันธุ์ GM ก็งี้แหละ คนไทยมันชอบของแบรนนอกอยู่แล้ว
รองเท้า made in usa งี้ ของไทยมันไม่ แบลน คุณภาพสู้ไม่ได้ กินเข้าไปเมล็ดขั้วไม่สุกกินไปติดคอตายคาโรงหนัง ลำบากอีก

เป็ปซี่ น้ำแข็งก็คง แบลนนอกอีกละสิ ใส่กระป๋อง 70 นี่ ไม่ซื้อไม่ได้อีกเดี๋ยวข้าวโพดติดคอตาย โอยดูหนังนี่มันต้องคอมโบจริงๆ

งี้ถ้าผมเอา ขนมข้าวโพดขั้ว โตโร่ ยัดใส่กระเป๋าเข้าไปกินก็ไม่ได้อะดิ เอาเป็ปซี่ขวด 17 บาท เข้าไปกินไม่ได้อีกละสิ
ผมก็สงสัยเหมือนกันมันเอาเข้าไปได้อะปล่าว

ลำบากอีกโฆษณาทีนี่หมดไปครึ่งกล่อง บ่นบลาๆ

hades051
15th May 2013, 21:30
โรงหนังแถวบ้านผมนะราคารับได้ แต่ไอ่เรื่องที่ไม่ให้นำอาหารเข้าอะผมใส่กระเป๋าแม่ผมเอาไปกินตลอดเลย 555 บางทีหิวมากขอหมูปิ้งไม้หนึ่ง

[Mz]_Zero
15th May 2013, 21:35
ไม่เคยไปดูหนังโรงเลย เช่า มาดูที่บ้านสบายใจกว่าเยอะ

Patrenko
15th May 2013, 22:21
น่านดิ แพงก็ไม่ต้องซื้อก็จบ บ่นว่าแพงๆๆๆ สุดท้ายก็ซื้ออยู่ดี

ทั้งเมเจอร์และที่อื่น ไม่มีใครเค้ามาจูงมือให้ไปซื้อซักหน่อย

เดินเข้าไปซื้อกันเองทั้งนั้น ความเห็นส่วนตัวนะ

ผมก็รู้อยู่แล้วว่ามันแพงแต่ก็ซื้อ เพราะความสุข อยากกินไปดูหนังไป กินมาตั้งแต่ ป้อปคอร์นใหญ่ กล่องละ 60-70

จนตอนนี้กล่องจะเป็นร้อยก็ยังกินอยู่ ไม่ได้บ่นอะไร คนบ่นไม่รู้ต้องการอะไรจากสังคม

เพลีย - -

ท้ายที่สุดก็ยังงงกับทั้งสองฝั่งอยู่ดี ฝั่งที่ว่าบ่นไม่ต้องซื้อยิ่งทำให้งง

เเล้วเขามีกรม สคบ. ทำเพื่อ - -

บางรายราคาสูงประสงค์ร้ายก็มีนะ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ ยิ่งเป็นการปิดช่องทางการหากินโดยการเอาเปรียบผู้บริโภคมากยิ่งขึ้น ผมว่านะ

(ไม่ได้หมายถึงโรงหนังอย่างเดียว)

banksakito
15th May 2013, 22:35
ข้าวโพดประเทศเอ็งไม่มีเหรอไง

eggmix98
15th May 2013, 22:41
ที่ กทม. ค่าตั๋วเท่าไรไม่รู้ เเต่ที่ สุรินทร์ 80.- ผมพอใจในสิ่งที่มี

MAMO_CHIIZ
16th May 2013, 00:23
น้ำเปล่าคริสตัลก็นำเข้าหรอครับ ****ขายขวดละ20 ***สสสสสสสสส

Lonely_Knight
16th May 2013, 00:45
โฆษณา 6 นาที เชื่อตายล่ะ ถ้าพูดจริงนี่คงหลอกคนไม่เคยไปดูหนังสินะ

ผมไปดูทุกครั้งโฆษณาก็ปาเข้าไปเกิน 20 นาทีแน่ๆ ทุกโรง ทุกรอบ

ขนาดผมเข้าโรงสายผมว่ายังเกิน 6 นาทีเลยนะ

ballpoi007
16th May 2013, 01:20

เพลีย - -

ฮืมมมม ไม่ต้องการแล้วมันจะบ่นทำเพื่อ

แล้วบอกตัวเองไม่ได้บ่นอะไร นาย ต้องการอะไรกันแน่ว่ะ

นี้ๆ ตอนนี้ เรากำลังบ่นเออ เข้าใจป่ะ เนื่องจากไม่ชอบ คหสต ห่าเหวไรของนายนั้น

แมงเป็นคำถามที่ไม่น่าจะถามว่าคนบ่นต้องการอะไร ผมจะตอบให้มา

ผมต้องการบ่นจนกว่าแมงจะลดราคาป็อปคอร์นกับของนั้นละแสรจจ

นายไม่รู้จักสิทธิผู้บริโภคหรอ นายเคยเรียนไหมมมมมม ผมละเชื่อ ต้องการอะไรจากสังคมละนายถึงออกมาพูดงี้ถามกลับหน่อยเหอะ!!!

ballpoi007
16th May 2013, 01:28
เอ่อ... พวกที่บอกว่าแพงก็ไม่ต้องซื้อเนี่ยผู้บริโภคมีสิทธิร้องเรียนเรื่องราคานะครับ ถึงทางโรงหนังจะไม่ได้บังคับให้ซื้อ

เหมือนกับวันนึงขายโค้กขวดละ 10 บาทแต่พอพรุ่งนี้กลับขาย 20 บาทเนี่ยเป็นคุณ คุณจะยอมหรอครับ?ถึงร้านค้าจะไม่ได้บังคับให้คุณซื้อถ้าเป็นผม ผมก็ร้องเรียนไปแล้วเหอะๆ

เอองี้ กูชอบ เนี่ยมีเหตุผล
ไอFeddfe ถามมาได้ต้องการอะไรถึงบ่นถึงเรียกร้อง แม่มแพงไม่ต้องซื้อ เนี่ยถ้าเป็นอย่างยกตัวอย่างCokeนี้
ไอคนที่ติดCoke มากๆเนี่ย มันจะยอมจ่ายไหม20 จ่ายดิFus แต่แม่มก็จะบ่น คราวนี้****เข้าใจยัง

ไม่ต้องบอกนะว่าCokeแพงกว่านายจะซื้อ เป็ปซี่ อาร์ซี เอส บิ๊กโคล่า โคอ่าล่ามาชร์บล่าๆที่แม่มเป็นเป็ปซี่ สมมุติแม่ม20หมด ยังไงก็ซื้อว่ะ กูพนันเลย- -*
ไอFussssถามมาได้ ว่าต้องการอะไร

แม่มเคืองว่ะ เจอคำพูดคนโง่ๆ จะพยายามพูดให้ ฉลาดงี้- -* ขอพูดมังนะ เพลีย

postgeno159
16th May 2013, 01:37
ต่อให้ราคาเท่าไหน ผมก็ซื้อแค่นํ้ากับไส้กรอก

เคยรอบนึงจัดเต็ม ป้อปคอร์น นํ้า หมากฝรั่งและก็ไอแผ่นบางๆที่อมแล้วมันจะเย็นๆปากอะ

โหยยย ปวดขี้เลย เสียอารมกับการดูหนังมาก หลังจากนั้นก็ กินน้อยๆเวลาเข้าโรง

Intheroom
16th May 2013, 01:56
ที่สงสัยคือ ป๊อปคอร์นนำเข้าเกี่ยวไรกับค่าตั๋ว

ผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลนะ ขนมทุกอย่างแพงมาก ทั้งๆที่เป็นของผลิตได้ในประเทศ ราคาแพงกว่าข้างนอกอย่างน้อย 1 เท่า

อย่าอ้างว่าค่าลิขสิทธ์หนังมันแพง ปีๆนึงได้กำไรกันตั้งกี่ล้าน

ฮึ๊ย!!! หมันไส้

yosapat01
16th May 2013, 07:12
ข้าวโพดนำเข้าจากUS แต่USนำเข้าข้าวโพดจากไทย คิดแล้วต่างกันไหม

aucrazy
16th May 2013, 07:51
มันแพงก็ไม่ต้องไปสิ ตรรกะง่ายๆ

boatzaa403
16th May 2013, 08:05
นำเข้า นำเข้า นำเข้า นำเข้า นำเข้า นำเข้า แล้วก็นำเข้า มีอะไรเป็นของไทยบ้างวะนี่ ฟัคยู ผมเอากระเป๋าที่มีแต่ขนม(ที่ซื้อมาจากข้างนอก)เข้าไปดูหนังด้วยตลอดเลย แอบสะใจ คิคิ

CanDiiZ
16th May 2013, 08:40
ที่ซื้อครั้งสุดท้าย ป๊อปคอร์น + น้ำ = 135 บาท หลังจากที่มันขึ้นอีกก็ไม่ได้ซื้อกินอีกเลย

ส่วนหนัง ผมเลือกดูนะ ไม่ได้เป็นคนบ้าหนัง ถ้าดูทั้งทีเซอร์ รีวิว IMDB ถ้าไม่โอเคก็ไม่ไปดู ดูแต่หนังฟอร์มใหญ่ๆหน่อย

พวกดราม่า หนังชีวิต หนังผี อีโรติก น้ำเน่าเกาหลี อะไรพวกนี้ไม่ดูเลย

แต่ไอ่ป๊อบคอร์นนำเข้าจริงเหรอ มันก็เมล็ดข้าวโพดเหมือนกัน เอามาโดนความร้อนมันก็ฟูแตกออกมาเหมือนกัน -_-|||

แล้วก็โฆษณาประมาณ 6 นาทีจริงครับ ไปดูดีๆ แต่ตัวอย่างหนังอื่นๆอีก 20 นาที (เค้าไม่ได้โกหกนะ เค้าแค่เล่นแง่ -0- )

มันไม่ใช่สิ่งจำเป็นในชีวิตประจำวัน จะไปเรียกร้องเรื่องราคามันไม่ถูกหรอก

เหมือนรถยนต์อ่ะ มีใครไปบังคับให้คุณซื้อแลมโบกินี่ทุกคนป่ะล่ะ มันมีหลายทางเลือก

การดูหนังก็มีหลายทางเลือก ทั้ง one2up mediafire filecondo saveufile . . . etc. :p

attapanbank
16th May 2013, 09:40
มันไม่ได้นำเข้าอะไรหรอกมันโกหก มันก็ซื้อข้าวโพดมาทำ popcorn แล้วใส่ผงชีสผงไรแค่นั้นแหละ แดกตังกันสบาย ผมไม่ค่อยซื้อเลย popcorn กินฟรีจากบัตรเอา

BentSSRU
16th May 2013, 10:19
ที่ซื้อครั้งสุดท้าย ป๊อปคอร์น + น้ำ = 135 บาท หลังจากที่มันขึ้นอีกก็ไม่ได้ซื้อกินอีกเลย

ส่วนหนัง ผมเลือกดูนะ ไม่ได้เป็นคนบ้าหนัง ถ้าดูทั้งทีเซอร์ รีวิว IMDB ถ้าไม่โอเคก็ไม่ไปดู ดูแต่หนังฟอร์มใหญ่ๆหน่อย

พวกดราม่า หนังชีวิต หนังผี อีโรติก น้ำเน่าเกาหลี อะไรพวกนี้ไม่ดูเลย

แต่ไอ่ป๊อบคอร์นนำเข้าจริงเหรอ มันก็เมล็ดข้าวโพดเหมือนกัน เอามาโดนความร้อนมันก็ฟูแตกออกมาเหมือนกัน -_-|||

แล้วก็โฆษณาประมาณ 6 นาทีจริงครับ ไปดูดีๆ แต่ตัวอย่างหนังอื่นๆอีก 20 นาที (เค้าไม่ได้โกหกนะ เค้าแค่เล่นแง่ -0- )

มันไม่ใช่สิ่งจำเป็นในชีวิตประจำวัน จะไปเรียกร้องเรื่องราคามันไม่ถูกหรอก

เหมือนรถยนต์อ่ะ มีใครไปบังคับให้คุณซื้อแลมโบกินี่ทุกคนป่ะล่ะ มันมีหลายทางเลือก

การดูหนังก็มีหลายทางเลือก ทั้ง one2up mediafire filecondo saveufile . . . etc. :p

ตามนี้เลยครับจะไปเรียกร้องให้เขาลดคงเป็นไปได้ยากเพราะมันอยู่ในจำพวกสินค้า บริการ ที่ไม่จำเป็นในชีวิต แต่พวกค่าอาหารก็แพงไปจริงๆแหละแต่เราคงทำไรไม่ได้555 เวลาโฆษณามันก็6นาทีจริงครับที่เหลือตัวอย่างหนังตรงนี้คนเข้าใจผิดเยอะ

Capathia
16th May 2013, 10:22
คว่ำบาตรมันเลย ไม่ต้องซื้อของกินเข้าไป(คงยากอ่ะ) มันขายไม่ได้เดี๋ยวมันก็ปรับเองแหละ
แต่อาจจะเพิ่มค่าบัตรแทน เอาเป็นว่าทำห้องดูหนังส่วนตัวจะได้ไม่ถูกเอาเปรียบดีกว่า

yosapat01
16th May 2013, 10:26
ลองไม่ต้องไปใช้บริการกันเยอะๆสัก6เดือนดูดิมันจะเป็นยังไง

my dath
16th May 2013, 10:51
โฆษาณาที่เมเจอร์บอก6นาทีไม่จริงวันก่อนไปดูหนังที่เมเจอร์รังสิตโฆษณายาว30นาทีเลย(รึว่าตัวอย่างหนังมันไม่ใช่โฆษณาหว่า)
ใช่ๆผมไปดูอยู่นานนะผมว่า 20 นาทีได้เหละ

my dath
16th May 2013, 10:53
ถึงว่าทำไมไม่อร่อยเลย นำเข้านี้เองอืมๆ

แล้วมีกฎด้วย ห้ามเอา น้ำหรือป็อบเข้า นอกจากซื้อที่โรงเท่านั้น ได้ใจเลยอัดเต็มเบย

แล้วขนมห่อ พวก เลย์ เนี่ย นำเข้าเปล่า ถ้านำเข้าทำไม เซเว่น แค่ 30 ถุงใหญ่ แต่ในโรง 60 กำไรโครตๆ

เจอโรงหนังหนูเปล่า น้ำอัดลม 13 ป็อบ 40 ( 2 ถุง ) เลย์ 20 1 ซอง รวม 73 บาท ( ค่าหนังฟรี แถม Full HD ด้วย )
ที่นั่งสามารถนอนได้ มีแอร์ หนังเป็นร้อย ( สาเหตุที่หนูไม่ไปดูโรงเพราะ ที่บ้านมีโรงหนังส่วนตัว จะโง่ไปดูโรงเสียเป็นร้อยทำไม )
เหมือนกันเบย ผมมีหนัง full hd 200 เรื่องได้ ไม่ไปดูเลยโรงหนังแพงมากเดี๋ยวนี้

killertop
16th May 2013, 10:56
ผมแอบเอา เฟรนซ์ฟรายที่ซื้อจาก Mc เข้าไปตลอด(ซื้อตอนลด 50% เหลือ 30 กว่าบาทขนาดจัมโบ้) ฟินทั้งเรื่อง

harnibal409
16th May 2013, 11:02
มันคงไม่มีอะไรมาอ้างแล้วไงประเภทคนร้ายจำนนต่อหลักฐานแต่ก็ต้องการยืนยันจุดยืนของตนว่าไม่ผิดก็คือไม่ลดราคาเลยอ้างเรื่องข้าวโพดนำเข้ามาแทน คราวหลังไปดูผมจะเอานาฬิกามาจับเวลาเลยว่าโฆษณามันไม่เกิน6นาทีจริงมั้ย

jackiiez
16th May 2013, 11:26
ฮืมมมม ไม่ต้องการแล้วมันจะบ่นทำเพื่อ

แล้วบอกตัวเองไม่ได้บ่นอะไร นาย ต้องการอะไรกันแน่ว่ะ

นี้ๆ ตอนนี้ เรากำลังบ่นเออ เข้าใจป่ะ เนื่องจากไม่ชอบ คหสต ห่าเหวไรของนายนั้น

แมงเป็นคำถามที่ไม่น่าจะถามว่าคนบ่นต้องการอะไร ผมจะตอบให้มา

ผมต้องการบ่นจนกว่าแมงจะลดราคาป็อปคอร์นกับของนั้นละแสรจจ

นายไม่รู้จักสิทธิผู้บริโภคหรอ นายเคยเรียนไหมมมมมม ผมละเชื่อ ต้องการอะไรจากสังคมละนายถึงออกมาพูดงี้ถามกลับหน่อยเหอะ!!!

แหม่ จะมาถกประเด็นด้วยซะหน่อย แต่คงจะไร้ประโยชน์ เพราะบินไปแล้ว

ดูจากคำพูดคำจาแล้ว ถกกันไปก็เปล่าประโยชน์ คนแบบนี้ ^ ^

ไม่แปลกใจเลยที่โดนแบน

ckdh
16th May 2013, 11:30
ทั้งที่แต่ก่อนมันก็ราคาแค่ 60-70 ไปๆมาๆ มันก็ขึ้นมาเป็น 100 กว่าบาท - -
แล้วน้ำเนี่ยมันไม่ได้นำเข้าแต่ ทำไมมันแพงกว่า ข้างนอกตั้งเท่าตัว? อธิบายตรงนี้ทีดิ
ปกติ เวลาผมจะซื้อน้ำเข้าไป ก็ซื้อน้ำ ยี่ห้อเดี๋ยวกะที่มันขาย แต่ซื้อข้างนอก ถูกกว่าเท่าตัว - -

matsushiro
16th May 2013, 11:33

เพลีย - -

งั้นถ้าเกิดอาหารจานเดียวแพง แล้วอ้างบอกหมูต้องส่งมาจากต่างจังหวัด คุณจะบ่นไหม ถ้าคุณอยากมีความสุข คุณก็ต้องซื้อกิน ถ้ามีปัญหามากก็ไม่ต้องกิน คนอย่างคุณมองแค่เงิน คุณมีเงินคุณจะซื้อ คุณเคยคิดไหมว่า ถ้ามันถูกลง 20 - 30 บาท ได้ จะเหลือเงินไปซื้ออะไรได้บ้าง

pongsiri99
16th May 2013, 11:37
กระทู้ ชักร้อนนน !!!

$3MiFiN@L$
16th May 2013, 11:43
6 นาทีนี่ มันไม่รวมตัวอย่างหนังนี่แค่โฆษณาสินค้ารวมทั้งหมดก็แค่ 15 นาที ผมว่า Major มันก็บอกถูกนะ รู้สึกว่าจะมีบางรอบ หรือ บางที่เท่านั้นเอง
แต่ SF ผมว่ายิ่งกว่าอีก 20 นาทีเพียวๆ แถมบางรอบล่อไป 25 นาที แถมบางทีมันยังมีปัญหาเยอะกว่า Major อีก SF อะไม่รู้จะพูดอะไรแล้วบางที
แถมมีครั้งหนึ่งที่ผมไปดู django บอกว่ารอบแรกไม่โฆษณา 20 นาที แต่มีซะอย่างงั้น ปกติผมก็รู้นะว่ามีแต่จะน้อยหรือมาก ถ้าคนเยอะเต็มโรงมันก็
โฆษณานานหน่อยรอคนเข้าหรือซื้อตั๋วเพิ่ม

jackiiez
16th May 2013, 11:50
งั้นถ้าเกิดอาหารจานเดียวแพง แล้วอ้างบอกหมูต้องส่งมาจากต่างจังหวัด คุณจะบ่นไหม ถ้าคุณอยากมีความสุข คุณก็ต้องซื้อกิน ถ้ามีปัญหามากก็ไม่ต้องกิน คนอย่างคุณมองแค่เงิน คุณมีเงินคุณจะซื้อ คุณเคยคิดไหมว่า ถ้ามันถูกลง 20 - 30 บาท ได้ จะเหลือเงินไปซื้ออะไรได้บ้าง

ปอบคอร์นกับข้าว มันคือสินค้าที่เอามาเทียบกันไม่ได้นะผมว่า

ของกินเล่น กับ อาหารในชีวิตประจำวัน

ท่าน Candizz เค้าก็บอกไปแล้วว่า มันมีหลายทางเลือก มีทั้งถูกและแพง

ถ้าคุณไม่พอใจจะจ่าย ก็ไม่ต้องจ่าย ไปหาทางเลือกที่คุณพอใจ นั่นคือสิ่งที่ผมจะบอก

อีกอย่างของขึ้นห้าง มันก็แพงอยู่แล้ว จิงปะคับ แพงมากแพงน้อยแค่นั้นเอง

รึคุณจะบอกว่า สามารถซื้อข้าวจานเดียวตามร้านอาหารในห้างสรรพสินค้าได้ใน ราคาเดียวกับ ร้านริมทางครับ ทั้งๆที่

หมูก็ไม่ได้นำเข้าจากต่างประเทศ แต่ทำไมแพงกว่าล่ะ จริงมะครับ ก็ไม่เห็นมีใครไปเรียกร้อง

ให้ลดราคาข้าวลงเลยใช่มั้ยครับ เพียงแต่ พอหนังพี่มาก ทำเงินได้เป็นประวัติศาสตร์ ทะลุ 500ล้าน 700ล้าน

แล้วมีคนคนนึงมาจุดประกายว่า "ค่าปอปคอร์นคงได้เยอะกว่าสินะ"

ประเด็นนี้เลยผุดขึ้นมาครับ ว่ามันแพง คือมันเป็น "กระแส" เท่านั้นเอง

ปอปคอร์นมันแพงมาตั้งนานแล้วใช่มะครับ ไม่ใช่เพิ่งจะมาแพงตอนนี้

นี่คือสิ่งที่ผมจะบอกไง ^ ^

jackiiez
16th May 2013, 11:52
กระทู้ ชักร้อนนน !!!

ไม่ร้อนหรอกจ้า ผมไม่ได้มาเชียร์ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับ เมเจอร์เลย

เพียงแต่แสดงความสงสัยว่า

เห้ย ของมันแพงมานานแล้ว จะมาบ่นอะไรกันตอนนี้

อีกอย่าง แพงมากเราก้ไม่ต้องซื้อ เลือกสิ่งที่ดีกว่าให้ตัวเองสิวะ

ผมไม่มาทะเลาะกะใครในบอร์ดเพราะเรื่องค่าปอปคอร์นแพงหรอกครับ ฮาๆๆ

pongsiri99
16th May 2013, 12:09
ไม่ร้อนหรอกจ้า ผมไม่ได้มาเชียร์ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับ เมเจอร์เลย

เห้ย ของมันแพงมานานแล้ว จะมาบ่นอะไรกันตอนนี้

อีกอย่าง แพงมากเราก้ไม่ต้องซื้อ เลือกสิ่งที่ดีกว่าให้ตัวเองสิวะ

ผมไม่มาทะเลาะกะใครในบอร์ดเพราะเรื่องค่าปอปคอร์นแพงหรอกครับ ฮาๆๆ

ที่ท่านพูดมาผมอ่านหมดแล้วครับ ขอบอกว่า ถูกต้องที่สุด

reconnang
16th May 2013, 12:22
โฆษาณา 6 นาที...ไม่ใช่แล้ว อย่างตํ้า 15-20 นาที...หนังฉาย 20.30 ....ผมไป 20.45 ก็ยังโฆษาณาอยู่เลย

matsushiro
16th May 2013, 12:23

สุดท้ายก็จบตรง ใครอยากจะซื้อก็ซื้อ มีปัญญาซื้อก็ซื้อ คิดว่ามันแพงไปก็ไม่ต้องซื้อ จบ!! ไปซื้อที่อื่นซะ ใครคิดจะมาม่าก็อ่านตรงนี้ก่อนละกัน ก่อนจะได้บทสรุปแบบนี้

sherlock
16th May 2013, 12:32
หนังก็ตัดให้สั้นลง ราคาก็ไม่ลด

Rchanglyl
16th May 2013, 12:37
นำเข้า... >>> รสลาบ??

Kellidev
16th May 2013, 15:51
ทำไม Thana มันถูกกว่าล่ะครับ - -'' ทั้งค่าตัวค่าปอปคอร์น แถมคุณภาพของการฉายก็ไม่ได้ด้อยไปกว่ากันเลย
ติดแค่ Thana สาขามันน้อยกว่า major เท่านั้นเอง

yosapat01
16th May 2013, 15:53
มีป้อปคอน นำเข้ารสส้มตำไหม ถ้ามีผมจะได้ไปซื้อกินด้วยวะ
555555555555555

universalpt
16th May 2013, 16:00
- -

ชื้อแผ่นมาดูที่บ้านสบายใจกว่า - -*

ช่ายยเผื่อมีฉากเด็ดะได้ กอกลับไป ชูวู้ ได้ใช้ม่ะล้าา ? :o

tongghbig
16th May 2013, 16:01
โฆษณา 15 นาที คิดว่าไปสายยังดูทันตอนแรก

ghostboo
16th May 2013, 16:15
ป๊อบคอน เหรอ! ผมกินหมดตั้งแต่หนังยังไม่เล่นแล้ว :o:o:o:o:o

theover
16th May 2013, 16:25
งั้น กุ โหลด ดู

akanent
16th May 2013, 16:38
http://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/944536_530223040346109_1181011179_n.jpg

555 โคตรฮามากเลย

markza03
16th May 2013, 17:19

เพลีย - -

แต่บางทีมันก็นะ แพงเกิ๊นขนาดจะกินน้ำเปล่ายังคิดแล้วคิดอีก น้ำทิพย์ ขวดนิ่มๆอ่ะ ขวดละ 20 สุดยอด (จะไม่ซื้อก็กะไรอยู๋หนังตั้ง เกือบ 2ชม. คอแห้งตาย )ทีหลังคงต้องซื้อข้างนอกแล้วเอาเข้าไปละมั้งนี่ :sweat

Netball07
16th May 2013, 17:22
น้ำผมว่าคุ้มนะเพราะว่าได้แก้วดี เอามาใช้ต่อที่บ้านได้ ผมมี 7-8 ใบละ ใส่น้ำกินที่บ้าน 555

ส่วนป๊อปคอร์นผมว่ายังไงก็ไม่คุ้มโดยเฉพาะอันที่ใส่ห่อกระดาษอะ

PPsweety
16th May 2013, 17:37
วันโปรโมชั่น 8 โมงเช้า โรงบ้านผมเค้าจองเต็มไปยันรอบ 2 ทุ่มเลยอ่ะ T T

StephanieOnly
16th May 2013, 17:44
ผมไม่แคร์ผมมีบัตร M Gen
ป๊อบคอร์นก็ซื้อใน 7-11 ถุงละ 10 กว่าบาท

ปล.แต่ลดๆได้ก็ดี -___- '

godzaz777
16th May 2013, 17:52
ผมไม่แคร์ผมชอบเอาอาหาราคาตั้งแต่ 5 บาทยันเป็นร้อยเดินเขาไปกิน

sirisuk008
16th May 2013, 17:56
ตัดเอา popcorn ออกเลยแล้วลดค่าตั๋วผมยอมไม่กิน popcorn โอเคไหม ??? ทุกวันนี้ดูเรื่องเรื่องนึงเกือบ 200 =-=

MyKill
16th May 2013, 20:48
ตอแหล.....

muchinw
16th May 2013, 21:09
โชคดีแถวบ้านผม มีโรงหนังไม่ใช่พวกเครือนี้แต่จะมาช้ากว่าประมาณอาทิตย์แล้วเข้าแต่หนังดัง

น้ำ 25 ป็อบคอร์น 25 ค่าบัตร 60 ของอะไรก็ได้เหมือนที่ซื้อจากพวกเครือนั้นๆแหละปริมาณพอๆกัน

ปล.กำไลมหาศาลลลลล 555+ :rose

ta123
16th May 2013, 21:31
ปอบคอร์นกับข้าว มันคือสินค้าที่เอามาเทียบกันไม่ได้นะผมว่า

ของกินเล่น กับ อาหารในชีวิตประจำวัน

ท่าน Candizz เค้าก็บอกไปแล้วว่า มันมีหลายทางเลือก มีทั้งถูกและแพง

ถ้าคุณไม่พอใจจะจ่าย ก็ไม่ต้องจ่าย ไปหาทางเลือกที่คุณพอใจ นั่นคือสิ่งที่ผมจะบอก

อีกอย่างของขึ้นห้าง มันก็แพงอยู่แล้ว จิงปะคับ แพงมากแพงน้อยแค่นั้นเอง

รึคุณจะบอกว่า สามารถซื้อข้าวจานเดียวตามร้านอาหารในห้างสรรพสินค้าได้ใน ราคาเดียวกับ ร้านริมทางครับ ทั้งๆที่

หมูก็ไม่ได้นำเข้าจากต่างประเทศ แต่ทำไมแพงกว่าล่ะ จริงมะครับ ก็ไม่เห็นมีใครไปเรียกร้อง

ให้ลดราคาข้าวลงเลยใช่มั้ยครับ เพียงแต่ พอหนังพี่มาก ทำเงินได้เป็นประวัติศาสตร์ ทะลุ 500ล้าน 700ล้าน

แล้วมีคนคนนึงมาจุดประกายว่า "ค่าปอปคอร์นคงได้เยอะกว่าสินะ"

ประเด็นนี้เลยผุดขึ้นมาครับ ว่ามันแพง คือมันเป็น "กระแส" เท่านั้นเอง

ปอปคอร์นมันแพงมาตั้งนานแล้วใช่มะครับ ไม่ใช่เพิ่งจะมาแพงตอนนี้

นี่คือสิ่งที่ผมจะบอกไง ^ ^

มันมีมาก่อนพี่มาคร์อีกที่เรียกร้อง แล้วมันมาบูมอีกทีตอนนี้
แล้วดูจากการพิมพ์นาย นายก็ต้องการจะแบบพิมพ์เท่ห์ๆโดยไม่มีเป้าหมาย นอกจากด่าคนบ่นทางอ้อม
นายพิมพ์จะบ่นทำไหม

เรา เรียกร้อง อยากให้มันถูกลง พลังSocial บ่นๆไปเรื่อยดิสักวันมันคงลดละหวังไปงั้นGetนะ

แล้วคนที่บ่น แปลว่าก็มีสิทธิ์บ่น นายไปบอกว่าเพลีย นายเพลียอะไรว่ะ? จะบ่นทำเพื่่อ เหอะๆ

เป็นธรรมดาของคนไม่พอใจก็ต้องเรียกร้อง Getนะ

ไม่จูงก็เหมือนจูงละวะคอแห้ง ก็ต้องแอบบ่นในบอร์ดกันบ้าง น่าจะรู้นะบ่นเพื่ออะไรไม่น่าถาม

ta123
16th May 2013, 21:37
โชคดีแถวบ้านผม มีโรงหนังไม่ใช่พวกเครือนี้แต่จะมาช้ากว่าประมาณอาทิตย์แล้วเข้าแต่หนังดัง

น้ำ 25 ป็อบคอร์น 25 ค่าบัตร 60 ของอะไรก็ได้เหมือนที่ซื้อจากพวกเครือนั้นๆแหละปริมาณพอๆกัน

ปล.กำไลมหาศาลลลลล 555+ :rose

ที่ไหนครับน่าสน วันหลังจะไปกับเพื่อนบ้าง

YaRis
16th May 2013, 21:39
นำเข้าจริงครับสาบาน พี่ผมที่ทำงานเมเจอขนแก่น ยืนยันมา

ta123
16th May 2013, 21:51
นำเข้าจริงครับสาบาน พี่ผมที่ทำงานเมเจอขนแก่น ยืนยันมา

อาจจะเป็นนโยบาย บริษัทแม่ที่ต้องนำเข้า เดา- -* แต่น่าจะบอก ร้องเรียนได้นะ

แบบ ไม่นำเข้าจากไทย ของไทยก็ดี จะได้ช่วยประเทศเราด้วยเน้ออ แปลกดี- -*

yosapat01
16th May 2013, 22:25
ซื้อข้าวกล่องเข้าไปกิน ผมจะโดนผู้จัดการมาด่าผมไหมเนี้ย

M4A1Predator
17th May 2013, 00:57
TORO ทางออกที่ดีสุดครับ
ให้ตายเถอะ

LEGACY
17th May 2013, 01:24
บ้านผมก็ใช้ตู้คั่วแบบห้างข้าวโหดก็นำเข้าจากนอก ขายกล่องละ 20 เอง :)

ArtFruity :")
17th May 2013, 22:38
โฆษณาไม่เกิน6นาทีแล้วฉายกี่โฆษณา - -''

domesuckseed
18th May 2013, 10:55
ผมไม่เคยกิน ป๊อปคอร์น หน้าโรงหนังเลย ไม่มีปัญญา 5555

L4ST7T4ND
18th May 2013, 12:14
พวกที่บ่นๆอะ ไม่เข้าใจ

เค้าขอร้องกราบตีนพวกคุณไปใช้บริหารหรอครับ ?

เปิดโรงหนังเองเลยสิ เข้าท่าดี บ่น heer ไรมากมาย เบื่อคนพวกนี้

denhotx
18th May 2013, 12:16
โอ้ว ป๊อปคอร์นอิมพอร์ต !

babymaster
18th May 2013, 13:51
มันกึ่งบังคับซื้อแหละ ไม่ให้เอาอาหารที่มันไม่ได้ขายเข้าไปกิน

แล้วถ้ามันขายป๊อปสัก300 แล้วบอกนำเข้าจากasgard คุณจะฉลาดซื้อมั้ย

M killswitch
18th May 2013, 14:01
ตามตลาดนัดถุงเบ่อเร่อ 10 บาทเอง อร่อยด้วย
ฮาน้ำตาเล็ด ข้าวโพดนำเข้า 5555555

matsushiro
18th May 2013, 14:24
แล้วเมเจอร์กับเอสเอฟเนี่ย เขาให้เอาอาหารภายนอกเข้าได้หรือเปล่าครับ ถ้านำเข้าได้ก็อย่าซื้อ ถ้านำเข้าไม่ได้ก็ลำบากหละ คิดตรงนี้กันหน่อยนะครับ

yosapat01
18th May 2013, 15:24
ถ้าเอาเข้าไปกินได้ *****คงขายไม่ออก