PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวน ขอตัวอย่างการเขียนประวิติเเบบภาษาอักกฤษหน่อยครับ (รายละเอียดข้างในเลย)

482566789
16th May 2013, 20:32
ตามหัวข้อเลยคือประวิติที่ผมจะเขียนจะเขียนเเบบความเรียงครับ เขียนเหมือเล่าประวิติของตัวเองนะคับ

เช่น ชื่อ ที่อยู่ วันเกิด มีพี่น้องกี่คน อาหารที่ชอบ งานอดิเรกคือ เป็นต้น ประมาณนี้เเหละครับ

ถ้าใครช่วยผมได้ช่วยพิมเเบบตัวอย่างให้หน่อยได้มั้ยครับผมไม่รู้จะเชื่อมคำยังไงถึงจะถูก

รบกวนทีครับ

Wanatsawin
16th May 2013, 20:57
ชื่อ ที่อยู่ วันเกิด มีพี่น้องกี่คน อาหารที่ชอบ งานอดิเรกคือ เป็นต้น ประมาณนี้เเหละครับ

My name is .............. . My address is ... . My birthday is .... . I have ...[จำนวนพี่น้อง] siblings. My favorite food is .... . My hobby is ... .
ถ้ามีอะไรทักผมมาได้นะครับ