PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โทรศัพท์ตกน้ำ เปิดเครื่องไม่ได้

bird11266
16th May 2013, 22:58
โทรศัพท์รุ่น Samsung Galaxy mini

คือผมเอาโทรศัพท์ไปเปิดเพลงระหว่างอาบน้ำอะนะ แล้วเอาวางไว้ชั้นบนพอไปหยิบขวดสบู่มันหล่นลงในอ่างเลย :sweat

ผมก็เลยเอามาแยกชิ้นส่วนแล้ว เป่าพัดลมแปปนึงแล้วเอาไปแช่ ข้าวสารพอเสร็จเอามาเปิดเครื่องมันขึ้นโลโก้ Samsung ที่หน้าจอแล้ว กระพริบแบบไฟโรงพยาบาลในหนังผีอะครับมันค้างอย่างนี้ตลอด

ควรทำไงดี เอาไปซ่อม หรือ มันเสียแล้วครับจะได้ซื้อเครื่องใหม่เลย :confused:

theneddube
16th May 2013, 23:03
เอาไดร์เป่าผมเปล่า แช่ข้าวสารทิ้งไว้อีกสักคืน