PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่อง MOD ในการเล่นของเกม Mount&Blade Warband หน่อยครับ

godoffog
17th May 2013, 19:27
พอดีผมกำลังติดเกม Mount&Blade Warband และกำลังชื่นชอบหนังพวกโรม โรมัน ก็เลยไปลองหา MODโรมของเกมนี้มาเล่น ในเว็บhttp://www.strategyinformer.com/pc/mods/mountbladewarband/mod.html/ แล้วก็โหลดมาได้สามMOD ได้แก่(1)RaW 2.21 (2)MountnGladius 2.3 (3)Mount&Gladius 3.0 แต่พอผมลองเอาเล่นดู ปรากฏว่า RaW 2.21 เล่นได้แต่ไม่สามารถเข้าต่อสู้ได้ถ้าเข้าต่อสู้ละก็จะค้างและเด้งออกทันที และพวกต้นไม้จะกลายเป็นสีดำ ส่วน MountnGladius 2.3กับMount&Gladius 3.0 เข้าได้ตามปกติแต่พอมาเห็นแท็บเมนูของหน้าแรกของเกมเท่านั้น ถึงกับมึน เพราะมันมีแค่สามเมนูให้เลือกเท่านั้น ก็คือ เมนูออก เมนูปรับตั้งค่า แล้วก็เมนูอะไรซักอย่างอีกอันเท่านั้น ก็เลยมาขอความช่วยเหลือซักนิด เพราะไปไม่เป็นจริงๆ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเวอร์ขั่นของเกม(เกมMount&Blade Warbandของผม เวอร์ชั่น1.153) หรืออะไรกันแน่ ถ้าใครรู้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ เพราะผมอยากเล่นภาคของโรมจริงๆ แล้วถ้าใครรู้ว่ามีมดอะไรที่เป็นของ โรม หรือ โรมันอีกก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอขอบคุณมาณในโอกาศนี้