PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเรื่องการ์ดจอครับ รำคาญพอสมควร

vee191
18th May 2013, 12:44
display driver stopped responding and has recovered ผมเห็นขึ้นจังเลย ก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร อาการจะประมาณว่า เหมือนจะค้างแล้วจอดำแปปนึงแล้วกลับมาใช้ได้ แล้วมันก็ขึ้นประโยคนั้นอะครับ ผมก็ไม่รู้จะแก้ยังไงดี รำคาญมากเลย มันพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ผมก็ยังซื้อมาไม่ถึงเดือนหรอกครับ
ผมใช้ Windows 7 Ultimate 32bit ครับ

ช่วยดูให้ที ขอบคุณครับ :thank

GhrandJGth
18th May 2013, 13:42
ผมก็เพิ่งเป็นมาครับแก้ไขดังนี้
1.อัพเดตไดเวอร์ให้เป็นรุ่นล่าสุด (ถ้าอัพแล้วข้ามไปข้อ2)
2.ถอดการ์ดจอออกมาทำความสะอาด โดยใช้ยางลบ ลบอย่างเบามือ แล้วติดตั้งกลับ
3.เช็คสาย DVI หรือ VGA ดูว่าเสียบแน่นแล้วหรือไม่ครับ
4.ถ้าเกินจากนี้ผมว่า การ์ดเริ่มไปแล้ว
ลองดูน่ะครับ

vee191
18th May 2013, 13:46
ตอนนี้ผมลองลงไดร์เวอร์จากเว็บ AMD เลยอะครับ ตอนแรกผมลงในแผ่นที่มันมีให้มา ตอนนี้ก็ยังไม่มีอาการนะครับ รอดูต่อไปครับ :victory

GhrandJGth
18th May 2013, 13:51
ใช่ครับ ถ้าลงจากแผ่นมันอาจเป็นเวอร์ชั่นเก่า คุณลงจากเวปคงจะเป็นเวอร์ชั่นใหม่แล้ว อาการน่าจะดีขึ้นครับ ถ้าไม่ได้ก็ต้องทำต่อตามที่แนะนำครับ