PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : METRO : LAST LIGHT นี้สนุกหรือเปล่า!!

jamesz
18th May 2013, 23:22
ผมไม่เคยเล่นซีรีย์นี้มาก่อนเลยขอถามหน่อยว่าเกมมันเป้นแบบไหน มีระบบอะไรน่าสนใจ จุดเด่นคืออะไร! อย่าตอบว่านมเชียวนะ55

pkill1994
18th May 2013, 23:48
แหม่ กำลังจะบอกว่านม แต่ก็นะ

ผมเล่นภาคนี้เป็นครั้งแรก (มี 2033 ในสตีมแต่ยังไม่เคยเล่น) สนุกใช้ได้ครับ ดนตรีประกอบกับซาวด์ชวนหลอนดี

ระบบใช้ได้ครับ แต่เสียดาย AI โง่ไปหน่อยย่องๆไปข้างหน้ามองไม่เห็น (Normal) เสียงปืนไม่ก๊องแก๊งค์เกินไป เต็ม 10 ผมให้ 8 ครับ

ปล.ผมเล่นถึงฉากโจ๊ะ Anna อุ๊ปส์เผลอสปอย /me เผ่น

ParanoidZ
18th May 2013, 23:56
โง่ เฉพาะ AI คนนะครับ อย่าดูถูก AI สัตว์กลายพันธุ์ในมุมมืดเชียว อิอิอิ

qqweew
18th May 2013, 23:59
ไม่เล่น ภาคlast lightบอกเลยครับว่าท่านจะเสียใจ

สำหรับผมนะเนื้อเรื่องเกมนี้ดีมากๆเลยล่ะครับ สำหรับผมว่าAiก็กำลังโอเคนะ

ถึงบางครั้งเงอะงะไปหน่อย แต่ก็โอเค แล้วที่บอกเดินไปข้างหน้าไม่เห็นนี่เกมนี้ส่วนใหญ่มันจะออกแนวstealthนะครับ(มุมผม55)

ซ่อนตัวในเงามืดไรงี้ ที่เดินไปข้างหน้าไม่เห็นท่านเล่นแล้วลองปรับgammaต่ำๆมากๆ(มืดสุดๆ)ดูสิครับแบบเอาให้เหมือนอยู่ในmetroจริงๆอะครับ(สมจริง)

ทำไงก็ไม่มีทางมองเห็นในที่มืดขนาดนั้นได้ครับต่อให้ยืนตรงหน้า

ผมให้9ครับ +อีก1ให้สำหรับ เอิ่มมมม ถึงด่านveniceแล้วจะรู้เองครับ55

nuninza15
19th May 2013, 14:37
เนื้อเรื่องสนุกครับ เหมือนเป็นเนื้อเรื่องของตัวท่านเอง เหมือนชีวิตท่านเอง เขาทำเกมมาดีนะ ทำให้เราอินไปกับตัวเอกมาก โดนเฉพาะตอนจบ แบบ Bad Ending กินใจสุดๆ "don't be afraid, there's nothing to be afraid of now"