PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ยังจะมี GTA ภาคใหนสนุกกว่าภาค SAN อีกใหม

MI~MI
19th May 2013, 09:38
ผมคิดว่า san มันมีหลายๆอย่างที่ทำให้ตัวเกมมันสนุก ถึงจะภาคไม่ค่อยสวยก็เถอะ มีทั้งเครื่องบินหลายๆชนิด มีรถหลายๆแบบ มีไอพ่นติดหลัง(ชอบมาก)
และอีกหลายๆอย่าง ทำให้ตัวเกมมันดูหลากหลาย

แล้วภาค IV หละ ไม่มีไรเลย นอกจากรถ กับฮอ ทำให้มันน่าเบื่อมากๆ และที่ยิ่งเฟลไปกว่านั้นคือ จะใช้สูตรต้องกดโทรศัพท์อีก ยุ่งยากหลายขั้นตอน
ถึงจากภาพสวยแต่ผมว่ามันไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาเลย

แล้วภาคV ที่จะออกเร็วๆนี้ก็ไม่รู้จะเป็นยังไง ขอให้มันมีอะไรหลากหลาย มากขึ้นด้วยเถิด สาธุ

......
19th May 2013, 09:42
ภาค v สนุกที่สุดแน่ถ้ามีแบบPC

Malik310338
19th May 2013, 09:48
ถ้าไม่นับภาค 5 ผม่วา San สนุกสุด แบบ ลูกเล่นมันเยอะดีอ่ะ ทำอะไรพิเรนท์ๆได้อ่ะ แถมมีอาวุทแปลกๆ เช่น ดิลโด้ แถม Mod ก็มีเยอะมาก

Saints Row ก็สนุกนะคับ แนว GTA เลย แต่เน้นฮา

MI~MI
19th May 2013, 09:49
ใช้ครับ ผมลืมพูดเรื่อง mod ไปอะ mod เยอะโคตร

boomslan03
19th May 2013, 09:51
GTA San สนุกกว่าเยอะครับ ทั้งระบบเรียนรู้การต่อสู้ ไปฝึกมวย ฝึกกังฟูได้ด้วย

Zidane
19th May 2013, 09:59
เมื่อก่อนเคยพูดเอาไว้ว่าภาค san สนุกที่สุด 4 เทียบไม่ติดฝุ่น โดนด่ายับเลย ตูล่ะ งง แต่ตอนนี้มีพวกแย้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
ส่วนภาค 5 ผมไม่แน่ใจ ต้องคอยดูต่อไปว่าจะมีอะไรเผลงๆเหมือน san หรือเปล่า แต่ถ้าเหมือน ภาค IV
เปลี่ยนแค่แผนที่ก็ขอตัวก่อนล่ะกัน
ภาค san เนื้อเรื่องดีกว่า ภาค 4 มาก โขวโบก

Msguzs
19th May 2013, 10:04
GTA IV สำหรับผมผมว่ามันก็สนุกนะ ผมว่า สนุกกว่า GTA SAN ด้วยซํ้าถึงแม้ จะไม่มีไรแปลกๆ แต่มันก็มีอะไรที่หลากหลาย ได้อรรถรสเหมือนกัน ผมเล่นแล้วไม่รู้ทำไม มันได้อารมณ์ เหมือนอยู่ใน New York จริงอะๆ

GTA SAN ก็สนุกนะครับ แต่ผมว่ามันนิ่งไป ภารกิจแต่ละภารกิจผมว่ามันนิ่งๆ แต่เนื่องจากมันเป็นเกมส์เก่า ในสมัยนั้นทำได้ขนาดนี้ผมว่าสุดยอดแล้ว แต่ถ้า เอา GTA SAN มาทำใหม่ ผมว่าไม่แน่

ผมว่า OK ทั้ง สองภาค มีสไตล์ในแบบของตัวเอง

K_98
19th May 2013, 10:06
ส่วนตัวผมชอบ IV ที่สุดละ รวมทั้ง episodes from liberty city ด้วย ชอบที่สุดเลย

san ในความรู้สึกผมมัน โฮ๊ะ เกินไปอ่ะ

ผมจะชอบเกมที่ความสมจริง เนื่อเรื่อง กับการเคลื่อนไหว & animation น่ะครับ ผมเลยชอบ IV มากกว่ามากๆ san ตัวละครมันแข็งทื่อ และการเล่นที่บู้เวอร์ ^^

ผมเล่นไม่ใช่สูตรนะเออ ไม่ใช้สูตรสักเกมเลย ^^.....

อันนี้ความชอบส่วนตัวผมครับ ^^

I3lacKSwoi2D
19th May 2013, 10:08
ปมว่าภาค IV สนุกนะครับ ผมเล่นจบโดยไม่ต้องใช้สูตรด้วย แค่ทำเควสเรื่อยๆแล้วจะมีเควสปล้นธราคาร จะได้ตังมาเยอะมาก

เอาไปซื้อปืนได้ แถมการขับรถก็สมจริงอีกต่างหาก ยิงคนก็สะใจดี ผมว่ามันสนุกคนละแบบนะครับ เทียบไม่ได้หรอก

SAN เป็นแนวเกรียนๆ แต่ IV เป็นแนวใช้ชีวิตจริงซะมากกว่า

oops00998
19th May 2013, 10:09
ภาค 5 ครับ ...... ถ้าลง pc นะ