PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงwindows ไม่ได้ครับช่วยที

The_GaMe
8th September 2011, 21:24
คือมันมีปัญหาอะครับอยู่ๆมันก็ขึ้นwindows boot recoveryแล้วไฟล์ก็หายไปหมดเลย

ทีนี้พอจะลงwindowsใหม่มันติดต้องexpanding windows filesอะครับเท่าไรมันก็ไม่ไป

ผมก็เลยลองหาดูคือผมไปลงultra ISOไว้แล้วไม่ได้ลบมันเลยมีไดร์ฟจำลองอยู่ทำให้ลงไม่ได้อะครับ

เลยอยากถามว่าจะปิดไดร์ฟจำลองยังอะครับ

chikuva
8th September 2011, 22:31
ตั้งค่าการบูตจาก bios หรือไม่ก็กดเลือกบูตเมนูก็ได้ครับ
แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับ ultra ISO นะเพราะมันเป็น service ถ้ายังไม่รันวินโดวส์มันก็จะยังไม่ทำงานครับ

paripari
9th September 2011, 10:17
HDD ใกล้จะไปเฝ้าพระอินทร์แย๊วววววว http://forum.khonkaenlink.info/Smileys/default/55.gif

่jamornz
10th September 2011, 03:40
Ultra ISO ไม่น่าเกี่ยวนะครับ เพราะผมก็ใช้อยู่
เหมือน จขกท.2 ครับไม่น่าเกี่ยวกับ Ultra ISO
เวลา Boot เครื่อง Bios จะตรวจแค่ Hardware ครับ พวก Sofeware ( โปรแกรม ) จะไม่ทำงานครับ จะทำงานหลัง Boot Windows เสร็จครับ

ลองเข้าไปดูที่ Bios ครับว่ามันตั้ง Boot ไว้ที่อะไร
อาจจะตั้งไว้ที่ HDD ไวก็ได้ครับ ต้องเปลี่ยนเป็น Boot CD ครับ