PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ Note 8.0 หน่อยครับ

champlifestyle
19th May 2013, 17:12
ตอนแรกว่าจะเอาS4แต่ดูจากฟีเจอร์แล้วไม่ค่อยได้ใช้แน่ๆและผมก็ไม่ค่อยถ่ายรูปด้วย เลยจะเอา8.0แทน อยากรู้ว่าจอของNote8.0 เทียบเท่ากับS2 ไหมครับ และแบตอยู่ได้นานไหมครับ(ปัจจุบันใช้S2)

auronx01
19th May 2013, 20:53
ตอนแรกว่าจะเอาS4แต่ดูจากฟีเจอร์แล้วไม่ค่อยได้ใช้แน่ๆและผมก็ไม่ค่อยถ่ายรูปด้วย เลยจะเอา8.0แทน อยากรู้ว่าจอของNote8.0 เทียบเท่ากับS2 ไหมครับ และแบตอยู่ได้นานไหมครับ(ปัจจุบันใช้S2)

สเป็ก้ทียบเท่าnote 2เลยครับในราคาที่ถูกกว่า และจอใหญ่กว่า ความละเอียดหน้าจอ1280 x 720และที่เจ๋งกว่า I pad mini ก็ตรงที่ใช้โทรได้ด้วย

alonedevil
19th May 2013, 21:00
อย่าใช้เลย ซัมสูง บริการหลังการขาย กาก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ระวังได้ขึ้นแพ

LaiminOzZ
19th May 2013, 22:21
อย่าใช้เลย ซัมสูง บริการหลังการขาย กาก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ระวังได้ขึ้นแพ

เหมือนรู้ดีจังเอะอะอะไรแพครับ Tablet ตัวท๊อบเค้าไม่แพง่าย ๆ หรอกครับ ยิ่งสเปคขนาดนี้มีในรายชื่อ 5.0 แล้ว
ถามหน่อยในไทยบริการหลังการขายยี่ห้อไรไม่กากมั่งหรอครับ HTC หรอ Sony หรอ หรือ Oppo ?
ในไทยอ่ะ Android แซมซังมันดีที่สุดแล้ว เพราะศูนย์มันเยอะ ส่วนโดนพนักงานเอาไปใช้นั่นอีกเรื่อง

ส่วนหน้าจอเทียบได้กับ NoteII ครับ ละเอียดเท่ากัน แต่จอใหญ่ขึ้น PPI ย่อมน้อยลงเป็นธรรมดา
แต่หน้าจอดูดีมากครับ ถ้าไม่เพ่งก็ดูคมดีเดียว

ส่วนแบตอึดมั้ย อึดครับ ถ้าคิดว่ามันเป็นสมาร์ทโฟนที่จอใหญ่นะ แต่ถ้าคิดว่ามันเป็นแท็บเล็ต ก็ไม่อึดเท่าที่ควร เพราะตัวมันต้อง สแตนบายรอรับสายด้วยตลอดเวลา
ถ้าไม่เล่นหนัก ๆ ก็วัน ๆ หนึ่ง สบายครับ
ถ้าเล่นหนักหน่อย ก็ไปไวหน่อย แต่ผมใช้มาแบตชาร์ตครั้งหนึ่งน่าจะได้อย่างต่ำ 8 ชม (ถ้าเล่นหนัก)

champlifestyle
20th May 2013, 16:44
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ บริการหลังการขายผมว่าก็ดีนะ(เคยเอาS2ไปเปลี่ยนบอร์ดมา1วันก็เสร็จและ)

[Really~Nuts]
20th May 2013, 16:54
Fanboy Alert ถถถถถถ // เผ่น

ถ้าเน้นการทำงานแบบจดโน้ตก็น่าเล่นครับ เดอะเตี่ยผมเพิ่งถอยมาเมื่อ3วันก่อนนี้เอง(หลังจากNote II ลงไปประดาน้ำที่เจ้าพระยา:o) โดยรวมถือว่าใช้ได้ครับ แต่รายละเอียดหน้าจอน้อยไปหน่อยแถมบ่มีแฟลช(ถ้าไม่สนพวกนี้ก็เล่นซะ)