PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามปัญหา Harvest moon Back to natue หน่อยครับ เรื่องผลเบอรรี่ ใครเซียนช่วยตอบที

jojoeiii
8th September 2011, 22:15
วิธีเก็บผลเบอรรี่มีหลายวีธีมาก แต่มีวิธีนึงผมทำพลาดอะครับ

ที่ให้ไปตัดต้นไม้หลังภูเขา แล้วพอกดตัดเสร็จ ต้นไม้จะพูดว่า
"ฉันเกิดมา 100ปี แล้ว คุณแน่ใจหรอว่าจะตัดฉัน"
แล้วก็มีให้เลือก 2 ข้อคือ
1. ตัดเลย
2.ไม่ตัด ถ้าเลือกข้อสองจะได้ผลมันใช่ไหมครับ แต่ผมไปกดข้อแรก ที่นี่ก้อดได้เลยใช่ไหม ?

ใช่แล้วครับ ต้องตอบไม่ตัดครับ

อดไปตลอดเกมเลยหรอครับ

dogaki
8th September 2011, 22:31
ใช่แล้วครับ ต้องตอบไม่ตัดครับ

ไม่แน่ใจนะครับ แต่ว่า ถ้ายังไม่ตอบก็ตอบข้อ 2 ไปครับ แต่ถ้าตอบไปแล้วลองไปตอบอีกที ถ้าได้ก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่ได้ครับ บางอย่างต้องทดสอบ เพราะ ทางเลือกมันมีแค่ 2 เองน่ะครับ

saphira
9th September 2011, 23:20
วิธีเก็บผลเบอรรี่มีหลายวีธีมาก แต่มีวิธีนึงผมทำพลาดอะครับ

ที่ให้ไปตัดต้นไม้หลังภูเขา แล้วพอกดตัดเสร็จ ต้นไม้จะพูดว่า
"ฉันเกิดมา 100ปี แล้ว คุณแน่ใจหรอว่าจะตัดฉัน"
แล้วก็มีให้เลือก 2 ข้อคือ
1. ตัดเลย
2.ไม่ตัด ถ้าเลือกข้อสองจะได้ผลมันใช่ไหมครับ แต่ผมไปกดข้อแรก ที่นี่ก้อดได้เลยใช่ไหม ?

หน้่าจะนะครับเพราะ เราเคยลองตอบดู แต่ ไม่ได้ลองอีกวันนึง เพราะ เวลาเราเลือกตอบข้อแรก จะโดน ก๊อด มาด่าเรา

ถ้าหากเลือกข้อ 2 แล้ว อีกวันลองมาตัดดู อีกทีนึงนะ จะรู้ส่าอะไรเกอดขึ้น คิคิคิ

โดนหาม สงโรงหมอ เลยละ 555+

Midorn
10th September 2011, 10:59
ถ้าตอบข้อแรกไปแล้ว ช่างไม้จะมาต่อว่าเรา

แล้วพออีกวันหากเราไปตัดอีก คราวนี้จะไม่มีข้อให้เลือก

แต่จะเป็นลมไปเลย เหอๆ (เหมือนผีเข้า) คริคริ

สรุป

หากเผลอกดข้อแรกไปแล้ว น่าจะอดได้ไปตลอดเกมเลย

Piussun
10th September 2011, 17:12
ในภาคนี้ถ้าพลาดเเล้วพลาดเลยครับ ไม่มีการแก้ตัวอีก - -
ดังนั้นต้องระวังด้วย แล้วก็ตอนที่ปลูกดอกไม้ 100 ดอกแล้วแอนนามาขอก็เหมือนกัน หากพลาดตอบไม่ให้แล้วคุณก็จะชวดเบอรี่ไปเลย

opuy
30th September 2011, 11:24
ของเราเคยนะ ตอบตัดไป แต่รออีกสักพักไปตัดก็ได้นี่แต่ต้องรอนานพอดูเลย เหอๆ