PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงดีถามหน่อย..

love060604
19th May 2013, 23:30
ผมตั้งแต่เรียนจบก็ไม่ได้อ่านหนังสือนานแล้วครับ อ่านแต่อะไรไม่รู้ในคอมอ่านไปวันๆ
แต่ื่านนานไม่ได้เพราะปวดตา ผมเลยไปชื้อหนังสือช่างคอมมาอ่าน ก็กำลังศึกษาเรื่องคอมให้มันจริงจังนะครับ
แต่ผมละอ่านไม่ได้ถึง3หน้าเลยครับจะหลับจริงๆนะ จะหลับไปเลยทำยังไงก็ไม่หาย ขนาดกินกาแฟแล้วนะก็ไม่หาย
ปกติก็ไม่ง่วงนอนนะครับพออ่านไปได้สองหน้ากว่าๆจะหลับเลย บอกตรงๆโมโหตัวเองมากเพราะทำไมเป็นคนแบบนี้
ตอนเรียนก็นอนหรือทำงานได้จนถึงเช้าก็มียังทำได้อยู่ แต่ตอนนี้ทำไมทำไม่ได้อ่านตอนไหนก็จะหลับตอบนั้นแบบเซงไม่รู้จะทำยังไงกับตัวเองดี
ใครมีวิธีที่จะทำให้อ่านได้นานๆช่วยบอกหน่อยนะครับ เป็นแบบนี้ต่อไปผมคงโง่ลงทุกวันแน้ๆ ขอบคุณครับ
อ่านยากหน่อยนะครับ

Kyonman
19th May 2013, 23:37
อืม.... นี่คุณชอบเรื่อง ซ่อมคอม จริงๆหรือปล่าวครับ ลอง ถามตัวเองดีๆดู

เพราะ ปกติ คนเราเวลาสนใจ เรื่องไหนจริงๆ อ่านหนังสือ ทั้งวันยังไม่เบื่อเลย

เหมือนหนัง AV แหละ ดูมันตลอด ก็ไม่เห็นเบื่อนิ

puwaratitarat
19th May 2013, 23:42
อืม.... นี่คุณชอบเรื่อง ซ่อมคอม จริงๆหรือปล่าวครับ ลอง ถามตัวเองดีๆดู

เพราะ ปกติ คนเราเวลาสนใจ เรื่องไหนจริงๆ อ่านหนังสือ ทั้งวันยังไม่เบื่อเลย

เหมือนหนัง AV แหละ ดูมันตลอด ก็ไม่เห็นเบื่อนิ

ผมดูเรื่องเดิมบ่อยๆก็เบื่อนะ 55

love060604
19th May 2013, 23:56

ชอบสิครับ ชอบมานานละแต่ไม่ได้ศึกษาเต็มที่ครับ
เรื่องที่ชอบผมชอบอะไรตลกๆมั้ง ส่วนหนังAVนิผมไม่ชอบดู ผมว่าเป็นกับผมใช้ชีวิตละเหยลอยชายมากไปอะครับ

Indreamy_RT
19th May 2013, 23:59
ลองทำเนื้อหาในหนังสือเป็นแบบพวก อนิเมะ สิคะ อ่านได้นาน ดูได้นาน ^^

love060604
20th May 2013, 00:01
ลองทำเนื้อหาในหนังสือเป็นแบบพวก อนิเมะ สิคะ อ่านได้นาน ดูได้นาน ^^
ผมไม่ชอบดูอนิเมะ-.-

ballba
20th May 2013, 00:01

ผมชอบตรงไหนรู้ไหม

ตรงที่ฉายาคุณยังไม่เปลี่ยนซักที

ตั้งแต่มีคนโพสถามว่า vip ป่าวพวกเขียนใต้ชื่อ 5555

soldierof200
20th May 2013, 00:03
ถ้าอยากอ่านนาน ๆ ก็ต้องตั้งเป้าไปสักอย่างว่าอยากรู้เรื่องเกี่ยวกับอะไร แล้วศึกษาจริง ๆ จัง ๆ

แบบนี้ไม่เบื่อนะ เราว่า

WHITEBOX
20th May 2013, 00:06
แสดงว่าผมชอบอะไรที่แปลกๆอ่านแล้วไม่เบื่อเลย - -

Kyonman
20th May 2013, 00:07
ผมชอบตรงไหนรู้ไหม

ตรงที่ฉายาคุณยังไม่เปลี่ยนซักที

ตั้งแต่มีคนโพสถามว่า vip ป่าวพวกเขียนใต้ชื่อ 5555

คนอะไร ช่างสังเกตุ แท้ๆ ตัวผมเอง ลืมไปแล้วแท้ๆ ว่าเคยไป ตั้ง ประชดไว้

555

love060604
20th May 2013, 00:16
ถ้าอยากอ่านนาน ๆ ก็ต้องตั้งเป้าไปสักอย่างว่าอยากรู้เรื่องเกี่ยวกับอะไร แล้วศึกษาจริง ๆ จัง ๆ

แบบนี้ไม่เบื่อนะ เราว่า
ผมมันคนไม่ชอบอ่านอยู่แล้วครับ ยิ้งไม่ได้อ่านนานเลยเป็นไปใหญ่เลย
แค่อยากดัดนิสัยตัวเองให้ได้อะครับ

nakiann123
20th May 2013, 00:22
ผมไม่ชอบดูอนิเมะ-.-

เหมือนผมเลย ถถ5555

neverdia
20th May 2013, 00:38
สนใจเรื่องคอม ชอบเรื่องคอม ไม่ได้แปลว่าชอบอ่านเรื่องคอมหนิครับ ชอบอะไร สนใจอะไร ไม่ได้แปลว่าอ่านแล้วจะต้องสนใจด้วย คุณอาจจะแค่ไม่ชอบการอ่านเท่านั้นเอง อาจจะชอบลงมือทำสดๆเลยมากกว่า
เช่น ผมชอบดนตรี ชอบเล่นดนตรี แต่ไม่ชอบการอ่านทฤษฎีดนตรีจากหนังสือเลย(มันน่าเบื่อ) ผมชอบลองเล่นจริงๆ หรือให้สอนจากคนจริงๆมากกว่า ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ

Shanbo
20th May 2013, 00:51
ผมว่ามันคงเป็นปฎิกิริยาเคมีในร่างกายที่มันต่อต้าน เวลาที่คุณอ่านสิ่งที่ต้องอ่าน หรือทำอะไรที่ควรทำ หากสิ่งนั้นเป็นสิ่งที่มันไม่สนุก มันก็จะน่าเบื่อจนอยากจะหลับให้ได้เลย

สาเหตุอาจจะเป็นเพราะว่า คุณอาจจะปล่อยตัวให้ตัวเองสบายมาตลอด ใช้ชีวิตตามที่ร่างกายเรียกร้อง พอจะทำอะไรที่ฝืนร่างกาย มันก็มักจะต่อต้านเป็นธรรมดา

ฟังดูอาจหนักน่าดู แต่ไม่ต้องกังวลครับ ถ้าคุณอดทนในระยะแรก ฝีกระเบียบให้กับตัวเอง สร้างแรงกระตุ้น ให้เกิดการย้ำคิดย้ำทำอย่างต่อเนื่อง ไม่นานร่างกายคุณจะฟังคำสังผู้เป็นนาย อย่างไม่เกียจคร้าน อย่างแน่นอนครับ

ถ้าไม่เข้าใจอะไรตรงไหนที่บอก ถามได้นะครับ

love060604
20th May 2013, 01:08
สนใจเรื่องคอม ชอบเรื่องคอม ไม่ได้แปลว่าชอบอ่านเรื่องคอมหนิครับ ชอบอะไร สนใจอะไร ไม่ได้แปลว่าอ่านแล้วจะต้องสนใจด้วย คุณอาจจะแค่ไม่ชอบการอ่านเท่านั้นเอง อาจจะชอบลงมือทำสดๆเลยมากกว่า
เช่น ผมชอบดนตรี ชอบเล่นดนตรี แต่ไม่ชอบการอ่านทฤษฎีดนตรีจากหนังสือเลย(มันน่าเบื่อ) ผมชอบลองเล่นจริงๆ หรือให้สอนจากคนจริงๆมากกว่า ไม่เห็นต้องคิดมากเลยครับ
ใช้ๆผมชอมยื่นดูไม่ก็จับทำเลย แต่ปัญหามันมีตรงที่ไม่มีอะไรให้ทำนิละครับ

love060604
20th May 2013, 01:10
ผมว่ามันคงเป็นปฎิกิริยาเคมีในร่างกายที่มันต่อต้าน เวลาที่คุณอ่านสิ่งที่ต้องอ่าน หรือทำอะไรที่ควรทำ หากสิ่งนั้นเป็นสิ่งที่มันไม่สนุก มันก็จะน่าเบื่อจนอยากจะหลับให้ได้เลย

สาเหตุอาจจะเป็นเพราะว่า คุณอาจจะปล่อยตัวให้ตัวเองสบายมาตลอด ใช้ชีวิตตามที่ร่างกายเรียกร้อง พอจะทำอะไรที่ฝืนร่างกาย มันก็มักจะต่อต้านเป็นธรรมดา

ฟังดูอาจหนักน่าดู แต่ไม่ต้องกังวลครับ ถ้าคุณอดทนในระยะแรก ฝีกระเบียบให้กับตัวเอง สร้างแรงกระตุ้น ให้เกิดการย้ำคิดย้ำทำอย่างต่อเนื่อง ไม่นานร่างกายคุณจะฟังคำสังผู้เป็นนาย อย่างไม่เกียจคร้าน อย่างแน่นอนครับ

ถ้าไม่เข้าใจอะไรตรงไหนที่บอก ถามได้นะครับ
ตอนนี้ก็พยายามดัดนิสัยตัวเองอยู่ครับ แบบถ้าง่วงนอนผมก็จะเดินไม่ก็ตบหน้าตัวเอง
แต่ก็ได้แปปเดี๋ยวนะครับเป็นอีก ตบจนหน้าชาเฉย-.-