PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันนี้มีเรื่องเล่าที่หน้าอายที่สุดในชีวิตของผมให้ฟังครับ

[A]Zrecycle
21st May 2013, 21:57
คือวันนี้ผมไปขอเบอร์สาวครับ เพื่อนเธอนั่งอยู่ 7-8 คนได้ ผมเดินไปคนเดียวครับ เพื่อนผมรออยู่ ผมเดินเข้าไป

ผม:เธอขอเบอร์หน่อยสิ
เธอ:.............. ส่ายหน้า งึกงึก
ผม:อ๋อไม่ให้เหรอ ไม่เป็นไร

แค่นี้แหละครับ น่าอายมากๆครับ เงิบ :sweat:blush:shutup:eek::sweat:sweat

นึกว่าจะมีคนมาซ้ำเติมซะอีก กลับมีคนชมว่ากล้าซะงั้น ขอบคุณมากครับ :nea

ผมว่าน่าจะถามชื่อก่อนนะครับ อยากแนวชวนคุย อาจจะขอเป็นเฟสไปก่อนก็ได้ละไปสานต่อ

อยุ่ๆเข้าไปขอเบอเลยแบบไม่พูดพร่ำทำเพลงเกรงว่าเค้าอาจจะตกใจน่ะ

ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำ แต่ก็เคยคุยบ้างไรบ้างครับ นิดๆหน่อยๆ

popsa00
21st May 2013, 22:00
ก็ดีนิ ดีกว่าผมเยอะ เดินไปหายังไม่กล้า เชื่อว่ามีอีกหลายคนในบอร์ดนี้ ที่เป็นแบบผม :o

maxk4255k
21st May 2013, 22:01
นับถือกับความกล้าของคุณครับ

ไม่ต้องไปอาย ด้านไว้ก่อนครับ

SoLuSamBaLu
21st May 2013, 22:06
เป็นผม ผมก็อายนะ เพียงแต่ผมไม่กล้าแบบคุณเท่านั้นเอง

นับถือในความด้าน เอ้ย กล้าเลยครับ

ipromise11
21st May 2013, 22:09
ผมว่าน่าจะถามชื่อก่อนนะครับ อยากแนวชวนคุย อาจจะขอเป็นเฟสไปก่อนก็ได้ละไปสานต่อ

อยุ่ๆเข้าไปขอเบอเลยแบบไม่พูดพร่ำทำเพลงเกรงว่าเค้าอาจจะตกใจน่ะ

Winters
21st May 2013, 22:22
เวลาจะขอเบอร์สาวต้องเกริ่นหน่อยครับ อยู่ๆไปขอเลยสาวๆเขาก็ตกใจสิ ให้เธอได้ตั้งตัวกันหน่อย (แต่แรกๆผมก็เป็นแบบนี้แหละเข้าไปขอเบอร์เลยผลออกมาแห้วตลอด)

ผมไกด์ให้ละกันสำหรับคนที่ใกล้ตัวที่คิดว่าเจอกับเขาบ่อยๆ

เรา : "เธอครับ ผมชื่อ xx ผมสนใจในตัวเธออะ เธอน่ารักดี เราอยากทำความรู้จักกับเธอได้ไหม?"
เรา : "แล้วเธอชื่ออะไรเหรอ"
เธอ : (สมมุติชื่อ โบว์) "ชื่อ โบว์ค่ะ"
เรา : "ที่เรามาเนี่ยไม่ได้จะมาอะไรหรอก แต่แค่อยากรู้จักกับเธอน่ะ อืม งั้นไว้เจอกันใหม่ละกัน ยินดีที่รู้จักนะ โบว์ "

แน่นอนต้องใช้เวลาในการทำความรู้จักครับ ต่อมาคุณก็พยายามคิดหาเรื่องที่จะคุยกับเขาครับ และ!! อย่าเพิ่งขอเบอร์ ใจเย็นๆครับ อิอิ
ส่วนเรื่องที่จะคุย แน่นอน คุณก็ทำเหมือน เธอเป็นเพื่อนคุณคนนึงเลย ถ้าเจอกันก็ทักทาย พอพัฒนาหน่อยก็ลองขอเบอร์ครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

แต่ถ้าเป็นในกรณีที่เจอกันวันนั้นวันเดียวเลยก็ต้องเสี่ยงล่ะ เกริ่นตามที่ผมบอก พอท้ายประโยคพอเขาบอกชื่อเราก็ลองเลย
"เราขอเบอร์ที่สามารถคุยหรือติดต่อกับเธอได้ไหม ไม่มีไม่เป็นไร" ได้ไม่ได้ก็ลองดูครับสู้ๆ ^^

Dragunov
21st May 2013, 22:23
กล้ามากครับขอนับถือ :)

ballba
21st May 2013, 22:24
ได้คือได้ ไม่ได้ก็คือไม่ได้ครับ

ขอไปตรงๆแบบนั้นดีแล้ว ถ้าได้ค่อยคุยกันทีหลัง

ผมเข้าใจความรู้สึก มันเสียขวัญเสียกำลังใจ หมดความมั่นใจเลย 5555

แต่ก่อนผมก็แป๊กบ่อย เสี่ยงตายบ่อย เขาอยู่กับแฟน ผมยังไปขอเลย

แต่อย่าคิดมากนะครับ มันแล้วแต่คน อย่าพึ่งหมดหวัง

ถึงจะไม่ได้ ก็ดีกว่าไม่ได้ขอ ดีกว่าไม่ได้ลงมือทำอะไรเลย เหมือนคนอื่นครับ

ส่วนใหญ่ผมยังได้มากกว่าครับ

แต่โตมาผมก็ไม่ได้ขอเบอร์ใครเลย มีแต่เขามาขอเราครับ

jossza
21st May 2013, 22:29
เบอร์ไม่ได้ ก็ขอlineดิ 55555 กรรมขำ

จริงๆเบอร์ไม่ได้ น่าไหลไป เฟส นะ อาจได้อะไรมามั้ง

พูดถึง กล้าขอก็เก่งแล้ว เค้าเรียก ท้อบฟอร์ม ฮร่าา

pramza567
21st May 2013, 22:29
โหย !! น่าอิจฉาออก ชอบก้ออกไปเลยจะได้ไม่อึดอัด ไม่ต้องมีความหวัง หาคนใหม่ต่อได้เลยย:dance
ผมนี้สิไม่กล้าแม้แต่จะเจอน่า:(
สู้ต่อไปป:D

Zatsune Miku
21st May 2013, 22:40
เวลาจะขอเบอร์สาวต้องเกริ่นหน่อยครับ อยู่ๆไปขอเลยสาวๆเขาก็ตกใจสิ ให้เธอได้ตั้งตัวกันหน่อย (แต่แรกๆผมก็เป็นแบบนี้แหละเข้าไปขอเบอร์เลยผลออกมาแห้วตลอด)

ผมไกด์ให้ละกันสำหรับคนที่ใกล้ตัวที่คิดว่าเจอกับเขาบ่อยๆ

เรา : "เธอครับ ผมชื่อ xx ผมสนใจในตัวเธออะ เธอน่ารักดี เราอยากทำความรู้จักกับเธอได้ไหม?"
เรา : "แล้วเธอชื่ออะไรเหรอ"
เธอ : (สมมุติชื่อ โบว์) "ชื่อ โบว์ค่ะ"
เรา : "ที่เรามาเนี่ยไม่ได้จะมาอะไรหรอก แต่แค่อยากรู้จักกับเธอน่ะ อืม งั้นไว้เจอกันใหม่ละกัน ยินดีที่รู้จักนะ โบว์ "

แน่นอนต้องใช้เวลาในการทำความรู้จักครับ ต่อมาคุณก็พยายามคิดหาเรื่องที่จะคุยกับเขาครับ และ!! อย่าเพิ่งขอเบอร์ ใจเย็นๆครับ อิอิ
ส่วนเรื่องที่จะคุย แน่นอน คุณก็ทำเหมือน เธอเป็นเพื่อนคุณคนนึงเลย ถ้าเจอกันก็ทักทาย พอพัฒนาหน่อยก็ลองขอเบอร์ครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

แต่ถ้าเป็นในกรณีที่เจอกันวันนั้นวันเดียวเลยก็ต้องเสี่ยงล่ะ เกริ่นตามที่ผมบอก พอท้ายประโยคพอเขาบอกชื่อเราก็ลองเลย
"เราขอเบอร์ที่สามารถคุยหรือติดต่อกับเธอได้ไหม ไม่มีไม่เป็นไร" ได้ไม่ได้ก็ลองดูครับสู้ๆ ^^

ผมขอจำเเล้วจะนำไปใช้ ขอบคุณครับ ฮ่าาๆ ๆ

jinzo
21st May 2013, 22:52
ด้าน ได้ อาย อด ..ครับสู้ๆ:victory

darkperson50
21st May 2013, 22:56
ทำเหมือนสุดเขตเสลดเป็ดเลยครับ หยิบมือถือเธอมากดเบอร์เราลงไป ถ้าคุณดูหนังคงรู้นะต้องทำไง อิอิ
รับรองสาวๆงง

jirapot
21st May 2013, 23:00
อดีตกาลนานมาแล้ว... (เมื่อเทอมที่แล้ว = = )

เพื่อนผมสนใจรุ่นน้องคนนึง.. ด้วยความที่อยากรู้ ว่าชื่ออะไร... ผมก็วิ่งตามไป!!! (เน้นว่าวิ่ง) เพื่อนผมมันอยากรู้น่ะครับ :3

เมื่อผมวิ่งไปหาเธอ

ผม : น้องครับ ไม่ทราบว่าชื่ออะไรครับ
น้อง : ....
เพื่อนน้อง : พ่อแม่ไม่ให้คุยกับคนแปลกหน้าค่ะ...

และแล้ว.. เค้าก็เดินจากไป กลับมาที่โต๊ะ โดนเพื่อนด่าอีก = =
ผมนั้นผมทานข้าวอยู๋น่ะครับ

chavalit1997
21st May 2013, 23:11
กล้าไปป่าว แต่ยังดีกว่าไม่กล้านะ เพื่อนเค้าก็เยอะอยู่ น่าจะรอให้ private กว่านี้หน่อย เข้าท่าเลย

abandon123
21st May 2013, 23:18
ค่อยๆหยอดไปครับ ของแบบนี้อย่าพึ่งรีบร้อน วันหลังเข้าไปทัก ชวนคุย แล้วลองขอเฟสดูสิ :gamer

kurolykan
22nd May 2013, 00:34
ขอเดา นายกรุ๊บเลือดบี รึป่าว ดุ๊ยๆๆๆ เข้าไปแบบนั้นได้

lozlogame
22nd May 2013, 21:36
สุดยอดเลยนะ เข้าไปขอเบอร์ == ผมขนาดรู้จักแล้ว ยังไม่กล้าทักเล้ย ฮ่าๆๆๆ

ukzeroooo
22nd May 2013, 21:43
เดินเข้าไปขอเบอร์ทื่อๆ แบบนั้น โดนล้อไปหลายวันครับ ของั้นไม่มีใครให้สักคนหรอก ไม่้ต้องรีบ คุณควรจะทำความรู้จักเขาก่อน