PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ภารกิจลับ " NASA " จริงรึไม่ !!

yoshi3416
9th September 2011, 10:04
Secrets of The Moon : AP 20 : Ancient Alien Spacecraft

http://3.bp.blogspot.com/_pB0y6fCXpi0/TQWhVLHbkwI/AAAAAAAAAQI/eBuDZ-jX1lM/s1600/ap20.jpg

ย้อนไปเมื่อปี 2007 ได้มีผู้ปล่อยคลิปที่อ้างว่า เป็นการปฏิบัติภารกิจของโครงการอพอลโล 20 ไปทั่วทางอินเตอร์เน็ต Youtube ก็เป็นหนึ่งในแหล่งคลิปวิดิโอที่ว่า โดยจากชายที่ใช้ชื่อ (username) ว่า “retiredafb” หรือในนาม วิลเลี่ยม รัทเล็ดจ์ (William Rutlegde) ตามหมอนี่ได้กล่าวอ้างว่า เขาคืออดีตผู้ที่ได้ปฏิบัติในภารกิจของอพอลโล 20 เมื่อปี ค.ศ.1976 โดยเป็นความร่วมมือกับนักบินอวกาศชาวรัสเซียอีก 2 คน คือ อเล็กซี่ เลโอนอฟ (Alexei Leonov) และ เลโอนา สไนเดอร์ (Leona Snyder) ที่ร่วมกันปฏิบัติการเก็บข้อมูลตัวอย่างจากยานอวกาศยักษ์ลำนั้น และภารกิจสำรวจด้านมืดของดวงจันทร์ (Far side of the Moon) หลังจากที่ William เกษียณแล้ว เขาจึงได้นำความลับที่เก็บไว้กว่า30 ปี ปรากฏสู่สาธารณชนครับ โดยคลิปที่ว่านั้นมีรายละเอียดประมาณนี้ครับ เศษซากยานอวกาศยักษ์ ซากเมืองโบราณ ร่างมนุษย์ต่างดาว รายละเอียดแผนการปฏิบัติงานของโครงการอพอลโล 20 และอันท้ายเด็ดที่สุดครับ คือมนุษย์อวกาศในคลิปที่อ้างว่าคือตัวของ William เอง จากการสำรวจครั้งนั้นพบ ยานอวกาศขนาดยักษ์จอดอยู่ในหลุมเครเตอร์ ลักษณะเป็นทรงซิการ์ ส่วนขนาดนั้นเรียกได้ว่ามหึมาเลยทีเดียว มีการประมาณการกันว่าความสูงของเจ้ายานนี้วัดจากใต้ท้องเรือถึงส่วนบนนั้นมีความยาวประมาณ 500 เมตรนั้น และยาวกว่า 3,300 เมตร หรือ 3 กิโลกว่าๆ !! เลยทีเดียว โดยจากภายนอกนั้นสามารถมองเห็นสะพานเรือ หรือห้องบังคับการที่อยู่ด้านบนได้อย่างชัดเจนเลยหรือลองดูจากรูปก็ได้ครับ น่าสนใจดีทีเดียว หลังจากการประมาณอายุของมันแล้ว นับได้กว่า 1.5 ล้านปีแน่ะครับ อะไรจะเก่าแก่ขนาดนั้น

http://planeta04.files.wordpress.com/2010/12/as15-p-9630.jpg?w=412&h=266

ภาพถ่ายจากอพอลโล 15 ที่มีการค้นพบยานอวกาศ

http://3.bp.blogspot.com/_pB0y6fCXpi0/TQOdbZZQPzI/AAAAAAAAAP4/GrOby6yUDPY/s1600/2.jpeg

ภาพจากอพอลโล 16 จะเห็นรายละเอียดชัดเจนขึ้นมานิดนึง

http://3.bp.blogspot.com/_pB0y6fCXpi0/TQWiaDKD6xI/AAAAAAAAAQY/-cWstomKWHQ/s1600/21.JPG

http://1.bp.blogspot.com/_pB0y6fCXpi0/TQWiM_oiDjI/AAAAAAAAAQQ/z14AtYIF-98/s1600/04qi2.jpg

ล่าสุดจากอพอลโล 20 จะเห็นรายละเอียดชัดเจนทีเดียว

เราลองมาเปรียบเทียบนับเหตุการณ์สำคัญของจักรวาลกันดู มีการประมาณอายุของจักรวาลหลังการเกิดบิ๊กแบงครับว่าเป็นเวลากว่า 13.7 พันล้านปีมาแล้ว (ข้อมูลนี้มาจากนิตยสาร Science เล่ม 299 เมื่อปี ค.ศ.2003) ช่วงอายุระบบสุริยะนั้นมีอายุประมาณ 4.6 พันล้านปี ดวงจันทร์นั้นเกิดขึ้นมาทีหลังก็น่าจะอยู่ราว 30-50 ล้านปีก่อนเองครับ กลับมาเข้าเรื่องครับ หลังจากที่ค้นพบเจ้ายานลำนี้โดยบังเอิญเมื่อตอนโครงการ อพอลโล 15 ทางนาซ่าก็ได้มีโครงการที่จะเก็บข้อมูลและพยานวัตถุเพิ่มเติม โดยได้ส่งยานสำรวจไปยังบริเวณนั้น ไม่เพียงแต่พบซากยานครับ ยังพบเศษซากเมืองโบราณในบริเวณนั้นอีกด้วย ที่ว่าขนาดยานอวกาศขนาดยักษ์นั้น เราลองมาดูรูปเปรียบเทียบกันครับ ว่ามีขนาดเท่าไหนกันเชียว จากรูปด้านล่างจะเห็นได้ว่าขนาดของเจ้ายานอวกาศลำนี้นั้น ยักษ์ใหญ่ทีเดียวเชียวครับ ไม่ธรรมดาๆ เล่นเอาเรือควีนแมรี่และหอไอเฟลเล็กจิ๋วไปเลยครับ

http://4.bp.blogspot.com/_pB0y6fCXpi0/TQWjOsbWZpI/AAAAAAAAAQg/kxgj3lxJlCk/s1600/20071020171152_Apollo20-Spaceship-Scale.jpg

http://1.bp.blogspot.com/_pB0y6fCXpi0/TQYRxGjMjYI/AAAAAAAAARo/BkV5YiOJYXw/s1600/20.JPG

เทียบขนาดกับเกาะแมนฮัตตันของอเมริกา

ลูกเรือได้เข้าไปสำรวจเพิ่มเติมภายในยานและพบสิ่งที่คาดว่าเป็นมนุษย์ต่างดาวอยู่ในสภาพมัมมี่อยู่ภายในยาน โดยพบร่างของสิ่งมีชีวิตหรือมนุษย์ต่างดาวถึง 2 ร่างด้วยกัน โดยร่างหนึ่งอยู่ในสภาพจำศีล (Hybernating) ค่อนข้างสมบูรณ์และอีกร่างหนึ่งนั้นร่างกายได้รับความเสียหายมาก โดยร่างที่อยู่ในสภาพสมบูรณ์นั้นคาดว่าจะเป็นเพศหญิง ผมยาวสีดำ มีหกนิ้ว ส่วนสูงประมาณ 1.65 เมตร ร่างกายถูกเคลือบด้วยสารบางอย่าง ได้มีการตั้งชื่อให้กับเจ้าของร่างนี้ด้วยเหมือนกันครับว่า อีบีอี โมนา ลิซ่า (E.B.E Mona lisa) E.B.E. ย่อมาจาก Extraterrestrial Biological Entities แปลแบบกล้อมแกล้มได้ว่า มนุษย์ต่างดาวที่มีเอกลักษณ์ทางชีวภาพ

http://3.bp.blogspot.com/_pB0y6fCXpi0/TQYQvqVAgiI/AAAAAAAAARg/moTRhCUYwis/s1600/ebe.JPG

E.B.E โมนา ลิซ่า ที่อยู่ในสภาพจำศีล

http://2.bp.blogspot.com/_pB0y6fCXpi0/TQWqE17ndnI/AAAAAAAAAQw/Kop4YqTKnus/s1600/thecity.JPG

เศษซากเมืองโบราณที่พบใกล้กับบริเวณหลุมเครเตอร์เดลพอร์ท อิซแส็ค นอกจากนั้นยังพบจารึกบนแผ่นโลหะที่คาดว่าเป็นภาษาของเจ้าของยานลำนี้ นอกจากนั้นยังมีในส่วนของคลิปซากเมืองโบราณชื่อว่า "The City" ด้วยครับ ถ่ายจากยานลูนาร์โมดูล ซึ่งเศษซากเมืองนี้อยู่ใกล้ๆ กันกับเจ้ายานอวกาศขนาดยักษ์นั่นแหละครับ ดูตัวอย่างแบบคร่าวๆ ได้ในภาพเลยครับ ดูเป็นเมืองที่ประหลาดเอาการเลยทีเดียว เราใกล้จะมาถึงช่วงสุดท้ายของเรื่องราวนี้แล้วนะครับ อ่านต่อได้ตอนที่ 3 เลยครับ ว่าท้ายที่สุดแล้วบทสรุปจะเป็นเช่นใด

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะครับ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=4C9lLLL-8s8

Credit : Visavern

IceSpatro
9th September 2011, 10:22
โอ้ววว ท่านเอ้ย

CrYzTeX
9th September 2011, 10:30
ต้องหาอะไรมาเติมเต็มข่าว UFO 300ไมล์สินะ - -'''''

[::BlueFox::]
9th September 2011, 13:05
ข่าวแบบนี้ เห็นบ่อยมาก แต่ไม่เคยเห็นจับตัวUFOมาออกข่าวเลย ไม่รู้จะเชื่อดีไหม - -"

Nut_crazyboy
9th September 2011, 13:24
ผมว่าคงมีจริงแต่ องค์กรสหประชาชาติ(UN)ปิดข่าวไว้เพราะว่าถ้าปล่อยข่าวออกมาเยอะจะทำให้ผู้คนหวาดผวากันทั่วโลก
แต่ก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง

reconnang
9th September 2011, 13:27
ยานดีเซฟติคอนป่าว:dance

kanguro
9th September 2011, 13:30
ทำเหมือนจริงๆ อาหมวยนี่ต้องเป็นชาวจีนแน่ๆ 5555

caribbean
9th September 2011, 14:22
ยานดีเซฟติคอนป่าว:dance

Dark in the moon เลยครับงานนี้

zerokey
9th September 2011, 14:57
ทรานสฟอร์มเมอร์ ภาค 3 ก็อิงจากข้อมูลนี้แหละครับ

Assassins -Arthur-
9th September 2011, 15:31
อาจมีจริงก็ได้ส่วนที่ปิดข่าวคงกลัวคนผวากันมันเลยจะทำให้เศรษกิจตกตำก็ได้ ;)

starscream
9th September 2011, 17:51
ไม่รู้จะเชื่อดีหรือเปล่า ดูน่าลึกลับซะขนาดนี้?

sawarach1996
9th September 2011, 18:08
ใหญ่จนนึกถึงยานอิชิมูระ ใน dead space เลยครับ:hehe
อ่านเรื่องนี้แล้วนึกถึง transformer 3 เลย
ผมเชื่อแค่ 30% พอครับ

liwzaki
9th September 2011, 18:21
เนื้อหาอย่างกะหนังทรานเฟอเมร์ภาค 3 เลย อีกเดี่ยวคงมีออพติมัสโผล่มาตามหายานเป็นแน่ อิอิ (ส่วนตัวผมเชื่อนะคับว่ามีอารยธรรมอื่นนอกจากโลกของเรา.....ว่าแต่.....เราก็มนุตย์ต่างดาวของเค้าอะดิ 555+)

A.Wetzel@AA!
9th September 2011, 18:43
อ่านแล้วค่อนข้างจะเชื่อนะครับ แต่ดูคลิปแล้วแลดู fake ยังไงไม่รู้แห๊ะ -.-

assist05
9th September 2011, 19:02
1.5 ล้านปี ผมยังไม่เกิดเลยอะ -.-

PLAT
9th September 2011, 19:07
เหมือนยังไง ๆ ไม่รู้ :sweat

offerre
9th September 2011, 19:12

ดู ยานใหญ่มากๆน่าสนใจมากเลยครับ และเมืองโบราณด้วย

NASA เขาน่าจะไปตรวจสอบเมืองโบราณด้วยนะ เจอทั้งที มันเสียเที่ยวมากไปมั่งไม่ไปดูเนี้ย

และที่แน่นอนเลยว่า สิ่งที่ทำใหเหลายๆคนลด%ความเชื่อเรื่องนี้ไปเยอะเลยทีเดียวคือ

เอเลี่ยนอะไรหน้าคล้ายคน ร่างก็คล้ายคน ผมไปดูอีกคลิปนึงเห็นครึ่งร่างอะ คนชัดๆเลยอะอีกอย่าง มันเหมือนหุ่นมากๆเลย ที่ว่าเคลือบๆอะ มันเคลือบจนเหมือนหุ่นเลย

มี 2 ตัวที่เจออะ ตัวนึงสภาพดี อีกตัวหมดสภาพ ตัวที่สภาพดีดูเคลือบใสๆ หรือหุ่นสลักไม้และมาเคลือบไว้เลย ส่วนตัวที่หมดสภาพ ก็เหมือนหุ่น และมีอะไรตรงหน้าไม่รู้

ที่มันปิดตาอยู่อะ เป็นเส้นๆอะ ถ้ามีกรรไกรหรืออะไรก็ได้ถ้ามีอะไรที่มันตัดได้อะ ตัดเส้นๆนั้นออกให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย เผื่อมันลืมตามา นั้นหละ ผมเชื่อแน่นอน ล้าน%เลย

และที่ว่า มากกว่า กี่พันล้านปีอะ บางที เอเลี่ยนที่พวกถึงพวกนี้อาจจะเป็น บรรพบุรุษของมนุษย์ทั้งโลกเลยก็ได้ ที่ผมคิดนะ

ซึ่งสำหรับมนุษย์ปัจจุบัน คิดว่าการอยู่นอกเอาวกาศมันแปลกประหลาด แต่บางทีเอเลี่ยนที่อาจจะเป็นบรรพบุรุษมนุษย์เนี้ย สำหรับเขาอาจจะคิดว่ามันคือเรื่องปกติ

และเป็นสถานที่อันตรายมากๆ สำหรับสมัยนั้น มันจึงหาสถานที่ๆเหมาะกับการอยู่อาศัย

และสิ่งที่มันเจอคือโลก นั้นเอง และเวลานั้นได้มีการอพยพของเอเลี่ยนที่อาจจะเป็นพรรบุรุษมนุษย์มียานหลายๆลำ

ได้มาลงบนเพื่อนโลกซึ่งยาน แต่ละลำไม่ได้มีการรับรองแรงโน้มถ่วงของโลกได้ เนื่องจากในอวกาศ ไม่มีแรงโน้มถ่วงทำให้ยานลงในแต่ละที่โดยไม่เกิดความเสียหาย

แต่ในโลกซึ่งมีแรงโน้มถ่วง + กับ ชั้นบรรยากาศ ทำให้ยานเกิดความเสียหาย จากการโดนชั้นบรรยากาศ ทำให้เกิดไฟลุกขึ้น และทำให้ดูเหมือนมีอุกกาบากยักษ์ตกลงมา

ทำให้ไดโนเสาร์ตายหมด และมีเอเลี่ยนที่อาจจะเป็นบรรพบุรุษของมนุษย์ รอดไม่กี่ตัว และมีการวิวัฒนาการเป็นมนุษย์เหมือนปัจจุบัน

และเอเลี่ยนที่อาจจะเป็นบรรพบุรุษของมนุษย์ คิดว่าไดโนเสาร์ พวกนี้ เป็นเอเลี่ยนสำหรับพวกมัน

เยอะนะอ่านให้จบด้วย!!! บางทีมันอาจจะเป็นไปได้

NaZi_BF3
9th September 2011, 19:14
อืมๆ ขอเชื่อ 50-50 ละกัน

Reborn319
9th September 2011, 19:16
อะนะ ผมชอบมาเลยเรื่องดวงดาวถ้าเป็นจริงก็ดีน้าาา อยากออกไปท่องดาวดวงอื่นมั่งอะ:pleasantry

Gu Pai!
9th September 2011, 19:18
อ่านกับดูคลิปแล้ว งง! มันไปถ่าย E.B.E โมนา ลิซ่า ในยานที่เจอ บนดวงจันทร์เลยหรือไง?(ในคลิปมีอยู่ตอนนึงเห็นเป็นนิ้วตากล้องด้วย) แล้วไปถ่ายในยานโดยที่ไม่มีอาวุธไปเลยหรอ?

liberate01
9th September 2011, 19:19
เหมือนหุ่นเลยครับ

Wolfie0530
9th September 2011, 19:24
ไม่แน่นะ

รอดูต่อไป :cool:

acer321
9th September 2011, 19:25
ถ้าตื่นขึ้นมาจะเป็นไงเนี่ย

niyamakung
9th September 2011, 19:34
ข่าวนี้อาจจะเป็นจริง หรือไม่เป็นจริงก็ได้ แต่ให้ลองคิดดูนะคับว่า จักรวาลมีดาเคราะห์นับล้าน ๆๆ ดวง แล้วคิดเรอหครับว่าจะมีแค่โลกใบเดียวที่จะมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่

Mercury
9th September 2011, 19:38
ไม่มี Apollo 20 ครับ ตั้งแต่ภารกิจ Apollo 18 - 20 ถูก Cancel ทั้งหมดครับ ตั้งแต่ปี 1972 ก็ไม่มีใครไปเหยียบดวงจันทร์อีกเลย และผู้ที่เหยียบดวงจันทร์ทั้ง 12 คนล้วนเป็น"ชาวอเมริกัน"แล้วจะเป็นไปได้อย่างไรที่ชาวรัสเซียจะได้เหยียบดวงจันทร์ ? ปี 1976 อเมริกายังไม่จบโครงการอพอลโล ? ลองอ่านเว็บนี้ดูนะครับ http://nssdc.gsfc.nasa.gov/planetary/lunar/apollo_18_20.html (อีกอย่างกัปตันยานอพอลโล 20 ตามแผนคือ Charles Conrad ลูกเรือคือ Paul Weitz และ Jack Lousma)

Frame~[F]
9th September 2011, 19:47
กำลังแคะจมูกเค้าอยู่
แล้วลืมตาขึ้นมาเนี่ยจะเป็นไงนะ

folk20310
9th September 2011, 20:03
ไม่มี Apollo 20 ครับ ตั้งแต่ภารกิจ Apollo 18 - 20 ถูก Cancel ทั้งหมดครับ ตั้งแต่ปี 1972 ก็ไม่มีใครไปเหยียบดวงจันทร์อีกเลย และผู้ที่เหยียบดวงจันทร์ทั้ง 12 คนล้วนเป็น"ชาวอเมริกัน"แล้วจะเป็นไปได้อย่างไรที่ชาวรัสเซียจะได้เหยียบดวงจันทร์ ? ปี 1976 อเมริกายังไม่จบโครงการอพอลโล ? ลองอ่านเว็บนี้ดูนะครับ http://nssdc.gsfc.nasa.gov/planetary/lunar/apollo_18_20.html (อีกอย่างกัปตันยานอพอลโล 20 ตามแผนคือ Charles Conrad ลูกเรือคือ Paul Weitz และ Jack Lousma)

ใช่ๆๆคิดเหมือนกันครับ ข่าวนี้ปลอมแน่นอนนะ ไม่เคยมีการปล่อย 18 19 20 มาก่อนละจากปี 1972 นั้นอะ อเมริกามีปัญหาหนักกับ โซเวียต ไม่รู้หรอกช่วงนั้นที่เขากีดกั้นคนโซเวียดเข้าอเมริกาไง และบอกมีคนรัสเซียมาด้วยกับภารกิจหรอ ?

อีกอย่างที่อยากบอกให้รู้กันอะ นาซ่ามีความลับแค่ 2 อย่าง ................ ไม่ขอพูดแต่ไม่มีโครงการนี้แน่นอน ในเวลาเกือบ 50 ปีนี้อะไม่มี อะพอลโลแน่ เพราะถ้าจะปล่อยหรือจะลงจอดคนอย่างเราก็จะรู้มันเพราะมันไม่ใช่เล็กๆนะยานอะ จะปล่อย จะ จอด คนฟลอริดารู้

bostion
9th September 2011, 21:56
สักพักคงเจอ เซนทิเนล ไพรม:sweat

shindo007256
9th September 2011, 22:53
Apollo พวกนี้ ของ america นินา ชาว รัสเซีย ไม่น่าจะเกี่ยวข้องนะครับ

clubzaxxx
10th September 2011, 18:41
จินตนาการที่ใช้ประติดประต่อเรื ่องราวของผมบอกว่า

นั่นคือมนุษย์โลก ที่มาจากอนาคตภายภาคหน้า ที่ย้อนเวลากลับมาเพื่อช่วยเหลือมนุษย์โลกในอดีต เเต่มีบางอย่างผิดพลาด.....

เเต่ไม่มีค่อยเชื่อนะ ผญ.มันเหมือนทำขึ้นมาเองยังไงไม่รู้

hackedsugus
10th September 2011, 18:51
เอาไรมากกับ อวกาศ หรอกครับ มันมีอะไร มากมาย อีกตั้งเยอะ มี ตั้งหลาย กาแลคซี่ แต่ผม เชื่อว่ามี มนุษย์ต่างดาว จริงๆ ขนาดบนโลก ยังมีสิ่งมีชีวิต และ นอกโลกทำไมจะไม่มี บางทีอาจจะมีดาว ที่ อุดมสมบูรณ์ แบบโลกก็ได้นะครับ

Battlefield3
10th September 2011, 18:57
ผมว่านะ อาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ ตามความคิดของคน

destinyben
10th September 2011, 19:19
ไม่ค่อยน่าเชื่อถือแฮะ X(

stark
10th September 2011, 19:21
มนุษย์ต่างดาวหรอ เหมื่อนคนทั่วเรยอะ

Mr.Chakre
10th September 2011, 19:26
ตำเดียวเลย F A K E

jing30752
10th September 2011, 19:30
ไม่เชื่อ ก็เพราะในคลิปเอา นิ้วมือสัมผัสโดยตรงนี้แหละ

09603931
10th September 2011, 19:39
เจอแต่ของแบบนี้อยู่ได้NASA เมื่อไหรจะเอา ตัวเป็นๆมา (หรือว่าเจอแล้วแต่ปิดไว้หว่า - -*)

Zerg
10th September 2011, 19:54

ฮืม มั่นใจหรอครับว่ารัสเซียจะไม่ไปเหยียบดวงจันทร์ มันมีโครงการลับเยอะนะครับ เราเเค่คนไทย จะรู้อะไรหละครับ เผลอๆมันไปดาวอังคารเเล้วด้วยซ้ำ

FRAGILE
10th September 2011, 19:55
จักรวาลเรามีอะไรอีกเยอะแยะ

Infinity_Justice
10th September 2011, 21:03
จะไหวหรอนั่น

banklv83
10th September 2011, 21:17
วันนี้เจอแต่เรื่องUFO,เอเลี่ยนจนระแวงไปหมดแล้วเนี่ย

ยิ่งเป็นคนเชื่ออะไรง่ายอยู่ด้วย

Mercury
10th September 2011, 21:28
ฮืม มั่นใจหรอครับว่ารัสเซียจะไม่ไปเหยียบดวงจันทร์ มันมีโครงการลับเยอะนะครับ เราเเค่คนไทย จะรู้อะไรหละครับ เผลอๆมันไปดาวอังคารเเล้วด้วยซ้ำ
แล้วถ้ารัสเซียส่งคนไปดวงจันทร์แล้วทำไมไม่เปิดเผยละครับ เก็บไว้ดองจนเหยียบดาวอังคารเลยรึไง (แต่โครงการส่งคนไปดาวอังคารของรัสเซียจะมีขึ้นในปี 2027 - 2030 ครับ)

seiki2011
10th September 2011, 21:32
ดูยังๆงก็หุ่นแต่คิดว่ามนุษย์ต่างดาวมีจริงๆ

RabbitsZombie
10th September 2011, 21:39
ผมอ่านเอาบันเทิงครับ อ่านแล้วตื่นเต้นดี

ballpoi007
10th September 2011, 22:19

ดู ยานใหญ่มากๆน่าสนใจมากเลยครับ และเมืองโบราณด้วย

NASA เขาน่าจะไปตรวจสอบเมืองโบราณด้วยนะ เจอทั้งที มันเสียเที่ยวมากไปมั่งไม่ไปดูเนี้ย

และที่แน่นอนเลยว่า สิ่งที่ทำใหเหลายๆคนลด%ความเชื่อเรื่องนี้ไปเยอะเลยทีเดียวคือ

เอเลี่ยนอะไรหน้าคล้ายคน ร่างก็คล้ายคน ผมไปดูอีกคลิปนึงเห็นครึ่งร่างอะ คนชัดๆเลยอะอีกอย่าง มันเหมือนหุ่นมากๆเลย ที่ว่าเคลือบๆอะ มันเคลือบจนเหมือนหุ่นเลย

มี 2 ตัวที่เจออะ ตัวนึงสภาพดี อีกตัวหมดสภาพ ตัวที่สภาพดีดูเคลือบใสๆ หรือหุ่นสลักไม้และมาเคลือบไว้เลย ส่วนตัวที่หมดสภาพ ก็เหมือนหุ่น และมีอะไรตรงหน้าไม่รู้

ที่มันปิดตาอยู่อะ เป็นเส้นๆอะ ถ้ามีกรรไกรหรืออะไรก็ได้ถ้ามีอะไรที่มันตัดได้อะ ตัดเส้นๆนั้นออกให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย เผื่อมันลืมตามา นั้นหละ ผมเชื่อแน่นอน ล้าน%เลย

และที่ว่า มากกว่า กี่พันล้านปีอะ บางที เอเลี่ยนที่พวกถึงพวกนี้อาจจะเป็น บรรพบุรุษของมนุษย์ทั้งโลกเลยก็ได้ ที่ผมคิดนะ

ซึ่งสำหรับมนุษย์ปัจจุบัน คิดว่าการอยู่นอกเอาวกาศมันแปลกประหลาด แต่บางทีเอเลี่ยนที่อาจจะเป็นบรรพบุรุษมนุษย์เนี้ย สำหรับเขาอาจจะคิดว่ามันคือเรื่องปกติ

และเป็นสถานที่อันตรายมากๆ สำหรับสมัยนั้น มันจึงหาสถานที่ๆเหมาะกับการอยู่อาศัย

และสิ่งที่มันเจอคือโลก นั้นเอง และเวลานั้นได้มีการอพยพของเอเลี่ยนที่อาจจะเป็นพรรบุรุษมนุษย์มียานหลายๆลำ

ได้มาลงบนเพื่อนโลกซึ่งยาน แต่ละลำไม่ได้มีการรับรองแรงโน้มถ่วงของโลกได้ เนื่องจากในอวกาศ ไม่มีแรงโน้มถ่วงทำให้ยานลงในแต่ละที่โดยไม่เกิดความเสียหาย

แต่ในโลกซึ่งมีแรงโน้มถ่วง + กับ ชั้นบรรยากาศ ทำให้ยานเกิดความเสียหาย จากการโดนชั้นบรรยากาศ ทำให้เกิดไฟลุกขึ้น และทำให้ดูเหมือนมีอุกกาบากยักษ์ตกลงมา

ทำให้ไดโนเสาร์ตายหมด และมีเอเลี่ยนที่อาจจะเป็นบรรพบุรุษของมนุษย์ รอดไม่กี่ตัว และมีการวิวัฒนาการเป็นมนุษย์เหมือนปัจจุบัน

และเอเลี่ยนที่อาจจะเป็นบรรพบุรุษของมนุษย์ คิดว่าไดโนเสาร์ พวกนี้ เป็นเอเลี่ยนสำหรับพวกมัน

เยอะนะอ่านให้จบด้วย!!! บางทีมันอาจจะเป็นไปได้

ที่เขาไปตรวจไม่ได้พบว่า

1.งบประมาณจำนวนมหาศาลโค ตะระ ที่หมดไปกับการสำรวจ แล้วไม่มีผู้สนับสนุน
2.เทคโนโลยี ยังไม่เพียงพอ ต่อให้สำรวจ ก็ได้ข้อมูลที่ไม่ดี นัก
3. สำรวจเงียบๆ ไม่บอก แต่เป็นไปได้ยากอยู้ดี- -*

JiabLand
10th September 2011, 22:23
จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ที่รู้ๆคนไทยเป็นคนคิดวิธีลงจอด Apollo :cool:
และโดยส่วนตัวผมนะคิดเอาง่ายๆเลยในจักรวาลนี้มีกาแลคซี่เป็นพันๆล้านๆกาแลคซี่ แล้วเราเป็นในกาแลคซี่ที่มีสิ่งชีวิต แล้วกาแลคซี่อื่นจะไม่มีหรือไงเผลอๆพวกนั้นกำลังเฝ้ามองดูเราอยู่ก็ได้ใครจะไปรู้
แล้วหนังที่ทำๆกันอ่ะส่วนใหญ่ก็เอามาจากเรื่องจริงแล้วก็เอามาตกแต่งเนื้อเรื่องเพื่อให้หนังมันมีสีส้น

Mr.Chakre
10th September 2011, 22:31

ผมว่าเป็นไปไม่ได้หรอก ไปเอามาจากไหน นี่คิดเองใช่ป่ะ เเล้วก็ไอเอเลี่ยนที่อยู่ในคลิปหน่ะ FAKE 100% ดูคนในคลิปสิ ถุงมือยังไม่ใส่เลย 555

10th September 2011, 22:33
แล้วหนังที่ทำๆกันอ่ะส่วนใหญ่ก็เอามาจากเรื่องจริงแล้วก็เอามาตกแต่งเนื้อเรื่องเพื่อให้หนังมันมีสีส้น

ใช่ครับ เเล้ว 2012 ยังถกเถียงกันอยู่ หนัง ทำไมต้องทำมาหลอกผู้คนให้หวาดผวา ส่วนหนังสือ ที่บ่งบอกว่า วันโน้น วันนั้น จะเกิดเหตุการ์ดนู้นนี้ NASA เเถลงว่าเป็นไม่เเทบไม่ได้เลย เเล้วที่ว่า ดาว Nibiru (Planet X) จะมาชนโลกนี่ พวกเขาคำนวณไว้เเล้ว ว่ามันเเค่ใกล้ๆ เฉียดไป เเต่อาจจะทำให้ สนามเเม่เหล็กของโลกเปลี่ยนไป บางส่วนบอกว่า โลกจะกลับด้านบ้าง ไปสู่ยุคน้ำเเข็งบ้าง น้ำท่วมโลกบ้าง อื่นๆละครับ

ผมยังไม่ค่อยเชื่ออยู่ดี - -* ก็คงจะศึกษาเรื่องเเบบนี้ต่อครับ (ผมไม่เชื่ออะไรสักเท่าไหร่ ส่วนมากจะศึกษาหาเองครับ)

forged
10th September 2011, 22:41
ผมอ่านๆไปดูคลิลเกือบเชื่อแล้วครับ ไปเจอกระดาษ -- กระดาษเอเลี่ยนโหเขียนตัวไรไม่รู้ บ้าหรอกระดาษอะไรจะอยู่ได้นานขนาดนั้นเป็นแผ่นไฮเทคโนโลยีอย่างอื่นผมเชื่อแล้วนะเนี้ย

Enzio
10th September 2011, 23:01
ออฟติมัส :o

newvisions
10th September 2011, 23:06
ถ้ามี UFO จริงๆ ไม่รู้จะปิดข่าวทำไม น่าจะบอกให้รู้กันไปเลย จะได้เตรียมรับมือดีกว่าต้องมานั่งงแก้ปัญหา กันทีหลัง สนใจทำไมเศรษฐกิจ ถ้ามนุษย์ต่างดาวบุกโลก เศรษฐกิจมันก็ ล้มอยู่ดี เพราะไม่มีโลกให้เราอยู่แล้วไง ไม่ตายก็กลายเป็นทาส เห็นในหนัง มีรู้อยู่ประเทศเดียวไม่ยอมบอกใคร พอ มนุษย์ต่างดาวมันมาบุก ก็สู้อยู่ประเทศเดียว คนทั้งโลกเขาตายกันหมด แล้วสหรัฐก็จะแพ้ เพราะไม่มีกำลังมนุษย์โลกช่วยเหลือ

panuvat3
10th September 2011, 23:50
เชื่อสิ เดียวมีเครื่องเทเรพอท เปิดมิติแบบใน หนัง

แล้วจับคนไปซ่อมดาวของมัน 5 5 5+

อย่าคิดมากเอาฮาไปวันๆพอ

aehrocker
10th September 2011, 23:58
ใช่ๆๆคิดเหมือนกันครับ ข่าวนี้ปลอมแน่นอนนะ ไม่เคยมีการปล่อย 18 19 20 มาก่อนละจากปี 1972 นั้นอะ อเมริกามีปัญหาหนักกับ โซเวียต ไม่รู้หรอกช่วงนั้นที่เขากีดกั้นคนโซเวียดเข้าอเมริกาไง และบอกมีคนรัสเซียมาด้วยกับภารกิจหรอ ?

อีกอย่างที่อยากบอกให้รู้กันอะ นาซ่ามีความลับแค่ 2 อย่าง ................ ไม่ขอพูดแต่ไม่มีโครงการนี้แน่นอน ในเวลาเกือบ 50 ปีนี้อะไม่มี อะพอลโลแน่ เพราะถ้าจะปล่อยหรือจะลงจอดคนอย่างเราก็จะรู้มันเพราะมันไม่ใช่เล็กๆนะยานอะ จะปล่อย จะ จอด คนฟลอริดารู้

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=yi1WoZzeXWs
ดูซะใครที่ไม่เคยรู้จัก

Aunatix
11th September 2011, 00:29

มั่นใจครับ
โครงการของเมกา จะเอารัสเซียไปด้วยทำไม

PEtCE
11th September 2011, 00:52
ถ้าจักรวาลนี้ มีดาวเราเพียงดวงเดียวที่มีสิ่งมีชีวิต ก็คงจะเหงาแย่....
.....ผมเชื่อว่า "จักรวาลไม่ได้มีแต่เรามนุษย์" ดังนั้นอาจจะเป็นไปได้ว่า ข่าวเป็นจริง
แต่ที่ผมเชื่อคือมีสิ่งมีชีวิตอื่น ที่อาศัยอยู่บนดาวอื่นแน่นอนครับ ^^

Constantum
11th September 2011, 01:04
><" จริงไม่จริงไม่รู้

แต่ที่รู้ ๆ ไม่อยากให้มันมีเลย ...............

เดี๋ยวจะวุ่นวายกันไปหมด

onisuke
11th September 2011, 08:12
ผมคิดว่ามีจริงนะ เพราะโลกเราคงไม่ได้มีสิ่งมีชีวิตอยู่ดาวเดียวหรอกแต่ที่เราไม่เคยเจอ ดาวที่มีสิ่งมีชีวิตเหมือนเราเพราะเทคโนโลยีเราไม่ถึงมากกว่า จักรวาลกวางใหญ่จะตายไป ใครจะไปรู้จริงม่ะ

starscream
11th September 2011, 09:10
โปรโมททรานส์ฟอร์เมอร์รึเปล่า?

boomman
11th September 2011, 09:28
โครงการลับแน่นอนครับ เมกามันปกปิดเกือบหมดแหละครับ ทั้งการทดลองเทคโนโลยีต่างๆ ที่ยืมแบบมาจากมนุษย์ต่างดาวที่ แอเรีย 51
ไม่แน่นะครับพวกเมกามันอาจส่งคนไปอยู่กับมนุษย์ต่างดาวดูก่อนแล้ว เพื่อทดสอบดูว่าจะมีปฏิกิริยาอย่างไรกับมนุษย์บ้าง

ส่วนโครงการต่างๆที่อยู่ในเว็บของนาซ่า บางครั้งมันก็แต่งขึ้นมาก็ได้ครับ หากมีข่าวอะไรถูกเปิดเผยออกมามันก็จะรีบเข้าไปแก้ไขให้ผิดออกไป เพื่อปกปิดไม่ให้เป็นจริง

charhmongkon
11th September 2011, 10:37
แอเรีย51มันยังไม่ยอมรับเลย แล้วนับประสาอะไรกับApollo20ครับ

11th September 2011, 14:48
เอาเป็นว่า เรื่องพวก เอเลี่ยนต่างๆนาๆ เขาจะต้องปกปิดกันอยู่เเล้วครับ เขาไม่อยากให้ประชาชนทราบ ไ่ม่อยากให้ประชาชนเเตกตื่น ประมาณนี้ละครับ

BestG036
11th September 2011, 15:31
YAMATO Space ship ชัดๆ ฮ่าๆ ญี่ปุ่นไปไกลแล้วหรือเนี่ย

ปล.ล้อเล่นครับเข้าเรื่องๆ

ผมว่านะมนุษย์น่าจะมีแนวคิดไปอยู่นอกโลกได้แล้ว โลกเริ่มเน่ามากขึ้นเรื่อยๆแล้วอะ ที่ไปได้นะครับ(คิดว่า)
ดาวอังคาร ผิวดาวเหมือนแกนแคนย่อนมาก (แต่ไม่มีน้ำ) ดาวพฤหัสบดี ใหญ่ แต่ผมไม่รู้ข้อมูลครับ

เรื่องของ NASA ใครจะไปรู้ครับ เขาเก็บความลับเก่งอย่าบอกใครเชี่ยว เดี๋ยวก็ไปหาว่านู้นเป็นภาพแต่ง บลาๆๆ

wvhlyf
11th September 2011, 18:06
ถ้าตื่นขึ้นมาจะเป็นไงเนี่ย

สะดุ้งสิครับ

bodypan
11th September 2011, 22:05
UFO บอกใครไปก็ไม่เชื่อ จึงเป็นความลับต่อไป *^*

pinmanee007
11th September 2011, 23:30
เมื่อไหร่มันจะมาซ๊ะทีว่ะ กุยากเห็นหว่ะ ...

12th September 2011, 17:58
อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด ห้าๆ

D.Ac3
12th September 2011, 18:36
โห เจ๋งอ่ะ

•KeroKing•
12th September 2011, 19:24
ที่ NASA ไม่ยอมเปิดเผยข้อมูลนั้น พวกNASA อาจเป็นมนุษย์ต่างดาวเองก็ได้(ว่าไปนั้น):rofl

LIVE
12th September 2011, 19:31
โอ้วๆท่านๆเป็นยานอ่ะไรสักอย่สงที่ไหญ่มากๆ

iyoniyyon
20th September 2011, 13:33
ปกปิดไว้เนียนจนใครก็ว่าภารกิจมันยกเลิกไปแล้ว - - มันคล้ายๆกับทราน 3 ยังไงก็ไม่รู้

Lightenning
20th September 2011, 16:30
ทรานสฟอร์มเมอร์ ภาค 3 ก็อิงจากข้อมูลนี้แหละครับ

นายนี่มั่วได้ใจเลยนี่หว่า ลองเสิร์ชหาคำว่า ภารกิจลับอะไรพวกนี้ดูนะ นี่มัน fake มีคนทำเล่นๆขึ้นมา - -

YAMATO Space ship ชัดๆ ฮ่าๆ ญี่ปุ่นไปไกลแล้วหรือเนี่ย

ปล.ล้อเล่นครับเข้าเรื่องๆ

ผมว่านะมนุษย์น่าจะมีแนวคิดไปอยู่นอกโลกได้แล้ว โลกเริ่มเน่ามากขึ้นเรื่อยๆแล้วอะ ที่ไปได้นะครับ(คิดว่า)
ดาวอังคาร ผิวดาวเหมือนแกนแคนย่อนมาก (แต่ไม่มีน้ำ) ดาวพฤหัสบดี ใหญ่ แต่ผมไม่รู้ข้อมูลครับ

เรื่องของ NASA ใครจะไปรู้ครับ เขาเก็บความลับเก่งอย่าบอกใครเชี่ยว เดี๋ยวก็ไปหาว่านู้นเป็นภาพแต่ง บลาๆๆ

ดาวพฤหัส อยู่ไม่ได้เน้อ มันเป็นกลุ่มแก๊ส เป็นดาวที่ fail จากการกลายร่างเป็นดวงอาทิตย์ แต่ไม่สำเร็จ ลืมแล้วหรือยังเรียนไม่ถึงน่ะ - -

ที่เป้นไปได้ที่สุดตอนนี้คือ ดวงจันทร์ คำถามคือ จะไปยังไงไม่ให้โดนรังสี ถ้าไปก็โดนรังสี 1/500 ถ้าโดนเข้าไป มากๆ ทีเดียว 100 คือตาย นั่นก็หมายความว่า ถ้าอยากอยู่นาน ให้ไปแล้วไม่ต้องกลับมาโลกเลยไม่เช่นนั้น อายุก็จะสั้นลงเรื่อยๆ

jengdexinw
20th September 2011, 16:39
ข่าวนี้อาจจะเป็นจริง หรือไม่เป็นจริงก็ได้ แต่ให้ลองคิดดูนะคับว่า จักรวาลมีดาเคราะห์นับล้าน ๆๆ ดวง แล้วคิดเรอหครับว่าจะมีแค่โลกใบเดียวที่จะมีสิ่งมีชีวิตอาศัยอยู่ :cool: คิดอย่างนี้ก็เป็นเรื่องปกติเลยครับ^^