PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบเรื่องการเปิดบัญชีธนาคารกรุงเทพกับกสิกรไทยไว้ซื้อเกมครับ

BlackBishop
23rd May 2013, 18:04
ผมว่าจะซื้อเกม Simcity โดยการฝากผ่านเพื่อนที่มีบัตรเครดิต ซึ่งผมก็ซื้อเกมในสตรีมกับเค้าบ่อย แต่ว่า Origin มันไม่มีระบบ Gift ทำให้ผมต้องซื้อเอง มีเพื่อนอีกคนมาแนะนำให้เปิดบัญชีไว้เลย ของธนาคารกรุงเทพหรือกสิกรไทยก็ได้ เพราะสามารถใช้สมัคร Paypal ได้ แต่คนที่มาแนะนำก็ยังไม่ได้ไปลองเปิดบัญชีดูเหมือนกันเลยไม่รู้ว่ามีค่าใช้จ่ายอะไรไหม ผมเลยอยากทราบน่ะครับว่าถ้าจะเปิดบัญชีไว้สมัคร Paypal ต้องเปิดแบบไหนและจะเสียค่าใช้จ่ายในการเปิดบัญชีหรือไม่? เพราะแม่ผมเคยพาไปเปิดบัญชีธนาคารกรุงไทย ฝากเริ่มต้นไป 1 พันบาท โดนหักค่าประกันนู่นนี่จนเงินในบัญชีเหลือ 300 กว่าๆ ผมเลยไม่ค่อยมั่นใจอ่ะครับ รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:thank

basbas16
23rd May 2013, 18:13
http://www.kasikornbank.com/TH/ServicesChannel/SearchServiceChannel/Internet/Pages/KCyberBanking.aspx
ข้อกำหนดของกสิกรครับลองอ่านดู เท่าที่รู้มาตอนนี้บุคคลผู้ที่อายุต่ำกว่า20ปี ไม่สามารถทำได้แล้วนะครับ

ส่วนการเปิดบัญชีที่ผมไปเปิดมาล่าสุด ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรครับ สมัครCyber Banking ก็ไม่เสียค่าใช้จ่าย
จะมีเลขบัตรและวันหมดอายุเหมือนบัตร เครดิตเลยครัง เพียงแต่ว่าใช้เงินในบัญชีเราในการจ่าย

ถ้าจะทำบัตรก็รู้สึกว่าจะเสีย300ค่าธรรมเนียมครับ

BlackBishop
23rd May 2013, 18:27
"1. ธนาคารเปิดให้บริการ K-Cyber Banking สำหรับบุคคลธรรมดาที่บรรลุนิติภาวะเท่านั้น" แสดงว่าผมต้อง 20 ก่อนเหรอครับ? โหยยย ผมอายุ 19 อ่ะ อีกแค่ปีเดียวเองแท้ๆ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

jokabobo147
23rd May 2013, 18:33
"1. ธนาคารเปิดให้บริการ K-Cyber Banking สำหรับบุคคลธรรมดาที่บรรลุนิติภาวะเท่านั้น" แสดงว่าผมต้อง 20 ก่อนเหรอครับ? โหยยย ผมอายุ 19 อ่ะ อีกแค่ปีเดียวเองแท้ๆ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
ผม 15 ทำไปเมื่อเดือนที่แล้ว 55 เกือบไป